[Funland] Chỉ còn 30 phút nữa thôi, nhờ các cụ/mợ tư vấn gấp ạ!

godwolf

Xe hơi
Phải lựa theo bản tính nó cụ ạ, chứ đừng áp đặt suy nghĩ của cụ vào.
Làm gì cũng phải đặt mình vào địa vị người khác đã, như thế mới có hiệu quả.

hitle888

Xe điện
Cụ làm em nhớ năm ngoái xử thằng cháu vợ, cu cháu con nhà có đk, bố công an mẹ giáo viên nên chả sợ ai, bố làm xx huyện nên các chú các bác cũng du di, sau ra ngoài này chơi em phím cho thằng bạn xx phường, dựng lên vụ móc túi, nắm kho 2 ngày từ thằng 18t nặng 75 kg mà ra phải có người dìu, nằm nhà ăn cơm nát 3 tháng với lời dọa đang điều tra, khi nào cần sẽ gọi. Sau đợt đấy ngoan hẳn, đi nhẹ nói khẽ cười ỏn ẻn, em đóng vai người hùng cẩu ra khỏi đồn, hỏi thăm hì cu cậu lí nhí: cháu sợ lắm rồi.

vdungsu

Xe hơi
Có khi là 1 break: hoặc là ngoan hẳn, hoặc là bất tử hơn :)). Nếu cụ chấp nhận cho nó ra 1 nhẽ nào thì cụ cứ thử. Nếu bất tử hơn thì sẽ ko còn cách nào lôi lại được. Chi bằng cụ tình cờ gặp nó ở bến xe. Bảo bố mẹ mày nhờ chú tìm, về với chú... Cần gì phải đánh, tội cháu nó :D

QuangDuong304

Xe buýt
Tự dưng xuống xe lao vào đánh, thằng cháu Cụ nó có chịu đứng yên cho mà đánh ko, cẩn thận Cụ ơi...

Phongnd

Xe tải
Cụ cho người trấn hết xèng với đồ đạc của nó đê...Rồi kệ cha nó...1 tháng 2 tháng là trắng mắt ra ngay :))
Nhớ theo dõi nó ko thì hỏng nhá ;))

NotTube

Xe buýt
Cụ chủ mưu ko khéo nhập kho trước cả thằng cháu :-"

speed266

Xe điện
Giờ này chắc cụ chủ đáng xử lý rồi, em hóng KQ :D

hoclaixeoto.tc

Xe đạp
tốt nhất nhà bác lên cho nó đi trường giáo dưỡng... ở xóm e cũng có 1 thằng như thế... gato mới bị giang hồ đập chết....
bác thương nó thi bắt nó về nhà rồi cho đi giáo dưỡng khoảng 6 tháng. về nhà nó hiền như cục đất ak.....

tranvanhuy

Xe tải
Đây cũng là một cách, không biết tác dụng đến đâu, thôi thì cũng phải làm một việc gì đó

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Kết quả thế nào rồi cụ ? Em đọc trang nhất các báo nhưng vẫn chưa có tin mới.

chuotdong

Xe điện
em hóng kết quả

xamthung

Xe tăng
Cụ cho người trấn hết xèng với đồ đạc của nó đê...Rồi kệ cha nó...1 tháng 2 tháng là trắng mắt ra ngay :))
Người thường thì thấy khó khăn chứ nếu bản tính nó bướng thì nó sẽ tìm cách kiếm tiền , từ móc túi , trộm cắp hoặc tệ nhất là bán trắng (Hết cứu) . Vụ này phím xxx thì hơn , cứ cho họ khám , thấy tiền thì hỏi tiền ở đâu , bảo lấy của nhà thì gọi người nhà khai là ko biết , thế là có vài ngày training lấy cung các kiểu .

