[Thảo luận] Chí Phèo xin đểu - Nên làm gì?

bluedayman

Đi bộ
Khoảng 15h 21-07-09, trên quốc lộ 6, đoạn từ Mai Châu về Hòa Bình, đường đang dốc xuống, bên phải núi bên trái vực, em chạy cỡ 40km/h, giữa dốc có 1 chí phèo cởi trần tay cầm nắm tiền lẻ đứng giữa đường, em giảm tốc độ tránh nhẹ qua phải chú ấy cũng bước qua phải chặn đầu xe. Em dừng lại ngay trước chú ấy thì chú ấy đứng giữa đầu xe giơ nắm tiền lên ra hiệu bảo em cho tiền. Cái mặt nửa ngay nửa dại nửa điên nửa khùng. Trước - sau em không có xe nào, ko nhìn thấy ai xung quanh. Em kéo phanh tay, về số 0, để nổ máy. Người ngồi trên xe đưa em tờ 1000, em mở hé cửa kính đưa chú ấy, chú ấy ngây dại nói phải thêm 1000 nữa. Em đưa tờ 2000 thì chú ấy bước ra để xe đi.
Giờ tả lại thấy nhẹ nhàng không có gì.
Nhưng lúc đó máu trong người đã gần sôi rồi :'(
Em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm cho lời khuyên xem em làm thế đúng gì sai gì? Nếu em gặp lại hoàn cảnh tương tự thì nên xử lý thế nào cho tốt hơn? Nếu em gặp chuyện tương tự ban đêm thì nên thế nào?
Xin cảm ơn các cụ!

Em đi xe 8 chỗ, lúc đó trên xe có em lái (70kg) một nam nữa ngồi ghế phụ (80kg), 2 phụ nữ và 5 trẻ em dưới 11 tuổi :'(

Chỉnh sửa cuối:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
lúc đó em có 8000 rồi xin bác thêm có 2000 nửa để đủ cút rượu, nhạt mồm nhạt miệng quá :)):)):))

Hiep CTM

Xe tải
Khoảng 15h 21-07-09, trên quốc lộ 6, đoạn từ Mai Châu về Hòa Bình, đường đang dốc xuống, bên phải núi bên trái vực, em chạy cỡ 40km/h, giữa dốc có 1 chí phèo cởi trần tay cầm nắm tiền lẻ đứng giữa đường, em giảm tốc độ tránh nhẹ qua phải chú ấy cũng bước qua phải chặn đầu xe. Em dừng lại ngay trước chú ấy thì chú ấy đứng giữa đầu xe giơ nắm tiền lên ra hiệu bảo em cho tiền. Cái mặt nửa ngay nửa dại nửa điên nửa khùng. Trước - sau em không có xe nào, ko nhìn thấy ai xung quanh. Em kéo phanh tay, về số 0, để nổ máy. Người ngồi trên xe đưa em tờ 1000, em mở hé cửa kính đưa chú ấy, chú ấy ngây dại nói phải thêm 1000 nữa. Em đưa tờ 2000 thì chú ấy bước ra để xe đi.
Em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm cho lời khuyên xem em làm thế đúng gì sai gì? Nếu em gặp lại hoàn cảnh tương tự thì nên xử lý thế nào cho tốt hơn? Nếu em gặp chuyện tương tự ban đêm thì nên thế nào?
Xin cảm ơn các cụ!

Em đi xe 8 chỗ, lúc đó trên xe có em lái (70kg) một nam nữa ngồi ghế phụ (80kg), 2 phụ nữ và 5 trẻ em dưới 11 tuổi :'(
nó xin 2.000 mà cho đi là hên đấy, lần đó em gặp trường hợp này rồi. xin tiền đứng trước đầu xe chặn xe lại. em cho 2.000, nó còn chữi nữa chứ
@$%^@%&*&*...! em kéo kính lên miệng thì nở nụ cười với nó còn lòng thì đang sôi sục muốn giúp cho nó 1 vé vào viện cho bằng anh bằng chị:))

datinh

Xe container
Nên tẩn các bác ạ ,thể loại này chắc chả ai bênh vực gì
Nhưng làm sao đánh nhanh rút gọn là ổn

Emesco

Xe điện
Nên tẩn các bác ạ ,thể loại này chắc chả ai bênh vực gì
Nhưng làm sao đánh nhanh rút gọn là ổn
Nó xin ít thì nên cho.
Nó xin nhiều thì cứ cười, tươi tỉnh, vòng xe sang một bên, đỗ, mở cửa, bảo nó vòng ra sau xe đợi tý đâng lấy tiền...
Bất ngờ đạp cho 1 phát lăn xuống rãnh rồi nhanh chóng phi thẳng :21:

DIRE

Xe buýt
Khả năng chiến đấu của xe bác là 150 kg chưa tính đến khả năng chi viện cỡ 90-100 kg, nhưng bỏ ra 2000 để không phải chiến đấu là hợp lý :41:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Một hôm Em đi đường từ Tuyên Quang đi Hà Nội. Đến qua Sơn Nam gặp một chú Chí chặn xe xin thuốc, đưa cho 1 điếu thì nó thò tay xin cả bao. Đưa cho cả bao thì nó lại kể lể thèm rượu, xin đồng uống rượu. Đưa cho 2.000 thì nó đòi xin cái ví. Em bảo thằng em ngồi cạnh xuống xử lý, nó xuống bá vai bá cổ thằng kia ra cạnh đường. Vừa đi vừa hỏi muốn bao nhiêu, ra đến bờ mương nó đạp cho một phát vào lưng roi xuống mương. 2 Anh Em lại đi tiếp

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác cho 2K thì bác ko tức, thế mà nộp cho XXX 500K sao Bác cười tươi thế:21:

tiger

Xe tăng
Một hôm Em đi đường từ Tuyên Quang đi Hà Nội. Đến qua Sơn Nam gặp một chú Chí chặn xe xin thuốc, đưa cho 1 điếu thì nó thò tay xin cả bao. Đưa cho cả bao thì nó lại kể lể thèm rượu, xin đồng uống rượu. Đưa cho 2.000 thì nó đòi xin cái ví. Em bảo thằng em ngồi cạnh xuống xử lý, nó xuống bá vai bá cổ thằng kia ra cạnh đường. Vừa đi vừa hỏi muốn bao nhiêu, ra đến bờ mương nó đạp cho một phát vào lưng roi xuống mương. 2 Anh Em lại đi tiếp
hay
vút
(b)(b)(b)(b)

8181

Xe tải
em gặp trường hợp ý rồi... Cũng Mai châu, em đi 1 mình (vợ con ngồi trên xe ko tính). Em làm như sau:
1. Thò tay vào cái hốc để con choạch choạch, bật công tắc.
2. Cầm tờ 1k giơ lên cho nó thấy.
3. Hạ kính xuống, đợi nó vòng ra khỏi đầu xe thì đưa cho nó, giả vờ đánh rơi.
4. Lườm gương ko thây xe nao đi ngược chiều và xuôi chiều.
5. Nó cúi xuống nhặt, đạp cả cái cửa vào mặt nó, lao xuống dí thêm cho 3 phát choạch choạch. Đen cho nó là cái góc cánh cửa nó đập vào mi mắt, tối tăm mặt mũi rồi.
6. Nhặt lại tờ 1k. Lên xe đi.

Hết ạ... Kể ra thì cũng liều, nhưng với những đối tượng ấy, ko nên dùng biện pháp thỏa hiệp, vì khả năng "được voi đòi Hai Bà Trưng" là rất cao... Quan trọng là phải Seo-tốc, hạ gục nhanh tiêu diệt gọn.

mobifone0906

Xe tải
Xin cảm ơn các cụ!

Obama hả cụ ??*-)*-)*-)*-)*-)

VND thì cụ lập thớt để chia sẻ cái rì ợ ?

sonnguyen

Xe buýt
Trước em đi qua cầu Mai Động, gặp mấy chú ngồi trên thành cầu, xe em đi qua, 1 chú bay từ thành cầu phi xuống đầu xe lăn đùng luôn....em phanh dúi dụi, chưa kịp phản ứng gì đã thấy thằng em trai bật cửa bên phụ nhảy xuống đạp thêm cho chú kia mấy phát, quát ầm ĩ lên...dân tình xúm lại, hóa ra chú í bảo thấy có tiền rơi trên đường nên lao ra nhặt :mad:....Sau lên xe thằng em mới bảo, nó gặp mấy thằng ăn vạ này 1 lần rồi, không nhanh nó lu loa lên là mệt....TSB chúng nó, xã hội bây giờ loạn, lắm thằng điên thật.

Chỉnh sửa cuối:

amatuer

Xe tải
em tưởng nó giả điên thì mình tính toán với nó chứ ng ta bị thế mình cho ng ta chục nghìn (tiền đồng chứ ko fai Obama) thì bác nên vui bác ạh, jup cho 1cái phận ng, họ cg la con ng ma bị vậy thì đáng thương chứ bác

ketpo

Xe điện
Em cũng gặp trường hợp tương tự hôm đi trên Thái Nguyên.
Lúc đó em đang đi khoảng 40km\h, có 1 cụ tầm ngoài 50t, từ xa em đã để ý có 1 ông đang giữ cụ này(ko biết là say rượu, hay thần kinh có vẫn đề), xe em còn cách khoảng 10 m nữa thì cụ xô ông đang giữ kia ra lao sang làn bên phải nằm lăn ra trước hướng xe em đang đi.
Nhưng khoảng cách đang còn xa nên em lách sang phải vù ga đi luôn

MaiMai

Xe buýt
em gặp trường hợp ý rồi... Cũng Mai châu, em đi 1 mình (vợ con ngồi trên xe ko tính). Em làm như sau:
5. Nó cúi xuống nhặt, đạp cả cái cửa vào mặt nó, lao xuống dí thêm cho 3 phát choạch choạch. Đen cho nó là cái góc cánh cửa nó đập vào mi mắt, tối tăm mặt mũi rồi.

Hết ạ... Kể ra thì cũng liều, nhưng với những đối tượng ấy, ko nên dùng biện pháp thỏa hiệp, vì khả năng "được voi đòi Hai Bà Trưng" là rất cao... Quan trọng là phải Seo-tốc, hạ gục nhanh tiêu diệt gọn.
Nhưng bác oánh ló đau wa'. Em nghĩ mất một hai nghìn đâu có sao. Nhiều khi mất gấp trăm lần đó thì lại chả thấy ý kiến gì.
Mà chi tiết bác nhặt lại tờ 1k là có thật ạ?

kenu97

Xe container
lúc đó em có 8000 rồi xin bác thêm có 2000 nửa để đủ cút rượu, nhạt mồm nhạt miệng quá :)):)):))
:)) vote rồi nhá.

@bác chủ thớt, biết là nó dở, nó chí phèo rồi nhg mà cho nó 2k rồi thì thôi, ko nên sôi máu làm gì. CHỉ nên cẩn thận đề phòng gặp Cụ chí phèo nó đòi 2000$$$ thì mệt. Nói chung là quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy. Em là em lúc nào cũng có cái cán cần câu gỗ dài 1m to bằng cổ tay trên xe

Tien_TCFC

Xe điện
:)) vote rồi nhá.

@bác chủ thớt, biết là nó dở, nó chí phèo rồi nhg mà cho nó 2k rồi thì thôi, ko nên sôi máu làm gì. CHỉ nên cẩn thận đề phòng gặp Cụ chí phèo nó đòi 2000$$$ thì mệt. Nói chung là quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy. Em là em lúc nào cũng có cái cán cần câu gỗ dài 1m to bằng cổ tay trên xe
Mượn của E thì trả đi. Đừng khoe như là của mình thế. E thề :)):))

DUC_REDSKINS

Xe tải
hi..hi.. lại chính thằng này ... hôm bữa mùng 5 Tết em từ Mộc Châu tiễn đoàn CV đi Tây Bắc phi về 1 mình cũng gặp nó , đang từ đoạn Mai Châu về HB - đổ đèo ..thấy nó đi sang đường em rà phanh định lách đuôi ( nghĩ nó đi qua đường thui ) , nó thấy vậy nó lùi lại , thấy hiện tượng ko thật ... em dừng hẳn lại , thấy nó đứng đầu xe , mặt ngây ngây - em hạ kính hỏi " có chuyện gì thế anh " ..nó nói giọng lơ lớ " bác ơi cho xin mấy nghìn " ... em cầm 5 khìn lẻ dứ ra định để nó đi ngang cửa là phi luôn ( mà lúc đó con lê 5 tác dụng em để ngay hộc cửa ) nhưng nghĩ bụng 5k thui .. cho nó cho xong , chứ táng nó mà dân đây nó đổ ra thì có mà " ngải kíu " hoặc nó vớ cục đá tương theo thì dở hơi ( mặc dù từ bé tới nhớn chửa bị thằng nào trấn tiền mà ... ) trước khi đưa em gài 1 câu " 2 cái xe ô tô đi đàng sau kìa , họ nhiều tiền lắm - vừa cho mấy người ở dưới kia mấy trăm nghìn " ( đàng sau em là 2 chú Pajero biển xanh 26A ..) ...

Nên trong những trường hợp này ko đáng thì cho để nó biến lẹ ... chứ ko anh hùng anh bá gì đánh nó đâu . Đừng nhầm mà dây với mấy chú toọc dọc đường 6 này ...
(b)(b)(b)

HUNGSMUN

Xe container

:41::41::41: Nhưng bác oánh nó mạnh tay quá, nhè nhẹ thôi..nhỡ ra thì bở mựa:21: