[Funland] Chỉ còn 30 phút nữa thôi, nhờ các cụ/mợ tư vấn gấp ạ!

Mr Hehe

Xe tăng
Thằng này tiêu tiền nhanh hơn mình, cụ chủ cẩn thận nó cuỗm tiền nhà cụ nhé. Mà thằng này tiền đã biết tiêu thì tình nó cũng ghê phết đấy, cụ nhớ nhắc mợ nhà cẩn thận nhé ;))
Cụ fun nhảm bỏ mẹ.

hongha117

Xe điện
không nên dùng bạo lực để dạy bạo lực cụ ạ
nó lớn rùi biết suy nghĩ thì cho nó...ngu thì chết...
có thế đi nữa thì vẫn ngựa quen đg cũ thui cụ ạ
cứ để nó ra ngoài tự nếm cuộc đời này đi...

Mitomxoan

Xe tăng
Em nghĩ cụ phải để nó ở 1 nơi mà có người quản lý đc nó, kể cả việc đi học. Nếu ko thì cho nó chậm 1, 2 năm cho nó tu đi rôì tính tiếp. Đánh nhiều quá nó lỳ đòn là mệt lắm cụ ạ.

hitle888

Xe điện
Như cụ này e thấy ổn này,nhờ xx oánh cho bệt luôn,tắt hẳn suy nghĩ đàn anh,đàn chị khi tuổi còn nhỏ
Em nghĩ những việc như thế này gia đình phải thống nhất, chứ còn có tư tưởng xót con thì chả khá lên được, vụ thằng cháu em thì cả nhà đều biết cậu chàng nhập kho và bị úp, nhưng em thống nhất là coi như không biết. Em đóng vai chạy hành lang cho cu cậu, nên cu cậu nhìn thấy em giờ như sợ cọp.
Ps: Em nói thật chú xx tẩn hay xx nhờ phạm tẩn thì có nghiệp vụ cả, chả chết đâu mà lo

hoasimtim

Xe điện
Cụ có thằng cháu lì thế mai mốt đỡ thuê người ngoài bảo kê tốt quá còn gì :)) X_X

Xe_ui_gau

Xe tải
Cụ tự tay vả vaò mặt nó, đừng nhờ người khác đánh. Thứ nhất lỡ thằng khác nó lỡ tay là tòi, thứ 2 là nó bị cụ đánh thì nó không cay, chứ thằng khác đánh nó lại bảo là Cậu thuê người đánh cháu, mất cả hay đi. Tự tay cụ vả vào mồm nó thì nó ko đám làm như thế :D
Nếu đó là biện pháp cuối cùng thì em nghĩ ý kiến của cụ này hợp lý. Đừng để người khác thay mình dạy dỗ cháu khi mình có thể làm được.

chuotdong

Xe điện
Bây giờ cháu mới có thời gian report ợ. Cháu nó đã ngoan ngoãn theo E về nhà rùi, tạm thời giao cho Gấu trông coi và thêm 2 đệ giả vờ xe ôm gác ngoài cửa phòng có biến. Tiền còn lại gần 1 củ, không biết 14 củ kia bay đâu mất. Điều bất ngờ nhất là khi mới xuống xe bị ăn đòn ngay mà nó không hề chạy nửa bước, hay hô hoán kêu la gì hết mà chỉ dùng tay ôm đầu van xin tha (cái này bản lĩnh cũng hơi giống E); điều nữa là cháu lén kiểm tra tin nhắn của nó thấy nói chuyện với 1 đứa bạn gọi ông - bà thân mật lắm, có thể là bạn gái nó đang ở HN chăng???
Phương án cháu sẽ quản thúc tầm 15-20 ngày rùi động viên cho nó về quê học xong lớp 12 rùi tính tiếp. Ông bà nội ngoại 2 bên toàn "sĩ rởm" nó hư thế mà vẫn còn bênh chằm chặp. Điên thật!
Nó không thắc mắc vì sao bị tẩn nhỉ

bentley8

Xe điện
Thế kỷ nào mà cụ nghĩ công an có thể bắt và giam người dễ thế hở cụ. Cháu dự là tiền tỉ cũng chẳng xxx nào dám mất nghề mà làm thế đâu.
Làm như cụ chủ vẫn tốn kém mà có khi lại dính vào pháp luật. Theo em cụ thuê mấy anh CA (quen biết thì tốt), bắt giam luôn tra khảo lấy hết tiền về rồi cho đi cải tạo 1-2 năm cho biết thế nào là tù tội.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Sau này nó lại hận ông cậu dã man quá :)). Kệ nó cụ ạ, cho đời dậy nó.

anhvan58

Xe đạp
Em nghĩ thời gian quản thúc cụ nên kiếm nhiều phim có tính giáo dục cho nó xem cụ ạ. Bắt nó ngồi nhà ko cho đi đâu, nó chán nó sẽ ngồi xem phim, mà phim thì dễ thấm vào tư tưởng hơn là những lời cụ có thể nói. Em đề xuất phim Diệp Vấn :D Cuối ngày cụ về nói chuyện với nó 1 chút, hỏi nó hnay ở nhà làm những gì, rồi lựa lời mà dạy dỗ nó, hướng cho nó biết suy nghĩ. Cơ bản là để nó tự suy nghĩ chứ cũng ko nên nói nhiều. Đấy là những gì e có thể nghĩ ra được. Chúc cụ may mắn

CERATO6826

Xe tải
Cụ tẩn xong cho nó 3-5 tháng hoặc đi giáo dưỡng thì may ra có tí ti hy vọng
20 ngày thì ko thay đổi được tẹo nào luôn, đâu lại vào đấy rồi nó lại đi thôi ạ
Đi giáo dưỡng về nó thành chuyên nghiệp cụ ạ

goldenlightvn

Xe tải
em cho nó bát phở rồi chở ra MĐ để về ạ. chắc cu cậu sợ HN đến già. gđ nghèo con cái thiệt thòi quá. bố mẹ đi làm xa, tết cũng ko đủ tiền về, anh em sống với ông bà già, tiền chả có, vườn ruộng không, cũng chả ai quản lý... buồn.
Cụ kể giống vợ em thế
Nó và dì nó cũng gặp một cậu choai choai ở nam định kể nhà nghèo quá nên muốn giúp đỡ bố mẹ trốn nhà lên đây xin việc sau ko xin được việc gì, có các anh bảo bán hàng trắng thì ko dám làm, đói quá, nhớ bố mẹ, nên hỏi đường ra bx mỹ đình về quê

Vợ em và dì nó thương người cho ăn uống trở ra bx mỹ đình lại còn cho 200k, em thì cứ nghĩ đấy có khi là bài của nó rồi, được ăn và có tiền nó lại quay lại lừa người khác cũng nên.

Em nói thế vợ em cứ bảo không phải trông tội nghiệp và ngoan lắm, em thì cứ hy vọng vợ em nó đúng và hy vọng cụ và vợ em ko gặp phải cùng một thằng ạ

Mà có khi cụ up chuyện này lên vnexpress có khi hàng trăm người gặp cảnh giống cụ và vợ em, nếu ko phải thì xã hội biết là vẫn còn người tốt như cụ

Habuon89

Xe buýt
Kế của cụ chủ và mấy cụ ở đây hay phết. Em là em phải đọc thuộc :)) để về bàn với cô chú. Vì có thằng em họ cũng rất ngỗ ngược, bất trị. Ức nhất là sáng mồng 1 vừa rồi, nó chửi và suýt oánh em 1 trận ra trò ( may mà có người can :((. ).

Chỉnh sửa cuối:

kt3x

Xe buýt
Kế của cụ chủ và mấy cụ ở đây hay phết. Em là em phải đọc thuộc :)) để về bàn với cô chú. Vì có thằng em họ cũng rất ngỗ ngược, bất trị. Ức nhất là sáng mồng 1 vừa rồi, nó chửi và suýt oánh em 1 trận ra trò ( may mà có người can :((. ).
Thế là mợ thù nó muốn mượn tay tẩn cho nó 1 trận phỏng =))

Habuon89

Xe buýt
Thế là mợ thù nó muốn mượn tay tẩn cho nó 1 trận phỏng =))
Em thấy quan ngại, thương cô chú em thôi. Còn em, nó có oánh em thật đi chăng nữa cũng không phải vấn đề. Vấn đề ở đây là em nói với nó nhẹ nhàng, bình thường thôi mà nó hành xử như vậy, ra ngoài cũng với thái độ đó thì...hệ quả khó mà lường. Nó lại là con một nữa chứ.

kt3x

Xe buýt
Em thấy quan ngại, thương cô chú em thôi. Còn em, nó có oánh em thật đi chăng nữa cũng không phải vấn đề. Vấn đề ở đây là em nói với nó nhẹ nhàng, bình thường thôi mà nó hành xử như vậy, ra ngoài cũng với thái độ đó thì...hệ quả khó mà lường. Nó lại là con một nữa chứ.
Sorry mợ, em fun tí thui.
Trong việc thế này em thấy nhờ mấy xxx tham gia như ý 1 số cụ tốt hơn là dùng xht oánh...
Chúc mợ và gia đình dạy bảo thay đổi được thằng em họ