Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

papilon

Xe hơi
Xe vin cứng lắm. Cứ tránh xa cho lành :)

Arsephan

Xe tăng
Các bác cho hỏi có luật nào xử lý được mấy thành phần khôn lỏi biến khoảng trống trước cửa, cổng nhà người khác thành bãi để xe của nó không ạ. Thành phần này hãm lol quá các bác ạ, đánh nó thì không được, phá xe nó cũng ko xong, các bác nào cùng cảnh ngộ hay hiểu biết về luật có thể cho e vài ý kiến đc ko ạ? E xin cảm ơn!
Cụ mua thêm cái xe nữa, đỗ luôn vào vị trí đó là xong.

Còn họ đỗ không vướng lối đi ko ảnh hưởng gì, thì không đuổi đc người ta đi đc, còn nếu ảnh hưởng thì gọi công an Phường xuống thôi 😊
Còn nếu họ đỗ xe ko ảnh hưởng gì chỉ làm mọi người ngứa mắt, thì mắt ai nấy giụi, nhỏ thuốc cho đỡ ngứa...

MerB

Xe điện
Chỉ còn không đến 5 ngày nữa team anti lại hộc máu rồi. Các cụ anti nhớ giữ gìn sức khỏe còn chiến đấu dài dài. Thiếu các cụ Vinfast lại tốn ối tiền đi thuê 1 team đóng giả cho sôi động thì lỗ lại chồng thêm lỗ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Sẽ, đã, luôn không bao giờ tin mấy trò bình chọn này. Bất kể của hãng nào. Lý do thì ai cũng biết.
:))

Silencer97

Đi bộ
Cụ mua thêm cái xe nữa, đỗ luôn vào vị trí đó là xong.

Còn họ đỗ không vướng lối đi ko ảnh hưởng gì, thì không đuổi đc người ta đi đc, còn nếu ảnh hưởng thì gọi công an Phường xuống thôi 😊
Còn nếu họ đỗ xe ko ảnh hưởng gì chỉ làm mọi người ngứa mắt, thì mắt ai nấy giụi, nhỏ thuốc cho đỡ ngứa...
Tư duy rất man di mọi rợ 😂 như kiểu lên bờ hồ vạch chim ra đái bãi xuống hồ ý, chẳng ảnh hưởng gì đâu chẳng ai bơi ở đấy, cá cũng chẳng chết vì bãi nước đâi đâu nhỉ😂 . Còn về vấn đề đỗ xe thì mới chắn có nửa cửa nhà thôi , e vẫn lách ra được nhưng từ khi nào các ngài được quyền quyết định ng ta đi cửa to nhỏ thế nào thế? Ngõ ng ta đang to 3m chẳng hạn các ngài đc quyền quyết định ngõ thành hơn mét cơ 🙄 . Nói chung các ông sống phải văn minh lên , có tiền mua ô tô chỉ để ha oai còn đâu thì ích kỷ khôn lỏi ăn hết của thiên hạ mới vừa lòng cơ 🙄

Arsephan

Xe tăng
Tư duy rất man di mọi rợ 😂 như kiểu lên bờ hồ vạch chim ra đái bãi xuống hồ ý, chẳng ảnh hưởng gì đâu chẳng ai bơi ở đấy, cá cũng chẳng chết vì bãi nước đâi đâu nhỉ😂 . Còn về vấn đề đỗ xe thì mới chắn có nửa cửa nhà thôi , e vẫn lách ra được nhưng từ khi nào các ngài được quyền quyết định ng ta đi cửa to nhỏ thế nào thế? Ngõ ng ta đang to 3m chẳng hạn các ngài đc quyền quyết định ngõ thành hơn mét cơ 🙄 . Nói chung các ông sống phải văn minh lên , có tiền mua ô tô chỉ để ha oai còn đâu thì ích kỷ khôn lỏi ăn hết của thiên hạ mới vừa lòng cơ 🙄
Cứ chắn cửa nhà thì gọi công an phường xuống thôi, còn họ không chắn gì thì thôi, ngõ nhỏ đỗ 1 bên không đủ bên kia đi lại, thì gọi phường xuống, còn đảm bảo đỗ đúng luật, thì thôi. Dễ hiểu thế còn gì.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Văn minh với các cụ ấy là cứ tiện đâu tao đỗ, buồn đâu tao tè. Không gọi công an làm chứng, bắt phạt thì tao vẫn đúng vì chẳng thằng nào làm gì dc tao. Văn minh, văn hoá thế còn gì cụ?
:))

ThichLeoNheo

Xe máy
Chia sẻ thật với các cụ. Trước e k thích xe vin tý nào, nhưng nay vừa chạy thử xe của ông bạn lux A bản full thì thay đổi hẳn suy nghĩ các cụ ah. Nếu nói về phân khúc E thì lux A hơi đuối, nhưng tầm tiền đó mà so với các xe phân khúc D thì e nghĩ vin chạy thích nhất ấy. Ý kiến cá nhân thôi, các cụ đừng gạch đá e nhé 😂

cafe thuocla

Xe hơi
Đấy là người Việt mình đánh giá thôi ah. Cháu nghĩ nếu khách quan thì nhiều yếu tố chưa đạt được

hongins174

Xe buýt
Đa phần các cụ chửi Vinfast là chửi cái giá.

