[Thảo luận] Chỉ một hình thôi mà nói lên nhiều điều lắm!

truonghoi

Xe đạp
Em đồng ý hai tay với cụ này, nhiều khi vượt lên còn thấy đang bla bla với ...ái cười rất tươi nữa chứ chỉ muốn xxx cho phát
Phân 2 làn ô tô nhưng Cụ cứ đi dạng háng với tốc độ rùa bò khiến cho không vượt trái hay vượt phải được. Đi thế mới hay cơ. Đi thế này bình thường. :P

gạch đỏ

Xe hơi
Theo ý cụ chủ thớt là nên cấm 4B à
4B là nguyên nhân chính gây tắc đường à
Sao lại cấm 4b, nó là sản phẩm của nền văn minh cả hàng trăm năm nay. Việc giải quyết tận gốc tắc đường không phải là cấm cái gì mà là "phân vùng kinh tế", nếu cứ di dân tự do, nông thôn đói kém.... thì đầu tư bao nhiêu cũng vô ích. Mong cụ minh giám :-/

vihali

Xe container
Thành thật xin lỗi các cụ, nhiều hôm đi làm muộn tắc đường em cũng tuyền đi như anh fe ở trên vì thấy mọi người đi mình cũng đi nhưng lại cảm thấy rất bình thường.
Hnay xem ảnh của cụ chủ thớt xong tự nhận thấy mình đi lởm quá, rút kinh nghiệm lần sau không tái diễn nữa ạ.
Đúng là chỉ cần 1 tấm ảnh nói lên rất nhiều điều.
Cụ nhớ lại xem có mấy lần như thế để em bảo thằng đệ gửi biên bản xử phạt nguội. Xin trích lại 30% gọi là thành thật khai báo.

phuongcum

Xe buýt
Đấy, ai cũng đi như đồng chí SF thì HN có khi cấm oto là hợp lý.

Dungha

Xe điện
Cái kiểu này thi rất là bức xúc. Em đi tuyền thấy Taxi nào đi cũng thế, ngay cả đường La Thành toàn taxi thêm 1 làn==> tắc==> ức chế.

xeghe112

Xe tải
cảnh này tắc đường thì nhìn thấy suốt ngày có gì là lạ đâu kể cả phố to hay phố nhỏ

phongboy

Xe tăng
Lỡ chú STF rẻ phải thì sao hả cái làn đó cũng dành cho xe rẻ phải mà.

FujiS5200

Xe điện
Đấy, ai cũng đi như đồng chí SF thì HN có khi cấm oto là hợp lý.
Em đi như anh Fe đó để rẽ phải đấy, và thường xuyên luôn. Không làm thế thì em sai luật và đè đầu khối ông không đi được, lúc đó dân ở đó chửi và xxx sang làm thịt ngay.

Em lạ là nếu 4B rẽ phải sai làn thì các bác chửi um lên, lúc họ dừng đèn đỏ ở làn đó chờ rẽ thì cũng bị chửi. Xin hỏi để rẽ phải ở những lúc như thế thì phải đi như thế nào thì mới ổn?

Em không bênh bác Fe kia là đúng hay sai vì không biết là bác íhh rẽ phải hay đi thẳng, nhưng em thấy có nhiều bác mới nhìn qua, chưa xét hết mọi giả thiết đã chửi um lên rồi.

gạch đỏ

Xe hơi
Em đi như anh Fe đó để rẽ phải đấy, và thường xuyên luôn. Không làm thế thì em sai luật và đè đầu khối ông không đi được, lúc đó dân ở đó chửi và xxx sang làm thịt ngay.

Em lạ là nếu 4B rẽ phải sai làn thì các bác chửi um lên, lúc họ dừng đèn đỏ ở làn đó chờ rẽ thì cũng bị chửi. Xin hỏi để rẽ phải ở những lúc như thế thì phải đi như thế nào thì mới ổn?

