[Funland] Chém gió chuyện mua nhà chung cư bị lỗ kinh khủng

cuncon

Xe điện
Madarin cao thế thì cụ bảo chị cụ bán ngay đi ạ :)
Mandarin là chung cư duy nhất (theo e biết) bàn giao đã lâu và giá tăng lên rất nhiều;, và chưa có xu hướng dừng lại
2012 e dc mời mua giá 28,5 xây thô; giờ bét nhất cũng 45 cụ ah

yourdalink

Xe container
Mái ấm ko phải khái niệm vật chất cụ ơi.
Đi thuê đôi khi còn ấm hơn nhiều việc mua trả góp.
Đi thuê hay chứ. Con học đâu nhảy đến thuê gần đấy, ok luôn.
Đấy là quan niệm cá nhân cụ ơi. Với em thì để có mái ấm thì phải có sự ổn định, nay đây mai đó khó có thể coi là ổn định, chưa kể ngôi nhà là nơi chất chứa nhiều kỷ niệm, nhất là với con trẻ.

dinhnh87

Xe tăng
Em nghĩ Hà Thành plaza làm gì có giá 30m. Chung cư mạn ngoài đường vành đai 3 giá còn tầm 30, vị trí như Hà Thành plaza em nghĩ không có giá dưới 35. Năm 2011 thì mua chung cư hay nhà đất đều lỗ thôi. Em có cu em họ năm 2011 vì ít tiền cũng mua mảnh đất xa tít, giở ở chả được, bán chả xong nên để cho cỏ mọc.
28tt bán còn chả ai mua, khác j cái nhà tập thể

F.I.A.T

Xe điện
Đầu tư, làm ăn mà biết trước được thì xã hội này làm gì còn ai nghèo đâu cụ.

Mua đúng lúc đỉnh thì chịu rồi.

pisces_hn

Xe container
Nhà nào chẳng khấu hao, nhà em bé tẹo 3 tầng giờ chỉ sơn lại cũng mất 4 50tr.

seven_up

Xe hơi
Em chỉ thuê nhà thôi, không mua nổi chung cư ạ!:((

dinhnh87

Xe tăng
Thực ra thì đến thời điểm hiện tại không còn sốt chung cư nữa. Sẽ rất ít. Chỉ có những chung cư có đầy đủ các giá trị sống mới giữ và tăng giá dần. Hãy nhìn Mandarin Garden làm ví dụ: chất lượng nhà tốt, vị trí tốt, quần thể xung quanh tiện ích đầy đủ. Những dự án như thế này sẽ là cái phễu, hút người giàu đến sinh sống chứ không phải 1 cái chung cư rách nát, ban quản trị chỉ lo bỏ tiền vào túi riêng, nhà ấm mốc dột... Thế nên nếu xđ đầu tư chung cư thì cửa ăn rất hiếm. Thực ra người mua Mandarin Garden lãi vì họ tung hàng khi cả thị trg đóng băng, đến giờ thị trg hồi phục nên mới ăn dày mà thôi. Còn thời điểm này mua chung cư đa phần là cắt lỗ hết vì cơ bản cung đã vượt xa cầu

Ac080

Xe tăng
Em đi dọc Tố Hữu đến Lê Trọng Tấn, dọc đường Hồ Tùng Mậu đến Nhổn nhìn thấy các chung cư tua tủa thế không biết bán bao giờ hết được.
Hà Nội thời nay không còn là địa điểm thu hút người có tiền từ các tỉnh như trước nữa. Cứ có tiền em ở quê, xây biệt phủ, nhà sàn, ao cá, cầu treo, nhà thờ, ... Các cụ ở Hà Nội chỉ có nhìn mà phát thèm.

