[Thảo luận] chỉ em cách tập bài lùi chuồng (ghép xe vào nơi đỗ). e tập hoài không đc.

tranphong79

Xe điện
Cụ này luyên thêm 3 tuần rồi, không biết kết quả ra sao rồi nhỉ

Tamin

Xe đạp
Cách học lùi chuồng nhanh nhất!
Mời cụ vào google tìm Car parking game.

anhphamip

Xe hơi
Thưa các bác, vậy là ngày mai e đã bước vào kỳ thi sát hạch lái xe, cấp chứng chỉ ở trường chứ chưa tih cấp bằng ở trung tấp. Hồ hộp quá các cụ ak! :-ss

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Thưa các bác, vậy là ngày mai e đã bước vào kỳ thi sát hạch lái xe, cấp chứng chỉ ở trường chứ chưa tih cấp bằng ở trung tấp. Hồ hộp quá các cụ ak! :-ss
thi cấp chứng chỉ ở trường thì đơn giản, có dính lỗi cũng dễ xin xỏ bỏ qua, nên cụ cứ bình tĩnh, quan trọng là bình tĩnh, đi thật chậm không nên vội, cái môn này không vội được đâu :P, nhưng dù sao cũng là học cho mình sau này nên thi nghiêm túc và đúng thực lực, chúc cụ thi tốt

henryk

Xe buýt
Chào các cụ, em là thành viên mới của diễn đàn và cũng là 1 người mới lái xe ô tô, hiện h e vẫn đang đi học để thi lấy bằng B2. E đang học bài lùi chuông nhưng lùi toàn bị chéo xe với đè vạch. Khi tập bài này ,lúc đánh xe qua chuồng vòng sang bên phải để chuẩn bị lùi, e không biết giữ vô lăng sang phải cho xe đi đến lúc nào thì mới trả lái cho bánh xe thẳng rồi dừng lại để chuẩn bị lùi. 1 điểm nữa là khi lùi vào chuồng, e ko biết lúc nào lên đánh vô lăng trả lại bên trái, và đánh nhanh hay đánh chậm, trả hết hay trả từ từ. lúc xe vào đến cuối chuồng thì toàn bị chéo xe, trông rất xấu và đè vạch. ông thầy dạy em thì rất khó tính, dạy có 2-3 lần, e chưa làm đc, ông ấy điên rồi nói k dạy nữa, để kệ tự học. H e ko bít phải làm thể nào để lùi cho chuẩn đành lên đây nhờ các cụ tư vấn, mong các cụ ra tay zúpp e với. :(:(:(:(:(:(
Cụ học ở đâu mà Thầy khó tính thế ? E thấy nhiều trung tâm có thể đổi Thầy mà. Theo em lý thuyết thì là chuẩn rồi còn chủ yếu là do Cụ áp dụng và tự rút KN qua thực tế thôi. Chúc Cụ thành công và sớm có bằng.

henryk

Xe buýt
Bây giờ phải thi ở trường à Cụ ? Lần em học thi ở trung tâm luôn.
Cụ cứ bình tĩnh là đã chiến thắng được 50% rồi. Quan trọng nhất là tinh thần Cụ ạ, Chúc Cụ bình tĩnh tự tin và chiến thắng.

huy_thao

Xe hơi
ý kiến ngu của em là: cụ thuê hẳn 1 cái xe về tự tập vẽ rồi lấy gạch như bài cụ tập ở trường ấy rồi về làm đi làm lại cỡ vài bình xăng là cụ thành tổ lái thôi ạ

