CHEVROLET CRUZE Hatchback 5 cửa

4eyes10

Xe buýt
Hị hị...em chót cưới con chị nó rồi...làm sao bây giờ!!! Các cụ ta bảo "Con chị nó đi con dì nó lớn", giá mà nó lớn sớm vài tháng trước có phải hay không...em thề sẽ cưới em chứ không cưới chị...mà em nghiệm rồi, thường thì con em bao giờ cũng xinh hơn con chị rất nhiều...thế nên mới hay có cái vụ anh rể em dì...các cụ nhẩy

meo hoangkt

Xe tải
Hị hị...em chót cưới con chị nó rồi...làm sao bây giờ!!! Các cụ ta bảo "Con chị nó đi con dì nó lớn", giá mà nó lớn sớm vài tháng trước có phải hay không...em thề sẽ cưới em chứ không cưới chị...mà em nghiệm rồi, thường thì con em bao giờ cũng xinh hơn con chị rất nhiều...thế nên mới hay có cái vụ anh rể em dì...các cụ nhẩy
Nói như cụ thì cứ đợi thêm nửa năm trước khi đưa ra quyết định cho nó lành.
Xe cộ mà có tâm hồn thì nó buồn lắm đấy cụ ạ. Chẳng gì nó cũng gắn bó với anh em mình trên những nẻo đường, chia sẻ biết báo sự kiện vui buồn.
Em cũng cưới SE được 2 tháng. Các cụ lưu ý là theo thông cáo báo chí thì GM sẽ tập trung mẫu xe này tại Châu Âu trước.còn lâu mới về VN ta Nếu mẫu này có Cruze LD thì chất lượng cũng khác xa.

robin2.0

Xe tăng
e cứ phải bắt tận tay ray tận mặt thì mới bít e nó thế lào, lúc đầu e ko kết cái phần sau nhưng sau này thấy phà con chạy nhìu lại thấy cái phần đuôi lại đẹp.

TrinhMaiHa

Xe hơi
Có tiền em tậu ngay các cụ ạ. (*)

sleepdriver

Xe buýt
Vâng, bác và em cùng chờ xem thực sự nó có phải là photoshop không nhé
Đến lúc đó thì xem ai là người vui tính
He he, em vẫn vốn rất vui tính rồi bác. Em có bảo bác khịa đâu, vấn đề là tiếp nhận và xử lý thông tin thế nào thôi (nhất là kiểu rumors dọn đường thế này). Còn ảnh bác post thì không là PS thì chắc là chụp xe thật chắc?
Nói chung thẩm mỹ mỗi người 1 khác nhưng em thấy là nếu đúng thiết kế xe sản xuất hàng loạt thế này thì ngôn ngữ thiết kế không thống nhất. *** xe bo quá tròn so với độ gân guốc của capo, cụm đèn hậu không tương xứng với bộ pha (trông tủn mủn và cũng không góc cạnh).
Xe thật mà đúng như ảnh em thấy đáng thất vọng nhiều hơn nữa ấy ... Em nhận xét trên góc độ thẩm mỹ và tạo hình nhé, không các bác lại nhiếc em ném đá hội nghị he he

Royal_Saloon

Xe hơi
He he, em vẫn vốn rất vui tính rồi bác. Em có bảo bác khịa đâu, vấn đề là tiếp nhận và xử lý thông tin thế nào thôi (nhất là kiểu rumors dọn đường thế này). Còn ảnh bác post thì không là PS thì chắc là chụp xe thật chắc?
Em vẫn không hiểu bác nói gì? Hay là tại trình bác cao siêu còn em thì chậm tiêu?
Em thấy có hình ảnh mẫu xe Cruze hatchback mới ra thì post lên cho các bác khác tham khảo và nhận xét cho ý kiến, đơn giản thế thôi chứ cái gì mà tiếp nhận xử lý thông tin rồi rumor dọn đường là thế nào :-s#-o
Còn vụ PS, bác lúc đầu bác nói là "đây là ảnh PS do 1 bác nào đó thích Cruze và đam mê dòng hatchback 5 cửa". Sự thực thì đây là mẫu xe chính thức của GM chuẩn bị ra mắt lại Paris Motor Show sắp tới.
http://vtc.vn/31-260436/oto-xe-may/sao-moi-cua-chevrolet-se-duoc-ban-vao-nam-2011.htm
http://dantri.com.vn/c111/s111-419868/he-lo-ve-chevrolet-cruze-ban-hatchback.htm
Bình thường khi người ta nhắc đến ảnh PS nghĩa là hình ảnh của 1 chiếc xe đã được chỉnh sửa và thay đổi ngoại hình rất nhiều theo sở thích của tác giả ảnh. Còn đây chỉ là hình ảnh mẫu xe thực tế và chính thức, phiên bản sản xuất hàng loạt sắp có mặt tại thị trường, chẳng phải của ai đam mê mà PS lại chiếc xe như bác nói cả. Có chăng thì ảnh này đương nhiên không phải chụp ảnh xe thật ngoài đời mà chỉ là lấy mẫu vi tính và tạo nền đồ họa làm cho chiếc xe trông đẹp và đáng chú ý hơn mà thôi, đây chính là điều bác nhầm lẫn với ảnh PS.

Royal_Saloon

Xe hơi
Đây là một ví dụ điển hình của PS: (từ chevrolet thay lưới tản nhiệt holden):

lavoiture

Xe tải
em thick xe dòng hatchback di trong khu đô thị . không biết bao gio sẽ có kia forte va ford siena hatchback ra để so sanh luon thể.

sleepdriver

Xe buýt
Em vẫn không hiểu bác nói gì? Hay là tại trình bác cao siêu còn em thì chậm tiêu?
Em thấy có hình ảnh mẫu xe Cruze hatchback mới ra thì post lên cho các bác khác tham khảo và nhận xét cho ý kiến, đơn giản thế thôi chứ cái gì mà tiếp nhận xử lý thông tin rồi rumor dọn đường là thế nào :-s#-o
Còn vụ PS, bác lúc đầu bác nói là "đây là ảnh PS do 1 bác nào đó thích Cruze và đam mê dòng hatchback 5 cửa". Sự thực thì đây là mẫu xe chính thức của GM chuẩn bị ra mắt lại Paris Motor Show sắp tới.
http://vtc.vn/31-260436/oto-xe-may/sao-moi-cua-chevrolet-se-duoc-ban-vao-nam-2011.htm
http://dantri.com.vn/c111/s111-419868/he-lo-ve-chevrolet-cruze-ban-hatchback.htm
Bình thường khi người ta nhắc đến ảnh PS nghĩa là hình ảnh của 1 chiếc xe đã được chỉnh sửa và thay đổi ngoại hình rất nhiều theo sở thích của tác giả ảnh. Còn đây chỉ là hình ảnh mẫu xe thực tế và chính thức, phiên bản sản xuất hàng loạt sắp có mặt tại thị trường, chẳng phải của ai đam mê mà PS lại chiếc xe như bác nói cả. Có chăng thì ảnh này đương nhiên không phải chụp ảnh xe thật ngoài đời mà chỉ là lấy mẫu vi tính và tạo nền đồ họa làm cho chiếc xe trông đẹp và đáng chú ý hơn mà thôi, đây chính là điều bác nhầm lẫn với ảnh PS.
Sao phải căng thẳng thế bác, em đã nhận em vui tính rồi còn gì L-)
Vấn đề là tại em ít dành thời gian đọc mấy cái tin ở vtc với dantri lắm đâm ra lạc hậu. Bác thông cảm nhé. Chính thế nên khi bác post mấy cái ảnh "đồ họa vi tính" không chú thích nguồn gì ráo ở trang 1 em mới nghĩ đấy là ảnh PS bác ạ (ở trường hợp này thì PS với đồ họa vi tính không khác nhau lắm đâu; bác không phải giải thích khái niệm với em đâu). Ảnh làm vụng quá nên em không thể tin được đây là ảnh thiết kế của một hãng xe lớn được; cũng vì vậy lúc ấy em nghĩ rằng nó là thiết kế giả tưởng của ai đó (có thể của chính bác ????). Sau ý kiến của vài bác tham gia comment, em mới giật mình đi hỏi anh Gúc thì đúng có tin sắp ra mắt xe ấy thật cơ mà vẫn không có ảnh thật của xe nên em nghĩ nó là rumos (điều các hãng lớn thường làm để gây sự chú ý đối với sản phẩm mới là tung ra các thông tin dọn đường). Ấy là em lý giải cái quá trình tiếp nhận và xử lý thông tin của em đấy ạ.
Thông tin đưa ra phải có nguồn, có tác giả chứ không phải lẳng toẹt ra cái rồi mặc định mọi người phải tin. Ít nhất là "E thấy cái ảnh trên web".
E rằng là theo thông lệ của 4r, khi post ảnh, bài không phải của mình thực hiện thì phải có nguồn. Cho đến bây h em lên post này thì ở trang 1 vẫn không có lời chú giải về nguồn nào nhé. Cám ơn bác đã giúp em cập nhật thông tin. Kính.

