[Funland] Chelsea mùa giải 2023 - 2024: Năm Boehly thứ Hai

Phuha18

Xe tăng
Vậy là Ben vẫn có thể ra đi vào mùa đông chăng? Còn Kepa nữa, anh ấy ko chỉ là cầu thủ mà còn là HLV của cả đội. Sao ko cho anh ấy làm Cap nhỉ?

Cuối mùa giải năm ngoái James đá như bán độ. Có thể là do bị khớp sau khi dính chấn thương nặng.
Ben đội phó cụ ạ, thầy Kepa thì tương lai bất định, mùa hè vừa rồi mình vẫn tìm GK để sẵn sàng thay Kepa mà, bây giờ Bảy Én vẫn đang nhăm nhe đó thôi.
Mùa năm ngoái thì thôi, không tính cụ ạ.

Phuha18

Xe tăng
Mua Neymar để làm gì hả cụ ? Neymar giờ chỉ đủ sức đá ở Arap thôi .
Em cũng nghĩ Werner khá tốt nếu đặt đúng hệ thống phù hợp . Nhưng có điều Werner chưa đủ tầm để các hlv của Chel phải thay đổi phục vụ anh ấy
Cá nhân em thì thích Neymar, đơn giản là vì thích từ rất lâu rồi. Từ thời em chơi game phiên bản 2007 cậu ấy ở Santos cơ. Hehee

Với cả em nghĩ mình là tỷ phú một CLB bóng đá thì việc bỏ tiền mua 1 cầu thủ mình thích về để gia tăng tính thương mại cũng được. Điều khoản hợp đồng thì đàm phán số trận tối thiểu 1/3 các vòng đấu là được.
Cụ Todd này quan điểm khá rõ ràng mà cụ, Poch sẽ phải tham gia vào quá trình lựa chọn cầu thủ và Todd khá là tôn trọng ý kiến của Poch. Mà Neymar thì Poch CHÊ!!!

duongqua

Xe container
Ben đội phó cụ ạ, thầy Kepa thì tương lai bất định, mùa hè vừa rồi mình vẫn tìm GK để sẵn sàng thay Kepa mà, bây giờ Bảy Én vẫn đang nhăm nhe đó thôi.
Mùa năm ngoái thì thôi, không tính cụ ạ.
Công nhận đường dài và trận quan trọng thì Kep ko mang lại sự yên tâm.

Chauthanh11

Xe điện
Cụ Todd này quan điểm khá rõ ràng mà cụ, Poch sẽ phải tham gia vào quá trình lựa chọn cầu thủ và Todd khá là tôn trọng ý kiến của Poch. Mà Neymar thì Poch CHÊ!!!
Neymar là 1 trong những lý do Pochet không thành công và bật bãi khỏi PSG , cho nên em nghĩ không đời nào ông ấy chịu mua Neymar . Và Neymar qua thời đỉnh cao lâu rồi , giờ đá 1 trận nghỉ 3 trận thì ai dại gì rước

Phuha18

Xe tăng
Công nhận đường dài và trận quan trọng thì Kep ko mang lại sự yên tâm.
Nói chung Kepa thì khó mà trụ lại ở Chelsea lâu được, hơn nữa em thấy các đội bóng Anh thường vẫn ưu tiên người Anh làm đội trưởng hơn.

duongqua

Xe container
Lavie cho tươi trẻ cụ á :D đội hình này toàn măng non, nhìn xếp hàng chào đối thủ mà sướng hết cả mắt. Giờ chỉ mong Poch kích hoạt được nhiệt huyết và tài năng sẵn có của các ku em thôi :D

Phuha18

Xe tăng
Neymar là 1 trong những lý do Pochet không thành công và bật bãi khỏi PSG , cho nên em nghĩ không đời nào ông ấy chịu mua Neymar . Và Neymar qua thời đỉnh cao lâu rồi , giờ đá 1 trận nghỉ 3 trận thì ai dại gì rước
Vâng, Chelsea đã có sẵn truyền thống chấn thương rồi chớ :D

duongqua

Xe container
Nói chung Kepa thì khó mà trụ lại ở Chelsea lâu được, hơn nữa em thấy các đội bóng Anh thường vẫn ưu tiên người Anh làm đội trưởng hơn.
Kep cho dự bị chiến lược thì hơi phí tiền, có Bayer đang hỏi mua mà được giá thì bán luôn rồi nhấc ông nào chất lượng về làm dự bị cho Sanchez thì ngon :D

Phuha18

Xe tăng
Lavie cho tươi trẻ cụ á :D đội hình này toàn măng non, nhìn xếp hàng chào đối thủ mà sướng hết cả mắt. Giờ chỉ mong Poch kích hoạt được nhiệt huyết và tài năng sẵn có của các ku em thôi :D
Poch vốn mát tay với các cầu thủ trẻ mà, tầm 2 - 3 năm nữa các em nó lớn, Pep lại chán MC, Chel rước về là đẹp.
Kep cho dự bị chiến lược thì hơi phí tiền, có Bayer đang hỏi mua mà được giá thì bán luôn rồi nhấc ông nào chất lượng về làm dự bị cho Sanchez thì ngon :D
Em nghĩ trận với Liv vẫn là Kepa bắt chính cụ ạ.

