Tin tức Chê xe Vinfast và cái kết

Trạng thái
Thớt đang đóng

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Nhân tiện OF đang tổ chức bình chọn xe của năm em giật tít tí. Em thấy các cụ thông thái trên OF chê xe Vinfast tơi bời nhưng kết quả bình chọn sơ bộ thì 3 mẫu xe Vinfast đang đứng top phân khúc với kết quả vượt trội. Chẳng nhẽ các cụ Ộp phơ thông thái ở đây lại nói sai?

Đội seeder đông như quân nguyên, bảo sao chả số 1 trên mạng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Vin tài trợ giải thưởng = Vin là nhà tổ chức ra cuộc bình chọn?
Chả biết cụ thật hay đùa e, nhưng đúng là cuộc thi nào ai tài trợ thì ”gà” của họ thắng giải, có gì lạ đâu nhỉ? Họ tổ chức hay đứng sau thì quan trọng gì

Halinh07

Xe tăng
Chả biết ngon bổ rẻ thế nào,ngang xe Đức hay không. em từng đi Ford,Mẹc giờ đổi xe em làm con Santafe cho lành chứ VF thì em chưa dám mua.

Liêm Nguyễn

Xe máy
Ngon là ngon so với số tiền bỏ ra cụ ơi. Và người mua đã cân nhắc chán mới xuống tiền. Ví dụ Camry không thể ngon bằng Mercedes E300 nếu 2 con cùng giá bán. Tuy nhiên nếu so sánh cái người mua nhận được so với số tiền bán ra thì 2 con tương đương nhau, Camry còn có phần nhỉnh hơn. Còn làm cách nào để bán được giá như VF thì anh Hải với anh Công đang đau đầu đây cụ. Nếu làm được thì đã không chịu mất nhiều thị phần đến vậy.

Đúng là Vin đưa ra 1 cách chơi mới. Các hãng khác sẽ nghĩ chiêu mới để chơi thôi. Em nghĩ là ng tiêu dùng sẽ có lợi

Liêm Nguyễn

Xe máy
Chả biết ngon bổ rẻ thế nào,ngang xe Đức hay không. em từng đi Ford,Mẹc giờ đổi xe em làm con Santafe cho lành chứ VF thì em chưa dám mua.
Xe Hàn cũng cải tiến nhiều cụ nhỉ. Ko chỉ như cách nhìn là chỉ dc cái Option và mẫu mã.
Em chưa dc trải nghiệm nên ko dám đánh giá. Chỉ thấy San chạy nhiều và dc nhiều cụ đánh giá cao.

tungnm1505

Xe máy
Theo tôi thì bình chọn hay không bình chọn cũng thế cả. Cứ nhìn vào kết quả kinh doanh và số lượng xe trên đường là ra độ ưa chuộng. Ngọc cũng vẫn có lỗi chứ có hoàn hảo đâu. Để sx ra đc 1 cái xe ô tô, nhà sx nào cũng phải tuân thủ tiêu chuẩn quốc tế, chứ không ai mang thùng tôn hàn lên khung sắt cả đâu. Cá nhân tôi cũng đang chạy con Lux A, không chê điểm gì cả. Tết vừa rồi, tôi chạy phượt HN Huế, dọc đường từ Vinh đổ vào Huế, gặp la liệt Lux SA, và Lux A các cụ ạ.

• Vodka
Reactions: B52

sorciere_vn

Xe buýt
Em cũng gần như cụ, tuy chưa được đi xe Đức hay Ford, hiện tại đang đi xe Hàn, nhưng nếu đổi thì em cũng đổi sang Hàn thôi nếu chưa đủ tầm để đi Merc. Em đi xe Hàn 5 năm nay thấy quá hài lòng, chất lượng quá ổn.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không hỏi con bạn cụ vì sao bị ép mà không nghỉ việc đi? Thiếu gì nơi để xin việc đâu? Hay con bạn cụ giống kiểu mấy người đang có công ăn việc làm ở VN tử tế thì chấp nhận ra nước ngoài làm nail với phục vụ bàn để kiếm cái hộ chiếu Tây
À nó mới dạy trên vùng sâu xa xong, chân ướt chân ráo về mới xin vào dc chỗ Vin dạy cụ ạ. Không phải "ép" mà là "gợi ý" nên mua xe máy và điện thoại Vin.Gợi ý mà không mua cũng không dc với trường.
Còn về người ta có TIỀN mà bỏ ra để ra nước ngoài kiếm hộ chiếu Tây là chuyện của người ta. Cụ chõ vào làm gì? Cuộc sống có phải của cụ đâu? Người ta phải có tiền và có tầm hơn cụ rồi chứ?

