[Thảo luận] Chết vì còi xe quá lớn.

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Thảo lào cụ lấy nick là Đòn Còi :21:

Chung quy vưỡn là văn hóa còi :77: Chia buồn với gia đình nạn nhân :77:

Không chỉ 4B còi vớ vỉn, nhà cháu thi thoảng vưỡn thấy 2B lắp còi to kinh hoàng. Có hôm nhà cháu chạy trời tối đường 32, nghe tiếng còi inh tai mờ nhìn gương hậu chỉ thấy đèn 1 chú 2B đâm lo cứ phải dòm đi dòm lại, sợ có chú tải nào cháy pha :77:
Vấn đề còi có trong luật nhưng xxx hiếm khi phạt
- Còi cũng phải có văn hóa, nhiều chú hay còi lắm, cứ như là chỉ mỗi mình có xe.
- Xe khách đường dài toàn thằng nhà quê, ghét cái thằng lơ xe thò tay ra đập vào xe, hét người đi xe máy dẹp vào cứ như đường nhà nó ấy. Còn thằng lái thì còi inh ỏi mà to nữa
- Nhiều ông coi tính mạng người khác như cỏ, xe thì to, Đi đến gần người khác mới hú một tiếng khủng khiếp. Phụ nữ, người cao tuổi gặp trường hợp này dễ cuống và ngã hoặc đâm vào xe khác lắm

Mong các thành viên OF và toàn thể anh em lái xe để ý tiếng còi của mình !

Nấm mỡ

Xe điện
- Còi cũng phải có văn hóa, nhiều chú hay còi lắm, cứ như là chỉ mỗi mình có xe.
- Xe khách đường dài toàn thằng nhà quê, ghét cái thằng lơ xe thò tay ra đập vào xe, hét người đi xe máy dẹp vào cứ như đường nhà nó ấy. Còn thằng lái thì còi inh ỏi mà to nữa
- Nhiều ông coi tính mạng người khác như cỏ, xe thì to, Đi đến gần người khác mới hú một tiếng khủng khiếp. Phụ nữ, người cao tuổi gặp trường hợp này dễ cuống và ngã hoặc đâm vào xe khác lắm

Cụ dậy cũng phải, dưng nhà cháu không thích mấy chữ bôi đỏ - ló đụng đến chính nhà cháu cụ ợ :^)

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Cụ dậy cũng phải, dưng nhà cháu không thích mấy chữ bôi đỏ - ló đụng đến chính nhà cháu cụ ợ :^)
Oh, Em cũng là nhà quê mà
Em không nói ai đâu, Bác đã bao giờ bị trường hợp đang đi xe máy, bỗng nhiên có xe khách lao tới và nghe tiếng quát tháo của lơ xe chưa?

Nấm mỡ

Xe điện
Oh, Em cũng là nhà quê mà
Em không nói ai đâu, Bác đã bao giờ bị trường hợp đang đi xe máy, bỗng nhiên có xe khách lao tới và nghe tiếng quát tháo của lơ xe chưa?
Nhắc chơi thui cụ.
Cái cụ hỏi thì ai đi đường chả bị cụ ui, nhứt là các tuyến đường phía Nam.

Azera3.8V6

Xe hơi
..ko biết các bác có tin ko???... khi em sang Osaka cùng 2 bác thăm chị em, trên đường từ sân bay Osaka về nhà chị tuyệt nhiên ko nghe một tiếng còi, bác tài nói bằng tiếng Nhật bảo "...ở đây chúng tôi ko dùng còi..."
...em chợt nghĩ văn hóa giao thông bên mình...:^):^):^)

Chỉnh sửa cuối:

anhldit

Xe tải
Nhà quê không để chỉ người nông thôn. Em thích dùng từ nhà quê để chỉ những cá nhân có thói quen khác thường, hợm; hoặc có những người ăn mặc bóng bẩy, sành điệu, đi xe đắt tiền, nhưng có những hành động trơ trẽn, khoe của.... Từ nhà quê đắt lắm các bác ạ:69:.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Văn Hóa " Còi" - cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng:77:

lastmem

Xe buýt
sao mấy ông xe to lại thích lắp còi to nhỉ ? tại sao không bắt xe cả nước lắp những loại còi có chỉ số tiếng ồn vừa đủ nghe như còi của xe con thôi, còi to để làm cái gì :102::102::102::102:

BlackHorse

Đi bộ
:102:Bá cáo các bác là còi to của mấy ông xe Hải phòng >> Lương yên đã ko ít nhiều lần làm ngã nhiều người trên cầu Chương dương vì giật mình :^) nên nhăc đến còi to là em di ứng lắm .

nesan

Xe đạp

Cụ nói đúng quá ạ, đúng là còi cũng cần phải có văn hóa ợ, đừng nói phụ nữ, ngay cả em đàn ông con trai nhưng gặp phải những chú đi matiz lắp còi xe tải, đến gần hú 1 phát nhiều quả giật cả mình ợ:77: Rồi còn đến khi chờ đèn đỏ , còn 2 đến 3 giây nữa mới chuyển sang xanh mà cứ còi loạn đi, có lần em đợi đúng đèn đỏ mới đi thì bị 1 chú 2b tạt đầu , may mà chắc tay :77: hãi quá giao thông VN:77:

anhtqus

Xe tải
đi dg, e ít khi dùng còi, trong thành phố thì ảnh hưởng đến nhiều ng, mà ít tác dụng, dg chật hẹp làm j còn chỗ tránh mà còi. dg cao tốc thì còi ít tác dụng, vì ng điều khiển phương tiện mà mình còi, coi như ko biết mình còi nó, nghĩ là thằng khác bị còi. e thường dùng nháy đèn, e thấy ai trong vùng nhận tín hiệu đèn thường nhận ra tín hiệu nhường đg.

aikibi

Xe hơi
Dù sao cũng đáng thương cho 1 mạng người bị cướp mất. Nhưng em vẫn thắc mắc đoạn chị Nhiễu giật mình lao vào giải phân cách ngã ra đường. Đi xe đạp mà chạy làm gì ra giữa đường để nghe tiếng còi xe giật mình lao vào giải phân cách?:ohmy: