[Thảo luận] Chỉ một hình thôi mà nói lên nhiều điều lắm!

bentley8

Xe điện
Nhiều lúc đi xe máy thấy các cụ lấn làn như cụ SF này thì rất bực, cũng là người thỉnh thoảng lái ô tô, nhưng không bao giờ em lấn làn xe máy. Các cụ tính các cụ ngồi trong mát nghe nhạc thì bên ngoài 2b phải chịu khói, bẩn, bụi, lại bị các cụ lái xe lấn làn không còn lối đi nữa thì bực thế nào; vỉa hè thì cũng bị lấn chiếm đỗ xe, bán hàng hết. Em là em cứ vượt xe máy lên và chỉ mặt lái xe, bất kể xe gì. Em nghĩ lỗi này rất khó phạt, nhưng vì người khác vì lợi ích chung thì chính các ofer phải gương mẫu thực hiện trước = không lấn làn 2b.

huyetdockiem

Xe hơi
e thấy cũng bình thường mà cụ

anhtho

Xe ngựa
Đúng là sáng nay em cũng qua chỗ đường này, 4 làn ô tô luôn, xe máy thì lấp chỗ trống hoặc lao vỉa hè. Người HN không kiên nhẫn cho lắm nên không bao giờ xếp nổi được một hàng hoặc 2 hàng 4b dài dài một tí.

Just.a.second

Xe buýt
Cần gì biết nó là đường nào, tất cả các xe đều xếp thành 2 hàng, hàng trong để xe máy đi lên thì nó phi vào bịt lại, cụ xem nó là loại văn hóa giề, có liêm sỉ hay là không? :-/
Đi cùng làn sao bác lại gọi là bịt? Mặc dù em đã từng nói ô tô đi vào làn của xe thô sơ giống như những người không biết xếp hàng ở sân bay nhưng xe máy đi cùng đi, xe máy dừng cùng dừng. Trừ phi là Santafe đang đỗ.

Chỉnh sửa cuối:

MaiMai

Xe buýt
Buồn như cái avatar của cụ chủ :(

Duong_Anh

Xe buýt
em thấy chỉ nói lên 1 điều: chuyện thường ngày :(

MaLong

Xe tải
Theo em phố nào vỉa hè rộng mà hay tắc, đập *** bớt đi , để lại đủ cho người đi bộ đi thôi :)) ( em cực đoan tý )

thanhlong48

Xe tải
huyện em tuyền đi thế, em chưa thấy cụ nói thêm cho em điều gì, chỉ thấy cụ nhắc cho em điều đã biết, thế gọi là "biết rồi, khổ lắm, nói mãi" :D

search

Xe điện
hnay em đi cũng gặp 1 thằng Cam 80 Bò đi kiểu này, tại ngã tư Lê Văn Lương và Khuất duy Tiến, dừng đèn đỏ tại Lê Văn Lương, chỗ này xxx bắt sai làn rẽ trái rất nhiều, thế mà cái đường LVL nó to thế nó đỗ sát vỉa hè bên phải xong nó đè hết các xe khác để nó rẽ trái ngay mũi chú xxx mà chẳng sao. Đúng là bọn Bò chứ ko phải người.

BMW530d

Xe tăng
EM thì thấy bình thường nếu con đường đó không có vạch, biển, quy định phân làn. Nếu khi ra đường các phương tiện đều tuân thủ luật giao thông. Đúng làn đúng lối, không leo trèo, phải xếp hàng, kể là xe máy xếp hàng đuôi oto, xe đạp xếp hàng đuôi xe buyt....cái xếp hàng nó đi vào tiềm thức nếu có kéo dài cả con phố đi thì các lãnh đạo mới thấy cái bất cập của giao thông mới có điều chỉnh chính xác. Tất nhiên em không ủng hộ việc hỗn hợp phương tiện trên một làn đường.
Em ra đường nếu chạy 2B em vẫn xếp hàng có khi cách đèn đỏ hàng trăm met. Mà sức em thì thừa sức lượn lấn làn, leo vỉa hè. Chứ xe máy không chịu xếp hàng, hở ra là leo làn, thậm chí ông ngồi sau nhảy xuống nhấc bánh trước để cho xe lên vỉa hè thì giao thông nó mới hỗn loạn như thế này. Chứ xe máy cũng chịu xếp hàng ngay ngắn và mang suy nghĩ nếu đường nó thoát thì con SantaFe này nó chấp mình 20 cái cột điện mình tha hồ thổi sáo, còn nếu muốn lướt trước nó mình phải mua con 911 Poscher chứ SH thì muốn vượt chỉ có leo lề. Ai ra đường cũng ý thức thì giao thông nó sẽ có một phần văn minh đấy và các lãnh đạo cũng không đổ cho ý thức được.
Các cụ các mợ hay đi máy bay mới thấy cái ý thức của dân ta về xếp hàng. Làm thủ tục hải quan hay chỉ lên máy bay thôi mà cũng không thể xếp hàng, cứ hàng 4 thậm chí xếp hàng nhưng "súng" cứ gí vào lưng thằng đàng trước cứ sợ không nhanh máy bay nó bay mất ấy. Hay là đi ăn Buttfe ở Sen Tây hồ thôi. lấy đồ ăn mà vẫn chen nhau sợ người khác lấy mất miếng ngon ấy.