Nói để cụ biết thôi, em họ em làm quán cho 1 nhà. 2 vợ chồng trẻ, 2 con. Nhà ở Vincom gần Mỹ đình, chồng bán xe hơi, vợ kinh doanh. Mới bỏ ra 200k€ tổng cộng để 2 vợ chồng sang và dần đón con sang đây. Làm quản lý kiêm xóc chảo cụ nhé.
>:)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ăn không nói có. Con bạn tưởng tượng của cậu. Hoặc chính cậu.

Bee được cấp. Nhé.
Bee thời gian đầu mới dc cấp thôi.
:))
Thông tin về vụ này hơi nhiễu cụ à.
Em cũng có vài người bạn làm Vinschool. Chị ấy vẫn đi Honda Lead và dùng dt Samsung.
Mới đầu dọa là : nếu ko đi xe VIN thì ko sao, chỉ cho gửi xe của VIN trong trường, còn lại tự tìm chỗ gửi xe.
Lúc đầu nghe chị nói là cũng bị ép, sau đó chị ấy vẫn ko mua và dc trả lời là 'khuyến khích" mua hàng của tập đoàn.
Sự việc sảy ra cuối năm 2019. Ko biết vụ của con bạn cụ HDHD xảy ra lâu chưa? nếu mà mời xảy ra thì bên VIN lại chơi trò rồi
Con bạn em mới vô chưa dc 1 năm nay cụ ạ.
Khuyến khích nhưng éo cho dùng điện thoại hãng khác. Bị soi mói lắm cụ ạ.
>:)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng gần như cụ, tuy chưa được đi xe Đức hay Ford, hiện tại đang đi xe Hàn, nhưng nếu đổi thì em cũng đổi sang Hàn thôi nếu chưa đủ tầm để đi Merc. Em đi xe Hàn 5 năm nay thấy quá hài lòng, chất lượng quá ổn.
Các cụ lại không yêu nước, sính ngoại rồi.
=))

datto70

Xe container
E đánh giá vinfast cũng tạm được, nhưng e nghĩ số lượng bán ra của VF nhiều hơn chưa hẳn thể hiện là xe VF ngon hơn cụ ạ. Các hãng xe khác cũng áp dụng phương pháp bán như VF thì e đảm bảo VF chưa phải lựa chọn khi xuống tiền.
Thương hiệu mới chấp nhận bán giá thấp hơn 1 hạng, nếu mà đúng như vin công bố, bán giá lỗ thì cũng đáng quan ngại.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thương hiệu mới chấp nhận bán giá thấp hơn 1 hạng, nếu mà đúng như vin công bố, bán giá lỗ thì cũng đáng quan ngại.
Theo suy nghĩ của em thì đến giờ chắc chắn vẫn đang bán lỗ giá. THế nên để nói tới giờ mà thành công thì là quá sớm. Tầm 5 năm nữa với cái giá thường, hết khuyến mại thì mới biết chuẩn khách hàng còn lựa chọn VF hay lại quay về các hãng khác hay không.
:-?

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Dễ hiểu thôi !
Bán giá cao , rồi dần hạ giá , đấy là bài chơi xấu , bẩn nhất trên trường kinh doanh, mưu cầu lấy lãi ít nhưng số lượng khách nhiều cũng làm nên một chút nào đó lợi ích cho cá nhân mà làm thiệt hại cho các đối thủ cạnh tranh !
Nhưng rẻ đi đôi với ôi ! xưa nay thế , Ôi thì đã được chứng minh , như tay biên gãy không lý do , mạt sắt tự nhiên làm vài tý trong máy , Hay bánh xe long sòng sọc , phải mua thêm 1 lá đồng về đôn thêm , nhưng vẫn không đảm bảo mà chỉ bớt rung tay lái , và kể cả lao vào không khí ..... Rồi được chúc mừng trên măt báo !
vì vậy Vin sẽ tài trợ cho 1 vài bình chọn vô nghĩa nào đó , người ta có chọn hay ko cũng chả nghĩa lý gì bởi họ mua số lưọng bình chọn hay tự chấm thêm cho xe họ , dù họ đưa đũa mốc lên mâm son , nhưng tiền có sức mạnh ghê gớm nên bình thì cứ bình , nhất thì cứ nhất
nhưng gãy thì cứ gãy , lỗi thì cứ im , và tiếp tục công việc lùa gà thôi , còn người sử dụng sau vài tháng hỏng hóc thì đó là do người tiêu dùng ....không biết cách làm nghiêng xe , dồn dầu thôi , gãy thì cấm có được kêu nếu không muốn được gọi là phản quốc , ăn vạ

Trạng thái
Thớt đang đóng