>>> Check in ở sân bay xấu hổ quá!!!

now_what

Xe điện
Đầu năm nhàn quá em buôn tí với các cụ!
Sau khi lang thang và có thớt về vụ Focus và Morning hôn nhau ở cầu Sông Hàn. Em ra sân bay Đà Nẵng để bay về HN. Chuyến vào ĐN toàn tây là tây, chuyến ra cũng tây nhiều hơn ta.
Em có thói quen xếp hàng thì đứng hơi xa người đằng trước, vì em hôi lách nên nghĩ thằng đằng trước cũng hôi như mình.:))
Đang thả hồn theo điệu nhạc thì em nghe "khạc, phù....". Ôi trời nó đc phát ra từ một bác xếp ở hàng bên cạnh ăn mặc comple cà vạt samsonite sang trọng. Mấy cô mấy chú tây nhìn nhau ngạc nhiên. Ôi em ở đó mà thấy xấu hổ kinh.
Sau khi lấy đc vé, em lại xếp cuối hàng để checkin, từ đâu có một anh ăn mặc rất mốt: quần bò, áo da, giầy nike, xích chó đeo đầy tay nặng cổ, tay cầm Ipad phi lên ầm ầm lách qua mọi người, gạt 2 cô tây đang đưa Visa cho kiểm soát để xông lên. Bụng em nghĩ chắc máy bay của hắn chuẩn bị cất cánh nên vội thế. Ấy thế mà lên máy bay thì hắn ngồi ngay cạnh em. Xấu hổ lần 2.
Đến NB, có 4 cô cậu tây (chắc tây ăn rau muống nhiều nên rất sành đất Việt), đi xe Bus nội bài về cùng em. Bọn đầu đen thì 30 khìn bác tài cho lên xe. 4 cô cậu kia đưa 1 lít 2 nhưng bác tài ko đồng ý. Cứ đòi mỗi người 2 Đôla hoặc 40 ngàn. Mấy cô kia nhất định ko chịu, chỉ đưa trăm hai thôi.
Cuối cùng đứng ngoài rét quá phải chi 4 chục /1 người. Các cô có vẻ không hài lòng luôn mồm nói: "Goai? Ai đôn nâu."

Thai Ha

Xe buýt
Cái vụ vé xe bus thì chắc theo đà chặt chém dịp tết này thôi, chán thật.
Lần trước cháu đi thấy thu tây ta như nhau.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái này thì đầy, 1 lần em đang ngồi ăn ngay mấy quán ăn nhanh ở NB chờ check in, gặp ngay 1 chú tầm 3 sọi ngồi ăn kế bên, chú ấy ăn xong trước em, ăn xong tính tiền và đứng ngay cạnh em nhe răng nhe lợi ra để xỉa răng ( cái tường trước mặt đc quán ăn họ lắp gương ) tiếp đến là chịp choẹt để nuốt nốt mấy thứ đồ ăn còn dắt ở răng cho nó tiết kiệm nữa, em nhẫn nại ko nói gì, nhưng chú này dường như ko biết gì cứ tiếp tục màn nhe răng tìm bựa, em bực quá quát "cút ... ẹ mày vào toilet mà xỉa răng ko bố mày đập bỏ ...ẹ mày bây giờ" thì chú ta mới cúi xuống xách đồ lướt đấy!Lên máy bay thì gặp nhiều trường hợp anh em với "Lôi Chấn Thôi", bỏ cả giày dép ra và thò chân gác lên hàng ghế trước bắt người khác ngửi ( có cả mấy em xinh tươi cũng thế nhé ) ôi kể ra thì nhiều lắm ko hết...

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Mới chiều hôm wa thôi, 1 thằng chạc 45 - 50 tuổi, áo vest cà vạt đầy đủ, trông cũng chẳng đến nỗi ít trí thức, vừa bước trong nhà WC ở sân bay NỘI BÀI ra, khạc nhổ vèo 1 cái, đờ con mờ nhà nó, nhìn là e muốn đạp cái giày vào mặt.....

tamy

[Tịch thu bằng lái]
Em là chúa ghét các thể loại khạc nhổ, lụt pạ chúng ló, vô văn hóa nhất trần đời
Thằng lào đầu trọc thì em thôi (ko ăn đc ló), những thằng khác em chởi vào mặt ngay, thằng lào mà bật em táng vỡ a lô luôn
Sorry các cụ, em bức xúc tí.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
chuyện thường ngày ấy mà hồi ở sân bay LA-us đang xếp hàng thì hồn nhiên đẩy mình ra vì chúng tôi đi cùng nhau, trên may bay từ taipei-hn xếp hàng đi tè hàng 5 người thì một chú vừa đi vừa kéo séc quần lao bổ vào. chưa tệ bằng đi xe khách say xe nôn ra túi ni lon rồi vứt toẹt ra đường nhều người đi 2b dính hãi hùng.nói chung lứa này chỉ đợi chết mới hết ko cải tạo được đâu.

nguyenphan80

Xe tăng
Đọc bài của chủ thớt mà xấu hổ vì lớn bằng ngần đấy rồi mà lỗi chính tả vẫn chưa sạch . Cụ thể là HÔI LÁCH = HÔI NÁCH nhé ! Thêm nữa là nên vệ sinh sạch sẽ , lăn nách mua về dùng đê , viêm cánh tởm lắm .

lukhach142002

Xe tăng
Từ những chuyện nhỏ thế này coàn chưa ý thức được thì thử hỏi tại sao giao thông Việt Nam lại không tắc vì nhiều người có ý thức kém phải không các cụ.

Ti-Ti

Xe máy
Em là chúa ghét các thể loại khạc nhổ, lụt pạ chúng ló, vô văn hóa nhất trần đời
Thằng lào đầu trọc thì em thôi (ko ăn đc ló), những thằng khác em chởi vào mặt ngay, thằng lào mà bật em táng vỡ a lô luôn
Sorry các cụ, em bức xúc tí.
nhiều thằng không trọc hoặc trọc nửa đầu cũng nguy hiểm phết đới cụ ợ.:D.. ăn không ăn được ló nại táng tông vào mẹt thì khổ.iem nà iem cứ tránh xa cái thể loại không liên quan đến nhà mềnh.>:)

lengkeng

Xe tăng
Văn hóa nông nghiệp nó thế, theo em chẳng có vấn đề gì... Làm sao bắt được đứa cả ngày nhổ nước bọt toèn toẹt bây giờ gặp các cụ lại phải nuốt vào bụng...
Mà cái việc chặt chém Tây thì nước ngoài nó cũng có, nếu em nhớ ko nhầm thi đi Singapore Zoo nó chém người nước ngoài gấp 1,5 người bản địa ;)
Tóm lại cứ thấy đứa nào ngứa mắt thì các cụ cứ bật luôn tại chỗ đi, rồi lên đây kể chiến công

trungnn

Xe tăng
Lần em em bay từ Hàn Quốc về cũng thế, bay đêm thì cả máy bay đều ngủ chỉ có 1 đoàn du lich Việt Nam nói chuyện ầm ầm ngay sau em, nghe chuyện toàn vợ con lãnh đạo cấp huyện của nợ nào đấy đi chơi về, cả máy bay đều khó chịu. Em không ngủ được tức quá gọi thằng hướng dẫn viên của đoàn đó ra chửi cho 1 trận thì chúng nó im lặng được khoảng 5 phút rồi lại như ong vỡ tổ, bọn tây nó nhìn đầy căm thù. Đã thế đang cố ngủ bỗng thấy mùi thum thủm, bỏ chăn mở mắt ra thấy 1 cái chân bên trái của chị ngồi sau đang hồn nhiên gác lên, em bực mình chửi là chúng mày mất lịch sự thế làm xấu hổ cho người Việt Nam thế mà chẳng ăn thua gì cả.
Lần em đi Bali, lúc cất đồ chẳng may rơi vào đầu 1 anh giai, mình tưởng người nước ngoài nên xin lỗi bằng tiếng Anh, anh trai cũng lịch sự trả lời ko sao bằng tiếng Anh, anh trai hỏi chuyện thì ra lại người Việt với nhau!

pipilazi

Xe tăng
Đọc bài của chủ thớt mà xấu hổ vì lớn bằng ngần đấy rồi mà lỗi chính tả vẫn chưa sạch . Cụ thể là HÔI LÁCH = HÔI NÁCH nhé ! Thêm nữa là nên vệ sinh sạch sẽ , lăn nách mua về dùng đê , viêm cánh tởm lắm .
Ngôn ngữ OF ló như thế cụ ợ :))
OF nhà mình tuyền các cụ cao học hết đới.

starex

Xe tăng
em thì em chả đi bay bao giờ, cũng chẳng phải dạng ăn mạc com le vet tom lịch sự nhưng ko phải vì thế mà em phi đờm ầm ĩ hoặc làm chuyện mà người ta gọi là xấu hổ người việt năm. tây thì cũng đầy thằng bựa hơn cả lởm cơ mà nó không bôi ra như mềnh nên mềnh ếch biết thôi :D tất cả là do ý thức con người mà lên :)) các cụ nhẩy

starex

Xe tăng
Văn hóa nông nghiệp nó thế, theo em chẳng có vấn đề gì... Làm sao bắt được đứa cả ngày nhổ nước bọt toèn toẹt bây giờ gặp các cụ lại phải nuốt vào bụng...
Mà cái việc chặt chém Tây thì nước ngoài nó cũng có, nếu em nhớ ko nhầm thi đi Singapore Zoo nó chém người nước ngoài gấp 1,5 người bản địa ;)
Tóm lại cứ thấy đứa nào ngứa mắt thì các cụ cứ bật luôn tại chỗ đi, rồi lên đây kể chiến công
Nước ta nguyên sơ được gọi là văn minh lúa nước cụ ạ, cứ như cụ thì vô văn hóa kiểu như vậy là văn hóa nông nghiệp ạ :D chửa chắc đâu

LeTai1979

Xe cút kít
Giang sơn dễ đổi, bản tính khó rời. Cái này nó ăn vào máu rồi, chán lắm.
Đi mb hoặc xe khách cũng thế, nhiều ô, b chân bị rau mùi cứ vô tư cởi giầy để gác. Mà điều hòa với kín như thế cái mùi ấy nó tởm thôi rồi?

123abc

[Tịch thu bằng lái]
sao kụ chủ thớt kô cho thằng ấy món viêm cánh thần chưởng của kụ.

chauchau

Xe điện
các cụ cứ phải có mấy anh Tây mới xấu hổ nhể?

mà mấy cái anh Tây 80-100kg vác theo 1 đống balo thu 40k /30k em thấy vẫn còn rẻ chán.

G.Pazzini

Xe tải
Đầu năm nhàn quá em buôn tí với các cụ!
Sau khi lang thang và có thớt về vụ Focus và Morning hôn nhau ở cầu Sông Hàn. Em ra sân bay Đà Nẵng để bay về HN. Chuyến vào ĐN toàn tây là tây, chuyến ra cũng tây nhiều hơn ta.
Em có thói quen xếp hàng thì đứng hơi xa người đằng trước, vì em hôi lách nên nghĩ thằng đằng trước cũng hôi như mình.:))
Đang thả hồn theo điệu nhạc thì em nghe "khạc, phù....". Ôi trời nó đc phát ra từ một bác xếp ở hàng bên cạnh ăn mặc comple cà vạt samsonite sang trọng. Mấy cô mấy chú tây nhìn nhau ngạc nhiên. Ôi em ở đó mà thấy xấu hổ kinh.
Sau khi lấy đc vé, em lại xếp cuối hàng để checkin, từ đâu có một anh ăn mặc rất mốt: quần bò, áo da, giầy nike, xích chó đeo đầy tay nặng cổ, tay cầm Ipad phi lên ầm ầm lách qua mọi người, gạt 2 cô tây đang đưa Visa cho kiểm soát để xông lên. Bụng em nghĩ chắc máy bay của hắn chuẩn bị cất cánh nên vội thế. Ấy thế mà lên máy bay thì hắn ngồi ngay cạnh em. Xấu hổ lần 2.
Đến NB, có 4 cô cậu tây (chắc tây ăn rau muống nhiều nên rất sành đất Việt), đi xe Bus nội bài về cùng em. Bọn đầu đen thì 30 khìn bác tài cho lên xe. 4 cô cậu kia đưa 1 lít 2 nhưng bác tài ko đồng ý. Cứ đòi mỗi người 2 Đôla hoặc 40 ngàn. Mấy cô kia nhất định ko chịu, chỉ đưa trăm hai thôi.
Cuối cùng đứng ngoài rét quá phải chi 4 chục /1 người. Các cô có vẻ không hài lòng luôn mồm nói: "Goai? Ai đôn nâu."
Em chỉ ước là: giá như mình như tây (về cái khoản ý thức thôi).:(

Em thấy các cụ toàn kể cái dở của ta, cái hay của Tây

Nhưng các cụ nghĩ xem nhá: em nói luôn đây là đa số chứ không phải tất cả

- Ở Ta người ta có thể nhịn ăn để mời khách, Tây giai gái mời nhau đi ăn sau đó đứa nào ăn gì đứa ấy trả xiền.
- Tây: Bố hoặc mẹ ốm, con đến thăm nhưng viện phí các cụ cứ tự trả nhá còn cái vụ trông bố mẹ ốm thì... khó quá nhể
- Ta đi đâu xa là nhăm nhăm tìm cách mua của ngọn vật lạ về để những người trong gia đình cùng hưởng, Tây á, nó tự hưởng hết.

Còn nhiều thứ lắm, nhưng em nghĩ cái này là do văn hoá thôi, Ta văn minh lúa nước, Tây văn minh công nghiệp.
Bắt Tây giống Ta hay ngược lại đều khó như nhau, có nhiều điều không chỉ là khó mà là không thể