[Funland] Chelsea mùa giải 2023 - 2024: Năm Boehly thứ Hai

Beu 4x4

Xe điện
Em lại khác các cụ, yêu Chelsea không vì ai cả. Biết và xem Chelsea từ trước khi ngài Roman đến, đến giờ vẫn thế. Mỗi thời, mỗi giai đoạn 1 cảm xúc khác nhau. Mấy trận vừa rồi vẫn lọ mọ xem, mặc dù chả có tý hy vọng gì.
Cụ chắc Chè nó bán cho China cụ vẫn yêu nguyên khiết nhể

Beu 4x4

Xe điện
Em yêu Chelsea từ ngày chưa có Mou lẫn Abramovich nên đối với em họ chỉ là một phần lịch sử của Chelsea, họ là những người có công với clb, rất đáng được tôn trọng và ghi nhớ. Nhưng thiếu họ thì Chelsea vẫn là Chelsea, đây là khoảng thời gian khó khăn của clb nhưng em tin khó khăn rồi cũng sẽ qua, hết suy sẽ lại thịnh. Một thế hệ hlv và cầu thủ mới sẽ lạ mang đến thành công cho clb. Cho dù họ xuống thứ 15 hay xuống hạng, cho dù phải bực tức chửi rủa, thất vọng, thẫn thờ... khi phải chứng kiến những trận thua của clb mỗi cuối tuần, em vẫn sẽ xem.
Hồi anh ku Zola đá là anh Roman mua Chè chưa cụ nhể?
Trước khi Zola về thì tình thực em đek biết Chè là đội nào thật

Phuha18

Xe tăng
Chẳng có trả giá gì ở đây cả .
Chel mùa vừa rồi kém vì lứa cầu thủ công thần trong mấy năm đã ở sườn dốc và thượng tầng xáo trộn , chủ mới có vẻ chưa quen với cách điều hành thôi .
Với đội ngũ hùng hậu như vậy thì Chel mùa này dư sức là kẻ thách thức
Và còn cả áp lực từ fans nữa cụ ạ, nhất là local fans, họ chưa quen với việc chờ đợi, kiên nhẫn. Potter phải ra đi vì những người này, BLĐ đưa vội anh Lamp về cũng để chiều lòng họ, không biết rồi họ có cho Poc thời gian không hay được nửa mùa lại nhặng lên đòi sa thải!!!

Phuha18

Xe tăng
Zola đá cho Chel từ trước khi Roman mua lại Chel mà cụ, còn từ năm nào thì em phải xem lại google, vì em mới tập tành xem bóng từ tầm 2000 thôi ạ :D

Phuha18

Xe tăng
Nói thẳng thì em thích conte hoặc Ancelotti hơn cụ ạ
Tầm Pochettino vẫn chưa có gì nổi bật
Nhưng Pochet lại là người biết "nghe lời" nhất trong mấy cái tên, nên được chọn ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
Zola đá cho Chel từ trước khi Roman mua lại Chel mà cụ, còn từ năm nào thì em phải xem lại google, vì em mới tập tành xem bóng từ tầm 2000 thôi ạ :D
Năm 2003 anh Abramovic mua Chel thì cũng là năm chú lùn Zola rời đi đó cụ!

Visser III

Xe tăng
Em lại khác các cụ, yêu Chelsea không vì ai cả. Biết và xem Chelsea từ trước khi ngài Roman đến, đến giờ vẫn thế. Mỗi thời, mỗi giai đoạn 1 cảm xúc khác nhau. Mấy trận vừa rồi vẫn lọ mọ xem, mặc dù chả có tý hy vọng gì.
Giả sử nếu Abra có bán cho ai đi nữa thì em vẫn theo và ủng hộ Chel,nhưng đằng này thì..... Bây giờ đối với em Chel giờ không còn là Chel nữa,nó chỉ là sản phẩm của bọn ăn cướp mà thôi. Đôi khi vẫn xem tin tức của đội nhưng cảm giác cũng chỉ như xem mấy tin của Tot,Arsenal....

Phuha18

Xe tăng
Năm 2003 anh Abramovic mua Chel thì cũng là năm chú lùn Zola rời đi đó cụ!
Vâng, em cũng vừa phải google lại. Em chỉ nhớ mang máng khi Roman mua lại thì có Zola, Hasselbaink, Terry, Desaily, Lampard, Gudjohnsen, Cudicini,... và HLV Rainieri. Năm đó có thêm Joe Cole, Crespo, Duff.

Phuha18

Xe tăng
Giả sử nếu Abra có bán cho ai đi nữa thì em vẫn theo và ủng hộ Chel,nhưng đằng này thì..... Bây giờ đối với em Chel giờ không còn là Chel nữa,nó chỉ là sản phẩm của bọn ăn cướp mà thôi. Đôi khi vẫn xem tin tức của đội nhưng cảm giác cũng chỉ như xem mấy tin của Tot,Arsenal....
Vâng, mỗi người mỗi khác mà cụ. Với em chỉ cần còn 2 cái tên Chelsea và Stamford Bridge là em còn ủng hộ.
Em chưa biết nhỡ chẳng may vì lý do gì đó mà 2 cái tên này mất đi thì em sẽ thế nào nữa :D

Thuê ông Pochet thì lại chết sớm thôi, làng nhàng ăn thua gì :)

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
E 35 tuổi mà fan chelsea 25 năm. Từ ngày chuyene triều đại mới e k còn qtam nữa

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em không đánh gia cao Pochettino lắm, cá nhân em nghĩ po chỉ hợp với đội bóng tầm vừa phải như tot thôi, cái em lo lắng chính là mấy tay chủ người mỹ, đầu tư bóng đá kiểu làm kinh tế k có chuyên môn hlv lỗi có thể thay chứ chủ thì chiu. Roman là bảo chứng cho sự thành công của chelsea không phải chỉ vì ông ta đầu tư nhiều tiền cho bóng đá mà còn có tư duy và cách làm rõ ràng cho bóng đá bởi thế trong nhiều năm qua chelsea mới thành công. Nhìn sang ông Mu bao năm qua đầu tư nhiều mà vẫn như đang đeo cày giữa đường vậy em lo ngại chelsea dù đc đầu tư vẫn sẽ đi theo vết xe đổ của Mu

kysingheo

Xe buýt
Roman mãi 2004 cụ ạ, em xem từ đượt 1996-1997. Đợt ấy là cũng bắt đầu có đầu tư mua cầu thủ ngon ngon về rồi, đội hình ngày ấy đây:

Một số cầu thủ nổi bật của Chelsea giai đoạn đó phải kể đến Flo cao kều, Wise, Leboeuf, Poyet, Zola, Petrescu, Vialli.. Hồi xưa cứ gọi Chelsea là hợp chủng quốc vì đội này toàn cầu thủ nước ngoài trong đội hình chính, điều mà hồi ấy ở giải Anh là ít thấy. Sau này thì ko nói vì nó thành điều bình thường.

Phuha18

Xe tăng
Thuê ông Pochet thì lại chết sớm thôi, làng nhàng ăn thua gì :)
Em không đánh gia cao Pochettino lắm, cá nhân em nghĩ po chỉ hợp với đội bóng tầm vừa phải như tot thôi, cái em lo lắng chính là mấy tay chủ người mỹ, đầu tư bóng đá kiểu làm kinh tế k có chuyên môn hlv lỗi có thể thay chứ chủ thì chiu. Roman là bảo chứng cho sự thành công của chelsea không phải chỉ vì ông ta đầu tư nhiều tiền cho bóng đá mà còn có tư duy và cách làm rõ ràng cho bóng đá bởi thế trong nhiều năm qua chelsea mới thành công. Nhìn sang ông Mu bao năm qua đầu tư nhiều mà vẫn như đang đeo cày giữa đường vậy em lo ngại chelsea dù đc đầu tư vẫn sẽ đi theo vết xe đổ của Mu
Cũng chưa biết được đâu cụ. Arteta mới mùa trước không ai coi ra gì, mà mùa này các cụ thấy đấy. Đội hình Ars mà dày chút nữa thì chưa chắc Man City ăn PL dễ thế đâu cụ.
Mỹ thì cũng có Mỹ Đình, Mỹ Tho,... cá nhân em thì lại đặt nhiều hy vọng ở cụ Boehly này ạ.

Phuha18

Xe tăng
E 35 tuổi mà fan chelsea 25 năm. Từ ngày chuyene triều đại mới e k còn qtam nữa
Cụ chắc bằng tuổi em, dưng mà em chắc chưa được lâu năm như cụ. Thế giờ cụ quan tâm bộ môn khác rồi ạ, hay chuyển qua Man City :D

• Vodka
Reactions: Qtv

Phuha18

Xe tăng
Roman mãi 2004 cụ ạ, em xem từ đượt 1996-1997. Đợt ấy là cũng bắt đầu có đầu tư mua cầu thủ ngon ngon về rồi, đội hình ngày ấy đây:

Một số cầu thủ nổi bật của Chelsea giai đoạn đó phải kể đến Flo cao kều, Wise, Leboeuf, Poyet, Zola, Petrescu, Vialli.. Hồi xưa cứ gọi Chelsea là hợp chủng quốc vì đội này toàn cầu thủ nước ngoài trong đội hình chính, điều mà hồi ấy ở giải Anh là ít thấy. Sau này thì ko nói vì nó thành điều bình thường.
Roman mua Chelsea tháng 7/2003 cụ ạ. Tầm năm 9x thì em không rõ lắm, còn tầm 2k thì em chỉ nhớ mang máng được vài cái tên thôi :)

Chauthanh11

Xe điện
Vâng, em cũng vừa phải google lại. Em chỉ nhớ mang máng khi Roman mua lại thì có Zola, Hasselbaink, Terry, Desaily, Lampard, Gudjohnsen, Cudicini,... và HLV Rainieri. Năm đó có thêm Joe Cole, Crespo, Duff.
Roman mua lại Chel thì Zola đã rời đội bóng ra nhập Cagliari trước đó đúng ..1 ngày rồi . Và không thể thuyết phục Zola quay lại vì anh ấy trọng chữ tín

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy hơi lạ chỗ là Chel vẫn tìm mua 1 thủ môn chính thức. Bạn Kepa bây h là thủ môn top 3 của EPL rồi, chỉ cần mua thêm 1 dự bị cứng thay cho Mendy thôi. Kepa chơi chân thậm chí hay như Ederson của MC ấy chứ.