Nó hạ giá xuống 730 củ cho bản A2.0 base so với giá khởi điểm 880 củ

Khí đó đội chửi lại là các cụ xuống tiền ban đầu.

MerB

Xe điện
Đa phần các cụ chửi Vinfast là chửi cái giá.

Nó hạ giá xuống 730 củ cho bản A2.0 base so với giá khởi điểm 880 củ

Khí đó đội chửi lại là các cụ xuống tiền ban đầu.
Giữa ma trận khuyến mại của Vinfast thì giá lăn bánh A base vẫn chỉ loanh quanh ở mức 900-950 tùy thời điểm thôi cụ. Không có cái giá 730 đâu. Cái này cụ Keep cho ý kiến chỉ đạo với nhỉ.

Xe gia đình

Xe điện
Nhân tiện OF đang tổ chức bình chọn xe của năm em giật tít tí. Em thấy các cụ thông thái trên OF chê xe Vinfast tơi bời nhưng kết quả bình chọn sơ bộ thì 3 mẫu xe Vinfast đang đứng top phân khúc với kết quả vượt trội. Chẳng nhẽ các cụ Ộp phơ thông thái ở đây lại nói sai?
Cụ nhầm rồi.
Các cụ thông thái trên OF toàn khen Vinfast nức nở thôi :)

MerB

Xe điện
Cụ nhầm rồi.
Các cụ thông thái trên OF toàn khen Vinfast nức nở thôi :)
Theo kết quả bình chọn đúng là như vậy thật. Hóa ra các cụ chê chỉ là vài cụ thiểu số thôi. Làm em cứ lầm tưởng chê bôi là ý kiến chung của các cụ OF. Thật là có lỗi quá đi.

Xe gia đình

Xe điện
Theo kết quả bình chọn đúng là như vậy thật. Hóa ra các cụ chê chỉ là vài cụ thiểu số thôi. Làm em cứ lầm tưởng chê bôi là ý kiến chung của các cụ OF. Thật là có lỗi quá đi.
Cụ cứ vào các thớt về xe VF mà xem, toàn người khen chứ có mấy người chê đâu :)

Xe gia đình

Xe điện
Chắc vậy thật vì có mấy cụ hay chê em block rồi. Chủ yếu thấy mọi người khen.
Hữu xạ tự nhiên hương.
Sao cụ phải block người chê làm gì nhỉ :)

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Xuống tiền thì cũng top bán chạy trong phân khúc rồi đó cụ. Vậy là văn võ song toàn chăng. Hay là nhờ các cụ ở đây chửi nhiều em nó mới thành người nhỉ. Em băn khoăn quá.
Giải thưởng giờ cơ chế hoạt động bằng Bác Hồ cụ/mợ nhé. :)
Cơ mà xưa các cụ bảo "muốn bán nhanh thì bán rẻ", Giờ anh Vin bảo bán lỗ mấy trăm triệu/chiếc, nên anh ý đầu phân khúc là chuẩn rồi. =))

MerB

Xe điện
Giải thưởng giờ cơ chế hoạt động bằng Bác Hồ cụ/mợ nhé. :)
Cơ mà xưa các cụ bảo "muốn bán nhanh thì bán rẻ", Giờ anh Vin bảo bán lỗ mấy trăm triệu/chiếc, nên anh ý đầu phân khúc là chuẩn rồi. =))
Vậy là tốt hay xấu cụ nhỉ? Mang tiền chia cho dân thế chả sướng quá. Tất nhiên câu chuyện lỗ là do công suất thấp thôi. Nếu max công suất nhà máy thì giá bán hiện tại vẫn có lãi.

MerB

Xe điện
Hữu xạ tự nhiên hương.
Sao cụ phải block người chê làm gì nhỉ :)
Em nhạy cảm nên nghe mấy cụ chê bôi kiểu đó không hạp. Thà cứ mua xe xong có gì sai, lỗi thì chê còn được. Giờ các cụ đó còn chưa được sờ vào lốp xe nhưng chê cứ như đúng rồi. Không tiêu hóa nổi luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng