[Funland] Chelsea mùa giải 2023 - 2024: Năm Boehly thứ Hai

Chauthanh11

Xe điện
Các cụ yêu Chè xanh có biết: Claude Makélélé người đạng nắm giữ kỷ lục chơi 13 trận bán kết Champions League, nhiều nhất từ trước đến nay. Anh ấy hiện nay đang làm cố vấn kỹ thuật cho Chelsea.
Makelele làm sao nhiều bằng CR7 được hả cụ ? CR7 có tới 21 lần đá các trận bán kết C1 cụ ạ :D
Ở Chel thì anh này còn sau cả Terry về số lần dự bán kết C1 nữa

Chỉnh sửa cuối:

Phuha18

Xe tăng
Trình Lampard chỉ đến thế không khá hơn được đâu . Lampard có nhiều cơ hội để thể hiện chứ đâu phải không có , từ Chel đến Eventon , Debry . Nghĩa là cầm quân đủ thể loại từ hạng nhất đến đội trụ hạng và dự C1 rồi nhưng cũng không có gì khả quan .
Các cầu thủ Anh hầu như làm hlv không ăn thua vì tư duy có phần vẫn bảo thủ , kém sáng tạo
Em thấy thành tích của Lampard cũng không hoàn toàn là tệ.
Cụ thử xem tình trạng của các đội khi Lampard tiếp quản và cuối mỗi mùa xem sao, đều là những kết quả khá tích cực.

Phuha18

Xe tăng
Chưa biết chừng anh thanh niên Lu-ka-ku đen quay lại Chè xanh thì lại lên hương
bt đến chè xanh từ thời viali,gulit nên xem ngoại hạng chỉ theo dõi mỗi club này,mà 30 năm qua thấy năm nay là năm tồi nhất,ko phải vi thành tích mà là vì 1 mớ hỗn độn,ko bt có cải thiện ko chứ năm sau ku đen nó về nó báo nữa là lại có thêm dv hài
Nghe đâu cậu em Ku sắp quấn khăn :D

hoangloclaptop

Xe hơi
Có lẽ Chel sẽ phải chịu lời nguyền trả giá các cụ ạ.

Cái tôi không chấp nhận nhất trong vụ cướp Chel là sự táng tận của chính quyền Anh đối với tình yêu Chel của Abramovich. Nó không khác gì cướp 1 đứa con trong tay người cha của nó, bán giá cao cho người khác, lại còn biện đủ mọi lý do "cao cả".

Sau khi Abra bị ép rời khỏi Chel, tôi vẫn cố xem vì Tuchel. Nhưng khi Tuchel đi và đặc biệt là sau mùa này, Chel sẽ ra khỏi tâm trí tôi. Không có gì chống lại đội bóng, nhưng cũng không còn lý do nào để tiếp tục yêu nó.
Từ ngày Ambramovic đi thì mình ko xem bóng đã anh nữa

hưvô

Xe lăn

Phuha18

Xe tăng
Sau quả biến bàn thắng thành cơ hội ở trận ck C1 thì quấn khăn cũng là 1 giải pháp cần tính đến cụ nhỉ
Quá đẹp cho cả Chelsea, Inter và Lukaku ấy cụ, có điều các cụ dầu mỏ có chịu chi không ấy chứ

hưvô

Xe lăn
Quá đẹp cho cả Chelsea, Inter và Lukaku ấy cụ, có điều các cụ dầu mỏ có chịu chi không ấy chứ
Anh Ku đen này em cũng ko khoái xem mấy, tỷ lệ hỏng ăn ở những bàn quan trọng xảy ra khá đáng tiếc, ko phải tự dưng có biệt danh "chân gỗ"

Phuha18

Xe tăng
Anh Ku đen này em cũng ko khoái xem mấy, tỷ lệ hỏng ăn ở những bàn quan trọng xảy ra khá đáng tiếc, ko phải tự dưng có biệt danh "chân gỗ"
Cậu này hậu đậu, tâm lý yếu; đá cho mấy đội làng nhàng thì có sức khỏe bù cho, nhưng đá cho đội lớn hoặc trận cầu lớn là hiện nguyên hình ngay :D

hưvô

Xe lăn
Cậu này hậu đậu, tâm lý yếu; đá cho mấy đội làng nhàng thì có sức khỏe bù cho, nhưng đá cho đội lớn hoặc trận cầu lớn là hiện nguyên hình ngay :D
Chè xanh giờ cứ tìm đc anh nào kiểu như voi rừng Drogba, cày ải tốt, đá lì lợm, dứt điểm tốt thì ngon.
Nhưng còn HLV Mauricio Pochettino ko biết mùa giải mới thi triển võ công ra sao.

Phuha18

Xe tăng
Chè xanh giờ cứ tìm đc anh nào kiểu như voi rừng Drogba, cày ải tốt, đá lì lợm, dứt điểm tốt thì ngon.
Nhưng còn HLV Mauricio Pochettino ko biết mùa giải mới thi triển võ công ra sao.
Đang có cậu em David Fofana cũng người Bờ Biển Ngà đó ạ, nhưng còn trẻ quá nên khả năng mùa này vẫn cho đi du học

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
🚨BREAKING | MOISES CAICEDO ĐÃ CHỌN CHELSEA

🔹Theo PV Florian Plettenberg, Bayern Munich đã từ bỏ ý định chiêu mộ Caicedo sau khi biết tiền vệ người Ecuador muốn tiếp tục thi đấu tại Anh.

