Chém cả Interpol

calvin_klein

Xe tải
trong mấy nước đông nam á e thấy taxi của Sing là quy củ nhất, còn Thailand với Malaysia thì taxi lộn xộn lắm, nhất là thailand. Việt Nam ít nhất vẫn đỡ hơn thằng thai va malay

Bóng Chày

Xe lừa
E thì thấy tranh thủ hoàn cảnh để lừa lẫn nhau, bóp chẹt của người việt chúng ta đã được nâng tầm thành nghệ thuật. Theo em chúng ta có thể bàn theo hướng giảm thiểu nó.
Ví dụ em hay lên đỗ xe trước cửa sân bay rồi có chú xe ôm cõng em sang sân bay. Gửi cả ngày đêm chỉ mất 40k, vậy mà các chú luôn đòi 20k cho 3 phút xe ôm! Hôm rồi em đỗ xe xong thì mưa to, thế là có chú taxi việt thanh theo vào bãi mời em lên xe chở sang cảng. Em cảm động bảo sao có người tốt thế. Sau 2 phút lái sang sân bay, chú thản nhiên đòi 80k! Lần ở bk em chửi te tua thằng lái taxi nhưng ở việt thì em chịu, thầm chửi mình ngu và móc tiền trả.

Còn nội bài và airport taxi thì lần nào về đến sân bay em cũng phải nói rõ ràng nơi đến và thống nhất với em cầm bộ đàm cũng như chú lái xe giá cả. Vậy mà lái xe luôn tìm lý do để cướp thêm lúc 2 chục, lúc 5 chục!!! Chả lẽ sự nghèo khó đã biến con người việt nam thành những nỗi nhục trong mắt chính đồng bào của mình? Em đi cũng nhiều nhưng quả thực vụ độc quyền taxi là cái vớ vẩn nhất việt nam, là sản phẩm quái thai nhưng ko chịu chết xuất phát từ một số cái đầu quái thai của một thế hệ quái thai do một cơ chế quái thai đẻ ra! Cứ bỏ độc quyền xem chất lượng phục vụ của taxi ở sân bay ra sao!!! Còn việc quản lý bến bãi là trách nhiệm của sân bay. Các nước văn mình hầu như đều hợp đồng công ty tư nhân (mà bọn tư bản thúi thì toàn cty tư nhân) làm quản lý sân bay nên chất lượng bến bãi luôn ko phải phàn nàn! Lúc khác em luận taxi sân bay Thái và Mã và Khựa với cụ sau.

Em công bố chuyện này để các cụ thấy chẳng qua nó động chạm nhục nhã quốc thể nên xxx mới truy tìm ráo riết. Còn bọn cướp ngày đội lốt taxi ăn hiếp bà con đồng bào hàng ngày hàng giờ thì có bao giờ được xxx bảo vệ??? Em đã tự hứa ko sử dụng các hãng taxi sân bay tối đa có thể! Mong các cụ hãy nắm tay OF để cho bọn taxi sân bay mất dậy biết thế nào là sức mạnh cộng đồng: TẨY CHAY CÁC LOẠI TAXI SÂN BAY Ở NỘI BÀI. TẨY CHAY TAXI DÙ!!! CHỈ SỬ DỤNG TAXI CÁC HÃNG UY TÍN. chỉ có sức mạnh cộng đồng mới trừng phạt thích đáng bè lũ xấu xa làm nhục chính đồng bào trên chính quê hương mình.

qkace nói:
Vụ này chắc các bác BCA cay mũi vì hội nghị Interpol lại bị thằng taxi ném đá nên mới kiên quyết đấu tranh, truy bắt tội phạm. Chứ hàng ngày nên Nội Bài hàng chục ông taxi dù vẫn lượn lờ bắt khách, người bị hại không trình báo thôi chứ có khi chúng nó cũng lừa khối người. Mà cái thằng taxi cũng ngu, nghe thấy báo đài nói thì ra đầu thú trả lại tài sản ngay, có khi chỉ bị phạt hành chính. Lại còn đầu tư tiền mua vé vào Dak Nông, giờ được bay miễn phí ra HN nhưng phải nôn ra bằng hết lại thêm mấy quyển lịch.

Mà nhiều bác cứ nâng cao quan điểm thể diện quốc gia với lại nhục nhã này nọ. Theo em các bác cứ bình tâm mà tập trung vào sản xuất kinh doanh, chẳng phải lo gì cho thể diện quốc gia đâu. Chuyện lừa đảo kiểu này nó diễn ra hàng ngày khắp nơi trên thế giới ý mà. Em kể các bác nghe chuyện của em: năm 2005 em sang Bắc Kinh, xuống sân bay lên tót taxi về đến khách sạn thì thằng taxi in ra cho em cái bill giá 680 tệ, trong lúc đó khoảng 800 tệ / 100usd. Do nó chỉ nói tiếng Tàu mà em không biết gì nên em lắc đầu quầy quậy. Nó lúi húi in cho cái bill khác 350 tệ. Em vẫn lắc đầu và đưa nó 100 tệ. Thấy 100 tệ thì đến lượt nó lắc đầu. Em kiên quyết nhưng thấy nó mè nheo quá nên đưa thêm 20 tệ, thế là nó "nỉ hảo" lấy hành lý cho em rồi cút. Mấu chốt là ở chỗ trước khi đi thì bọn bên đó đã dặn em là taxi chỉ có 80 - 100 tệ từ sân bay về đến khách sạn thôi. Nên em mới quyết liệt, chứ không đã trả đủ nó 680 tệ ngay từ nốt nhạc đầu tiên rồi. Bây giờ mới chớ trêu, em quên không lấy bill 120 tệ~X( Thôi đành thanh toán với công ty cái bill 350 tệ vậy, công ty thanh toán luôn#:-s Em ăn ra 230 tệ, được gần nửa cái:o). Lúc đó em mới thấy mình ngu là còn giữ cái bill 680 tệ mà không mang ra dùng, có phải là được nguyên 1 cái không[-X
Sent from my iPhone using Forum Runner