Royal_Saloon

Xe hơi
Hi hi, e ko có căng thẳng gì đâu ạ, chỉ là tranh luận thôi.Diễn đàn này là nơi để tranh luận, và có người để tranh luận, thế mới vui. Tất nhiên là dừng lại có mức độ vừa phải.
Cụng ly với e cái nhé, bác tài xế ngủ gật :D

BTKiên3103

Xe buýt
Anh em LAC đợt này đang chuẩn bị cho chương trình 1000 năm Thăng Long-Hà Nội......mời tất cả anh em tham gia đóng góp ý kiến cho hội LPC chúng ta lớn mạnh và phát triển hơn nhé (luôn giúp nhau mọi vấn đề có thể giúp)
http://otofun.net/showthread.php/189927/page7

d-cash

Xe buýt
Sao phải căng thẳng thế bác, em đã nhận em vui tính rồi còn gì L-)
Vấn đề là tại em ít dành thời gian đọc mấy cái tin ở vtc với dantri lắm đâm ra lạc hậu. Bác thông cảm nhé. Chính thế nên khi bác post mấy cái ảnh "đồ họa vi tính" không chú thích nguồn gì ráo ở trang 1 em mới nghĩ đấy là ảnh PS bác ạ (ở trường hợp này thì PS với đồ họa vi tính không khác nhau lắm đâu; bác không phải giải thích khái niệm với em đâu). Ảnh làm vụng quá nên em không thể tin được đây là ảnh thiết kế của một hãng xe lớn được; cũng vì vậy lúc ấy em nghĩ rằng nó là thiết kế giả tưởng của ai đó (có thể của chính bác ????). Sau ý kiến của vài bác tham gia comment, em mới giật mình đi hỏi anh Gúc thì đúng có tin sắp ra mắt xe ấy thật cơ mà vẫn không có ảnh thật của xe nên em nghĩ nó là rumos (điều các hãng lớn thường làm để gây sự chú ý đối với sản phẩm mới là tung ra các thông tin dọn đường). Ấy là em lý giải cái quá trình tiếp nhận và xử lý thông tin của em đấy ạ.
Thông tin đưa ra phải có nguồn, có tác giả chứ không phải lẳng toẹt ra cái rồi mặc định mọi người phải tin. Ít nhất là "E thấy cái ảnh trên web".
E rằng là theo thông lệ của 4r, khi post ảnh, bài không phải của mình thực hiện thì phải có nguồn. Cho đến bây h em lên post này thì ở trang 1 vẫn không có lời chú giải về nguồn nào nhé. Cám ơn bác đã giúp em cập nhật thông tin. Kính.
cụ chẳng tìm hiểu thông tin mà nói cứ như đúng rồi í, lúc thấy mình nói sai thì trình bày lý do này nọ, em ko nghĩ cụ đơn giản chỉ vui tính đâu, lời nói của cụ em cảm thấy coi thường người viết, hơn nữa bất kỳ mẫu concept nào cũng phải bắt đầu trên máy tính hết, em cũng làm về đồ họa, mấy cái ảnh trên em thấy cũng khá rành mạch, bác bảo "vụng quá" ở đâu bác chỉ hộ cho e cái, dân Việt mình nhìn chung em thấy chưa làm được cái gì, chỉ giỏi chê... Nói thêm với cụ là khái niệm đồ họa vi tính lớn hơn rất rất nhiều cái photoshop, em đố ông nào ở đây dùng photoshop mà dựng được 3 cái ảnh ở trên đấy...

dungdn

Xe hơi
Website
vietnaminsider.vn

dungdn

Xe hơi
Website
vietnaminsider.vn
Mà nhìn dáng em này giống Ford Focus thật đấy.