[Funland] Chỉ bàn làm, không bàn lùi

PhongFood

Xe điện
À thì tại vì lãnh đạo đi chúc Tết mồng 1 mới phải ở lại thôi chứ ai muốn :) người lao động không muốn, người sử dụng lao động không muốn (trừ việc trên đường găng).

Nhưng cái mình muốn nói là sắp Tết rồi, tất cả các nhà quản lý lo cho mọi người một cái Tết tươm tất, mà lo là lo trước Tết ấy. Chứ mồng 1 thì ko lo gì được nữa chỉ lì xì chút cho vui thôi
Đúng vậy cụ. Các LĐ chúc tết/thi sát.. thì phải đủ ban bệ đón tiếp. Em chắc chắn các cụ đều mong tuần nào cũng có các cụ đến thăm đường; Âu cơ, Nguyễn xiển .... thì tốt quá.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
À thì tại vì lãnh đạo đi chúc Tết mồng 1 mới phải ở lại thôi chứ ai muốn :) người lao động không muốn, người sử dụng lao động không muốn (trừ việc trên đường găng).

Nhưng cái mình muốn nói là sắp Tết rồi, tất cả các nhà quản lý lo cho mọi người một cái Tết tươm tất, mà lo là lo trước Tết ấy. Chứ mồng 1 thì ko lo gì được nữa chỉ lì xì chút cho vui thôi
Thế lãnh đạo cũng có đc ở nhà ăn Tết đâu. Đêm 30, mùng 1 vẫn phải ngồi xe chạy 3-4 trăm km đi chúc tết công trình đấy. Mà lãnh đạo toàn u60-70 cả chứ sức đâu trẻ khoẻ như công nhân. Đi thử xem thấy ốm ko?

Ko phải quảng cáo cho lãnh đạo nhưng ông Thủ hiện tại thấy bảo toàn ngủ lại phòng làm việc luôn vì thường xuyên cày đến 1-2h sáng.

Nên kêu ca ít đi. Lương ko đủ thì chả thợ nào nó chịu làm đâu. Đừng lo bò trắng răng. Đừng xuyên tạc chủ trương làm xuyên Tết.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thế lãnh đạo cũng có đc ở nhà ăn Tết đâu. Đêm 30, mùng 1 vẫn phải ngồi xe chạy 3-4 trăm km đi chúc tết công trình đấy. Mà lãnh đạo toàn u60-70 cả chứ sức đâu trẻ khoẻ như công nhân. Đi thử xem thấy ốm ko?

Ko phải quảng cáo cho lãnh đạo nhưng ông Thủ hiện tại thấy bảo toàn ngủ lại phòng làm việc luôn vì thường xuyên cày đến 1-2h sáng.

Nên kêu ca ít đi. Lương ko đủ thì chả thợ nào nó chịu làm đâu. Đừng lo bò trắng răng. Đừng xuyên tạc chủ trương làm xuyên Tết.
Kệ lãnh đạo chứ :) Mạch 3 bây giờ nhanh hay chậm là do gpmb ấy. Nên bảo chính quyền đi lùa dân vào mồng 1 Tết gpmb chứ anh em đường dây có đi làm mồng 1 thì dự án cũng không nhanh hơn đâu

hungeverest

Xe điện
E nói thật, đời e làm nhà thầu hơn 20 năm rồi, dự án to có, nhỏ có. Nhiều dự án cũng yêu cầu tiến độ này nọ phải thi công xuyên lễ, nhưng cũng chỉ làm màu thôi, công nhân họ nghỉ về từ 23 ông công, ông táo rồi, chỉ còn lại các thầy bắt buộc phải ở lại thôi. Quay phim, chụp ảnh xong thì ai lại về nhà đó, lại qua rằm mới tiếp tục nhé. Lúc phê duyệt hồ sơ để trên bàn các ô cả tuần ko sao, xong khi chạy thì lại lùa ae công trường chạy.

Vào đọc comment các cụ ofer toàn chửi chê với chọc ngoáy. Chẳng hiểu các cụ có bất mãn gì với đời nữa
Cụ đã bị vụ làm xuyên tết chưa, nếu dính rồi thì mới thấy cái nhục của nó. Em đây dính rồi đây, cách tết khoảng 1 tháng nhận được lệnh trên công trường làm xuyên tết, mịa nó phải đi năn nỉ từng thằng Kỹ thuật, công nhân, rồi thằng nào đồng ý lại phải chi tiền trả nó vì đã mua vé tàu xe ra bắc rồi, rồi tiền lương thưởng tăng thêm.. đủ thứ tốn kém phức tạp. Đến mấy ngày tết thì chỉ ra công trường làm màu thôi, chứ tết nhất nổ búa đóng cọc dân chửi cho sập mả

Chưa kể công trường nào mà có lãnh đạo to to đến chúc tết, lại phải lo chạy tiền bỏ phong bì đỏ đặng lãnh đạo đến có cái để lì xì cho mình và cho lính mình. Các cụ ngồi phòng máy lạnh, đút chân gầm bàn nên nghĩ xa tí cho anh em nhờ

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra tiền trong dân đã nhiều, mà niềm tin trong dân cũng miễn phí, tội gì ko đãi vài câu ấm lòng ;))

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
E nói thật, đời e làm nhà thầu hơn 20 năm rồi, dự án to có, nhỏ có. Nhiều dự án cũng yêu cầu tiến độ này nọ phải thi công xuyên lễ, nhưng cũng chỉ làm màu thôi, công nhân họ nghỉ về từ 23 ông công, ông táo rồi, chỉ còn lại các thầy bắt buộc phải ở lại thôi. Quay phim, chụp ảnh xong thì ai lại về nhà đó, lại qua rằm mới tiếp tục nhé. Lúc phê duyệt hồ sơ để trên bàn các ô cả tuần ko sao, xong khi chạy thì lại lùa ae công trường chạy.
Lùa là chuyện thường. Nên thấy mừng vì có việc làm để được lùa. Chứ thất nghiệp há mồm ra tha hồ ăn Tết cả năm ở nhà luôn rồi tha hồ sướng.

Trung quốc nó phát triển thần tốc đc như thế là do ý chí sắt thép. Tết nhất nhận lệnh ở lại làm là ở lại hết. Ko nghe nó thịt sạch. Chấm điểm công dân hạng bét cho ông thất nghiệp cả đời luôn. Tha hồ ăn tết

Mandalord

Xe điện

Đi là có lộc ạ. Ngu sao không đi.

hungeverest

Xe điện
Cụ đã bị vụ làm xuyên tết chưa, nếu dính rồi thì mới thấy cái nhục của nó. Em đây dính rồi đây, cách tết khoảng 1 tháng nhận được lệnh trên công trường làm xuyên tết, mịa nó phải đi năn nỉ từng thằng Kỹ thuật, công nhân, rồi thằng nào đồng ý lại phải chi tiền trả nó vì đã mua vé tàu xe ra bắc rồi, rồi tiền lương thưởng tăng thêm.. đủ thứ tốn kém phức tạp. Đến mấy ngày tết thì chỉ ra công trường làm màu thôi, chứ tết nhất nổ búa đóng cọc dân chửi cho sập mả
E đã từng phải thuê 1 xe 45 chỗ ngày mồng 5 tết đi từ Mỹ đình vào Đà nẵng, trên xe chỉ có 6 công nhân, quá mệt cụ.

hungeverest

Xe điện
Lùa là chuyện thường. Nên thấy mừng vì có việc làm để được lùa. Chứ thất nghiệp há mồm ra tha hồ ăn Tết cả năm ở nhà luôn rồi tha hồ sướng.

Trung quốc nó phát triển thần tốc đc như thế là do ý chí sắt thép. Tết nhất nhận lệnh ở lại làm là ở lại hết. Ko nghe nó thịt sạch. Chấm điểm công dân hạng bét cho ông thất nghiệp cả đời luôn. Tha hồ ăn tết
Cụ chuẩn, e cũng chỉ mong được lùa, nhưng lùa xong thì nhớ giải ngân cho bên e nhé, e cam kết làm xuyên lễ luôn.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
E đã từng phải thuê 1 xe 45 chỗ ngày mồng 5 tết đi từ Mỹ đình vào Đà nẵng, trên xe chỉ có 6 công nhân, quá mệt cụ.
Mồng 6 ngày đẹp (lộc) khai xuân :) năm nay mồng 5 là ngày Valentine cũng là ngày nghỉ Tết cuối các cụ nhớ tặng hoa súng trước khi trở lại chiến trường nhé

hungeverest

Xe điện
Mồng 6 ngày đẹp (lộc) khai xuân :) năm nay mồng 5 là ngày Valentine cũng là ngày nghỉ Tết cuối các cụ nhớ tặng hoa súng trước khi trở lại chiến trường nhé
Đó là kể chuyện các năm trước thôi cụ, còn mấy năm nay e chuẩn bị lấy sổ hưu rồi, giờ về shiper cho gấu thôi.

Marble Trans

Xe tăng
Tttg hiện tại là ng làm hạ tầng nhanh nhất từ trc tới nay là điều k thể phủ nhận, trong tình cảnh đệ tử chân tay gần như cụt thì điều đó càng đáng nể hơn.
2030 cơ bản ta hoàn thiện xong hệ thống cao tốc và có chiều dài top 1-2 Asean, chưa kể ngành nghề cơ bản khác
Cụ 9 hiện tại có phong cách làm việc như cụ La Thăng hồi ở tổng Sông Đà và ở bộ GT vậy. Câu 3 ca 4 kíp em nghe đầu tiên là từ cụ ấy năm 96, khi cùng bố mẹ ra công trường nghe lãnh đạo uý lạo công nhân viên.

kduc

Xe Cứu Trợ
Mấy bác ủng hộ nói ko biết ngượng nhỉ. Cái ae đả phá ko phải là tiến độ công trình, quyết tâm của lđ mà là tư tưởng làm màu: "Ban ngày thì mải đi chơi, tối lặn mặt zời đổ thóc ra rang" kìa.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Mấy bác ủng hộ nói ko biết ngượng nhỉ. Cái ae đả phá ko phải là tiến độ công trình, quyết tâm của lđ mà là tư tưởng làm màu: "Ban ngày thì mải đi chơi, tối lặn mặt zời đổ thóc ra rang" kìa.
Cái gì bắt đầu nó chả chệch choạc, nhưng như thế ko có nghĩa là ko nên bắt đầu.

Dần dần sẽ hết làm màu mà làm thật, thậm chí đầy chỗ làm thật rồi mà các cụ biết đếch đâu. Cứ mang ít kinh nghiệm cá nhân ra quy đồng cho tất cả.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại rang :D Ban ngày thì mải đi chơi, tối lặn mặt giời đổ thóc ra phơi :D tắt nắng mà đem phơi mới nói chứ rang thì can gì mặt giời với ngày đêm :D

Nói chung là hô cho đỡ ỳ ko thì nghỉ từ 20 âm tới 18 âm :D lâu quá. Rút ngắn lại còn từ 25 âm tới mùng 8 âm kkk

Kiên Khùng

Xe điện
Làm như anh Huệ, cho ăn Tết sớm. Vác bánh téc ra công trường làm từ 29 đến mồng 5 thì nghiệm thu thành Thăng Long, đuổi thẳng cổ thằng tư vấn nước ngoài Tôn Sĩ Nghị khỏi lương lậu.
Đấy, làm phải thế.

ah99x6

Xe điện
Tết này e bờ lờ, o bờ lờ. Các cụ có
Tính vào giá, xong thanh tra với kiểm toán, XXX chỉ hỏi một câu là nếu nghỉ 7 ngày tết, thì có bị chậm tiến độ không. Tự dưng lại làm 7 ngày Tết với tiền nhân công x2, x3 gây lãng phí, có dấu hiệu "Vi phạm nghiêm trọng...", thế là toi đời một loạt từ nhà thầu đến CĐT.

Câu chỉ đạo nào của lãnh đạo chẳng cùng công thức: "phải ABC nhưng vẫn phải tuân thủ đúng quy định pháp luật".

Thế nên là nhà thầu nội ngậm ngùi chịu ăn vào thịt thôi. Mà chả ông giám đốc nào chịu thiệt, phần chịu thiệt lại đẩy xuống dưới ae công nhân, kỹ sư. Thằng nào đói không chịu được thì tự nghỉ, tuyển lứa mới.

Cụ nhắn anh 9 hộ em đến 2 cái dự án metro ở 2 đầu đất nước chỉ đạo làm xuyên Tết với, đang chậm lòi ra đấy.
A ý bẩu sản phẩm đấy của thèng trước nhá, tau ếch quan tâm kaka