[Thảo luận] Chạy quá tốc độ

qhhp

Xe điện
Nhân cuối tuần vui vẻ, chờ đón vợ, em ngồi chém thêm với các cụ cho vui
Ý em là cụ chủ đi theo hình vẽ (ko biết em hiểu có đúng ko, cụ chủ confirm cho phát
Trong trường hợp này theo em cụ chủ ko có lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nhân cuối tuần vui vẻ, chờ đón vợ, em ngồi chém thêm với các cụ cho vui
Ý em là cụ chủ đi theo hình vẽ (ko biết em hiểu có đúng ko, cụ chủ confirm cho phát
Trong trường hợp này theo em cụ chủ ko có lỗi.
Kụ thử phân tích tại sao lại k có lỗi đê,

Xecutkit2008

Xe điện
Em thấy nhiều nước ngoài biển thông báo ra họ còn ký hiệu cả vạch kẻ đường thậm chí ghi luôn số km cho phép trên mặt đường.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Em thấy nhiều nước ngoài biển thông báo ra họ còn ký hiệu cả vạch kẻ đường thậm chí ghi luôn số km cho phép trên mặt đường.
cái này em thấy thế nào ý, chạy tốc độ cao thì thời gian đâu mà nhìn chữ nghĩa trên mặt đường

X-trails

Xe cút kít
Iem cũng ra NN nhiều song k để ý dưới mặt đường chỉ thấy biển của họ treo cao rõ ràng chứ k tủn mũn bị che lấp như ở mềnh.

dhcuong84

Xe buýt
Em có lái xe trong ngõ ra ngoài đường mà trên đoạn đường có biển báo hạn chế tốc độ 40km/h do không biết là có biển báo đó gặp csgt bị kiểm tra.em có sai không vậy mọi người???
Vấn đề là cụ vào ngõ đó bằng cách nào? Nếu cụ vào bằng đường lúc cụ ra thì cụ phải biết, trong trường hợp này cụ có lỗi. Nếu cụ vào ngõ này từ một hướng khác thì em nghĩ cụ không có lỗi, trong trường hợp này cụ nên trình bày có lý với CSGT, em nghĩ họ sẽ chấp nhận.
Em nghĩ là ko sai nếu đi từ trong ngõ đi ra không có biển nhắc hạn chế tốc độ cụ ạ. Tham gia giao thông theo luật, ở đây là theo biển báo hạn chế tốc độ, nhưng ko có biển báo tại điểm rẽ, thế nên ko phạm luật nếu từ trong ngõ đi ra.
Biển gì cũng phải nhắc, ko thì người từ hướng khác đi vào sẽ ko biết cụ ạ.
K có đâu kụ ơi, hiệu lực của biển chỉ đến hết ngã ba ngã tư thôi, k ai rẽ vào đường lại phải đi quay lại nhìn biển,
cụ có thể phân tích sai chỗ nào ko ợ
Kụ chủ không sai.Biển hạn chế 40km/h phải cắm nhắc nếu qua ngã 3 hoặc ngã 4
Theo Luật GTĐB, hệ thống đường giao thông theo Luật GTĐB chỉ có: đường xã, đường huyện, đường tỉnh, đường quốc lộ, đường cao tốc, đường đô thị và đường chuyên dùng. Ngõ phố, đường làng, đường cánh đồng, đường trong khu chung cư... không phải là đường bộ trong hệ thống đường bộ (phạm vi điều chỉnh của Luật GTĐB) nên không chịu điều chỉnh của Luật. Ngõ phố, đường làng, đường trong khu đô thị, khu chung cư...được coi là lối đi chung của một cụm (nhóm) dân cư cư trú trong ngõ đó nên đi xe máy không cần đội mũ bảo hiểm, bày bán hàng hóa không lo bị phạt ... và biển báo không cần cắm nhắc lại. Cụ đã đi trong ngõ thì mặc định cụ phải biết cái biển báo ở đầu phố.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Từ ngõ đi ra mà kụ đi nhanh nhỉ , mà hạn chế 40 thì kụ 44.999 cây chuối, đi ra đường không vội đc, Kụ rút kinh nghiệm nhá

