[Thảo luận] Chỉ dẫn điểm đỗ xe miễn phí tại bờ hồ Hoàn Kiếm ...

thanh_hoi

Xe điện
Em tuyền cho F1 lên chỗ Lê Lai cạnh tượng đài Lý Thái Tổ, chỗ đấy là chỗ đỗ xe của UBND TPHN, nhưng ngoài giờ HC và thứ 7, CN chả có ma nào đỗ cả. Mình cứ vô tư mà đỗ rồi dắt F1 đi dạo Hồ Gươm.

Toyota Celica

Xe container
Mợ cái VN chán thật , nguyên cái hồ con rùa to thế mà không có điểm đỗ xe đàng hoàng nào ợ chán vãi lúa ,
Chỗ đối diện hàm cá mập thì toàn bọn đầu trâu mặt ngựa chém tiền trông
Ban ngày để 10 phút cũng 30 nghìn , tối 40-50 ****
Sao không có 1 đơn vị đàng hoàng + GIÁ ĐÀNG HOÀNG nào đứng ra trông chỗ đấy , sao lại khốn nợn thế cơ chứ
Nhiều khi vứt xe ở Trangtien plaza thì đi bộ xa quá , **** ;)
Em hơi bức xúc vì cái dân VỊT NGAN nhà mình , xin lỗi các cụ nhá hế hế

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Mợ cái VN chán thật , nguyên cái hồ con rùa to thế mà không có điểm đỗ xe đàng hoàng nào ợ chán vãi lúa ,
Chỗ đối diện hàm cá mập thì toàn bọn đầu trâu mặt ngựa chém tiền trông
Ban ngày để 10 phút cũng 30 nghìn , tối 40-50 ****
Sao không có 1 đơn vị đàng hoàng + GIÁ ĐÀNG HOÀNG nào đứng ra trông chỗ đấy , sao lại khốn nợn thế cơ chứ
Nhiều khi vứt xe ở Trangtien plaza thì đi bộ xa quá , **** ;)
Em hơi bức xúc vì cái dân VỊT NGAN nhà mình , xin lỗi các cụ nhá hế hế
Tối qua A bạn E vừa bị chặt 50K cho 30phut đỗ xe ở đó.. Nên E móc thớt này lên để anh em OF tham khảo và đỡ vừa mất tiền vừa bực mình ..

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Em xin góp ý: Các bác mở rộng ra luôn những điểm đỗ xe miễn phí ở HN luôn có phải tốt hơn không?
Mở đầu em xin gợi ý mấy điểm sau:
1. Trên vỉa hè trước cửa Hanoi Tower đường Hai Bà Trưng
2. Cạnh Quận ủy Cầu giấy (ngã tư với đừong Liẽu Giai)
3. Trước cổng Trường DH Dược Hn
Các bác góp ý thêm cho đày đủ nhé, hiện tại em mới chỉ nghĩ ra bằng đấy chỗ thôi.
Chỗ đỏ đỏ của cụ: Thưa cụ là trước nó thế, giờ nó thu tiền ác cụ ạ. Cụ vào ăn cưới hay Highland CF nó đều thu tuốt tuột (đồng phục bảo vệ, có vé đàng hoàng). Ngày là 10K, tối là 20K (em chẳng biết có phải không vì hôm T7 em đi ăn cưới ở đấy, từ 17h30 - 19h, đưa 10K, nó bảo "anh xem lại phiếu giúp em, 20 anh ạ") <):)

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Tối qua A bạn E vừa bị chặt 50K cho 30phut đỗ xe ở đó.. Nên E móc thớt này lên để anh em OF tham khảo và đỡ vừa mất tiền vừa bực mình ..
Chỗ Cóc phun này, bác đi sang ăn kem/cafe ở Tầng 3 nóc cái hiệu ảnh (có cả KFC và quán ILU hay sao ý, e thỉnh thoảng cũng ngồi nhưng ko nhớ tên). Đỗ xe ở đấy, có thằng ra tận nơi, mang xe đi vào bãi. Xuống, đưa nó chìa, nó lại bưng xe về cho mình. Mỗi tội giá đồ ăn đồ uống thì :-$ (chắc chơi theo kiểu All in 1 8->)

Tribute

Xe container
Tôi thấy thông thường thì ở chố đảo phân làn đó chỉ có thể đậu xe buổi tối muộn thôi. Ban ngày đố cụ nào dám đỗ. Đôi khi đi đường có những cái đảo đó gần ngã 3 ngã tư, tôi còn chả dám đè lên nữa là đỗ.

Vietkid

Xe điện
Cụ nào gan thì mang đỗ cạnh Điện Lực Hà Nội, có hôm em tức cái bọn 50k Bờ Hồ em mang xừ ra đấy để, chẳng sao cả.

hungvn

Xe tải
Cụ nào gan thì mang đỗ cạnh Điện Lực Hà Nội, có hôm em tức cái bọn 50k Bờ Hồ em mang xừ ra đấy để, chẳng sao cả.
Hôm thứ 7 tuần trước em đỗ ở đấy buổi tối, lúc đỗ thì chẳng thấy có ai, lúc lấy xe thì có 1 mụ mặc đồng phục ra đòi 30k, em bực mình chỉ trả có 20k rồi lượn.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Thiếu gì chỗ đỗ ạh.. kụ dư này là may đới ... \:D/

coldwinter

Xe tải
đã ra đến hà nội rùa rồi thì tiếc gì 30k cho nó đẳng cấp hả kụ
em đây tuần nào cũng đầu tư 7k tiền caphe và 30k tiền trông vợ đây
cụ uống đâu rẻ thế? em ngày nào chẳng 16k cafe và 20k trông vợ =))

VIGLACERALAND

Xe hơi
Em tính la cụ nào muốn tránh gửi ở chỗ 50k Bờ Hồ thì cứ đỗ miễn phí ở Lê Lai rồi đi xích lô hay xe ôm lên vân kinh tế hơn gửi bọn này .Hôm trước có bác thắc mắc sao đắtt mà không theo qui định thế là nó đuổi thẳng bảo ko cho gửi nữa có trả tiền nó cũng không cho gửi ~X(.Đúng là chính quyền dung túng cho bọn cướp ngày %-(

beetle

Xe tải
Chỗ đỏ đỏ của cụ: Thưa cụ là trước nó thế, giờ nó thu tiền ác cụ ạ. Cụ vào ăn cưới hay Highland CF nó đều thu tuốt tuột (đồng phục bảo vệ, có vé đàng hoàng). Ngày là 10K, tối là 20K (em chẳng biết có phải không vì hôm T7 em đi ăn cưới ở đấy, từ 17h30 - 19h, đưa 10K, nó bảo "anh xem lại phiếu giúp em, 20 anh ạ") <):)
Nếu cụ vào nhà hàng/cafe ở Hanoi Tower thì vòng ra bên phải tháp lên tầng gửi xe, lúc ăn nhà hàng/cafe xong bảo nó đóng cho cái dấu vào vé là được free tiền gửi ợ.

MagnusL6

Xe hơi
Không mất 10k hoặc 20k trông xe nhưng có mất một hoặc một vài thứ gì khác không hả cụ?

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Không mất 10k hoặc 20k trông xe nhưng có mất một hoặc một vài thứ gì khác không hả cụ?
Mợ ơi, có phải lúc nào cũng có chỗ đỗ xe đâu ạh?? Và đỗ xe mà mất tiền thì đó là điều đương nhiên, có gì lạ đâu?? 8->

MagnusL6

Xe hơi
Mợ ơi, có phải lúc nào cũng có chỗ đỗ xe đâu ạh?? Và đỗ xe mà mất tiền thì đó là điều đương nhiên, có gì lạ đâu?? 8->
Vâng, thì em vẫn mất 20k gửi xe ở Bờ Hồ nên thấy là bình thường, giờ thấy cụ bảo là đỗ miễn phí nên em thử hỏi xem miễn phí đỗ xe thì xe có mất gì không ạ, gương ghiếc, lô-gô... chẳng hạn.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Vâng, thì em vẫn mất 20k gửi xe ở Bờ Hồ nên thấy là bình thường, giờ thấy cụ bảo là đỗ miễn phí nên em thử hỏi xem miễn phí đỗ xe thì xe có mất gì không ạ, gương ghiếc, lô-gô... chẳng hạn.
Mấy chỗ đấy mọi người vẫn đỗ và đương nhiên E cũng vẫn đỗ.. mấy chỗ này là khu công cộng nên tập trung đông người, E nghĩ trước bao nhiêu con mắt như thế trộm cắp cũng dè chừng.. và nếu mà bị vặt thì chẳng ai dám đỗ đâu mợ .. 8->
Mà tưởng mợ ở Nhật bổn với ông xã cơ mà, lại về và tìm chỗ đỗ xe rùi sao? 8->

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MagnusL6

Xe hơi
Mấy chỗ đấy mọi người vẫn đỗ và đương nhiên E cũng vẫn đỗ.. mấy chỗ này là khu công cộng nên tập trung đông người, E nghĩ trước bao nhiêu con mắt như thế trộm cắp cũng dè chừng.. và nếu mà bị vặt thì chẳng ai dám đỗ đâu mợ .. 8->
Mà tưởng mợ ở Nhật bổn với ông xã cơ mà, lại về và tìm chỗ đỗ xe rùi sao? 8->
Em có lúc ở Nhật nhưng không định cư tại Nhật ạ!
Em thấy topic này của cụ rất hữu ích, chẳng qua muốn xác nhận lại cho yên tâm thôi! :)

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em có lúc ở Nhật nhưng không định cư tại Nhật ạ!
Em thấy topic này của cụ rất hữu ích, chẳng qua muốn xác nhận lại cho yên tâm thôi! :)
Mợ cứ yên tâm nhé ..
Em vẫn thick cái hồi ký và seri ảnh của Mợ bên Nhật và Thái đấy ạh .. :-?

MagnusL6

Xe hơi
Mợ cứ yên tâm nhé ..
Em vẫn thick cái hồi ký và seri ảnh của Mợ bên Nhật và Thái đấy ạh .. :-?
Cảm ơn cụ có nhớ đến lai lịch của em ạ! :D
Nếu cụ biết thêm điểm nào nữa trong thành phố mà được đỗ miễn phí, cụ nhớ update cho OF nhờ nhé!
À mà nếu có chỗ nào đang được đỗ thoải mái mà bỗng phải trả tiền hoặc bỗng bị phường bắt xe thì thì cụ cũng nhớ update giùm nha! ;)
Cảm ơn cụ!