Chi hội Chế côn dầu cho Vit

EZdong

Xe điện
Có phải xe bác hay đỗ ở Hùng Vương ko (hình như chỗ đó gọi là văn phòng chính phủ), em nhìn cái biển thấy quen quen.
Các bác làm ở trên cơ quan CP thích thế nhỉ?

viet phuong

Xe máy
Chào các bác!
E cũng đã nhòm ngó rất kỹ mấy cái phụ tùng để thay côn dầu. E thấy cũng đơn giản thôi, thiết bị đều của Nhật và rất sẵn, thời gian lắp đặt chắc cũng hết 1 ngày.Nhưng e thấy một bác bảo vẫn giữ nguyên côn dây để nếu có thể vẫn undo dc. Nếu làm được như vậy chắc e cũng sẽ tiến hành.

raotro

Xe container

mtrangng

Xe máy
@bác vietvoiz: nhất trí bác ạ, hôm nào em sẽ alo trước rồi sang bác, tiện nhờ bác mấy việc luôn,
@ bác viper và các bác: đúng là em hay đỗ nhờ ở 37 hùng vương. Thanks các bác đã khen xem em, em cũng nhân viên bàn giấy viết lách thôi các bác ợ. Khi nào có điều kiện rất vui đựoc giao lưu với các bác trong vit club

Almighty

Xe tải
Các cụ cho nhà em tham gia quan sát vụ này với ạ; chân côn VIT sau khi chỉnh các kiểu cũng nhẹ hơn, nhưng để đề-pa lên dốc thường xuyên như dốc cầu Chương Dương khi tắc đường thì vẫn chưa đạt yêu cầu.
Chỉ e rằng sau khi thành công lại có nhiều người không có nhu cầu đổi xe nữa.

tptitoe

Xe tăng
Báo cáo các cụ đang ôm Vịt. Hôm nay nhà cháu đã tiếp xúc với người đã chế 05 bộ côn dầu cho Vịt và rất may gặp 1 cụ đã chế trợ lực dầu cho côn hơn 1 năm nay, hôm nay đến làm cái mép đầu ba -đờ - sốc bên lái bị bẹp do bất cẩn khi lùi xe, nhà cháu được thị phạm, lái thử.
Cảm nhận: Côn nhẹ lắm lắm, nếu lấy mức nặng của Vịt nguyên bản là 10,0 thì côn này chỉ còn 4,0.
Mở nắp capô thì chỉ thấy mỗi 1 hộp dầu nhỏ bằng nhựa trắng đường kính 50mm cao 70mm nằm ngay cạnh hộp dầu phanh, nó nối với chỗ bắt dây côn cũ bằng 1 tuy-ô. Còn mọi vấn đề khác nằm dưới gầm. (Dùng của Toyota Cá mập, mới 100%)
Nhà cháu QĐ đăng ký ngay, đặt tiền để mua thiết bị, thời gian nằm xưởng 1 ngày. Chiều mai xe cháu sẽ vào mỹ viện, chiều thứ 7 ra về, sáng CN vi vu...

bluestar2006

Xe container
Kinh! Cụ đầu tư mãnh liệt thật, cứ tưởng cụ đi "Hat" nên chân nó khỏe? Mà sao thay côn Toy nó lại nhẹ nhỉ? Ai biết không gúp nhà cháu Giải Ngố với.
Côn nặng nhẹ khác nhau là do:
- Lò xo lá của bàn ép cứng mềm khác nhau tùy thuộc nhà sản xuất (tên chuyên môn gọi lanh-ghê thì phải)
- Nếu cùng 1 bộ côn càng chạy càng nặng chân, đó là do lá côn mòn, làm cho lò xo lá ép bàn ép vào nhiều hơn, nên cần lực lớn hơn để ủn nó ra.