quyenh1000

Xe buýt
Theo Luật GTĐB, hệ thống đường giao thông theo Luật GTĐB chỉ có: đường xã, đường huyện, đường tỉnh, đường quốc lộ, đường cao tốc, đường đô thị và đường chuyên dùng. Ngõ phố, đường làng, đường cánh đồng, đường trong khu chung cư... không phải là đường bộ trong hệ thống đường bộ (phạm vi điều chỉnh của Luật GTĐB) nên không chịu điều chỉnh của Luật. Ngõ phố, đường làng, đường trong khu đô thị, khu chung cư...được coi là lối đi chung của một cụm (nhóm) dân cư cư trú trong ngõ đó nên đi xe máy không cần đội mũ bảo hiểm, bày bán hàng hóa không lo bị phạt ... và biển báo không cần cắm nhắc lại. Cụ đã đi trong ngõ thì mặc định cụ phải biết cái biển báo ở đầu phố.
Em nghĩ cụ này nói đúng này.k phải cứ có ngã ba là phải có biển nhắc lại.phải phụ thuộc loại đường ntn thì mới đủ tiêu chuẩn cắm biển.

qhhp

Xe điện
Cụ xem lại mục 9 điều 1 và mục đ điều 39 Luật giao thông đường bộ định nghĩa về đường ạ :)
http://chinhphu.vn/portal/page/portal/chinhphu/hethongvanban?class_id=1&_page=1&mode=detail&document_id=81140
Em rất khâm phục cụ khi đưa một số khái niệm đường mới vào luật như: "Ngõ phố, đường làng, đường cánh đồng, đường trong khu chung cư".
Cụ ơi, đừng sáng tạo luật nhé :D.

Em hỏi khí không phải nếu đi trong cái "đường trong khu chung cư" như cụ nói, tông què chân người ta thì có chịu điều chỉnh của Luật không?

Chỉnh sửa cuối:

qhhp

Xe điện
Kụ thử phân tích tại sao lại k có lỗi đê,
Căn cứ theo luật thôi cụ. Tại ngã 3, 4... phải có biển nhắc. Nếu ko có thì biển ở đoạn đường trước ngã 3, 4 ..không còn hiệu lực cho đoạn đường tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:

buffalo

Xe tăng
Trong phố chả sợ dính CSGT chỉ sợ dính tai nạn thôi, nếu không giảm tốc độ :D

X-trails

Xe cút kít
Căn cứ theo luật thôi cụ. Tại ngã 3, 4... phải có biển nhắc. Nếu ko có thì biển ở đoạn đường trước ngã 3, 4 ..không còn hiệu lực cho đoạn đường tiếp theo.

Ớ thì iem cũng nghĩ như kụ mà, ý iem là hiệu lực biển chỉ đến ngã tư ngã ba thôi,

mocchauoto

Xe tăng

GMCR

Xe hơi
Chắc lại không cắm biển nhắc lại rồi. Cụ kiểm tra lại xem.

hilo

Xe buýt
Ngã 3, ngã 4 là 2 đường giao nhau (thậm chí như xxx trong vụ cụ Đông còn nói 2 đường giao nhau là cái gì thì ko biết nhưng chắc chẵn ko phải ngã 3!!!); còn ngõ ra đường ko tính là ngã 3.

Nếu ngõ cụ đi là ngõ cụt, tức là cụ phải đi từ cái đường đang hạn chế 40 mới vào được ngõ, rồi cụ lại trong ngõ ấy phi ra đường, thì đương nhiên cụ sai.

CÒn nếu ngõ ấy nối từ đường khác, ko có biển hạn chế, cụ đi từ đầu kia sang, thì cụ cãi được.

lai thue

Xe điện
Từ ngõ ra thì làm gì có biển, khi chưa dám chắc đầu đường nó cắm cái gì thì chịu khó bò từ từ cho đến điểm giao nhau tiếp theo. Còn cái ngõ đó thông với đường khác thì phải trình bày với xxx thôi, xxx không nghe thì đành chịu thôi

Mavankhang33

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ chủ hỏi là thế này: thí dụ cụ ấy đi từ ngõ ra đường to, đến đường to cụ rẽ phải, nhưng sau lưng cụ(trước ngã 3) lại có biển hạn chế tốc độ, hay là một biển gì gì đó thì làm thế nào? Tôi cũng đang hóng vụ này
Cụ thể là bác ý đi trên doạn đường không cắm biển( của cung đường có cắm biển hạn chế 40km/h ), muốn nhìn thấy biển thì phải quay lại đến đọan cắm biển mới nhìn thấy được. tình hương này rất hay. em chờ xem các bác ????