Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

Inox75

Xe tăng
Xin lỗi cụ Inox và các cụ, nhà cháu hôm nay có công việc nên không tham gia cùng các cụ được, xin phép cho nhà cháu ra mắt vào bữa khác vậy.
Hôm nay các cụ OF có nghị quyết gì không ạ?
Dự kiến hội sẽ tổ chức SN lần 3 vào ngày 8-9/10. Địa điểm thì đang cân nhắc Family Resort hoặc Zen Resort cả 2 mạn Ba vì. Các cụ có góp ý thêm về địa điểm tổ chức thì gợi ý thêm ạ. Tiêu chí loanh quanh HN bán kính 150km. Có đầy đủ dịch vụ ăn, ngủ, nghỉ hội trường cho tầm 30-40 ng có view đẹp 1 chút, giá cả cũng ổn nữa thì tốt ạ.

hong.viwaco

Xe container
Dự kiến hội sẽ tổ chức SN lần 3 vào ngày 8-9/10. Địa điểm thì đang cân nhắc Family Resort hoặc Zen Resort cả 2 mạn Ba vì. Các cụ có góp ý thêm về địa điểm tổ chức thì gợi ý thêm ạ. Tiêu chí loanh quanh HN bán kính 150km. Có đầy đủ dịch vụ ăn, ngủ, nghỉ hội trường cho tầm 30-40 ng có view đẹp 1 chút, giá cả cũng ổn nữa thì tốt ạ.
Cụ chủ tịch bố trí ngày lại được không, vừa xem lại lịch thì đúng ngày giỗ ông già :(

hn03

Xe điện
- Em thì cứ bán kính 15k là ok hết v
- Say quá đi cụ ơi

polizia

Xe container
Nãy em rảnh vừa chạy qua chỗ Cung Xuân đang bày 4 em xe MPV.
Xe Orlando của mình vẫn ngon nhất từ trong ra ngoài các cụ ah.
Lần đầu tiên em đc mó vào các xe khác cùng phân khúc thấy nó cùi ơi là cùi, cùi từ cái chi tiết nhựa cho đến táp lô, điều hòa.
Orlando là xe duy nhất có ghế da, bảng đk nhìn hiện đại, điều hòa điên tử ( các xe còn lại vẫn xoay xoạch xoạch ).
Còn con xe bí mật đang thăm dò thì nội thất và các chi tiết quá chán.
Xe dành cho thị trường Ấn Độ và Indo, ghế nỉ, động cơ yếu, bảng đk chả có gì :(

Trâu Đất

Xe buýt
Sao lạ nhỉ , em nghĩ nó phải chọn chân gỗ lởm để làm phông nền cho chân thật chứ, thế hóa ra chân gỗ nhà ta lại ngon hơn chân thật à :D

Trâu Đất

Xe buýt
Nãy em rảnh vừa chạy qua chỗ Cung Xuân đang bày 4 em xe MPV.
Xe Orlando của mình vẫn ngon nhất từ trong ra ngoài các cụ ah.
Lần đầu tiên em đc mó vào các xe khác cùng phân khúc thấy nó cùi ơi là cùi, cùi từ cái chi tiết nhựa cho đến táp lô, điều hòa.
Orlando là xe duy nhất có ghế da, bảng đk nhìn hiện đại, điều hòa điên tử ( các xe còn lại vẫn xoay xoạch xoạch ).
Còn con xe bí mật đang thăm dò thì nội thất và các chi tiết quá chán.
Xe dành cho thị trường Ấn Độ và Indo, ghế nỉ, động cơ yếu, bảng đk chả có gì :(
Cụ làm vài quả ảnh cho nó sinh động

polizia

Xe container
Sao lạ nhỉ , em nghĩ nó phải chọn chân gỗ lởm để làm phông nền cho chân thật chứ, thế hóa ra chân gỗ nhà ta lại ngon hơn chân thật à :D
Khổ nỗi xấu thật ý.
Em ngồi vs em gái thăm dò khách hàng thì em cho 6 đ lịch sự mà em ý còn nói là em chả biết gì về xe mà còn thấy nội thất con này xấu quá.
Có ông khảo sát sau thẳng thừng kêu nhìn ngoại hình anh cho 3 điểm.
Đây chỉ là đơn vị trung gian đc hãng thuê để lấy ý kiến khách hàng trc khi cho ra 1 sản phẩm mới.

Trâu Đất

Xe buýt
Em copy nhận xét của 1 độc giả trên trang vnexpress về dòng xe của mình, Gọi là tự sướng tý :D
"" nhiều người chưa chọn là vì Chervy ko quảng cáo rầm rộ tới người tiêu dùng, khi tôi đi mua xe cũng mục đích là chọn Captiva vì ko biết có Orlando nhưng khi vào Showroom mới thấy và tìm hiểu thì thấy quá hợp lý nên lấy luôn một chiếc.
Cá nhân tôi thì đã chạy Innova 2010, Hyundai Accent Blue 2015 nhập nguyên chiếc và giờ là Orlando thì Orlando đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra ! ko bị làm giá, option thông minh.... chỉ thiếu cái duy nhất so với bản bán ở các nước khác làm tôi buồn là Cruise Control bị cắt còn lại từ cửa sổ trời, điều hòa tự động, tự sấy gương kính, tự gạt mưa, đèn tự động, gương cụp xòe, khóa thông mình, đặc biệt tôi thích nhất ở điểm gương kính chống lóa giúp mình nhìn rõ xe trước sau mồn một ngay cả khi họ chạy đèn pha chứ ko lòe nhòe bởi ánh sáng như 2 xe tôi đã chạy....... rất nhiều cái mà ở Innova tôi chạy phải ước mơ, ngay cả innova 2016 cũng phải tìm kiếm nó ở bản cao cấp may ra mới có và Accent Blue 2016 cũng vậy!
Innova tôi ko thíc ở điểm là xe vỏ quá mỏng nên móp méo khi va chạm xảy ra thường xuyên, cũng chính vì nó mỏng nên cách âm cũng bình thường, chạy cao tốc mà đủ người, đồ nặng thì chạy ổn còn ko thì bồng bềnh lái nhẹ, Accent Blue mang tiếng xe nhập nhưng kém thông minh, manual là chủ yếu, xe nhẹ ồn, ngồi vào xe thấy chòng chành và nghe tiếng lốp ngay, tôi phải bán ngay Accent sau chuyến đi HP về mặc dù mới mua chưa đc 1 năm, khi chạy cao tốc lên cầu cao gió to xe bị gió tạt liệng xe luôn, may là có kinh nghiệm chạy nên vững tay và thoát đc tiếng gọi tử thần hôm đó, về Hn là bán luôn tức khắc.
Với Orlando, tôi chạy tới giờ có cảm giác chung xe rất đầm, đặc biệt chạy cao tốc ko phải lo nghĩ nữa,.... đánh giá còn lại có lẽ nhường cho bạn tự khám phá kẻo lại bị kêu chém gió, thánh toy hay thánh Hy hay thánh Cherv :)

polizia

Xe container
Orlando là con xe đầu tiên em mua và cũng là xe duy nhất em chọn ngay từ đầu, chưa đi xem xe nào khác để so sánh.
Hôm nay là lần đầu tiên ngó mấy con cùng hạng, chỉ thiếu Kia Rondo.
Con Honda ở trên lúc mở cái cốp sau thì thấy các mối ghép hàn trên khung xe lộ rõ, trông rất nham nhở.
Ưu điểm duy nhất của 3 xe trưng bày là có thêm cửa gió điều hòa treo ở trên hàng ghế 2.
Con Honda thì đít lồi hơn 1 chút nên dù dựng cả 3 hàng ghế thì vẫn nhé đc cái vali nhỏ.
Còn đâu nội thất vs táp lô xấu vãi, trông nghèo nàn và rất ít hộc chứa đồ.
Cánh cửa của Orlando dày nhất trong số 4 con.

newatcherolet

Xe đạp
Orlando là con xe đầu tiên em mua và cũng là xe duy nhất em chọn ngay từ đầu, chưa đi xem xe nào khác để so sánh.
Hôm nay là lần đầu tiên ngó mấy con cùng hạng, chỉ thiếu Kia Rondo.
Con Honda ở trên lúc mở cái cốp sau thì thấy các mối ghép hàn trên khung xe lộ rõ, trông rất nham nhở.
Ưu điểm duy nhất của 3 xe trưng bày là có thêm cửa gió điều hòa treo ở trên hàng ghế 2.
Con Honda thì *** lồi hơn 1 chút nên dù dựng cả 3 hàng ghế thì vẫn nhé đc cái vali nhỏ.
Còn đâu nội thất vs táp lô xấu vãi, trông nghèo nàn và rất ít hộc chứa đồ.
Cánh cửa của Orlando dày nhất trong số 4 con.
Nói thật với cụ nhà cháu nghĩ rằng, chọn xe cũng như chọn vợ, minh chọn cái xe minh ưng ý để sử dụng là được đâu cần quan tâm đến xã hội họ đánh giá thế nào. Chỉ tội cho 1 số cụ nghe theo hiệu ứng đám đông, mua xe mà không hiểu mình muốn gì, mua rồi không vừa ý cũng chẳng dám mở mồm ra kêu... thậm trí còn phải hùa theo số đông để giữ giá xe khi cần bán. Thử hỏi những người đi INN mà mở mồm kêu ca rằng không hài lòng, chán ... xem còn giữ được giá như thế không? Liệu có ai dại dột mà chui đầu vào mua nữa không?
Chẳng nói chắc các cụ cũng rõ hiệu ứng đám đông nó quyết định đến thị trường thế nào. Tóm lại ở VN xe máy phải là Honda, Otô phải là Toyota. đến khi nào xã hội VN phát triển được như những nước khác người ta tiêu dùng thực sự dựa trên nhu cầu của mình thì mới thay đổi được cái quan niệm này.

newatcherolet

Xe đạp
Nhân tiện cũng muốn chia sẻ với các cụ về cảm nhận của nhà cháu sau khi lăn bánh được 400Km đầu tiên.
Như hôm trước đã báo cáo, nhà cháu chạy đường trường toàn nghe tiếng gió rít. 2 hôm rồi trao đổi với 1 số cụ được biết là, tiếng gió rít nghe rõ hơn bởi vì cách âm của xe tốt hơn các loại xe khác, không còn nghe tiếng ồn của lốp, không nghe thấy tiếng ồn của động cơ nên chỉ còn tiếng gió rit là nghe rõ thôi.
Sau 400Km, đồng hồ xe báo là 12.7L/ 100Km, nhưng sau khi đổ xăng tính ra thực tế là 11,2 L/100Km. ( Đường hỗn hợp). Nhà cháu thấy có vẽ như xe ăn xăng thật. Có thế là xe mới nên mọi thứ vấn còn chưa trơn tru. Hy vọng sau khi qua vài ngàn Km nữa thì mức xăng sẽ ổn định ở mức thấp hơn.
1 điểm nữa là để vào được hết số ( số 6) thì tốc độ xe phải đạt trên 60 Km và vòng tua phải trên 2400 thì số mới nhảy. Về điểm này nhà cháu thấy hơi bất cập, không biết có cách nào thay đổi không, vì theo ngu ý của nhà cháu thì điều này sẽ gây tốn xăng hơn. Có cụ nào có cao kiến thì chỉ giúp cho nhà cháu biết với ạ.
Cảm ơn các cụ

Trâu Đất

Xe buýt
Cruize thì có up lại phần mềm, cho nhảy số ở vòng tua thấp, còn Orc của mình nó fix trong hộp đen rồi, ko can thiep đc cụ ạ.
Cụ chạy một thời gian khi nào thay lôp làm dàn lốp Mít thì chạy còn êm như ru luôn :D, chạy lốp Kumho theo xe ồn.

ninh le

Đi bộ
Chào các cụ e đang nghía con ora thấy các cụ bàn người cũng ngứa lắm .xin y kiến các cụ xem e nó có hay hờn dỗi kg. E cũng lái qua kia.nisan roi.cảm ơn các cụ.

Inox75

Xe tăng
Nói thật với cụ nhà cháu nghĩ rằng, chọn xe cũng như chọn vợ, minh chọn cái xe minh ưng ý để sử dụng là được đâu cần quan tâm đến xã hội họ đánh giá thế nào. Chỉ tội cho 1 số cụ nghe theo hiệu ứng đám đông, mua xe mà không hiểu mình muốn gì, mua rồi không vừa ý cũng chẳng dám mở mồm ra kêu... thậm trí còn phải hùa theo số đông để giữ giá xe khi cần bán. Thử hỏi những người đi INN mà mở mồm kêu ca rằng không hài lòng, chán ... xem còn giữ được giá như thế không? Liệu có ai dại dột mà chui đầu vào mua nữa không?
Chẳng nói chắc các cụ cũng rõ hiệu ứng đám đông nó quyết định đến thị trường thế nào. Tóm lại ở VN xe máy phải là Honda, Otô phải là Toyota. đến khi nào xã hội VN phát triển được như những nước khác người ta tiêu dùng thực sự dựa trên nhu cầu của mình thì mới thay đổi được cái quan niệm này.
Cháu thích cụ rồi đấy