Nôm na là em hiểu như vậy ạ,

vitara73

Xe buýt
Báo cáo các cụ đang ôm Vịt. Hôm nay nhà cháu đã tiếp xúc với người đã chế 05 bộ côn dầu cho Vịt và rất may gặp 1 cụ đã chế trợ lực dầu cho côn hơn 1 năm nay, hôm nay đến làm cái mép đầu ba -đờ - sốc bên lái bị bẹp do bất cẩn khi lùi xe, nhà cháu được thị phạm, lái thử.
Cảm nhận: Côn nhẹ lắm lắm, nếu lấy mức nặng của Vịt nguyên bản là 10,0 thì côn này chỉ còn 4,0.
Mở nắp capô thì chỉ thấy mỗi 1 hộp dầu nhỏ bằng nhựa trắng đường kính 50mm cao 70mm nằm ngay cạnh hộp dầu phanh, nó nối với chỗ bắt dây côn cũ bằng 1 tuy-ô. Còn mọi vấn đề khác nằm dưới gầm. (Dùng của Toyota Cá mập, mới 100%)
Nhà cháu QĐ đăng ký ngay, đặt tiền để mua thiết bị, thời gian nằm xưởng 1 ngày. Chiều mai xe cháu sẽ vào mỹ viện, chiều thứ 7 ra về, sáng CN vi vu...
Bác làm ở đâu đấy cho e đăng ký với
Em máu lắm rồi

fansi

Xe buýt
Nghe hấp dẫn quá cụ titoe ơi, cháu phải bám càng các cụ thôi.

Các cụ đi làm côn mà cứ như hoạt động tình báo í. Cụ tptitoe nói chỗ cho anh em đi làm cùng cho vui đi.

tptitoe

Xe tăng
Các cụ Vitara73; Fansi, Matiz_sport ơi!
Nhà cháu vừa từ công trường về đây, mới biét các cụ cũng máu me ghê. Ông chủ Gara Bắc Sơn làm cái trò này tên là Toàn, Nó nằm trên đường ra phủ Tây Hồ, Gara nằm kẹp cứng các nhà hàng Bún ốc, bánh tôm (Thuê lại từ 1 nhà hàng trên Hồ Tây), Cách chỗ đoạn cong của quán cá Đầm Trị khoảng 70m, bên tay phải nhé.
15 phút nữa tắm rửa xong nàh cháu sẽ đánh xe đến gara, Cụ nào rỗi đến đó ta cùng tán dóc.

tptitoe

Xe tăng
Chiều nay chẳng thấy 3 bác sồn sồn trên đâu cả, khi nhà cháu đến được 1 lúc thì có cụ Kool2k3 và 1 cụ nữa đọc comment của nhà cháu phi Vịt tới, cái xe Vitara của 1 bác trên 60 tuổi hôm trước vẫn còn đó, 2 cụ này lên thử côn rồi cũng đã QĐ làm. (Vì gara nhỏ/600m2) nên mỗi ngày chỉ dám nhận 1 Vịt thôi vì còn phải giải quyết các em khác đỗ trật cứng, gara chỉ có 2 cầu nâng. Kool2k3 chắc chiều mai tới test xe mình nhé rồi để đó làm luôn, trưa CN lấy xe?

thoaicc

Xe máy
@Chú Hùng: Xe cháu đã được chú Th làm từ lâi rồi ạ. Thế chú ấy không nói với chú à? Các chú các bác bên xưởng xe QĐ làm, làm loại của xe gì thì cháu chịu. Hôm trước gặp chú, quên không mời chú đi thử xe cháu. Hôm nào xong cháu đến chú 2 chú cháu thử côn nhé.
P/S: Cháu vừa về hôm qua, mua tặng chú 1 thứ để gắn trên xe, rất hay và rất độc.

Chỉnh sửa cuối:

Kool2k3

Xe tải
Báo cáo các cụ là hôm nay sau khi đọc đc bài của cụ titoe e vội phóng hộc tốc đến, chưa cần biết gara ở đâu nhưng thấy 1 chú Vịt xanh đỗ trước cửa là chắc mẩm đúng chỗ. Đi vào mặc dù chưa biết cụ titoe nhưng nhìn mái tóc của một thanh niên đời đầu cộng với lời miêu tả của các cụ khác về độ tuổi của cụ là em lại chắc mẩm đúng người.
Cụ titoe sau khi bắt tay bắt chân thì lôi em ngay đến 1 chiếc Vit đang nằm ở đó và giới thiệu con này đã thay côn, lên mà thử. Em cũng ngoan ngoãn leo lên xem thử, côn thì chưa thấy đâu nhưng nội thất thì tệ quá. Xộc xệch, có tí dirty và cũ như điệu nhạc Trịnh Công Sơn. Chết, em lại lan man.
Sau đó thì em cũng thử côn, đạp thấy hẫng một cái, bụng bảo dạ “ Ông chú này lớn tuổi mà lại nói sai, côn đứt xừ rồi còn đâu mà thử”. Đến lúc cài số nhả côn mới thấy có đi, hoá ra là côn nhẹ thật. Nói thật với các cụ là từ hồi em đi Vit bị ác mộng, đêm nằm mơ đạp côn xe mà đạp vợ bay xuống giường. Lên xe đạp côn như đạp kẻ thù, mặc dù bàn côn bọc cao su nhưng vẫn in dấu logo dép xốp Bitis do chân em đạp mạnh quá.
Tuy nhiên quả côn dầu này làm thay đổi hơi nhiều về định kiến trên. Cái này mới đúng là phải đuổi hết ruồi trong xe kẻo nó đậu là cắt côn vì nhẹ như côn xe Hàn đời mới. Chiều mai cụ titoe ở đâu để em qua nghiệm thu lần chót, đầu tuần tới sau khi đi đăng kiểm lại em sẽ quất món này. Làm trong tuần cho đỡ đông mà không ảnh hưởng kế hoạch sử dụng xe cộ cuối tuần của gia đình.
Trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một đạp. Khuyên chân thành các cụ khác nên đến đạp Vịt của cụ titoe để tự kiểm nghiệm và quyết định.

viper2007

Xe điện
Xe bác Hùng để gara rồi hả, sáng mai ko biết đã động dao kéo chưa. Trưa mai em chạy qua hóng chút. Các bác mô tả thấy cũng hơi thèm.

tptitoe

Xe tăng
Xe bác Hùng để gara rồi hả, sáng mai ko biết đã động dao kéo chưa. Trưa mai em chạy qua hóng chút. Các bác mô tả thấy cũng hơi thèm.
Bọn nó đã bắt đầu tháo cụm chân côn gắn liền với chân phanh của mình ra và đã gia công các chi tiết cơ khí, khoan khoan cắt cắt từ chiều hôm qua rồi, các chi tiết này để bắt vít với cụm bơm dầu và hàn vào cụm chân côn. Lúc mình về thì xong cơ bản các chi tiết. Sáng mai thợ lắp ráp và đi đường dầu. Cụm bơm dầu to bằng ngón tay cái dài 10cm thôi.
Cái tay thợ này làm cái côn xe của mình là cái thứ 6 nên rất thành thạo, các kích thước đã có sẵn trong đầu nên cứ thế mà cắt tôn dày 5mm và 10mm rồi lấy dấu cụm bơm dầu khoan mài xoèn xoẹt....nói chung là nó rất thành thạo nên mình rất yên tâm.
Chiều nay 14h mình mới đến được vì trưa nay có vụ thịt rắn Lệ Mật với anh em trong Ban QLDA. Mời Viper2007 đến nghiệm thu cùng.
P/S: Cháu vừa về hôm qua, mua tặng chú 1 thứ để gắn trên xe, rất hay và rất độc.
Cám ơn Thoại! Hồi hộp quá. 14h ra phủ nhé.

Chỉnh sửa cuối: