[Thảo luận] Chí Phèo xin đểu - Nên làm gì?

mobifone0906

Xe tải
Khoảng 15h 21-07-09, trên quốc lộ 6, đoạn từ Mai Châu về Hòa Bình, đường đang dốc xuống, bên phải núi bên trái vực, em chạy cỡ 40km/h, giữa dốc có 1 chí phèo cởi trần tay cầm nắm tiền lẻ đứng giữa đường, em giảm tốc độ tránh nhẹ qua phải chú ấy cũng bước qua phải chặn đầu xe. Em dừng lại ngay trước chú ấy thì chú ấy đứng giữa đầu xe giơ nắm tiền lên ra hiệu bảo em cho tiền. Cái mặt nửa ngay nửa dại nửa điên nửa khùng. Trước - sau em không có xe nào, ko nhìn thấy ai xung quanh. Em kéo phanh tay, về số 0, để nổ máy. Người ngồi trên xe đưa em tờ 1000, em mở hé cửa kính đưa chú ấy, chú ấy ngây dại nói phải thêm 1000 nữa. Em đưa tờ 2000 thì chú ấy bước ra để xe đi.
Giờ tả lại thấy nhẹ nhàng không có gì.
Nhưng lúc đó máu trong người đã gần sôi rồi :'(
Em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm cho lời khuyên xem em làm thế đúng gì sai gì? Nếu em gặp lại hoàn cảnh tương tự thì nên xử lý thế nào cho tốt hơn? Nếu em gặp chuyện tương tự ban đêm thì nên thế nào?
Xin cảm ơn các cụ!

Em đi xe 8 chỗ, lúc đó trên xe có em lái (70kg) một nam nữa ngồi ghế phụ (80kg), 2 phụ nữ và 5 trẻ em dưới 11 tuổi :'(
Nhà cháu làm cái tổng hợp lại ý kiến các cụ xem thế lèo:

Hiep CTM: nó xin 2.000 mà cho đi là hên đấy, lần đó em gặp trường hợp này rồi. xin tiền đứng trước đầu xe chặn xe lại. em cho 2.000, nó còn chữi nữa chứ
@$%^@%&*&*...! em kéo kính lên miệng thì nở nụ cười với nó còn lòng thì đang sôi sục muốn giúp cho nó 1 vé vào viện cho bằng anh bằng chị

Emesco: Nó xin ít thì nên cho.
Nó xin ít thì nên cho.
Nó xin nhiều thì cứ cười, tươi tỉnh, vòng xe sang một bên, đỗ, mở cửa, bảo nó vòng ra sau xe đợi tý đâng lấy tiền...
Bất ngờ đạp cho 1 phát lăn xuống rãnh rồi nhanh chóng phi thẳng

Hiep luc: Một hôm Em đi đường từ Tuyên Quang đi Hà Nội. Đến qua Sơn Nam gặp một chú Chí chặn xe xin thuốc, đưa cho 1 điếu thì nó thò tay xin cả bao. Đưa cho cả bao thì nó lại kể lể thèm rượu, xin đồng uống rượu. Đưa cho 2.000 thì nó đòi xin cái ví. Em bảo thằng em ngồi cạnh xuống xử lý, nó xuống bá vai bá cổ thằng kia ra cạnh đường. Vừa đi vừa hỏi muốn bao nhiêu, ra đến bờ mương nó đạp cho một phát vào lưng roi xuống mương. 2 Anh Em lại đi tiếp

Meo Thamlam: Bác cho 2K thì bác ko tức, thế mà nộp cho XXX 500K sao Bác cười tươi thế

8181: em gặp trường hợp ý rồi... Cũng Mai châu, em đi 1 mình (vợ con ngồi trên xe ko tính). Em làm như sau:
1. Thò tay vào cái hốc để con choạch choạch, bật công tắc.
2. Cầm tờ 1k giơ lên cho nó thấy.
3. Hạ kính xuống, đợi nó vòng ra khỏi đầu xe thì đưa cho nó, giả vờ đánh rơi.
4. Lườm gương ko thây xe nao đi ngược chiều và xuôi chiều.
5. Nó cúi xuống nhặt, đạp cả cái cửa vào mặt nó, lao xuống dí thêm cho 3 phát choạch choạch. Đen cho nó là cái góc cánh cửa nó đập vào mi mắt, tối tăm mặt mũi rồi.
6. Nhặt lại tờ 1k. Lên xe đi.

Hết ạ... Kể ra thì cũng liều, nhưng với những đối tượng ấy, ko nên dùng biện pháp thỏa hiệp, vì khả năng "được voi đòi Hai Bà Trưng" là rất cao... Quan trọng là phải Seo-tốc, hạ gục nhanh tiêu diệt gọn.

Sonnguyen: Trước em đi qua cầu Mai Động, gặp mấy chú ngồi trên thành cầu, xe em đi qua, 1 chú bay từ thành cầu phi xuống đầu xe lăn đùng luôn....em phanh dúi dụi, chưa kịp phản ứng gì đã thấy thằng em trai bật cửa bên phụ nhảy xuống đạp thêm cho chú kia mấy phát, quát ầm ĩ lên...dân tình xúm lại, hóa ra chú í bảo thấy có tiền rơi trên đường nên lao ra nhặt....Sau lên xe thằng em mới bảo, nó gặp mấy thằng ăn vạ này 1 lần rồi, không nhanh nó lu loa lên là mệt....TSB chúng nó, xã hội bây giờ loạn, lắm thằng điên thật.

Amatuer: em tưởng nó giả điên thì mình tính toán với nó chứ ng ta bị thế mình cho ng ta chục nghìn (tiền đồng chứ ko fai Obama) thì bác nên vui bác ạh, jup cho 1cái phận ng, họ cg la con ng ma bị vậy thì đáng thương chứ bác

Ketpo: Em cũng gặp trường hợp tương tự hôm đi trên Thái Nguyên.
Lúc đó em đang đi khoảng 40km\h, có 1 cụ tầm ngoài 50t, từ xa em đã để ý có 1 ông đang giữ cụ này(ko biết là say rượu, hay thần kinh có vẫn đề), xe em còn cách khoảng 10 m nữa thì cụ xô ông đang giữ kia ra lao sang làn bên phải nằm lăn ra trước hướng xe em đang đi.
Nhưng khoảng cách đang còn xa nên em lách sang phải vù ga đi luôn

MaiMai: Nhưng bác oánh ló đau wa'. Em nghĩ mất một hai nghìn đâu có sao. Nhiều khi mất gấp trăm lần đó thì lại chả thấy ý kiến gì.
Mà chi tiết bác nhặt lại tờ 1k là có thật ạ?

Kenu97: @bác chủ thớt, biết là nó dở, nó chí phèo rồi nhg mà cho nó 2k rồi thì thôi, ko nên sôi máu làm gì. CHỉ nên cẩn thận đề phòng gặp Cụ chí phèo nó đòi 2000$$$ thì mệt. Nói chung là quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy. Em là em lúc nào cũng có cái cán cần câu gỗ dài 1m to bằng cổ tay trên xe

Carens2009: Có 2k là mày rồi cụ ơi,chứ nó cứ đứng ăn vạ ở đấy thì khổ.Các cụ đánh nó may là không có dân chứ có dân các cụ lại khổ

Theph: Em đếch hiểu cụ nhiều tiền thế nào nhưng vấn đề mọi người thảo luận ở đây không phải là 20K VND hay nhiều hơn mà là hành vi xin đểu - có thể nói là cưỡng bức, chiếm đoạt người đi đường của gã kia. Nếu là em - đi 1 mình hoặc chỉ có mình em có khả năng chiến đấu thì em cũng cho tiền để đi cho xong, còn nếu có thêm 1 bạn nữa thì em sẽ chiến ngay vì loại như thế chỉ 1 hit là thổ địa phù liền.