newatcherolet

Xe đạp
Chào các cụ e đang nghía con ora thấy các cụ bàn người cũng ngứa lắm .xin y kiến các cụ xem e nó có hay hờn dỗi kg. E cũng lái qua kia.nisan roi.cảm ơn các cụ.
Vấn đề này vẫn đang được tiếp tục timf hiểu cụ ạ.
Kể từ ngày em nó ra mắt đến nay cũng đã qua 5 năm rồi, mà cũng chưa thấy có cụ mợ nào kêu ka phàn nàn, cứ đổ dầu đổ xăng là chạy thôi. Định kỹ bảo dưỡng thay dầu, lọc ( xăng dầu gió) là lại chạy bon bon.
Túm lại cũng thấy ít khi hắt hơi sổ mũi.
Hơn nữa, của bền tại người cụ ạ, chỉ cần chú ý 1 chút thôi mà.

Nếu cụ rành tiếng anh có thể tham khảo thêm cái trang của bon Sing, chúng nó thích chạy OR lắm, nhiều chia sẻ rất vui nữa. Còn rất nhiều trang nhưng em không rành tiếng chúng nó nên chăng hiểu chúng nó chửi cái gì nữa.

http://www.mycarforum.com/topic/2668983-chevrolet-orlando-new-mpv/page-16

Chúc cụ sớm cưới được em ưng ý.

Inox75

Xe tăng
Nhân tiện cũng muốn chia sẻ với các cụ về cảm nhận của nhà cháu sau khi lăn bánh được 400Km đầu tiên.
Như hôm trước đã báo cáo, nhà cháu chạy đường trường toàn nghe tiếng gió rít. 2 hôm rồi trao đổi với 1 số cụ được biết là, tiếng gió rít nghe rõ hơn bởi vì cách âm của xe tốt hơn các loại xe khác, không còn nghe tiếng ồn của lốp, không nghe thấy tiếng ồn của động cơ nên chỉ còn tiếng gió rit là nghe rõ thôi.

Cách âm Ốc có thể chấm điểm top đầu của xe lắp ráp trong nước.

Sau 400Km, đồng hồ xe báo là 12.7L/ 100Km, nhưng sau khi đổ xăng tính ra thực tế là 11,2 L/100Km. ( Đường hỗn hợp). Nhà cháu thấy có vẽ như xe ăn xăng thật. Có thế là xe mới nên mọi thứ vấn còn chưa trơn tru. Hy vọng sau khi qua vài ngàn Km nữa thì mức xăng sẽ ổn định ở mức thấp hơn.

Cụ khỏi phải tính nữa, từ giờ nó vẫn sẽ loanh quanh 11.2L/100km thôi

1 điểm nữa là để vào được hết số ( số 6) thì tốc độ xe phải đạt trên 60 Km và vòng tua phải trên 2400 thì số mới nhảy. Về điểm này nhà cháu thấy hơi bất cập, không biết có cách nào thay đổi không, vì theo ngu ý của nhà cháu thì điều này sẽ gây tốn xăng hơn. Có cụ nào có cao kiến thì chỉ giúp cho nhà cháu biết với ạ.

Nếu thay đổi đc cái này thì chắc ae cháu đã nhận đc bằng khen của GM rồi cụ ạ.

Cảm ơn các cụ
Túm cái váy lại là đã nhẩy xuống hố vôi rôi thì chấp nhận như cmm về chọn vợ phía trên của cụ nhé\:D/:-h.

Inox75

Xe tăng
Khổ nỗi xấu thật ý.
Em ngồi vs em gái thăm dò khách hàng thì em cho 6 đ lịch sự mà em ý còn nói là em chả biết gì về xe mà còn thấy nội thất con này xấu quá.
Có ông khảo sát sau thẳng thừng kêu nhìn ngoại hình anh cho 3 điểm.
Đây chỉ là đơn vị trung gian đc hãng thuê để lấy ý kiến khách hàng trc khi cho ra 1 sản phẩm mới.
Ý cụ nói xe hay em gái thăm dò khách hàng:-/:-/:-/:))