[Funland] Chi phí đầu tư khu nghĩ dưỡng phức hợp 5 sao

gadi2banh

Xe điện
đm nghe ngứa cả tai! Tôi chưa từng thấy thằng nào nói chuyện K tỏi khơi khơi giữa đường ntn! Sao k ra mẹ quán nước mà hỏi cho nhanh? Những thằng có giọng điệu và chủ đề ntn chỉ có 2 dạng: 1 là kiếm chuyện làm quà hoặc nghe hơi nồi chõ được chỗ nào có tí tiền định cò vạc, 2 là lừa đảo lùa gà! Nhanh cho vuông!! :))
Cứ cho rằng cụ nói đúng đi, cụ thanh thản chưa? :D
Còn cụ tư duy như thế này thì e hiểu cụ sẽ là 1 trong 2 dạng. 1 là chém gió cho vui, 2 là đã dính lừa đảo 1 vài vụ nên bị chột, nhìn đâu cũng thấy ma

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Còn cụ tư duy như thế này thì e hiểu cụ sẽ là 1 trong 2 dạng. 1 là chém gió cho vui, 2 là đã dính lừa đảo 1 vài vụ nên bị chột, nhìn đâu cũng thấy ma
Đúng quá còn gì cụ :D ở đây 90% chém gió cho vui, 10% đã dính lừa đảo, từ cụ Phục lừa con con còn lừa lên lừa xuống nữa là rì dọt 5 sao 2000 tỷ vnđ :D, cụ ấy chắc chắn là 1 trong 2 dạng đó kkk

B18

Xe tăng
Thường khi chưa có thiết kế, chỉ tiêu QH XD cụ thể vẫn bốc thuốc được. Tuy nhiên cần kn để con số sát thực tế.
Có cái này rồi mới quyết định tỷ lệ diện tích kinh doanh thương phẩm / tổng diện tích xd, tổng dtich sàn (Net Land/ Foot print, GFA) -> chuyển đầu bài cho tư vấn thiết kế.
Hình dưới là form FS (báo cáo khả thi) trước khi bắt tay vào dự án.

Screenshot_20230317-175758_Microsoft 365 (Office).jpg

gadi2banh

Xe điện
Thường khi chưa có thiết kế, chỉ tiêu QH XD cụ thể vẫn bốc thuốc được. Tuy nhiên cần kn để con số sát thực tế.
Có cái này rồi mới quyết định tỷ lệ diện tích kinh doanh thương phẩm / tổng diện tích xd, tổng dtich sàn (Net Land/ Foot print, GFA) -> chuyển đầu bài cho tư vấn thiết kế.
Hình dưới là form FS (báo cáo khả thi) trước khi bắt tay vào dự án.

View attachment 7733382
Cảm ơn cụ nhiều ạ.

vietbamboo

Xe điện
Nếu e Có đưa chi tiết lên đây thì gõ máy cả ngày cũng chả ra được. QUan trọng ngồi với nhau, nếu đi xa hơn có thể ký hợp đồng tư vấn mà cụ
Em còm nốt phát này cho có đầu có cuối.
Nếu chỉ hỏi tổng mức đầu tư mà phải gõ cả ngày thì cụ thực sự chưa có khái niệm về tổng mức đầu tư. Chỉ cần 2 dòng thôi cụ à. Cháu trả lời ở còm trên như thế vì câu hỏi của cụ sẽ không có kết quả thì hoặc cụ đùa cho vui, hoặc cụ chưa hiểu cụ hỏi cái gì!
Còn một người có nghề chỉ cần nghe câu hỏi họ sẽ biết là có đi tiếp được không hay chỉ là chém gió. Có một câu này cháu thấy rất hay : một dự án tốt không chỉ có đủ nguồn lực và thiết kế tốt... mà còn cần một chủ đầu tư biết ra đầu bài và nhận sản phẩm tôt!.
Chúc cụ kiên trì và thành công!

gadi2banh

Xe điện
Em còm nốt phát này cho có đầu có cuối.
Nếu chỉ hỏi tổng mức đầu tư mà phải gõ cả ngày thì cụ thực sự chưa có khái niệm về tổng mức đầu tư. Chỉ cần 2 dòng thôi cụ à. Cháu trả lời ở còm trên như thế vì câu hỏi của cụ sẽ không có kết quả thì hoặc cụ đùa cho vui, hoặc cụ chưa hiểu cụ hỏi cái gì!
Còn một người có nghề chỉ cần nghe câu hỏi họ sẽ biết là có đi tiếp được không hay chỉ là chém gió. Có một câu này cháu thấy rất hay : một dự án tốt không chỉ có đủ nguồn lực và thiết kế tốt... mà còn cần một chủ đầu tư biết ra đầu bài và nhận sản phẩm tôt!.
Chúc cụ kiên trì và thành công!
Vâng, thank cụ. Đúng là e vẫn còn mơ hồ, đang tìm hiểu về món này vì sếp giao việc cụ ạ

Minmatday

Xe tải
Chả đúng quá chứ còn gì nữa! Loe ngoe đâu ra ếch nhái đòi làm người à? Sếp nào giao việc? Kể cả sếp nào giao việc cho cái dạng ối á chưa hiểu biết gì để lên mạng rao như bán cái điện thoại cũ thế này thì cũng phế! Tiện đây tôi cũng nói luôn: bên tôi cũng có quỹ đất vàng vài trăm héc, ông bảo sếp ông PM tôi rồi nhắn số tiền hoặc khả năng hợp tác tôi cân nhắc nhé! Thế ok chưa? :)) Bên tôi nguồn lực cực mạnh cần tìm các đối tác bèo nước gặp nhau qua mạng ntn nên 2 bên chắc hợp! :))

aitymo

Xe điện
Cụ mua cái Dolce của Mr. ĐƯỜNG vận hành tạm rồi biết món này theo cháu để giữ tài sản thôi chứ khong phải sinh lời qua kinh doanh..
Đơn cử cái Intercontinental westlake cách đây 13 năm cháu làm ở đó Bẹaya đầu tư đâu đó 43 triệu thì phải
Khi vận hành doanh thu háng tháng được 700 trăm đến 1 tr. Như vậy tính ra trừ chi phí khấu hao nữa chắc âm vôn... nhưng bù lại sau 10 năm tính lại book value thì có lãi.. giờ đã sang tay cho bên Chin Nga Seabank

gadi2banh

Xe điện
Chả đúng quá chứ còn gì nữa! Loe ngoe đâu ra ếch nhái đòi làm người à? Sếp nào giao việc? Kể cả sếp nào giao việc cho cái dạng ối á chưa hiểu biết gì để lên mạng rao như bán cái điện thoại cũ thế này thì cũng phế! Tiện đây tôi cũng nói luôn: bên tôi cũng có quỹ đất vàng vài trăm héc, ông bảo sếp ông PM tôi rồi nhắn số tiền hoặc khả năng hợp tác tôi cân nhắc nhé! Thế ok chưa? :)) Bên tôi nguồn lực cực mạnh cần tìm các đối tác bèo nước gặp nhau qua mạng ntn nên 2 bên chắc hợp! :))
Nói như thánh sống. Của nhà ông tất

Leanh65

Xe container
Ông nào đầu óc tư duy đến tầm đó thì đã ko thèm và ko có time vào đây nhé :D.
Hiz, có gì cao siêu đâu nhỉ. Em đang làm 2 dự án, 1 cái 1k100 tỷ 3 giai đoạn, 1 cái 300 tỷ mà vẫn vào đây chém gió ầm ầm đây thôi. Đã là nghề thì nó cũng giống grap nổ cuốc từ a-b là biết đi đường nào rồi. Phải em thì lại phải vừa đi vừa hỏi đến chục lần ấy chứ.😅

gadi2banh

Xe điện
ơ thế lại k có duyên à? 2 bên chung tư tưởng thánh sống thế gặp nhau là ok mà? Hợp tác đi, năn nỉ đấy! :))
Thôi, ông lượn đi. Tôi rất cầu thị vì ngay từ đầu tôi cũng nói ko biết cần tham khảo vì công việc (chia sẻ đến đâu là quyền của mọi người), chứ tôi ko phải là ông chủ đầu tư nọ kia để bịp bợm như ông nghĩ. Ông cho rằng mình giỏi, mình tài, tôi ok. Tôi ko có nhu cầu hỏi ông. Và tôi xin phép tiễn ông

Minmatday

Xe tải
Thôi, ông lượn đi. Tôi rất cầu thị vì ngay từ đầu tôi cũng nói ko biết cần tham khảo vì công việc (chia sẻ đến đâu là quyền của mọi người), chứ tôi ko phải là ông chủ đầu tư nọ kia để bịp bợm như ông nghĩ. Ông cho rằng mình giỏi, mình tài, tôi ok. Tôi ko có nhu cầu hỏi ông. Và tôi xin phép tiễn ông
Nhưng tôi lại có nhu cầu xem tiến trình triển khai với các dự án lớn bên ông cơ! :)) Khổ thế :))

Demchinhhang.net

Xe container
Ôi cụ hỏi mấy cụ chỗ khác đi, trên này toàn mấy ông thất nghiệp với lái xe thuê có bước chân vào đấy bao giờ đâu mà sao với gạch hả cụ.
Bậy, anh em cung cấp vật liệu XD nắm bắt rõ phết:)) cụ chủ cứ bỏ tầm 1 ngàn tỉ là có 1 khu nhé.