Ob3xuT

Xe điện
học thầy ko tày học bạn, cụ xem xem ở bãi tập có ai lùi ngon nghẻ rồi cụ xin lên ngồi cùng vài lượt, vừa nhìn, vừa hỏi em đảm bảo sau nhiều nhất là 3 hôm cụ lùi ngon luôn

mocmeo_02

Xe buýt
Theo kinh nghiệm khi dạy gấu nhà em lùi xe toàn bị xéo. Cuối cùng em mới phat hiện ra: gấu nhà em kô thể căn được vạch chuồng để song song với thân xe. Vì vậy lúc bắt góc để vào thì rất đẹp, rất thẳng nhưng khi lùi vào đến cuối chuồng thì y như rằng bị xéo. Cái khó ở đây là khi lùi mình ngồi cạnh bảo chưa thẳng, đánh lái nữa thi gấu nhà em ngắm nghía một lúc rồi bảo em thấy như vậy là song song rồi. Thật là bó tay. Bây giờ đi lái được gần 1 năm rồi mà đỗ xe vẫn ngoảnh đ**t ra đường.

anhphamip

Xe hơi
H thi chung chi o truong, sau do co chug chi moi dc len trug tam thi bag, hic 2cog doan. Sag mai e di thi rui, cac cu o nha doi kq cua e nhe. Cam on cac y kien cua cac cu trog suot thoi gian qa! :)

nthcruze

Xe tải
khi nao đậu cụ báo anh em biết còn lam ly ăn mừng nhé.,

seadogs

Xe tăng
Trượt thì thi lại cụ ơi, cái này phải có thời gian chứ không giỏi ngay được đâu.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ gặp phải thầy dạy non tay rùi, bài đó em chơi ngon nhất trong các bài

Kachyusa

Xe buýt
Bạn chỉnh gương bên lái làm sao để nhìn được cái bánh sau ý.Về lý thuyết lùi chuồng thì khi người bạn ngang với vạch cửa chuồng thì đánh hết lái sang phải,sau đó trả thẳng lái rồi mới bắt đầu lùi.Nhìn gương thấy cửa chuồng rộng(trên 50cm) đánh lái nhiều,cửa chuồng hẹp thì đánh lái ít.Khi nào thành xe // với vạch chíp của chuồng thì trả thẳng lái chờ đến khi nào kêu tút một phát là ok.Cứ bình tĩnh mà thi,xác định trượt thi lại không phải sợ,Chúc bạn thi tốt nhé.

2 tai 8 banh

Xe container
em ngồi hóng thấy các cụ có nhiều kinh nghiệm hay.
cá nhân em thấy cứ phải tập nhiều rồi tự rút ra kinh nghiệm là ok nhất.

tungphong

Xe hơi
Hic.. 2 lần xịt cũng vì lùi chuồng , :( đến cửa chuồng vẫn full 100 điểm :((..vào xong ra cái xịt hết luôn :(((

boymissyou

Xe tải
Website
www.ailatrieuphu.org
Hùi xưa học cũng chả biết làm dư lào :D ông thầy dậy bảo lái như nào cứ lái như thế =)) như con rối! Lùi mãi dek dc! Em về mua con xe ! Lùi đúng 1 lần là biết =)) cụ phải nhòm gương kỹ vào! ... định vẽ cái hình mà khoai quá ! cụ có ở hà nội qua đây cháu dạy cho ... :D free ...

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan

Xe hơi
Lên Youtube có hướng dẫn cụ thể lắm cụ ạ (like) .
Lái mới thì khó lắm vì nhà cháu mất gần 1 năm đi mà thỉnh thoảng vẫn đỗ hơi xiên tý >:) .
Đỗ xe làm sao cho người khác đi lại bình thường là được :)>- đẹp xấu cũng vừa vừa thôi b-)

hahut

Xe tăng
Thầy của cụ ở trung tâm nào em qua tát vỡ mặt, thái độ bố láo. Tự học được thì thằng bé 13t cũng biết lái xe. !!!!!!
Thứ nhất, thấy cửa chuồng ngang vai lập tức hết lái thật nhanh sang phải
Thứ 2, nhìn qua gương trái khi nào xuất hiện cửa chuồng thì giả lái thật nhanh và dừng lại.
Thứ 3, cài số lùi và hết lái sang trái, giả từ từ cho thẳng lái, chưua ổn thì tiến lên lùi lại :)
Vậy thôi cụ
cụ phải chú thích thêm là đấy là lùi vào chuồng bên tay trái hướng đi của mình nhé!