Trung Khai: Có lần em đi xe khách đường dài từ Huế ra HN, đến Quảng bình khoảng 11 giờ đêm, trên đường vắng tanh, bên phải là cát + phi lao bên bờ biển, bên phải là cát trắng xóa cả 1 vùng. Đang đi nhanh, em ngồi cạnh tài, khoảng 90Km/giờ thì thấy có 1 chú xe công nông chết máy, nằm cạnh đường bên tay phải, có 3 chú cởi trần trùng trục. Thấy có xe 1 trong 3 chú chạy ra giữa đường dơ 2 tay lên ra hiệu trợ giúp. Xe khách đi chậm lại khoảng 30Km/h rồi cách chú đứng giữa đường còn khoảng 5m thì xe nháy pha, đạp ga tăng tốc đâm thẳng. Chú cởi trần nhanh chóng nhảy vội ra và lúc đó em nhìn thấy 2 chú đang hý hoáy ở Công nông chạy đi nhặt đá và gậy.

Thú thật là trên xe lúc đó mọi người gần như ngủ hết, chỉ còn có khoảng vài người còn thức chứng kiến thì ồn ào bình luận lung tung. Em hỏi bác tài, như vậy là sao. Bác tài bảo gặp hạng người này chắc chắn không an toàn, nó không cướp thì cũng nhờ kéo xe, đi nhờ. Túm lại là chẳng tốt đẹp gì nên chuồn là thượng sách. Lúc này em mới để ý, phụ xe cũng đã có cái gậy chuẩn bị.

Chuyện cảnh giác như vậy, em hầu các cụ để cùng rút kinh nghiệm.

Xe Lúc Lắc: Em có câu chuyện này chia sẽ với các bác cho đỡ buồn, cách nay cũng 7-8 năm gì rồi ở quê em có 1 đám loi choi buổi tối hay tụ tập lại rồi chặn xe xin đểu ( xe máy hay xe hơi gì cũng xin tuốt ), 1 hôm trời xui đất khiến thế nào bọn nó chặn 1 chiếc xe máy lại xin tiền, ông lái xe cũng cho nhưng 2 phút sau ổng quay lại cùng 3 người nữa còng tay bọn nó về đồn huyện luôn, thì ra ông đó là CSHS đang đi tuần. Lần khác , 1 nhóm khác chặn 1 chiếc xe hơi của ông ăn mặc khá lịch sự lại xin tiền, ổng cũng cho, nhưng sáng hôm sau có 1 xe chở toàn CA huyện lên cái xóm đó mời từ thằng trong nhóm tối hôm trc chặn xe xin tiền về huyện, thì ra ông trên xe hôm trc là chủ tịch huyện đang đi họp về.

Hanoilab: Cũng là một kiếp con người
Các cụ nên vui vẻ chia sẻ rồi các cụ sẽ nhẹ hạn.
Họ bỏ mạng họ ra để đánh bạc với 2k...can đảm quá chứ! Có cụ nào dám làm như thế ko?
Nhưng được voi đòi HBT thì đúng là phải xem lại

Tienbm: Cụ cho vẫn ít,
Nói vậy thôi chứ gặp kiểu xin đểu này vừa tức mà vẫn bị xin
Chuyện xưa của các cụ về trường hợp này:
Một cụ Đồ ngồi viết chữ bên vỉa hè, một thằng cu để chỏm đi qua đứng lại giở chim ra tè vào đầu cụ, không mắng mỏ gì, cụ thong thả móc trong túi ra một viên kẹo vừng cho cậu bé. Thằng cu được kẹo quá sướng, một lần thấy một thanh niên cũng ngồi bên vỉa hè, cu cậu làm như trước những tưởng có kẹo ăn tiếp ai dè bị anh thanh niên táng cho một trận bết xê lết
Xin hỏi các cụ đó có phải là một biện pháp không ạ

Vauhoi: Không nên cho là hay nhất, vì xi đểu được 1 lần, nó quen thói làm hỏng xã hội. Đánh nó em thấy cũng được (không nên nặng tay quá), cho chừa kiểu sống bẩn đi.

FujiS5200: Em nghĩ là không nên cho.
Vì nếu xin đểu được lần 1, lần 2 thì chắc chắn sẽ có lần 3 và nhiều lần sau nữa (biết đâu sẽ lại thành 1 "nghề"); nếu 1 chú Chí kiếm được thì sẽ có nhiều chú xung phong làm Chí; nếu nơi này kiếm được thì những chỗ khác cũng "học tập kinh nghiệm" làm theo. Sợ rằng lúc đấy thì anh em đi đường phải thủ theo cả bao tiền lẻ mất.

Theo em, gặp thể loại này trên đường thì tìm cách né đi là hay nhất, bần cùng bất đắc dĩ mới phải cho. Tốt nhất là để người thân của họ hoặc địa phương đó lo, chứ lúc đó 1, 2 khìn cũng chả làm họ bớt khổ.

NguoiGia: Các cụ cho rất nhiều giải pháp hay. Nhưng nếu có cái xịt xịt thì yên tâm hơn ạ!

Dangkimthu: THôi thì tâm thần cứ cho mấy k đi cho nhẹ nợ, còn nếu ko phải dạng tâm thần mà vòi thêm xiền thì tốt nhất là như này:
-Hé kính tầm vừa thò đc bàn tay ra
-Cầm tờ 1-2-5k vẫy vẫy
-Cho nó, nó cầm xong cho đi thì thôi
-Nó cầm mà còn muốn''thêm tí'' thì mở cửa táng mạnh vào đầu, vào mặt hay bất kỳ phần nào có thể tiếp xúc vs cửa
-Phóng------chú ý chạy nhanh, cẩn thận kẻo có củ đậu bay theo

Thích Ngủ Mặn: em bị thế này một lần rồi thằng này nằm giữa đường luôn
nhìn thấy nó xin tiền từ xe trước đến gần em rút tờ 10k ra hua hua bên ngoài ghế phụ chú ta thấy thế liền nhỏm dậy đi sang bên phụ để lây tiền em bảo lái vù ga thế là chú ta đứng tẽn tò luôn
ngồi trong xe cười như pháo
theo ngu của của em thì rút ra 2 kìn 5 kìn cũng được đừng động vào nó oan ra

NgocLan_TH: Người ta xin thì các cụ cho chứ hẹp hòi gì, em là em cứ cho mấy cái đập

Huuhoi: Coi như đi qua đám ma không còn tiền 500đồng

Thich tieu tien: trung thu năm ngoái em còn gặp bên hp đang đi thì bị một nhóm choai choai bất ngờ lao ra tay cầm gậy chặn xe xin tiền trung thu nữa cơ may mà phanh kịp và cho chúng nó ít tiền rồi đi tiếp

Stinger: giờ có VOV 91Mhz đó. Gọi cho nhanh

Tungcalo: Các cụ nên để loại Chí Phèo này có cơ hội làm người lương thiện đi ạ. 1K, 2K không là cái gì, nhưng như thế là giết người ta. Rồi đến một ngày gặp phải mấy ông xe tải, hoặc xe con quá chén là rồi đời, lại còn phiền đến cả các cụ lái xe nữa chứ.
Phải em là em cứ tẩn cho một trận. Tưởng là ác, nhưng mà lại thiện, sẽ giúp ông Chí Phèo ấy nghĩ cách khác để sinh nhai.

Chỉnh sửa cuối:

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
Năm kia Hôm em chạy đường trường sơn lúc 11h đêm còn gặp 3 thằng chí phèo đi xe máy chặn xe cơ...trong xe toàn đàn bà con gái..cũng may găm đc khẩu xxx đề phòng khi abc giấu dưới ghế.. ông anh em rút ra mở cửa chửi "dkm mày thích chết à.. bố bắn chết mia bây giờ..." rồi thò súng nổ phát đòm ,tụi nó sợ dạt ra rồi em chạy như điên
Bình thường thì ko sao chứ chính ra nhiều khi phải tỏ vẻ Cục tí bọn nó mới sợ..

XGame

Xe hơi
em gặp trường hợp ý rồi... Cũng Mai châu, em đi 1 mình (vợ con ngồi trên xe ko tính). Em làm như sau:
1. Thò tay vào cái hốc để con choạch choạch, bật công tắc.
2. Cầm tờ 1k giơ lên cho nó thấy.
3. Hạ kính xuống, đợi nó vòng ra khỏi đầu xe thì đưa cho nó, giả vờ đánh rơi.
4. Lườm gương ko thây xe nao đi ngược chiều và xuôi chiều.
5. Nó cúi xuống nhặt, đạp cả cái cửa vào mặt nó, lao xuống dí thêm cho 3 phát choạch choạch. Đen cho nó là cái góc cánh cửa nó đập vào mi mắt, tối tăm mặt mũi rồi.
6. Nhặt lại tờ 1k. Lên xe đi.

Hết ạ... Kể ra thì cũng liều, nhưng với những đối tượng ấy, ko nên dùng biện pháp thỏa hiệp, vì khả năng "được voi đòi Hai Bà Trưng" là rất cao... Quan trọng là phải Seo-tốc, hạ gục nhanh tiêu diệt gọn.
Theo em bác làm thế là đúng,phải có những người như bác thì chúng no mới biết sợ,nêu ko chúng nó thấy dễ xin,cứ chặn xe là bác nào cũng cho thì chẳng mấy chốc thành một nghề mới lúc đó các bac cứ đi vài km sẽ lại có thằng chặn các bác 4b lại để xin thôi.Còn ai gạp trường hợp của bác chủ thớt cũng đều muốn cho cái thằng xin đểu đấy 1 bài học cả nhưng chủ yếu là mình có thể và có dám hay ko thôi.(b)

Meo Van

Xe hơi
Ai cũng bất lực và "nhân đạo" để đi qua ngoan ngoãn nộp tiền cho nó rồi có ngày sẽ thành phổ biến trên nhiều tuyến đường. E ủng hộ quan điểm là phải cứng rắn. Đến cảnh sát hỏi cung còn phải "oánh" không lẽ thuyết phục năn nỉ chắc...:41:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Theo em bác làm thế là đúng,phải có những người như bác thì chúng no mới biết sợ,nêu ko chúng nó thấy dễ xin,cứ chặn xe là bác nào cũng cho thì chẳng mấy chốc thành một nghề mới lúc đó các bac cứ đi vài km sẽ lại có thằng chặn các bác 4b lại để xin thôi.Còn ai gạp trường hợp của bác chủ thớt cũng đều muốn cho cái thằng xin đểu đấy 1 bài học cả nhưng chủ yếu là mình có thể và có dám hay ko thôi.(b)
Lúc đấy, chính quền phải ra tay chứ bác. ko thì loạn à ? vì đến mức ấy rồi thì bụt cũng phải thủ hàng nóng thôi.

dangkimthu

Xe tăng
Năm kia Hôm em chạy đường trường sơn lúc 11h đêm còn gặp 3 thằng chí phèo đi xe máy chặn xe cơ...trong xe toàn đàn bà con gái..cũng may găm đc khẩu xxx đề phòng khi abc giấu dưới ghế.. ông anh em rút ra mở cửa chửi "dkm mày thích chết à.. bố bắn chết mia bây giờ..." rồi thò súng nổ phát đòm ,tụi nó sợ dạt ra rồi em chạy như điên
Thật àk bác, hôm trước em ngồi lục lọi xe ông anh cũng lôi ra 1 con K54, hoá ra là airsoft, hết hồn, mà có khi thế cũng yên tâm hơn bác nhỉ

lolita

Xe đạp
Khoảng 15h 21-07-09, trên quốc lộ 6, đoạn từ Mai Châu về Hòa Bình, đường đang dốc xuống, bên phải núi bên trái vực, em chạy cỡ 40km/h, giữa dốc có 1 chí phèo cởi trần tay cầm nắm tiền lẻ đứng giữa đường, em giảm tốc độ tránh nhẹ qua phải chú ấy cũng bước qua phải chặn đầu xe. Em dừng lại ngay trước chú ấy thì chú ấy đứng giữa đầu xe giơ nắm tiền lên ra hiệu bảo em cho tiền. Cái mặt nửa ngay nửa dại nửa điên nửa khùng. Trước - sau em không có xe nào, ko nhìn thấy ai xung quanh. Em kéo phanh tay, về số 0, để nổ máy. Người ngồi trên xe đưa em tờ 1000, em mở hé cửa kính đưa chú ấy, chú ấy ngây dại nói phải thêm 1000 nữa. Em đưa tờ 2000 thì chú ấy bước ra để xe đi.
Giờ tả lại thấy nhẹ nhàng không có gì.
Nhưng lúc đó máu trong người đã gần sôi rồi :'(
Em xin các cụ có nhiều kinh nghiệm cho lời khuyên xem em làm thế đúng gì sai gì? Nếu em gặp lại hoàn cảnh tương tự thì nên xử lý thế nào cho tốt hơn? Nếu em gặp chuyện tương tự ban đêm thì nên thế nào?
Xin cảm ơn các cụ!

Em đi xe 8 chỗ, lúc đó trên xe có em lái (70kg) một nam nữa ngồi ghế phụ (80kg), 2 phụ nữ và 5 trẻ em dưới 11 tuổi :'(

dẫu biết rằng gặp chí phèo là mệt lắm đấy. Luật lệ cũng không bằng luật rừng đâu bác ạh. bác hành động như vậy là đúng/ Lần sau gặp phải như vậy thì cứ thế mà phát huy. Đi xe 4 bánh mà chỉ bị xin có 2 ngàn là may lám rồi. điều quan trọng là những người ngồi trên xe an toàn là vấn đề chính.

pham ngoc chau

Xe buýt
thế là lại phải chuẩn bị ít tờ 2000 để trong cốp rồi các cụ ợ. Xin lỗi các cụ đạp chúng nó ngã xuống rãnh cũng y như phủ bụi, chả ngiax lý gì mà mình mang cái bực vào thân. em ủng hộ ý mào tham lam, mất 500k cho xxx thì còn cười mà có 2000 cho chí thì bức xúc thía

Google

Xe tăng
Bác chạy Vientian-Luongprabang buổi đêm đi ... em bị xin mấy ổ bánh mỳ (mấy chục k VND thôi) mà đeo AK 47 đới, thế là nhẹ roài.
Đất có thổ công, sông có hà bá mà :'(:'(

totorauxom

Xe điện
chú này trước nhà giàu lắm nhưng u não nên toàn ra đường xin, bọn em đi làm qua chỗ chú này suốt, lâu không thấy ra xin tưởng chú ấy chết rồi, nói chung là đi qua đoạn này chú ý rất nguy hiểm, hay bị chăn xin đểu, hay bị xxx khám ma túy, nhưng đi thường xuyên thì k sao đâu

MaiMai

Xe buýt
Ôi con lạy cụ :77::77::77::77:
Con không ủng hộ kiểu này đâu. Thiên hạ người ta đang phản đối ầm ầm chuyện các tài xế sử dụng vũ khí một cách bừa bãi kia kìa. Cụ lại còn cổ xúy cho việc dùng súng để uy hiếp người khác nữa (dù là tự vệ).
Em nhất quyết không tán thành chuyện này :|:|:|

tuananhbmw

Xe buýt
Em ủng hộ cụ đấy ạ,heheh...em mà có xéng trong xe,đêm hôm đường vắng thế,em rút ra làm vài phát cho chúng nó tè ra quần luôn,mỗi tội thế thì cũng phí đạn quá cụ nhỉ...

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
Thật àk bác, hôm trước em ngồi lục lọi xe ông anh cũng lôi ra 1 con K54, hoá ra là airsoft, hết hồn, mà có khi thế cũng yên tâm hơn bác nhỉ
bác chơi đạn chì,khẩu Gas.cứ dí cách 2m băn cho em...mie ko lăn lộn khóc ra tiếng mán thì:77:

VW Golf GTI

Xe buýt
Bác chạy Vientian-Luongprabang buổi đêm đi ... em bị xin mấy ổ bánh mỳ (mấy chục k VND thôi) mà đeo AK 47 đới, thế là nhẹ roài.
Đất có thổ công, sông có hà bá mà :'(:'(
Cụ gặp phỉ rồi.

CRENCAM

Xe đạp
đã gặp thằng này 2 lần
lần 1 giật mình vừa tức vừa lo đến lúc nhìn kỹ biết là tông dật đểu cho 5 khìn
lần 2 biết rồi .chạy tù từ đến sát chỗ nó đứng rồi trợn mắt ... Ủi cho nó phát cu cậu giật bắn mình sợ vãi tè chạy sang bên cạnh lấm lét nhìn....
mấy bữa sau qua lại gặp nhưng thấy cu sợ .** dám cản nữa
theo em cho nó thành ra làm hư nó quấy nhiễu
cứ cứng với nó là nó sợ .lần sau bố nó dám

vietran

Xe ba gác
Ơ "trong xe toàn đàn bà con gái " mà lại có "ông anh" thò súng nổ phát đòm là sao?

dangkimthu

Xe tăng
bác chơi đạn chì,khẩu Gas.cứ dí cách 2m băn cho em...mie ko lăn lộn khóc ra tiếng mán thì:77:
Em xem rồi, khẩu này bắn=khí, đạn nhựa thôi, anh em mua 9 chim trên lạng sơn, đã test lấy đệm kimdan cũ buộc vào cột,bắn thủng đến loĩ:redface:chả hiểu nó dí vào mặt ai thì thế nào nhỉ:redface:

Newer than new

Đi bộ
Cụ cho vẫn ít, :21::21::21:
Một cụ Đồ ngồi viết chữ bên vỉa hè, một thằng cu để chỏm đi qua đứng lại giở chim ra tè vào đầu cụ, không mắng mỏ gì, cụ thong thả móc trong túi ra một viên kẹo vừng cho cậu bé. Thằng cu được kẹo quá sướng, một lần thấy một thanh niên cũng ngồi bên vỉa hè, cu cậu làm như trước những tưởng có kẹo ăn tiếp ai dè bị anh thanh niên :mad: táng cho một trận bết xê lết
Xin hỏi các cụ đó có phải là một biện pháp không ạ
Dạ, Cụ Đồ thâm vãi lúa, nhưng tư cách ko đàng hoàng vì dùng mưu ấy với trẻ con, cái này gọi là mưu hèn kế bẩn

tienpham1102

Xe tăng
ôi,mai châu quê hương tôi.:21::21::21::21:
xin thưa với các cụ là cái thằng ấy nó đang làm tiền ở cái khu ấy mấy tháng nay rồi:mad:,tsb nhà nó chứ xe nào nó cũng chặn,chỉ nhường mỗi mấy cụ tec xi măng HN_SL thôi.:77::77::77:(mà cái thằng này nó làm ở đoạn ấy là thuộc Tân Lạc rồi nhá)
chỉ khổ mấy cụ ở xa với các cụ xe con thôi,lần nào đi qua cũng bị chặn tiền,2 tay giật giật giơ nắm tiền lẻ ra xin.em từng chứng kiến có khoảng hơn 10 xe con,xe khách các loại bị nó hành cho gần 10 phút rồi.:21::21::21:,khổ nhất là xe 3-4 chân đang lấy đà lên dốc mà non kinh nghiện là nó cho dừng lại ngay,đepa lại từ đầu.:mad:
kinh nghiệm nhà em khi qua đấy là cứ phi thẳng vào nó,kiểu như cố tình ấy,nhưng chú ý là đi chậm thôi,cách khoảng 3m mà k thấy nó chạy thì phanh lại,xong lách sang bên kia đường mà đi,đừng vứt tiền cho nó,không nó cứ đứng đấy lâu lắm.:77:
cụ nào mà sợ cứ dừng lại thì chỉ có khổ thôi.mà đừng đánh nó nhá,người nhà nó ngay chân dốc đấy,có thể đấy à cách kiếm tiền mới của dân ở đấy ạ.:'(:'(:77::77::77:
nhớ cách em chỉ nhá,đảm bảo k mất tiền mà còn đỡ mệt thân.
Hình như nó không có người nhà đâu cụ ợ. Nó nghe mấy thằng ngồi quán gần đới xúi đểu thôi. Nhà em lùa nó mấy lần rồi thấy có ai can đâu.