[Thảo luận] Chết vì còi xe quá lớn.

VinhCivic

Xe tăng
Đang đi trên đường, chị Nhiễu giật bắn mình bởi tiếng còi phát ra từ chiếc xe máy xúc đang chạy sát phía sau. Tiếng còi khá to làm chị luống cuống lao vào con lươn, té ngang đường. Đúng lúc này chiếc xe máy xúc lao tới…

Vụ tai nạn thương tâm xảy ra vào lúc 8 giờ 30 phút sáng nay, tại đầu cầu Rạch Cây (lý trình Km 3 + 900), trên đại lộ Đông Tây, quận 6, TPHCM. Nạn nhân được xác định là chị Nguyễn Thị Nhiễu (51 tuổi, tạm trú ấp 2, xã Tân Kiên, huyện Bình Chánh).​

Một số người chứng kiến vụ tai nạn cho biết, chị Nhiễu đang chạy xe đạp từ hướng Bình Chánh vào trung tâm thành phố, khi đến địa điểm trên thì có chiếc xe máy xúc mang BKS 60-LA 0245 chạy tới sát phía sau.

Tài xế bấm còi inh ỏi để “dẹp đường”. Khoảng cách quá gần cộng với tiếng còi quá to khiến chị Nhiễu giật mình, luống cuống lao vào con lươn ngăn cách trên đại lộ Đông Tây, ngã ra đường. Đúng lúc đó chiếc máy xúc chạy tới, cán qua người khiến chị Nhiễu tử vong tại chỗ.

Tại hiện trường, thi thể chị Nhiễu nằm đè lên chiếc xe đạp; xung quanh vương vãi đầy cơm và đồ ăn của chị mang đi làm để ăn buổi trưa. Ngay sau khi gây tai nạn, tài xế xe máy xúc đã rời khỏi hiện trường.

http://dantri.com.vn/c20/s20-352979/mot-phu-nu-mat-mang-vi-tieng-coi-xe-may-xuc.htm

Nói thật với các cụ em cũng rất dị ứng với cái loại còi xe kiểu này.
Đi đường mà gặp mấy ông Tung Của - Thaco - cuulong bóp còi thì thôi rồi, nhất là mấy mợ ở quê "đường ta ta cứ đi" mà gặp cái còi này thì 10 phần ngã 9.
ĐÚng là văn hóa còi xe ở ta cũng phải đưa vào luật các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

beck_vn

Xe tăng
thưa cụ là văn hóa còi ở ta cũng đã ở trong luật giao thông khá lâu rồi ạ
nhưng đa phần là văn hóa còi thôi:77::77:

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Em cay mấy vụ xe khách, xe tải cứ vừa chạy đúng đến cạnh chị em (nhất là mấy em xinh tươi) mà bấm còi inh ỏi, bấm còi xong còi quay ra cười phớ lớ nữa. :mad:

Dù sao thì cũng cầu mong cho người xấu số được siêu thoát nhưng theo ảnh hiện trường thì lỗi đầu tiên có thể là do 2B chạy lần làn xe ô-to nên mới ra nông nỗi, hơn nữa em lấy làm lạ vì còi máy xúc thì làm sao mà kêu to bằng còi của bọn 15T, máy xúc không có hơi để chơi còi hơi, nhà báo viết cứ như là người đã khuất đội mồ sống lại kể cho nhà báo nghe ấy nhỉ????

tiếng còi quá to khiến chị Nhiễu giật mình
Âu cũng là bài học cho những ai còn lấn làn.

VinhCivic

Xe tăng
thưa cụ là văn hóa còi ở ta cũng đã ở trong luật giao thông khá lâu rồi ạ
nhưng đa phần là văn hóa còi thôi:77::77:
Vân! ý em là nên có quy định cấm tất cả các loại còi hơi có âm thanh chói... có khả năng gây giật mình cho người tham gia giao thông

hieuhic

Xe điện
Vân! ý em là nên có quy định cấm tất cả các loại còi hơi có âm thanh chói... có khả năng gây giật mình cho người tham gia giao thông
Cái này cũng có qui định rồi <???db nhưng đếch có ai kiểm tra cái này vì chẳng kiếm đc xu nào nên chăng ai làm.

nhatminhsm

Xe buýt
Luật GT đã quy định về việc dùng còi đối với các phương tiện giao thông rồi mà cụ,như văn hóa dùng còi ở Vịt thì lại là vấn đề còn nhiều nan giải lắm cụ ạ...:77::77::77:

caisua

Xe lăn
Khi nào các bác ra đường cao tốc bóp còi mỏi tay mà cái xe máy với mũ bảo hiểm vẫn chạy ì ì tại làn của các bác thì cũng bức xúc ko kém. Vấn đề làn đường cũng rất đáng bàn.

DON COI

Xe tải
:mad: Nhà em ở gần đường, toàn những xe 3 chân, 4 chân nó chạy ầm ầm, còi thì thôi rồi. nhiều đêm thằng cu nhà em đang ngủ khóc ré lên vì tiếng còi của chúng nó. Bực lắm nhưng k biết làm gì, chẳng nhẽ lại thủ vài cục gạch cho bõ tức. Em chỉ ước rằng mình có quyền túm đầu chúng nó gí vào cái còi cho 1 phát, em cam đoan nó như con gà bị ném hòn sỏi vào đầu, đơ đơ cho chết cụ chúng nó đi. :mad::mad::mad:

Khi nào các bác ra đường cao tốc bóp còi mỏi tay mà cái xe máy với mũ bảo hiểm vẫn chạy ì ì tại làn của các bác thì cũng bức xúc ko kém. Vấn đề làn đường cũng rất đáng bàn.
Vâng!!!! Bóp mỏi tay còn không tránh chứ chưa nói đến không bóp, em cũng dị ứng với cái kiểu hay bóp còi trong thành phố nhưng ngặt nỗi không bóp thì không thể đi!!! Tây nó bảo xe ô tô ở Tây nó chạy bằng nhiên liệu còn xe ô tô ở Ta thì chạy bằng còi, em thấy Tây nó nói cũng có lý!!!

:mad: Nhà em ở gần đường, toàn những xe 3 chân, 4 chân nó chạy ầm ầm, còi thì thôi rồi. nhiều đêm thằng cu nhà em đang ngủ khóc ré lên vì tiếng còi của chúng nó. Bực lắm nhưng k biết làm gì, chẳng nhẽ lại thủ vài cục gạch cho bõ tức. Em chỉ ước rằng mình có quyền túm đầu chúng nó gí vào cái còi cho 1 phát, em cam đoan nó như con gà bị ném hòn sỏi vào đầu, đơ đơ cho chết cụ chúng nó đi. :mad::mad::mad:
Điều này thì em nhất trí với bác 100% :^):^)

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nạn nhân đi xe đạp, chở khá cồng kềnh, khả năng đang đi trên làn xe cơ giới, chưa chắc đã phải là ngã do còi máy xúc ( E chưa thấy cái máy xúc nào còi to đến vậy ! ) ---> có thể máy xúc oan gia.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Nhà cháu chỉ muốn có cái thiết bị gì gắn vào cái 2 bánh, khi nào nó bóp còi, mình bóp giả cái nó cháy còn luôn cho bõ ghét.
Em thấy còi beng beng vào tai người ta là VÔ VĂN HÓA hết sức. Kể cả các cụ có tức 1 thằng nào đó, không phải 1 mình nó đc nghe.

xherox

Xe điện
máy xúc là máy chuyên dụng để lao động trong các công trường,rất ít khi đi đường như xe dân dụng thì nó lắp còi to đến mức khiến người khác giật mình ngã xe như thế em nghe ko thuận tai lắm :^) Còi to phải gặp mấy chú 3 chân,và nhất là cái loại conteiner với mấy cái còi dài cỡ 1m,ống to như bắp tay Lý Đức,em nhiều khi hạ kính,đi trước bị chúng nó đi sát đít bóp còi mà còn giật nảy mình chứ đừng nói đến dân tình đi đường :mad:
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân :77:

Carens2009

Xe điện
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân,kô biết còi to hay không cái tội không làm chủ tốc độ cũng chết

Dark_KnightTL

Xe máy
Sao em nhìn mãi chả thấy chị xe đạp đi vào làn của xe máy xúc tí nào nhỉ, vị trí xảy ra tai nạn như trên hình là sát phía bên phải đường hơn chứ các bác, đầu con máy xúc sau khi đâm lại có hướng ra phía giải phân cách giữa đường, nên theo em con máy xúc mới là đi sai làn. Bác nào thạo nhìn ảnh giải thích hộ em với:102:.

Google

Xe tăng
Dù sao thì cũng cầu mong cho người xấu số được siêu thoát nhưng theo ảnh hiện trường thì lỗi đầu tiên có thể là do 2B chạy lần làn xe ô-to nên mới ra nông nỗi, hơn nữa em lấy làm lạ vì còi máy xúc thì làm sao mà kêu to bằng còi của bọn 15T, máy xúc không có hơi để chơi còi hơi, nhà báo viết cứ như là người đã khuất đội mồ sống lại kể cho nhà báo nghe ấy nhỉ????

Âu cũng là bài học cho những ai còn lấn làn.
Cụ dạy phải, em cũng chưa nghe thấy còi của máy xúc bh:^)
Nhưng xe khách liên tỉnh và hung thần thì em kinh hồn luôn ... giờ còn có mấy thằng xe rác cũng đú theo ...

codam

Xe hơi
Suy cho cùng, nếu bóp còi 1 cái mà xe máy dẹp về đi đúng làn đường thì chả ai cần lắp còi to làm gì. Còi to còn chả tránh, còi bé thì bóp mỏi tay cũng vẫn lừ lừ trc mặt, ức ko còn gì bằng :D

VinhCivic

Xe tăng
Em chỉ có suy nghĩ thế này: Nhiều khi mình bóp còi mỏi tay mà các mợ các mẹ không tránh... Thực ra kô phải là họ không tránh mà là có rất nhiều lý do:
- chở nặng nên phải từ từ mới tránh được.
- đường đông, các xe còi loạn xạ nên mất tập trung.
- Người dân lao động từ Quê ra TP nên ý thức tham gia giao thông và hiểu biết luật GT chỉ ở mức kém.
- Do mải lo chuyện làm ăn, phân tán tư tưởng khi tham gia giao thông.
(bản chất là không phải cố tình nghênh ngang mà là thiếu hiểu biét nên khi có tiếng còi to là hoảng dẫn đến tay lái loạng choạng) nên em muốn nói với các cụ là:
Gặp trường hợp những 2 lúa tham gia giao thông, các cụ chúng ta là những người tạm gọi là hiểu luật hơn lại xuất phát từ phía sau họ thì nên nhường nhịn, tránh họ 1 chút, nếu còi xe to quá thì nên bóp xa xa để có gì còn có thời gian xử lý. (em ví dụ thế này khô biết có cụ nào chửi em không nhé: Nếu cụ về đường làng cụ gặp trâu - bò - chó - ngựa... các cụ còi hay tránh nó. Ví người với con vật thì náo quá nhưng con người cũng là 1 loại động vật. nhưng là động vật cao cấp biết suy nghĩ nhưng từ CON vẫn đứng trước từ NGƯỜI các cụ nhỉ.
Mong các cụ nhẹ tay với em:77::77::77: