Chi 31 tỷ đồng tu bổ chùa Một Cột

4X4=16

Xe điện
Em nói thật cái chùa bé = nắm đấm như thế líu hỉu chúng nó vẽ cái gì mà sửa hết 31 tỉ, cho em 5 tỉ em xấy mới lại luôn, vẫn còn dư ra ối tiền.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Dân quê ăn còn đói, chữ thì mù, lũ lụt hạn hán còn nhiều mờ bỏ ra 31 tỷ đồng cho sự phù phiếm này sao?????
Cụ này vớ vẩn , dân quê nào đói , có mà dân HN các cụ đói và thất học thì có . Cụ đọc tổng kết tình hình KTXH cả nước chưa mà cứ quy chụp dân quên chúng em đói với mù chữ , HN mới là nơi có tỉ lệ mũ chữ cao nhất cả nước nhé , đói cũng thế .

Winstorm07

Xe container
Hết 31 tỷ xong rồi sửa em lại sợ nó giống như cái Tháp rùa ngày xưa với cái Ô Quan Chưởng mới đây thì đúng là bằng đập đi xây mới còn đẹp hơn :(

tabalo79

Xe buýt
Chúng nó bẩu 31 tỷ là tử tế lắm rồi đấy ạ. Chứ nó bẩu 310 tỷ thì cũng đến thế, làm gì được. Tức thì cũng đến mít tinh quanh bờ hồ, rồi nó hốt mịe lên bus về Mỹ Đình thì hỏng.

duchung_bmw

Xe tăng
có khi nào đập tan cái chùa cũ đi làm cái mới cho hợp thời không các cụ nhỉ.31 tỉ cơ mà,khiếp.......cuối năm cả nhà đều vui

wall

Xe tăng
An thua gì so với vụ Bảo tàng HN mới có 2,000 tỷ, và mới được "bổ sung" thêm 800 tỏi nữa :)

xedieu

Xe cút kít
Em nói thật cái chùa bé = nắm đấm như thế líu hỉu chúng nó vẽ cái gì mà sửa hết 31 tỉ, cho em 5 tỉ em xấy mới lại luôn, vẫn còn dư ra ối tiền.
Nhiều cụ đang nhầm đâu là chùa 1 cột, em cá cả cụ Uyn cũng nhầm! :)

tập_lái

Xe buýt
À..... em nghĩ ra rồi....... từ sáng tới giờ các cụ bàn nuận có vẻ nà lông lổi dồi......em đồ dằng là nhà nước tính chuyện ăn chắc mặc bền nên dỡ bỏ cái cũ đi và đúc lại bằng vàng 24k cho nó bền nên tiền đó em sợ thiếu cũng nên ý......'
Các cụ nghĩ lại xem ý kiến của em thế nào nha................

vietnamarc

Xe điện
May mà có 1 cột nhé! 100 cột thì ...X_X

CIB

Xe điện
Cháu chỉ sợ sửa xong chả ai nhận ra đấy là Chùa một cột cũ nữaX_X

AMD

Xe đạp
sau vụ này sẽ có nhiều người tham gia vào otofun, mấy chục tỉ chứ ít gì ? mà các thành viên trong này có nhiều quan to đấy chứ. sao chúng mày đớt dầy thế?
***, cái chùa này em xây mới, vật liệu xịn cũng chưa tới 1 tỉ .

IMEV

Xe tăng
Cụ lếc xẹ có vẻ được chút đỉnh trong vụ này hay sao mà nhảy chồm chồm lên vậy? AE quăng bom ném lựu đạn cũng chỉ mong muốn XH này nó ngày càng tốt đẹp hơn mà thôi. Cũng chẳng sao vì chúng ta đang cày và nộp thuế cho những việc như thế này cơ mà:D

Mr Hehe

Xe tăng
Chả ý gì cả, việc ý em cho là cần thiết và nên làm, thế thôi. Nhiều cụ chưa biết đầu cua tai nheo thế nào cứ nhảy vào kêu lãng phí, so sánh với sửa nhà ở quê hay dành tiền xây trường học vùng cao, chả tàm nhibf dưới rốn là gì?
Em thấy dân mình đang dân chủ quá đà, hễ có việc gì đem ra trưng cầu đều bị phản đối kịch liệt mà không cần nghĩ xem nó có cần cho ai hay không. Nhìn đâu cũng thấy ăn cắp, chưa biết họ làm gì, chi phí cho từng hạng mục thế nào đã kêu chia chác. Thật là vãi lái với các cụ.
Ngẫm thêm về dân tộc 4000 năm này, các cụ không thấy còn lại bất cứ công trình nào để đời, chắc do truyền thống lâu đời đó, nhà nước hễ định làm cái gì nhớn nhớn tí đều bị nhân dân phản đối. Tuyền tạm bợ nhà tranh vách đất! Giờ chúng ta phải tự hào với tháp của người Chăm, công nhận thành nhà Hồ :D ... Có phải do chúng ta quá nghèo? Hay chúng ta bị cướp? Hay bị cống triều hàng năm nhiều quá? Hay chỉ đơn thuần là dân lười? Hay không có lãnh đạo tốt! Hazz ...
Thế cụ biết thì đầu cua tai nheo nó là thế nào ạ ? e cũng như 90% dân cái nước này chả biết các cụ ở trển chi tiêu thế nào, hợp lí ra sao, chỉ nhìn vào mấy cái lù lù trước mắt như cái lò gạch nhà Mạc trên Tuyên Quang, cái Ô quan Chưởng, tí nữa thì cả cái bốt Hàng đậu thôi.
Tự dưng cụ nhảy vào buông một câu trên đời, e nói thật là lố bịch ạ.

hdx

Xe điện
Em có ý kiến là làm thêm 2 cột nữa, tổng cộng là 3 cột. Đảm bảo đứng vững trăm năm, thi gan cùng tuế nguyệt.

hdx

Xe điện
Tượng đài Mẹ VN AH ở Quảng Trị đang từ 81 tỷ giờ ký bổ sung lên 410 tỷ, tỉnh còn thế nữa là Thủ Đô, 31 tỷ áh...muỗi :)
Đường sắt trên cao mà còn điều chỉnh gần nửa tỷ eo-ro, cái này là cái gì ...... cũng là muỗi.

xedieu

Xe cút kít
Các cụ có biết từng viên ngói phải đi xin từ các chùa cũ không? :D Giá 1 viên ngói tính cả chi phí đi xuống Quảng Ninh rồi chở về HN, cộng thêm chục con dấu nữa... Aidza... :)

xedieu

Xe cút kít
Chả ý gì cả, việc ý em cho là cần thiết và nên làm, thế thôi. Nhiều cụ chưa biết đầu cua tai nheo thế nào cứ nhảy vào kêu lãng phí, so sánh với sửa nhà ở quê hay dành tiền xây trường học vùng cao, chả tàm nhibf dưới rốn là gì?
Em thấy dân mình đang dân chủ quá đà, hễ có việc gì đem ra trưng cầu đều bị phản đối kịch liệt mà không cần nghĩ xem nó có cần cho ai hay không. Nhìn đâu cũng thấy ăn cắp, chưa biết họ làm gì, chi phí cho từng hạng mục thế nào đã kêu chia chác. Thật là vãi lái với các cụ.
Ngẫm thêm về dân tộc 4000 năm này, các cụ không thấy còn lại bất cứ công trình nào để đời, chắc do truyền thống lâu đời đó, nhà nước hễ định làm cái gì nhớn nhớn tí đều bị nhân dân phản đối. Tuyền tạm bợ nhà tranh vách đất! Giờ chúng ta phải tự hào với tháp của người Chăm, công nhận thành nhà Hồ :D ... Có phải do chúng ta quá nghèo? Hay chúng ta bị cướp? Hay bị cống triều hàng năm nhiều quá? Hay chỉ đơn thuần là dân lười? Hay không có lãnh đạo tốt! Hazz ...
Em thấy GS nói nhiều ý đúng đấy ạ. Vote nhưng không được. Thực tế công trình này quá nhạy cảm và khó nhằn, nếu định ăn không ngu gì ăn ở đây - cái này bọn em biết. Chi phí như vậy cũng không phải là cao nếu các cụ so sánh với rất nhiều công trình ngàn tỷ, chục ngàn tỷ khác trong cái thời buổi lạm phát này. Hơn nữa, nhiều cụ comm bức xúc nhưng cũng không hiểu rõ là làm những gì, có khi tưởng chỉ sửa mỗi cái chùa Diên Hựu trên cái cột kia. Nếu đọc kỹ sẽ thấy sau 3 lần trùng tu đơn giản thì lần này phải làm giải pháp tổng thể, bao gồm cả xây thêm nhà tăng và vài khu nữa...

Tuynhieen, nói đi phải nói lại là dân ta quá mất niềm tin vào quản lý trong lĩnh vực xây dựng cơ bản rồi...