Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

hong.viwaco

Xe container
Quy định của bác Giaothong( chắc người của anh #) đây cụ nè:
Câu hỏi:

Các loại xe trên OF (ví dụ xe đạp, xe máy)?

Trả lời:

Các loại xe trên OF được đo đếm bằng số bài đã đăng, dưới đây là danh sách các loại phương tiện. Danh sách có thể thay đổi không cần báo trước.

Đi bộ =======> 0
Xe đạp =======> 10
Xe máy =======> 50
Xe hơi =======> 100
Xe tải =======> 200
Xe buýt =======> 500
Xe tăng =======> 1000
Xe điện =======> 2000
Xe container =======> 5000
Xe lăn =======> 8000
Xe Cút kít =======> 10000
Xe Ba gác =======> 15000
Xe Ngựa =======> 18000
Xe Trâu =======> 20000
Xe Lừa =======> 25000
Tầu Hỏa =======> 30000
Máy Bay =======> 35000
Vũ Trụ =======> 40000
Cái này là tính Động Cơ , còn bác Spam 1000 bài cũng vậy à !

bqtrong

Xe hơi
Qua theo dõi em thấy thế này:
- Các cụ (kể cả em) bị trừ số km (tức số bài) không rõ theo tiêu chí nào? Ví dụ như em đây, em chỉ chém trong box mình hoặc box kỹ thuật, không bao giờ em chém bên chợ giời hay cafe, thế mà vẫn bị trừ hơn 300 bài. Em kiểm tra thì bài vẫn còn giữ nguyên, không bị xóa nhé.
- Tuy nhiên, sau khi bị trừ vẫn giữ nguyên các loại phương tiện (xe đạp, xe máy, xe buýt...). Vì vậy các cụ so sánh em thấy em có 60 km thui nhưng vẫn xe tải là vì thế (lẽ ra 60 km chỉ là xe máy thôi). Và các cụ inox, hn03... bị trừ, đáng ra theo số km phải xuống hạng xe nhưng vẫn được giữ nguyên hạng xe đấy thôi.

Kết luận: anh em ta vào đây với nhau vui là chính, quan tâm làm gì mấy chuyện mã lực với số km. Cứ chủ nhật cuối tháng ta gặp nhau cùng NÂNG CỐC. Thế là VUI NHẤT.

hong.viwaco

Xe container
Fun là chính, vui chơi là chủ yếu cụ ợ. Nhà cháu ngày nào chả đi 2b. Hehe
Qua theo dõi em thấy thế này:
- Các cụ (kể cả em) bị trừ số km (tức số bài) không rõ theo tiêu chí nào? Ví dụ như em đây, em chỉ chém trong box mình hoặc box kỹ thuật, không bao giờ em chém bên chợ giời hay cafe, thế mà vẫn bị trừ hơn 300 bài. Em kiểm tra thì bài vẫn còn giữ nguyên, không bị xóa nhé.
- Tuy nhiên, sau khi bị trừ vẫn giữ nguyên các loại phương tiện (xe đạp, xe máy, xe buýt...). Vì vậy các cụ so sánh em thấy em có 60 km thui nhưng vẫn xe tải là vì thế (lẽ ra 60 km chỉ là xe máy thôi). Và các cụ inox, hn03... bị trừ, đáng ra theo số km phải xuống hạng xe nhưng vẫn được giữ nguyên hạng xe đấy thôi.

Kết luận: anh em ta vào đây với nhau vui là chính, quan tâm làm gì mấy chuyện mã lực với số km. Cứ chủ nhật cuối tháng ta gặp nhau cùng NÂNG CỐC. Thế là VUI NHẤT.