duongqua

Xe container
Em nghĩ trận với Liv vẫn là Kepa bắt chính cụ ạ.
Nhưng vẫn phải có 1 ông DMC chắn trên tứ vệ cụ ạ, đầu tiên có Makelele chắn cho L8, sau là Essien chắn cho L8 với Ballack, rồi đến Matic chắn cho Fabregas, cuối cùng có Kante chắn cho F4 rồi Jor với Kovacic, các chú yên tâm phô diễn nên các cup mà Chè giành được đều có dấu ấn của 1 ông DCM nổi bật. Cứ ông DCM chấn thương hoặc không đá là tứ vệ lại như gió vào nhà trống kể cả Terry, Silva, Luiz... ko ăn thua.

Phuha18

Xe tăng
Nhưng vẫn phải có 1 ông DMC chắn trên tứ vệ cụ ạ, đầu tiên có Makelele chắn cho L8, sau là Essien chắn cho L8 với Ballack, rồi đến Matic chắn cho Fabregas, cuối cùng có Kante chắn cho F4 rồi Jor với Kovacic, các chú yên tâm phô diễn nên các cup mà Chè giành được đều có dấu ấn của 1 ông DCM nổi bật. Cứ ông DCM chấn thương hoặc không đá là tứ vệ lại như gió vào nhà trống kể cả Terry, Silva, Luiz... ko ăn thua.
Trận với Liv chắc dùng tạm Santos

duongqua

Xe container
Chậm chân dùng dằng thế là mất Caicedo rồi, thà chấp nhận bỏ tiền cao mua hàng chất còn hơn bỏ tiền ít mua hàng tiềm năng rồi chả ra đâu vào đâu, tập trung mua Tyler với Lavia rồi thì kì kèo 10 triệu bảng để tuột hàng chất.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Chậm chân dùng dằng thế là mất Caicedo rồi, thà chấp nhận bỏ tiền cao mua hàng chất còn hơn bỏ tiền ít mua hàng tiềm năng rồi chả ra đâu vào đâu, tập trung mua Tyler với Lavia rồi thì kì kèo 10 triệu bảng để tuột hàng chất.
Đúng cụ ạ. Thà bỏ mẹ 100 củ mua Rice ngay từ đầu bây h có phải ấm rồi không?

Có 1 chú là Douglas Luiz của Aston đá cũng hay phết, mà có 25 tuổi. Đang được định giá 40M bảng.

duongqua

Xe container

Có 1 chú là Douglas Luiz của Aston đá cũng hay phết, mà có 25 tuổi. Đang được định giá 40M bảng.
Lom dom là thế đấy cụ ạ, hồi mua Haland bị hô 150 triệu chê đắt xong quay ra bỏ hơn 100 triệu rước a Ku về thì như ta đã biết :D thà cứ như Real, Barca, PSG có tiền mua hẳn hàng khủng dùng cho sướng tội gì mua hàng ít tiền hơn rồi về có dùng được đâu rồi lại phải đi tìm tiếp. Tư duy nhỏ nhặt quá mặc dù tiền nhiều :D

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Lom dom là thế đấy cụ ạ, hồi mua Haland bị hô 150 triệu chê đắt xong quay ra bỏ hơn 100 triệu rước a Ku về thì như ta đã biết :D thà cứ như Real, Barca, PSG có tiền mua hẳn hàng khủng dùng cho sướng tội gì mua hàng ít tiền hơn rồi về có dùng được đâu rồi lại phải đi tìm tiếp. Tư duy nhỏ nhặt quá mặc dù tiền nhiều :D
Tiền vệ trụ mà hay thì hiếm lắm nên quyết mua là phải mua ngay. Nhìn lại đội hình ngày xưa của AC mà thấy dã man khi có cả Gattuso và Pirlo. Haizzz

duongqua

Xe container
Tiền vệ trụ mà hay thì hiếm lắm nên quyết mua là phải mua ngay. Nhìn lại đội hình ngày xưa của AC mà thấy dã man khi có cả Gattuso và Pirlo. Haizzz
thì hồi Mou mới về có cả Makelee với Essien, sau này thêm Obi Mikel toàn hàng khủng. Giờ nhìn lại chả có ông DMC nào ra hồn.

Chauthanh11

Xe điện

Mua ông Caicedo , Lavia khác gì đánh bạc mà giá thì trên trời .
Caicedo mới nổi được 1 mùa ở 1 clb trung bình . Còn Lavia thì chơi cho đội xuống hạng . Tiền mua các ông này đủ sức mua các tiền vệ xịn sò của các clb top đầu châu Âu .
Chel đã từng hớ khi mua Bakayoko theo kiểu này rồi mà

Tiền vệ trụ thì em thấy Bruno của New chơi đỉnh vậy mà các ông như Chel , Liv không chèo kéo nhỉ ?

Tv1912

Xe buýt
Lúc đó Ku gánh team Inter cũng ác đi, hồi đó em hay đặt cửa Ku ghi bàn cho Inter và thắng kha khá, về lý thuyết lúc đó Ku ngon ngang Haland lại chín hơn nhá! :D