Em không bênh bác Fe kia là đúng hay sai vì không biết là bác íhh rẽ phải hay đi thẳng, nhưng em thấy có nhiều bác mới nhìn qua, chưa xét hết mọi giả thiết đã chửi um lên rồi.
Để cho các cụ OF bình luận ý kiến của cụ cho khách quan. :-/

phongvvv

Xe tải
Chưa hẳn đâu các cụ nhé, nếu xe đó chuẩn bị rẽ phải thì sao? Không vào làn trong cách đó 20-30m thì rẽ kiểu gì?

Pigwalk

Xe container
Em chả thấy có gì sai trong tình huống này cả. Các cụ phải lưu ý về địa điểm. Chỗ này là chỗ chờ đèn đỏ trên đường Hoàng Minh Giám giao cắt với Trần Duy Hưng trước cửa vũ trường Nexttop. Đoạn chờ đèn đỏ này chia 2 làn: đi thẳng+ rẽ phải và đi thẳng + rẽ trái, không phân biệt oto xe máy. Đã là làn hỗ hợp thì oto đi chung với xe máy. Do đó ở đây đi như cụ santefe là không sai nhá. Có sai là mợ đi SCR áo tím chạy trên vỉa hè thôi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em chả thấy có gì sai trong tình huống này cả. Các cụ phải lưu ý về địa điểm. Chỗ này là chỗ chờ đèn đỏ trên đường Hoàng Minh Giám giao cắt với Trần Duy Hưng trước cửa vũ trường Nexttop. Đoạn chờ đèn đỏ này chia 2 làn: đi thẳng+ rẽ phải và đi thẳng + rẽ trái, không phân biệt oto xe máy. Đã là làn hỗ hợp thì oto đi chung với xe máy. Do đó ở đây đi như cụ santefe là không sai nhá. Có sai là mợ đi SCR áo tím chạy trên vỉa hè thôi.
Nhỡ cụ chủ chụp khi xe đang chạy thì sao?
Còn nếu tình huống là đang chờ đèn, đôi khi em cũng suy nghĩ ko biết như thế có đúng hay không, nhất là những nơi không chia làn cho xe rẽ phải. Em thì không muốn đứng sang làn xe máy vì nhiều khi mình đứng sang là cả đống 2b bị ùn lại phía sau, họ cũng bức xúc lắm. Hôm em vào SG, gặp đúng tình huống như thế, em thấy lái xe công ty vẫn dừng ở làn ngoài, mặc dù vẫn xi nhan rẽ phải. Con đường đó chỉ có 2 làn, coi như mặc định làn ngoài:4b, làn trong:2b.

Tài mới

Xe tăng
Cái thằng oto nào mà đi vào làn trong cùng thì thật đúng là vô giáo dục.

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Bức hình này em chỉ thấy nói lên 1 điều: Chú Ford Transit và xe của cụ đòi vượt ---> chú Santa Fe phải dẹp vào rìa đường để cho xe Ford và xe của cụ chủ thớt vượt :D

niceshot

Xe container
Em có ngu ý thế này:

- Nếu đường đó ko có phân làn, thì 4b được quyền chạy sát lề phải, như vậy xe SF kia không phạm luật.

- Nếu là nơi tắc đường, các xe đều không đi được bình thường, vậy phải theo nguyên tắc xếp hàng: xe nào đến trước đi trước, xe nào đến sau đi sau, bất kể đó là 4b hay 2b. Tại sao cứ nhất định là phải dành chố để có thể chen lên trên các xe 4b đã đến trước! Trong sinh hoạt thường ngày ta vẫn thấy và phê phán tình trạng chen lấn lộn xộn, ko chịu xếp hàng tuần tự, vậy tại sao trong giao thông xe máy lại được bỏ qua nguyên tắc này, hay chính cái tư duy đi 2b được chen hàng như vậy đã góp phần hình thành nên thói qune "xếp hàng theo chiều ngang" của đa số dân ta!?

Tất nhiên, nếu đó là đường đã phân làn thì em SF đã đi sai khi chạy vào làn dành cho xe 2b!

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Em thi thoảng cũng phải như vầy. Lỗi thật, nhưng giá như tất cả đều xếp thành hàng, từ từ nối đuôi thì đâu đến nỗi