Love4ever

Xe hơi
Chúc mừng chủ nhà đẩy hàng năm 2011 được giá.
Thời điểm đấy nhà em cũng xây nhà, các công ty cung cấp thang máy, nhôm kính, vật liệu ... đang ôm mồm vì các dự án bds đang đóng băng.
lãi suất ngân hàng lên hơn 20% / năm.
bán 11 tỷ , ai người ta mua.

còn chủ mới, mua 6.3 tỷ nhà mới tinh, ở 3 năm nay rao 7 tỷ chưa có người mua, ko có nghĩa là phải cắt lỗ.
nếu bán được thì chứng tỏ nhà đất giữ giá.

6.3 tỷ cho diện tích sử dụng khoảng 200m2 ở trung tâm thì quá tốt cụ ah. Nhà chung cư cùng diện tích cũng từng ấy tiền, Royal thì còn cao hơn.
Mà bán thì CC mất giá hơn,

nhà đó, nếu ở 3 tầng trên, cho thuê 2 tầng dưới, vẫn ra được ít tiền, mà vẫn được ở.
Chung cư đã ở thì thôi khỏi , mà còn phải nộp tiền sâu hàng tháng tầm 3 triệu nữa
Thứ nhất, chủ nhà đầu tiên để không miếng đất, chỉ có cái nhà cấp 4, không ở cũng chẳng cho thuê được, vì cần tiền kinh doanh nên mới bán
Đội lướt sóng sau khi xây xong căn nhà này, còn định mua 1 miếng nữa ở phía ngoài khoảng 70m mà trả chủ nhà 11tỷ nhưng chủ nhà không bán, nếu bán thì đội này chắc còn cắt lỗ sớm hơn nữa cơ.
Thứ hai, ý của em đơn giản là dân chuyên nghiệp đôi khi cũng ngã sấp cả mặt, chả biết thế nào đâu. Buôn bán phải có cái duyên, số đỏ nữa thì ăn đủ

7usd

Xe điện
Mandarin là chung cư duy nhất (theo e biết) bàn giao đã lâu và giá tăng lên rất nhiều;, và chưa có xu hướng dừng lại
2012 e dc mời mua giá 28,5 xây thô; giờ bét nhất cũng 45 cụ ah

Mipec bên Long biên nữa cụ à

be bư

Xe ngựa
Em đi dọc Tố Hữu đến Lê Trọng Tấn, dọc đường Hồ Tùng Mậu đến Nhổn nhìn thấy các chung cư tua tủa thế không biết bán bao giờ hết được.
Hà Nội thời nay không còn là địa điểm thu hút người có tiền từ các tỉnh như trước nữa. Cứ có tiền em ở quê, xây biệt phủ, nhà sàn, ao cá, cầu treo, nhà thờ, ... Các cụ ở Hà Nội chỉ có nhìn mà phát thèm.
cứ có tiền là em mua biệt thự ven biển ở cho sướng thằng người , nhưng cứ có tiền là mục tiêu phấn đấu cả đời cũng ko đc đấy

091090098

Xe điện
hạ tầng càng phát triển thì chung cư càng mất giá. Vì Hà Nội SG khác Singapore là có quỹ đất bổ sung ở ngoại ô

có thể dễ dàng phát triển các khu chung cư ra bán kính ngày càng rộng hơn tính từ lõi, ví dụ như Ecopark hay Mê Linh..., mà người dân vẫn có thể nhanh chóng di chuyển tới.

Nhà đất trung tâm thì không sinh sôi nảy nở được, việc chồng tầng cũng sẽ muôn vàn khó khăn, sẽ trở thành trung tâm cho khách du lịch, vãng lai ..
giống như mọi quốc gia khác trong và ngoài khu vực. Do đó giá sẽ giữ rất tốt, ko muốn nói là sẽ tăng.

Có thể, một ngày nào đó, các cư dân vùng lõi cũng sẽ mua 1 căn hộ chung cư hoặc liền kề, nhà đất ở ngoại ô, với giá rẻ hơn lại còn trả góp, để ở. Còn nhà vùng lõi thì họ sẽ kiếm lợi từ nó.