[Thảo luận] Chết vì còi xe quá lớn.

vietran

Xe ba gác
Dân mình vừa bước từ ruộng lúa lên, mấy chú lái xe chở đất có chú ngày hôm qua vẫn còn cưỡi trâu, cứ phải từ từ thôi biết làm sao được.
Nước người ta văn minh xe hơi có cách đây gần 100 năm, mình mới được hơn chục năm.
Nhưng mấy cái thằng chở đất đường phạm hùng còi inh ỏi đã bị chỉ dùi cui vào mồm, có ngày ông phải bấm cho phát cho chừa hẳn đi:))

bonbanh

Xe buýt
Em cũng ghét mấy cái còi kêu to của mấy thằng xe tải, xe khách . Tội nghiệp cho chị Nhiễu quá

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Dù sao thì cũng cầu mong cho người xấu số được siêu thoát nhưng theo ảnh hiện trường thì lỗi đầu tiên có thể là do 2B chạy lần làn xe ô-to nên mới ra nông nỗi, hơn nữa em lấy làm lạ vì còi máy xúc thì làm sao mà kêu to bằng còi của bọn 15T, máy xúc không có hơi để chơi còi hơi, nhà báo viết cứ như là người đã khuất đội mồ sống lại kể cho nhà báo nghe ấy nhỉ????

Âu cũng là bài học cho những ai còn lấn làn.
Cái này em thấy chuẩn ạ, nếu ko lấn làn chắc cũng ko phải đến nông nỗi này, dù sao cũng phải chia buồn với gđ người xấu số mong linh hồn mau đc siêu thoát:77:

minh nho

Xe tải
ĐCM cái thằng 80NG-xxxx gì đấy em không nhớ, hôm qua em đang đi bình thường xi nhan xin rẽ rồi mà nó cứ đi đằng sau còi ầm ĩ, đường thì đông có đi nhanh được Đ đâu mà nó cứ cồi loạn lên còn ngay sau đít xe mình mà lúc đấy mình con đang đi 2b mới akay chứ, em tức quá liền quay lại chửi rất to, chắc là nó cũng nghe thấy. Nó mà không nghe thấy thì em còn tức hơn :mad::mad::mad:

BlankMan

Xe hơi
Đọc bài này em tưởng tượng ra rằng nạn nhân đi khá sát con lươn, nghĩa là có lấn làn, ông máy xúc thì không làm chủ tốc độ. Như vậy tai nạn gây ra do lỗi tổng hợp
Em cứ dự thế xem sao

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Các cụ muốn nghe còi thì ra đường Phạm Văn Đồng nhá , Xe tải nó thửa dàn kèn toàn 4-5 kèn dài 30cm lắp ngay trên bình hơi , ngang tai với 2B rất nhiều người bị giật mình ngã xe vì còi loại này rồi , lạ 1 cái mà trên đường PVĐ ngày nào các anh XxX cũng lập tổ đội để vẫy nhưng ko biết kẹp trong cái đăng kiểm ấy có khoản nào cho cái còi ko

dang_tim_xe

Xe điện
Ở nước ta không phải là không xử lý được về cái văn hóa bóp còi này. Chỉ là ở Hà Nội chưa thèm làm cái việc đó thôi, chả hiểu xxx nghĩ gì nữa. Chứ như ở Huế, các bác vào đó sẽ thấy: tất cả các xe khách, xe tải, v.v... đều phải lắp 2 loại còi, khi vào thành phố bật sang còi điện, ra ngoại thành được chuyển sang còi hơi, chú nào lơ mơ vi phạm là dính chưởng liền. Phải nghiêm khắc như vậy thì mọi chuyện mới yên. Giờ đây vào Huế, thực sự yên tĩnh. Em chả hiểu ở Hà Lội sao lại không làm cái việc cực kỳ hay và hiệu quả ấy. Hay vì nếu cứ bắt chặt thì xxx không kiếm thêm được???:102::102::102::102:

KenKen

Xe tải
Một cái chết quá thương tâm!

kieninlove

Xe tăng
Nhiều quả đi đường bám sát xe máy đằng trước gặp phụ nữ, cụ già là nhà em ko giám bóp còi, ghê lắm :77: Toàn phải bóp từ xa :102:

Matizcoi

Xe cút kít
Còi hở, muôn thuở rùi, tụi HD Việt Nam còn cho chỗ bấm còi lên trên xi nhan, mựa ló chứ, coi dân mình ngu học đây mà ... :102::102::102:

Slowly

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân,chắc đi nhanh không làm chủ tốc độ đây

Gap373

Xe điện
Dạo này tai nạn toàn phụ nữ nhỉ:^):^):77:

kochino

Xe tăng
ĐCM cái thằng 80NG-xxxx gì đấy em không nhớ, hôm qua em đang đi bình thường xi nhan xin rẽ rồi mà nó cứ đi đằng sau còi ầm ĩ, đường thì đông có đi nhanh được Đ đâu mà nó cứ cồi loạn lên còn ngay sau đít xe mình mà lúc đấy mình con đang đi 2b mới akay chứ, em tức quá liền quay lại chửi rất to, chắc là nó cũng nghe thấy. Nó mà không nghe thấy thì em còn tức hơn :mad::mad::mad:
bác giống em , hôm em đi xe máy từ phạm ngọc thạch ra đến Trần Khát chân, từ cuối đường phạm ngọc thạch em đa nghe thấy có thằng nó còi tin tin tin , không phải còi hơi ạ còi nó nghe rất là ngứa tai, lúc đầu em đi gọn vào trong để cho nó lên mà nó không chịu lên , em đã đi rất chậm rồi , hóa ra thằng điên đây ( nó lái con ỉn taxi MaiLinh) nó bấm còi theo cảm hứng ạ , dọc 1 đường từ Phạm Ngọc Thạch ra đến Trần Khát Chân cứ 10m là nó lại tin tin tin em ức hộc máu mồm, đến đoạn đèn đỏ ở Đại Cồ Việt - Phố Huế, em đứng sát cạnh nó , nó đứng ở ngay đầu luôn , đèn đỏ mà nó vẫn cứ tin tin , mà nó lại đi như con rùa bò ý , bực mình không thể tả được , em mà có khẩu súng em làm cho nó phát cho bõ tức , cái loại vô văn hóa :102:

CIVIC 30M

Xe buýt
Dù sao thì cũng cầu mong cho người xấu số được siêu thoát nhưng theo ảnh hiện trường thì lỗi đầu tiên có thể là do 2B chạy lần làn xe ô-to nên mới ra nông nỗi, hơn nữa em lấy làm lạ vì còi máy xúc thì làm sao mà kêu to bằng còi của bọn 15T, máy xúc không có hơi để chơi còi hơi, nhà báo viết cứ như là người đã khuất đội mồ sống lại kể cho nhà báo nghe ấy nhỉ????

Âu cũng là bài học cho những ai còn lấn làn.
Cụ trách oan nhà báo rồi, máy xúc này là máy xúc bánh lốp, phanh lốc kê, thì cụ bảo có hơi không?

Nấm mỡ

Xe điện
:mad: Nhà em ở gần đường, toàn những xe 3 chân, 4 chân nó chạy ầm ầm, còi thì thôi rồi. nhiều đêm thằng cu nhà em đang ngủ khóc ré lên vì tiếng còi của chúng nó. Bực lắm nhưng k biết làm gì, chẳng nhẽ lại thủ vài cục gạch cho bõ tức. Em chỉ ước rằng mình có quyền túm đầu chúng nó gí vào cái còi cho 1 phát, em cam đoan nó như con gà bị ném hòn sỏi vào đầu, đơ đơ cho chết cụ chúng nó đi. :mad::mad::mad:
Thảo lào cụ lấy nick là Đòn Còi :21:

Chung quy vưỡn là văn hóa còi :77: Chia buồn với gia đình nạn nhân :77:

Không chỉ 4B còi vớ vỉn, nhà cháu thi thoảng vưỡn thấy 2B lắp còi to kinh hoàng. Có hôm nhà cháu chạy trời tối đường 32, nghe tiếng còi inh tai mờ nhìn gương hậu chỉ thấy đèn 1 chú 2B đâm lo cứ phải dòm đi dòm lại, sợ có chú tải nào cháy pha :77: