[Funland] Chelsea mùa giải 2023 - 2024: Năm Boehly thứ Hai

bmt1986

Xe tăng
Chel nhả hàng cho MC, Pháo đần mà éo nhả cho MU nhỉ cay thật. :))

Phuha18

Xe tăng

josémourinho

Xe máy
Không phải chỉ Chelsea, giờ đâu cũng thế thôi cụ. Đá bóng cũng là cái nghề; tình yêu, cổ động viên, thậm chí cả danh hiệu không quan trọng bằng lương bao nhiêu, thu nhập bao nhiêu...
không rõ là bản hđ mới lương cu cậu được bao nhiêu.Chứ e thấy cu cậu cày ải như vậy mà lương chưa bằng 1/2 của mấy thằng lươn lẹo kể cũng bất công :D

Phuha18

Xe tăng
không rõ là bản hđ mới lương cu cậu được bao nhiêu.Chứ e thấy cu cậu cày ải như vậy mà lương chưa bằng 1/2 của mấy thằng lươn lẹo kể cũng bất công :D
Ngoài lương bổng cậu em còn muốn làm core player trong đội hình, mà Poch cũng như BLĐ không cam kết nên cậu em càng quyết tâm ra đi

Phuha18

Xe tăng
Kalidou Koulibaly chính thức quấn khăn:

Phuha18

Xe tăng
🚨🔴 | 𝐇𝐄𝐑𝐄 𝐖𝐄 𝐆𝐎: 𝐌𝐚𝐬𝐨𝐧 𝐌𝐨𝐮𝐧𝐭

Manchester United agree £60m package deal for Mason Mount with Chelsea — it’s done, here we go! ✨

Personal terms agreed weeks ago and face to face talks between clubs made it clear: the agreement is done.

Mount becomes Utd player — they NEVER left the race.

(@ Fabrizio Romano)

Phuha18

Xe tăng
Chelsea đã bán được được một cơ số cầu thủ, thu về số tiền không nhỏ, giải phóng một đống quỹ lương, giờ thì thoải mái đi mua sắm rồi.
Em là em vẫn tin tưởng ở cụ Boehly này.
Chỉ còn 1 ngày nữa Poch sẽ chính thức tiếp quản Chelsea...

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đợt này chelsea đang thanh lọc đội hình ông nào lương cao là cho vào tầm ngắm còn tay Linh mông cong nữa đi dc thì đẹp ông này đen vkl bao năm đá ở Mc pep k tài nào ngóc đầu lên đc, vừa đi phát VĐ luôn. Đáng ra phải ký tiếp với rudiger và mout này từ khá lâu rồi nhưng Giai đoạn chelsea bị anh lợn tịch thu clb nên chẳng ai care, sau này thi deal lương mout hơi thấp nó chả đi

Phuha18

Xe tăng
Đợt này chelsea đang thanh lọc đội hình ông nào lương cao là cho vào tầm ngắm còn tay Linh mông cong nữa đi dc thì đẹp ông này đen vkl bao năm đá ở Mc pep k tài nào ngóc đầu lên đc, vừa đi phát VĐ luôn. Đáng ra phải ký tiếp với rudiger và mout này từ khá lâu rồi nhưng Giai đoạn chelsea bị anh lợn tịch thu clb nên chẳng ai care, sau này thi deal lương mout hơi thấp nó chả đi
Đợt này đang chạy KPI công bằng tài chính trước 30/6, nên ưu tiên những cầu thủ bán được giá cao/cây nhà lá vườn trước, rồi mới đến Luka-trym, Linh,...

duongqua

Xe container
Linh, Ku, Hudson-odoi, rồi mấy ông mà hay cho mượn hàng năm cũng nên bán nốt, lấy tiền mua hẳn hàng ngon hàng xịn hẳn như real với bayer nó hay mua, chứ toàn mua lởm khởm phí tiền lắm.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tiếc nhất là Kante. Cầu thủ đá tuyệt hay ở vị trí TV trụ giống như 3 mùa giải đầu tiên khi về Chel. Nói Kante ko phù hợp với Pochet là ko đúng vì anh là mẫu cầu thủ phù hợp với mọi HLV.

Bây h hàng tiền vệ của Chel toàn là U21, 22.

Chauthanh11

Xe điện
Em thấy tiếc nhất là Kante. Cầu thủ đá tuyệt hay ở vị trí TV trụ giống như 3 mùa giải đầu tiên khi về Chel. Nói Kante ko phù hợp với Pochet là ko đúng vì anh là mẫu cầu thủ phù hợp với mọi HLV.

Bây h hàng tiền vệ của Chel toàn là U21, 22.
Kante thì 2 mùa này đá đấm gì nữa ? Ngồi ngoài nhiều hơn đá bóng , và có vào sân thì cũng vật vờ .
Chiếc cúp C1 năm 2021 là mùa đỉnh cao cuối cùng của Kante rồi . Chel giờ làm sao kiếm được 1 ông đá trụ đẳng cấp mới được

josémourinho

Xe máy
Đợt này đang chạy KPI công bằng tài chính trước 30/6, nên ưu tiên những cầu thủ bán được giá cao/cây nhà lá vườn trước, rồi mới đến Luka-trym, Linh,...
đợt này thanh lọc gần như cầu thủ dưới thời của Abra cụ nhỉ.Sắp tới cầu thủ trẻ rất nhiều và đều được mua về dưới thời Tob

Phuha18

Xe tăng
Linh, Ku, Hudson-odoi, rồi mấy ông mà hay cho mượn hàng năm cũng nên bán nốt, lấy tiền mua hẳn hàng ngon hàng xịn hẳn như real với bayer nó hay mua, chứ toàn mua lởm khởm phí tiền lắm.
đợt này thanh lọc gần như cầu thủ dưới thời của Abra cụ nhỉ.Sắp tới cầu thủ trẻ rất nhiều và đều được mua về dưới thời Tob
Đang thay máu hết rồi cụ ạ, tư cách lãnh đạo đến cầu thủ. Mua được Caicedo với thêm 1 tiền đạo ngon nữa là tạm ổn rồi

LeoMessi85

Xe buýt
Đang thay máu hết rồi cụ ạ, tư cách lãnh đạo đến cầu thủ. Mua được Caicedo với thêm 1 tiền đạo ngon nữa là tạm ổn rồi
E nghĩ đập đi xây mới ntn chắc 2-3 năm tới may ra có được vé C1 😄

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Em nghiêm túc hỏi các cụ là fan Chel: các cụ thấy ai thực sự phù hợp với Chel ở vị trí tiền vệ trụ?

Hay là cứ Cedo, Cedeo gì đó? Theo trend truyền thông?

Thử ngẫm mà xem, trong số các cụ ai đã dõi theo Carragher ? Đặc biệt là thời kỳ đỉnh cao lúc cho mượn ở Crystal? Có thể nói 100 người như một đều khẳng định rằng Carragher thừa sức thể hiện ở Chel, ở MU hay thậm chí Real nọ kia. Một mình cân team là cụm từ hoàn hảo để miêu tả anh ấy ở Crystal. Nhưng….

Nhưng bóng đá mà, siêu sao trăm triệu usd khibra sân mà gặp cảnh 1 ông antifan nhổ nước bọt cái là trận đấu đó mất hết tinh thần, thậm chí bị thay người phút 46. Cái tinh thần, cái sự đẳng cấp nó ko bao h có được bởi sự luyện tập. Mà nó sinh ra trong bản thân mỗi con người.

Ceido đá hay lắm, tuyệt vời… nhưng Cu cu rê la cũng thế mà…

Tóm lại, em mong các fan Chelsea thực thụ đừng có Ceido hay Ceideo nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Phuha18

Xe tăng
Em nghiêm túc hỏi các cụ là fan Chel: các cụ thấy ai thực sự phù hợp với Chel ở vị trí tiền vệ trụ?

Hay là cứ Cedo, Cedeo gì đó? Theo trend truyền thông?

Thử ngẫm mà xem, trong số các cụ ai đã dõi theo Carragher ? Đặc biệt là thời kỳ đỉnh cao lúc cho mượn ở Crystal? Có thể nói 100 người như một đều khẳng định rằng Carragher thừa sức thể hiện ở Chel, ở MU hay thậm chí Real nọ kia. Một mình cân team là cụm từ hoàn hảo để miêu tả anh ấy ở Crystal. Nhưng….

Nhưng bóng đá mà, siêu sao trăm triệu usd khibra sân mà gặp cảnh 1 ông antifan nhổ nước bọt cái là trận đấu đó mất hết tinh thần, thậm chí bị thay người phút 46. Cái tinh thần, cái sự đẳng cấp nó ko bao h có được bởi sự luyện tập. Mà nó sinh ra trong bản thân mỗi con người.

Ceido đá hay lắm, tuyệt vời… nhưng Cu cu rê la cũng thế mà…

Tóm lại, em mong các fan Chelsea thực thụ đừng có Ceido hay Ceideo nữa.
Cụ ơi, cụ có xem mùa trước Conor đá như thế nào không cụ, mà cụ lại mong chờ nhiều ở cậu em này thế. Hơn nữa vị trí sở trường của cậu này cũng không phải là tiền vệ trụ. Conor đa năng, nhưng không quá tốt ở vị trí tiền vệ trụ, cái mà Chelsea đang thiếu.
Barkley và Lukaku cân team ở Everton, Drinkwater ở Leicester cũng thế, nhưng khi sang Chelsea thì cụ biết đó. Mua ngôi sao nó sẽ rủi ro thế đó, phù hợp thì sẽ rất tốt, còn không thì...
Còn cầu thủ chuyên nghiệp nếu bị ngoại cảnh chi phối quá nhiều, theo em thì đó không phải là cầu thủ tốt. Cụ có nhớ Chilwell, mỗi lần Chel đá với Leicester trên King Power, là bị cả cái SVĐ nó la ó, mà cũng xuống tinh thần thì xin nghỉ đá luôn ạ?

coquay

Xe container
E thấy chel mất đi bản sắc của CLB rồi bảo nhiêu công thần lần lượt ra đi, e cảm giác ông chủ mới này muốn thay máu luôn bỏ hết những gì ở đời chủ tịch cũ

Phuha18

Xe tăng
E thấy chel mất đi bản sắc của CLB rồi bảo nhiêu công thần lần lượt ra đi, e cảm giác ông chủ mới này muốn thay máu luôn bỏ hết những gì ở đời chủ tịch cũ
Không phải cảm giác mà đúng là thế mà cụ. Cách vận hành mới, chính sách mới, ai nghe thì ở lại, ai lệch sóng thì đi.