Inox75

Xe tăng
Cháu hỏi mấy cụ ở trển rồi. Các bài trong box chợ giời, box của các chi hội k đc tính có thể gọi là spam. K đc tính số km. Đồng nghĩa với phương tiện cũng phải đi theo số km

Chỉnh sửa cuối:

tranhung619

Xe máy
hong.viwaco: số km:87 : xe máy
tranhung619: số km:78 : xe tải
bqtrong: số km:60 : xe tải
hungtran1412: số km: 86 : xe hơi
Pó tay với mấy bố min mod về định nghĩa các loại XE
Vâng xin cảm ơn min,mod sau bh ngày cày cuốc e đã lên đc xe tải :))

tranhung619

Xe máy
mà nói em mới nhớ chả hiểu sao e gạt mãi mà ko ra nước ,cái này e nhớ là đã có cụ nào hỏi rồi mà e dùng đt vào nên lười tìm quá,có cụ nào hướng dẫn nhanh hộ em nhé :)

Inox75

Xe tăng
mà nói em mới nhớ chả hiểu sao e gạt mãi mà ko ra nước ,cái này e nhớ là đã có cụ nào hỏi rồi mà e dùng đt vào nên lười tìm quá,có cụ nào hướng dẫn nhanh hộ em nhé :)
Gạt sau hay trước?
Bấm phun nc rửa kính : kéo cần gạt mưa về phía mình còn nếu k ra nc thì có thể hết nc hoặc giống xe chú Ánh

tranhung619

Xe máy
Gạt sau hay trước?
Bấm phun nc rửa kính : kéo cần gạt mưa về phía mình còn nếu k ra nc thì có thể hết nc hoặc giống xe chú Ánh
hix quả này xe e lại giống xe a Ánh rồi, anh ánh đã giải quyết vuuj gạt nước chưa thế cho e xin ít Kn đi :))

bqtrong

Xe hơi
hix quả này xe e lại giống xe a Ánh rồi, anh ánh đã giải quyết vuuj gạt nước chưa thế cho e xin ít Kn đi :))
Hôm trước Ánh bị chuột cắn, không biết chú có bị như vậy không mà xin kinh nghiệm? Hiiii.
@inox75; Cụ đã in áo chưa? Sâu hàng điiiiiiiiiiiiiii!

Inox75

Xe tăng
Hôm trước Ánh bị chuột cắn, không biết chú có bị như vậy không mà xin kinh nghiệm? Hiiii.
@inox75; Cụ đã in áo chưa? Sâu hàng điiiiiiiiiiiiiii!
Cháu in rồi, chiều nay lấy, tối cháu sâu ạ. Rẻ vãi, cả áo cả in 150k. Nhưng cái file cụ gửi cho cháu nó k đọc đc. Copy ở trên mạng về lúc room lên hơi nhòe, chả biết nó sử lý thế nào

TAD68

Xe đạp
Hôm nay vợ cả cháu hợp tác với vợ 2 từ Hòa Bình về các cụ ạh! Cơ mà chắc tâm đầu ý hợp quá nên vợ cả cháu cho cháu ngối ghế phụ cứ như là đi xe sport! Giật ầm ầm, rung lắc ác luôn các cụ ạh! Một cảm giác thật khó tả! <:-P

Inox75

Xe tăng
Hôm nay vợ cả cháu hợp tác với vợ 2 từ Hòa Bình về các cụ ạh! Cơ mà chắc tâm đầu ý hợp quá nên vợ cả cháu cho cháu ngối ghế phụ cứ như là đi xe sport! Giật ầm ầm, rung lắc ác luôn các cụ ạh! Một cảm giác thật khó tả! <:-P
Gấu nhà cụ đúng là gấu xịn òi. Gấu nhà cháu đổi bằng rồi mà chưa cầm lái lần nào

TTH-Group

Xe hơi
Thay mặt nhà TTH Chúng E xin cảm ơn tất cả nhà OLC các Cụ đã rất nhiệt tình giúp đỡ đồng hành cùng nhà TTH vận chuyển cháo an toàn hiệu quả đến điểm phát cháo trong thời gian qua !
Tặng hoa các cụ nhà OLC và mong được cùng các cụ đồng hành trong thời gian tới
@};-@};-@};-@};-@};- ....(b)(b)(b)

