[Thảo luận] Chỉ dẫn điểm đỗ xe miễn phí tại bờ hồ Hoàn Kiếm ...

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thanks pác!
Tôi đã từng bị ''làm nhục/thịt'' vì ko bít thông tin này! Chúc pác mạnh khỏe+may mắn!

xedieu

Xe cút kít
Bờ Hồ từ cách đây 3 tháng không còn bất kỳ chỗ nào là miễn phí nữa các cụ ạ, trông thu tiền đến tận 22h00 luôn.
Được cái GTCC nên giá rổ nó cũng đỡ bát nháo.
Cho em hỏi gấp: đầu Lê Thái Tổ, chỗ gần Tràng Thi có chỗ nào trông xe THU TIỀN không ạ?

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Hôm qua có thời gian E lại dạo quanh 1 vòng bờ hồ thăm cụ rùa nhà mình tí.. E ngó nghiêng và thấy mấy điểm đỗ xe miễn phí này vẫn còn nguyên giá trị nên E post lại nhằm giúp các kụ tiết kiệm chi phí và có chỗ vui chơi, dạo bộ lý tưởng .. :)

laogia

Xe máy
@cụ chủ thớt: Cụ xem lại Luật GTDB nhé: Cái chỗ chéo chéo ấy là CẤM DẪM LÊN đới!!!
Các cụ đi đường có để ý trước khi lên cầu, cầu vượt nào cũng có 1 đoạn bên trái đường kẻ vạch chéo này không ợ? Nếu như cụ bảo là CẤM DẪM LÊN thì họ kẻ làm gì nhỉ? Cản trở giao thông à, nhất là những đoạn chuẩn bị lên cầu như thế? Chỗ đó là chỗ TẠM dừng để kiểm tra xe ạ. Nên ở hồ HK khu vực kẻ chéo, XXX bảo "đỗ đó tôi không ý kiến gì" là chuẩn ạ

simba_2005

Xe hơi
Trước tiên cám ơn cụ :41:. Nhưng ở Việt Nam ko nên tiếc 10k hay 20k gửi xe oto :D Trộm nhiều lắm , nếu đỗ lại mua thuốc lá hay uống nước rồi coi xe là ok:69:
xe sang thì tôi không chắc, chứ xe cỏ cua ae mình đỗ khu vực hồ rùa vô tư đi, CA rồi trật tự của cả phường và quận nó lượn như cờ lông công mà lo gì,để cả ngày luôn

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Các cụ đi đường có để ý trước khi lên cầu, cầu vượt nào cũng có 1 đoạn bên trái đường kẻ vạch chéo này không ợ? Nếu như cụ bảo là CẤM DẪM LÊN thì họ kẻ làm gì nhỉ? Cản trở giao thông à, nhất là những đoạn chuẩn bị lên cầu như thế? Chỗ đó là chỗ TẠM dừng để kiểm tra xe ạ. Nên ở hồ HK khu vực kẻ chéo, XXX bảo "đỗ đó tôi không ý kiến gì" là chuẩn ạ
Em cũng hỏi đi hỏi lại mấy lần từ XX phường đến XX giao thông loanh quanh khu vực đó, họ đều nói: đỗ ở đấy thì chúng tôi không ý kiến gì.. Mà thực tế các kụ cứ đi qua đấy mà xem, lúc nào chẳng có xe đỗ. Em tin là "nếu XX lừa để phạt thì chắc chắn sẽ chẳng có xe nào dám đỗ đâu".. Các kụ giải thích về việc này thế nào??

Loong Phoong

Xe điện
đã ra đến hà nội rùa rồi thì tiếc gì 30k cho nó đẳng cấp hả kụ
em đây tuần nào cũng đầu tư 7k tiền caphe và 30k tiền trông vợ đây
bác có cái chữ kí làm e hết cả hồn, ai lại bảo e đi ăn cắp cùng bác thế này, chết thật, hihi

sactimtn

Xe tăng
đã ra đến hà nội rùa rồi thì tiếc gì 30k cho nó đẳng cấp hả kụ
em đây tuần nào cũng đầu tư 7k tiền caphe và 30k tiền trông vợ đây
Trông xe bây giờ là 50K đấy cụ ạ!
Mà cái đảo chìm ấy đỗ thoải mái vì có mấy hàng Cafe nó bảo kê rồi, em thề!

pitbeo

Xe hơi
chính xác là đường Lê Lai và đường Lê thạch là 2 đường được đỗ xe không thu phí của UBNDTP có kẻ vạch nhé :69: :69: :69:
cụ nhầm ạ. Lê Lai mới ko thu phí, nhưng hiếm khi nhét được xe nếu vào giờ làm việc. còn vào ngày nghỉ thì vẫn bị các đồng chí khác tới kiếm như thường.

Lê Thạch có biển cắm của Cty khai thác điểm đỗ xe ạ. bác để vào thì cứ tha hồ trả tiền. có điều em thấy trả ở đây hợp lí, mất ít xiền mà yên tâm đi dạo còn hơn là vứt chỏng chơ, đến lúc quay lại bị vặt hay xxx tóm thì mệt hơn nhiều.

atbu

Xe máy
cú ra thành uỷ hay nhà tiền đỗ vô tư
có lần em chọn giải pháp ăn phở hoặc uống cafe chờ sếp
Em cũng thường đỗ xe ở đây. Miễn phí hoàn toàn các bác ạ. Còn các chỗ khác quanh hồ đều có người giữ chỗ hết rồi.

caren2010

Xe hơi
Lê Lai không ok cụ ạ. Lê Lai có biển báo là chỗ đỗ xe của mấy cơ quan gần đấy. Còn Lê Thạch thì lúc nào cũng ok, có vạch parking & không có biển cấm dừng, đỗ.
Túm lại là em được đỗ LL hay LT 2 cụ?

Nguyen Van Ngoa

Xe hơi
em dự là họ tận dụng mọi cơ hội để thu tiên coi giữ xe, chứ free nghe còn xa vời quá cụ nhỉ

Kia DVD 5.1

Xe tăng
em dự là họ tận dụng mọi cơ hội để thu tiên coi giữ xe, chứ free nghe còn xa vời quá cụ nhỉ
Nếu đỗ ở đó mất tiền thì E lên đây chia sẻ với các kụ điều đương nhiên đó làm gì cơ chứ... :P

HaiBanh

Xe tải
Sao lại toàn bộ đường Lê Lai hả cụ ơi, đỗ vào đó là có người mặc đồng phục ra thu 20 k mà.

tok

Xe tải
Cụ có thể đỗ thoải mái những điểm mà E nêu trên.. vẫn nguyên giá trị đấy ạ .. \:D/
Toàn các cụ ở Ba Vì hay Ứng Hòa về đỗ xe rồi phán hay sao ấy. Hiện tại nhé :
- Lê Thạch : Đỗ phát thu ngay, cả thứ 7, CN, trừ khi mấy ông thu tiền đi về nhà.
- Lê Lai : Có 2 đoạn : Đoạn chỗ cụ Lý thì cũng đỗ phát thu ngay như bên Lê Thạch. Nhưng chỉ đỗ chủ yếu về phía Cung Thiếu nhi thôi vì đầu đằng ĐTH toàn các cụ của UB đỗ mất. Còn đoạn ở bên Thành Ủy, đoạn này thì đỗ không mất tiền nhưng mất biển. Đỗ vào ngày nghỉ có thể không sao, nhưng đỗ vào ngày đi làm mà xem, 30 phút sau có người đến tháo biển và dán giấy hẹn ra CA làm việc ngay.