Xế Sagon

Xe tải
Website
www.otofun.net
Lúc nào cụ xong thì update em hóng với ạ. Em học hỏi để áp dụng với thằng cháu nửa nạc nửa mỡ, giai ko ra giai, gái ko ra gái nhà em.

sthd

Xe lăn
Người thường thì thấy khó khăn chứ nếu bản tính nó bướng thì nó sẽ tìm cách kiếm tiền , từ móc túi , trộm cắp hoặc tệ nhất là bán trắng (Hết cứu) . Vụ này phím xxx thì hơn , cứ cho họ khám , thấy tiền thì hỏi tiền ở đâu , bảo lấy của nhà thì gọi người nhà khai là ko biết , thế là có vài ngày training lấy cung các kiểu .
chuẩn cụ ạ. sểnh ra là có việc làm ngay.
cách đây khoảng 1 tháng em gặp một thằng bé 14 tuổi run lẩy bẩy ở NDu hỏi đường ra bx MĐ. em quát ngay: định lừa tao à? nhìn lại thấy tội tội nên hỏi han thêm. thì ra là ở tận Lào cai, định về HN kiếm việc 1 tháng lấy tiền mua quần áo tết. nó kể xin rửa bát, trông xe mãi không được nhưng có vài anh rủ đi làm, có tiền ngay. may mà nó không theo chứ không thì lại có thêm đại lí bán lẻ di động hàng trắng.
kiếm việc tử tế thì khó chứ sa ngã thì nhanh lắm

kt3x

Xe buýt
Em hóng các cụ để học hỏi chứ em thấy mấy trường hợp này mà dùng vũ lực thế cũng không ổn, có khi nó lại thành ra lỳ đòn, chai lỳ hơn thì càng khó

Lambatda

Xe điện
Cụ làm em nhớ năm ngoái xử thằng cháu vợ, cu cháu con nhà có đk, bố công an mẹ giáo viên nên chả sợ ai, bố làm xx huyện nên các chú các bác cũng du di, sau ra ngoài này chơi em phím cho thằng bạn xx phường, dựng lên vụ móc túi, nắm kho 2 ngày từ thằng 18t nặng 75 kg mà ra phải có người dìu, nằm nhà ăn cơm nát 3 tháng với lời dọa đang điều tra, khi nào cần sẽ gọi. Sau đợt đấy ngoan hẳn, đi nhẹ nói khẽ cười ỏn ẻn, em đóng vai người hùng cẩu ra khỏi đồn, hỏi thăm hì cu cậu lí nhí: cháu sợ lắm rồi.
Nhiều thằng từ khám ra lại lấy đó làm oai, ảo tưởng về trải nghiệm, ba hoa vs tụi đồng lứa thì còn chết nữa cụ ạ
Như cụ này chuẩn hơn này, vào khám thì vẫn còn chỗ dựa là CA và gđ biết chuyện nhưng tự ý bỏ nhà đi ăn chơi mà gặp ngay quả phủ đầu mất tiền thế thì thường là sẽ kun kút tự động về nhà. Bọn này bố láo nhưng vẫn chỉ là dạng công tử bột nhà có đk nên dửng mỡ thôi chứ so sao đc vs bọn trẻ trâu xóm liều mà chơi đc nghề 2 ngón vs cướp giật này nọ. Vẫn còn nho xanh chưa tự mưu sinh đc cái gì nên trong túi ko còn đồng nào là co vòi lại trc thiên hạ ngay.
chuẩn cụ ạ. sểnh ra là có việc làm ngay.
cách đây khoảng 1 tháng em gặp một thằng bé 14 tuổi run lẩy bẩy ở NDu hỏi đường ra bx MĐ. em quát ngay: định lừa tao à? nhìn lại thấy tội tội nên hỏi han thêm. thì ra là ở tận Lào cai, định về HN kiếm việc 1 tháng lấy tiền mua quần áo tết. nó kể xin rửa bát, trông xe mãi không được nhưng có vài anh rủ đi làm, có tiền ngay. may mà nó không theo chứ không thì lại có thêm đại lí bán lẻ di động hàng trắng.
kiếm việc tử tế thì khó chứ sa ngã thì nhanh lắm
Kết quả thằng bé đó giờ ra sao hả cụ?

gnoudman

Xe tăng
Kết quả thế nào rồi cụ ...

xherox

Xe điện
Em theo phương án này, dí cho xxx tóm nó là hợp lý nhất.