bqtrong

Xe hơi
Thưa các cụ, chiều nay em mang file in ra cửa hàng hôm trước xin Báo giá để in logo cho hội. *** nó chứ, chiều thứ 6 tuần trước nó vừa báo giá (báo mồm) in 30 chiếc đề can ngoài trời, theo thiết kế của mình với giá 15k/chiếc. Hôm nay em ra đặt vấn đề in chính thức thì nó lại báo 1 triệu đồng cho 40 chiếc, in 30 chiếc cũng 1 triệu đồng luôn. Em đành nuốt giận đề nghị nó 1 triệu đồng cho 50 chiếc nhưng nó không đồng ý. Chó chết thật! Vài trăm k không đáng bao nhiêu nhưng nó lại ăn nói hai lời như vậy làm em bực mình.
Em khất các cụ 1 vài hôm nữa em đi công tác về sẽ hỏi thêm 1 số cửa hàng in khác. Em biết để lâu sẽ mất nóng nhưng em bực cái thằng cha cửa hàng in Đông Phong này nên không thèm làm của nó nữa. Em hứa với các cụ kiểu gì trước nghỉ lễ em cũng sẽ có logo để hầu các cụ dán mít diện lễ Quốc khánh.

hong.viwaco

Xe container
Cụ bớt giận đi cụ. Cụ làm tý(b) cho hạ hỏa.Em hóng được bên Cruize còn hè nhau đóng mỗi cụ một củ cơ. :P
Thưa các cụ, chiều nay em mang file in ra cửa hàng hôm trước xin Báo giá để in logo cho hội. *** nó chứ, chiều thứ 6 tuần trước nó vừa báo giá (báo mồm) in 30 chiếc đề can ngoài trời, theo thiết kế của mình với giá 15k/chiếc. Hôm nay em ra đặt vấn đề in chính thức thì nó lại báo 1 triệu đồng cho 40 chiếc, in 30 chiếc cũng 1 triệu đồng luôn. Em đành nuốt giận đề nghị nó 1 triệu đồng cho 50 chiếc nhưng nó không đồng ý. Chó chết thật! Vài trăm k không đáng bao nhiêu nhưng nó lại ăn nói hai lời như vậy làm em bực mình.
Em khất các cụ 1 vài hôm nữa em đi công tác về sẽ hỏi thêm 1 số cửa hàng in khác. Em biết để lâu sẽ mất nóng nhưng em bực cái thằng cha cửa hàng in Đông Phong này nên không thèm làm của nó nữa. Em hứa với các cụ kiểu gì trước nghỉ lễ em cũng sẽ có logo để hầu các cụ dán mít diện lễ Quốc khánh.

Katori Vũ

Xe tải
Ấy ấy..trộm vía chuột ko thăm xe a nữa ;)) xe a là gạt mưa bị chuột cắn mất dây auto :D còn xe chú gạt ko ra nước là hết nước ;)) chú để e nó khô qá đấy :)) ra hàg phụ tùg xe làm 1 bình nc rửa 2.5lit giá 55k loại pha sẵn về đổ sau cho thêm nc lã vào cho max luôn đến nắp là oki ;)) ( kéo cần gạt về phía mình là rửa kính trc..đẩy ra là kính sau )

Chỉnh sửa cuối:

Katori Vũ

Xe tải
Sao cụ ko mít tơ bin nó 1 cái :-w cụ nào nhà có máy in mầu mua giấy in ảnh loại decal về in sau đó dán phủ 1 miếng decal trong loại 3 lớp là oki ;))

hn03

Xe điện
- cụ vất vả rồi. thội,cu bớt giân. nhà em còn ít mắm tôm, mai em đi thay dầu xe em giữ lai cho hai thứ này trộn vào nhau. cụ cho địa chỉ em mang đến tặng nó kèm dòng chữ " ăn nói hai lời là không tốt nhé bé". ( tặng chứ chưa ném nhé). Hôm sau cụ ra nó biết giữ lời ngay.

tranhung619

Xe máy
Gấu nhà cụ máy thế,mà cụ cũng gan đấy ngồi xe như thế mà cũng chịu đc,nhà cháu mà vào tình huống ý thì xin đổi lái ko thì đi xe khách về luôn :))