🔹Arsenal cũng gần như từ bỏ thương vụ này để tập trung hoàn toàn vào Rice, Pháo Thủ chuẩn bị bid lần 2 cho Rice.

🔹 Moises Caicedo đã chọn Chelsea làm bến đỗ tiếp theo trong sự nghiệp, quá trình đàm phán đã đến giai đoạn cuối cùng.

Nguồn: FB Hội CĐV Chelsea VN

Phuha18

Xe tăng
🚨BREAKING | MOISES CAICEDO ĐÃ CHỌN CHELSEA

🔹Theo PV Florian Plettenberg, Bayern Munich đã từ bỏ ý định chiêu mộ Caicedo sau khi biết tiền vệ người Ecuador muốn tiếp tục thi đấu tại Anh.

🔹Arsenal cũng gần như từ bỏ thương vụ này để tập trung hoàn toàn vào Rice, Pháo Thủ chuẩn bị bid lần 2 cho Rice.

🔹 Moises Caicedo đã chọn Chelsea làm bến đỗ tiếp theo trong sự nghiệp, quá trình đàm phán đã đến giai đoạn cuối cùng.

Nguồn: FB Hội CĐV Chelsea VN

View attachment 7905114
Múc được cậu này thì ngon quá ạ, chỉ sợ đòi lương cao boss nhà mình lại chê :))

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Múc được cậu này thì ngon quá ạ, chỉ sợ đòi lương cao boss nhà mình lại chê :))
Nói chung 50/50. Lúc mua Koulibaly ai cũng thấy rõ bạn ấy là cầu thủ đủ đẳng cấp. Nhưng thi đấu cho Chel đặc biệt là chơi tại EPL nó hoàn toàn khác.

Làm sao kiếm được mẫu hậu vệ như John Stone thì ấm vô cùng.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Theo Matt Law:

Chelsea và Stake đang bước tới giai đoạn đàm phán cuối biến Stake trở thành nhà tài trợ áo đấu chính thức của đội bóng ở mùa giải tới. Hợp đồng sẽ có thời hạn 1 năm trị giá 40 triệu bảng anh.

Trước đó, BLĐ Chelsea đã cố gắng đàm phán với Allianz nhưng công ty bảo hiểm hàng đầu nước Đức chỉ đề nghị bản hợp đồng tài trợ trị giá 20 triệu bảng/năm.

Mặc dù việc đạt thỏa thuận với Stake có thể gây ra rất nhiều tranh cãi, nhưng theo giới chuyên môn đánh giá, đây là 1 nước đi 'đầy tính toán' của giới chủ Chelsea trong bối cảnh hợp đồng với THREE UK hết hạn và đội bóng không có vé dự cúp châu Âu mùa sau. Nước đi này giúp BLĐ Chelsea sẽ có thêm 12 tháng để tìm 1 nhà tài trợ áo đấu mới cho đội bóng.

Một điều đặc biệt là nếu thỏa thuận với Stake thành công, Chelsea sẽ chỉ bán phiên bản áo người lớn là có in nhà tài trợ, còn phiên bản trẻ em sẽ được để trống.
Nguồn: FB Chelsea VN

Phuha18

Xe tăng
Nói chung 50/50. Lúc mua Koulibaly ai cũng thấy rõ bạn ấy là cầu thủ đủ đẳng cấp. Nhưng thi đấu cho Chel đặc biệt là chơi tại EPL nó hoàn toàn khác.

Khác chứ cụ, Caicedo đã quá quen với EPL rồi mà.
John Stone mùa này đá tiền vệ phòng ngự mà cụ, và Pep đã vô cùng thành công khi đẩy Stone từ hậu vệ lên tiền vệ

Phuha18

Xe tăng
Tiemoué Bakayoko rời Chelsea với tư cách là cầu thủ tự do - người vừa trở lại sau khi cho Milan mượn nhưng hợp đồng sẽ không được gia hạn.
CLB cũng xác nhận việc Baka ra đi đã được lên kế hoạch từ lâu.

duongqua

Xe container
Chelsea đang bid Nicholas Jackson của Villareal 35triệu Euro. Cụ nào biết trình ku này ko ạ?

Chauthanh11

Xe điện

Mỗi clb có 1 cách chơi , cách vận hành khác nhau .
Stone đá trung vệ thì bình thường có gì đặc biệt đâu ? Chel cần là kiếm 1 người thay thế Kante ấy , 2 mùa gần đây Kante hay chấn thương và xuống phong độ là Chel toang từ vị trí đấy . Không có người che chắn các trung vệ của Chel đa phần thiếu tốc độ thì thường hụt hơi .
Caicedo lối chơi cũng bền bỉ tương tự Kante hi vọng sẽ thay thế được .

Milan1899

Xe điện
“Vua giật mình”

Phuha18

Xe tăng
Chelsea đang bid Nicholas Jackson của Villareal 35triệu Euro. Cụ nào biết trình ku này ko ạ?
Em không ạ, xem YouTube thì thấy có vẻ cũng làng nhàng, không rõ là có tiềm năng gì không