[Funland] Chi sẻ kinh nghiệm giảm Đường máu, Mỡ máu, Tri, Acid sau 1 năm bằng PP Thể dục

dungcarnival

Xe tăng
E rất thích cầu lông và cũng khá quyết tâm. Nhưng thực tế điều kiện thời điểm này e ko thể tham gia cả tuần được, vì 2 lý do chính: 1 là do cv của e ngày thường thời gian ko được cố định lắm ( hôm về sớm, hôm về muộn, tiếp khách ngoài giờ), 2 là còn bọn nhóc ở nhà, phải đưa đón đi học, tối về phải ngồi học với đám ấy. E được nghỉ ngày thứ 7, Cn nên có thể fix được lịch chính xác và cố định. E ko dám tham gia theo kiểu là cứ đăng ký tham gia, nhưng lại không tham gia, bữa đực bữa cái, ko hay lắm cho team.
E cũng đã tập cầu lông nên e hiểu, nếu ngày nào cũng chơi thì quá tốt, vì cầu lông là môn tiêu tốn thể lực lắm, vắt sức. E thấy tuần mà duy trì được 2 buổi là cũng khá tốt rồi, còn hơn là ko chơi môn thể thao gì

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner

Civic2306

Xe điện
Em đã bổ sung bài vào phần 1, mới các cụ tham khảo để chia sẻ kinh nghiệm

quocviet

Xe container
Hôm nay vào mới thấy mod stick bài này lên em thấy rất hào hứng vì bài viết của mình có thể sẽ là động lực để các cụ điều trị bệnh bằng cách tự điều chỉnh bản thân, đừng vội chán nản và phụ thuộc vào thuốc ngay là khổ. Năm ngoài em còn bị gan nhiễm mỡ nặng nhưng giờ thì là nhiễm nhẹ mà chả cần phải vào viện điều trị gan mỡ gì cả. Nói chung, với các cụ chớm bị thì thể dục và ăn kiêng là phương án tối ưu.

Việc này đơn giản, quan trọng là cụ phải quyết tâm cao. Cụ cứ lên hà nội em tư vấn cụ 5 phút đảm bảo sau 3 tháng cụ xuống 5kg ngay mà không cần uống thuốc gì cà.
Hôm nào có time, em sẽ viết lên đây các khẩu phần ăn của em trong năm vừa qua, hy vọng sẽ giúp được các cụ cùng cảnh ngộ.

@ các cụ hội TĐ CARE: Nếu các cụ quyết tâm cao thì hãy lập hội, không thì thôi, còn nếu đã quyết tâm thì cùng chọn phuơng án thuê sân nhỉ, giờ giấc như nào, đã xác định chơi để chữa bệnh và phòng bệnh thì ngày nào cũng phải đánh, bữa đánh bữa không thì chả giải quyết được gì đâu, cái khó của phương pháp chữa bệnh bằng thể dục là đây
em nghĩ nên thống nhất sớm, ra xuân tả triển luôn và ngay ạ!

dungcarnival

Xe tăng
Em đã bổ sung bài vào phần 1, mới các cụ tham khảo để chia sẻ kinh nghiệm
E đọc bài của kụ roài, viết hay. Nhưng, chốt lại là các cụ trong danh sách đăng ký có máu ko, để e còn hỏi sân bãi. E chốt lại tham gia được thứ 7, CN. Hoặc cụ Civic đang chơi ở khu vực nào,thứ 7, Cn e vác vợt làm quân xanh cho cụ

Civic2306

Xe điện
E đọc bài của kụ roài, viết hay. Nhưng, chốt lại là các cụ trong danh sách đăng ký có máu ko, để e còn hỏi sân bãi. E chốt lại tham gia được thứ 7, CN. Hoặc cụ Civic đang chơi ở khu vực nào,thứ 7, Cn e vác vợt làm quân xanh cho cụ
Em chắc chắn sẽ tham gia với các cụ, em làm việc khu Hồ Tùng Mậu nhưng nhà ở Đại Cồ Việt. Theo em các cụ nên công bố khu vực mình ở và làm việc để dễ lựa chọn khu trung tâm, cả thời gian có thể tham gia được nữa.
Cá nhân em thì ngày nào cũng tham gia được, vì ngày nào em cũng đánh nên đánh ở cơ quan hay với các cụ đều OK. Vậy nên còn phụ thuộc thêm mấy cụ còn lại.
Vì vậy, cụ Nvm_dtt và cụ Quocviet vào con phơm vụ khu vực để cụ dungcaraval chọn thuê sân nhé.

dungcarnival

Xe tăng
Em chắc chắn sẽ tham gia với các cụ, em làm việc khu Hồ Tùng Mậu nhưng nhà ở Đại Cồ Việt. Theo em các cụ nên công bố khu vực mình ở và làm việc để dễ lựa chọn khu trung tâm, cả thời gian có thể tham gia được nữa.
Cá nhân em thì ngày nào cũng tham gia được, vì ngày nào em cũng đánh nên đánh ở cơ quan hay với các cụ đều OK. Vậy nên còn phụ thuộc thêm mấy cụ còn lại.
Vì vậy, cụ Nvm_dtt và cụ Quocviet vào con phơm vụ khu vực để cụ dungcaraval chọn thuê sân nhé.
E ở Trung Hoà Nhân Chính, ở giữa đường di chuyển của cụ Civic. He he

quocviet

Xe container
em ở Đại Kim, Định Công, và em làm ở Phạm Văn Đồng ạ! quan trọng là tìm sân các cụ ạ, rồi ở đâu em sẽ độp ra! :D

chacone

Xe buýt
Nếu thuê sân ở khu nhà thi đấu thanh xuân hoặc quanh khu vực đường Nguyễn Xiển các cụ cho cháu tham gia với nhá

quocviet

Xe container
Nếu thuê sân ở khu nhà thi đấu thanh xuân hoặc quanh khu vực đường Nguyễn Xiển các cụ cho cháu tham gia với nhá
cũng chưa quyết định là thuê ở đâu cụ ạ, bây giờ mấy anh em mới đang chơi bóng bàn thôi mà :)

dungcarnival

Xe tăng
Thuê khu này ổn đấy, để mai e oánh võng xem thế nào

Civic2306

Xe điện

Chốt lại a chơi chiều thứ 7 và chủ nhật có vẻ sẽ nhiều cụ theo dc. Cụ dung chịu khó tìm sân giúp anh em nhé

quocviet

Xe container

Chốt lại a chơi chiều thứ 7 và chủ nhật có vẻ sẽ nhiều cụ theo dc. Cụ dung chịu khó tìm sân giúp anh em nhé
trước hết ban đầu em nghĩ cứ tìm tạm 1 sân và thống nhất dược ít nhất hay tối thiểu 1, 2 **** đã, rồi khi đi vào cụ thể, ta vẫn có thể bóng bàn thêm mà!

nvm_dtt

Xe tải
Em thả em ở đâu cũng ok, giai tứ chiếng mà, hihi
Cụ dungcaraval thuê sân đi, thứ 7, cn là Ok roài, hiện tại, em đang chạy và tập thể hình ở CV Thành công, gần VP em, ngày nào cũng chạy, bất kể nắng mưa (Trộm vía, dc 6 tuần rồi các cụ) Chắc tại em sợ.......chít nên có nhiều động lực, hía hia, chít mất thôi, em sợ lại bỏ nghề, đi làm VDV chuyên nghiệp:D
Sang tuần Hội ta off nháp cái nhở, gặp nhau tí chút chứ.. dc ko các cụ. Lấy ngày off làm SN cho Hội TĐ CARE

dungcarnival

Xe tăng
Roài, sân ở trường tiểu học Trung Hoà, phố Trung Kính, e hỏi có thể xắp xếp được chiều thứ 7, Cn, từ 16h đến 18h.

Các cụ chốt danh sách nhanh nhé

E bổ xung thêm . Các cụ ném số cắp nách lên đây nhé để e liên lạc cho dễ, dạo này OF hay bị sập lém

Dt của e 0903257909/ 0978221277

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
Em thả em ở đâu cũng ok, giai tứ chiếng mà, hihi
Cụ dungcaraval thuê sân đi, thứ 7, cn là Ok roài, hiện tại, em đang chạy và tập thể hình ở CV Thành công, gần VP em, ngày nào cũng chạy, bất kể nắng mưa (Trộm vía, dc 6 tuần rồi các cụ) Chắc tại em sợ.......chít nên có nhiều động lực, hía hia, chít mất thôi, em sợ lại bỏ nghề, đi làm VDV chuyên nghiệp:D
Sang tuần Hội ta off nháp cái nhở, gặp nhau tí chút chứ.. dc ko các cụ. Lấy ngày off làm SN cho Hội TĐ CARE
Cụ tập thể hình có ngon không, chia sẻ kinh nghiệm em tham gia với nhé

Roài, sân ở trường tiểu học Trung Hoà, phố Trung Kính, e hỏi có thể xắp xếp được chiều thứ 7, Cn, từ 16h đến 18h.

Các cụ chốt danh sách nhanh nhé

E bổ xung thêm . Các cụ ném số cắp nách lên đây nhé để e liên lạc cho dễ, dạo này OF hay bị sập lém

Dt của e 0903257909/ 0978221277

Em đồng ý pương án thứ 7 chủ nhật, nhưng cụ xem sân trong nhà nhé, vì mưa gió mà đánh ngoài trời thì chịu. Cả chỗ để vợ 2 nữa cụ ạ :)

dungcarnival

Xe tăng
Sân này trong nhà, e trứoc tập ở đấy mà, chỗ để xe vô tư nhá. Chiều mai các cụ qua luôn nhá, xem sân và chốt lịch sân luôn

Civic2306

Xe điện
Sân này trong nhà, e trứoc tập ở đấy mà, chỗ để xe vô tư nhá. Chiều mai các cụ qua luôn nhá, xem sân và chốt lịch sân luôn
Em thấy hình như có nhõn em với cụ là máu thôi, các cụ khác đâu cả rồi nhỉ :)

dungcarnival

Xe tăng
Chỉ có e và cụ thì oánh tướt bơ. Ít ra phải có 4 cụ trở lên thì thuê sân nó mới hiệu quả.

dungcarnival

Xe tăng
Nếu ít cụ đăng ký quá, thì cụ civic hay chơi ở đâu ngày thứ 7, Cn, e vác vợt sang chơi cùng vậy

phamvdinh254

Xe tải
Khâm phục cụ chủ.
Em chưa làm được như cụ.