[Funland] Chạy chốt bị vụt, nên hay không

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em nghĩ là ko đc vụt kiểu đó. Chuyện gặp chốt quay đầu hay gì đó ko phải là tội phạm cần trấn áp bằng vũ lực.
E nói thật, bao giờ cụ đang đi gặp tình huống có thằng mất dạy đột ngột quay đầu xe đâm trực diện xe mình thì cụ sẽ biết muốn xử lý mấy loại này thế nào, cá nhân e đã bị dính quả quay đầu chạy chốt lao thẳng vào mình.

Theo các cụ, CSGT nên vụt hay không vụt trong trường hợp này?
Cũng chỉ là lều báo tường thuật, ko biết cụ thể như thế nào, nhưng gặp chốt sao phải chạy nhỉ? Cứ đàng hoàng xuống mà nói chuyện thì có sao? Bỏ chạy rồi húc vào người khác thì sao nhỉ?
Em ủng hộ, 141 chứ cọp đâu mà phải ngại

piston

Xe container
Tại sao chạy??không mũ?đáng bao tiền đâu mà phải chạy?đấy "hình sự" hay không nó ở chỗ đấy
Vâng thế thì bắt hết bọn thông chốt với ko đội mũ đi. xử tù đi. Nhưng chuyện đánh người nó khác.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Không đùa đâu. Ủng hộ người đánh người là không công tâm. Là không công bằng.

Phạm luật giao thông. Vì phạm hành chính. Sai sẽ xử, hoặc có biện pháp trấn áp.

Anh CSGT nào cứ nhè người vì phạm ra vụt có ngày hầu tòa.

Cá nhân em biết rõ bọn nào là anh hùng thông chốt em muốn bắn vào thái dương nó...
Biện pháp trấn áp như nào, mời cụ chỉ bảo cho các a còe hó vàng học hỏi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cảm giác các cụ chỉ muốn xả cơn tức vì cũng gặp các trường hợp những bọn thông chốt hay bỏ trốn gây nguy hiểm. Cháu cũng rất ghét những thằng như vậy, ghét cay ghét đắng vì ko biết liệu có lúc nào mình hoặc người thân yêu thành nạn nhân của bọn này hay ko. Nhưng chuyện vụt lại là 1 chuyện khác, cá nhân em ko đồng ý chuyện này. Trừ phi nước mình tiến đến dân chủ kiểu Mẽo, còn CS như này mà trao thêm quyền được vụt cho CA thì chẳng khác mấy đợt kiểm tra phương tiện ko cần lý do như đợt rồi, thậm chí còn nghiêm trọng hơn :)
Cụ tìm hiểu về cs Mỹ chứ thế mà khen, hài. Khen cs ở đâu chus khen cs thì biết cụ thuộc thành phâng đạo đuéc mạng rùi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Vâng thế thì bắt hết bọn thông chốt với ko đội mũ đi. xử tù đi. Nhưng chuyện đánh người nó khác.
Đang nói là "không đội mũ" phạt có đáng bao nhiêu đâu mà phải chạy,phải dính đến "hình sự" mới bất chấp nguy hiểm chạy như thế chứ.
Cụ thử đặt địa vị khi cụ gặp nguy biến thì cụ có bất chấp nguy hiểm để qua cơn nguy biến không??
Em hỏi thật cụ không biết suy nghĩ khi em để chữ "hình sự" trong ngoặc kép à??Lớn rồi có phải lên ba lên năm đâu mà phải cắt nghĩa cụ thể chứ

tieunhupha

Xe điện
Nếu luật ghi rõ là vụt thì vụt, luật không cho phép thì không vụt. Có gì đâu mà bàn nhiều.
Vấn đề là nửa bảo vụt là đúng, nhưng nửa còn lại bảo luật nào cho vụt. Nếu luật cho vụt thì xxx chịu trách nhiệm đàng hoàng chứ ở đây là vụt trộm rồi lấy lý lẽ để thanh minh. Em xin nhắc lại là vụt trộm nhé, ko thì đã ưỡn ngực "nó đi sai tôi vụt để răn đe" hay "tôi vụt để đảm bảo an toàn cho người đi đường".

piston

Xe container
Đang nói là "không đội mũ" phạt có đáng bao nhiêu đâu mà phải chạy,phải dính đến "hình sự" mới bất chấp nguy hiểm chạy như thế chứ.
Cụ thử đặt địa vị khi cụ gặp nguy biến thì cụ có bất chấp nguy hiểm để qua cơn nguy biến không??
Em hỏi thật cụ không biết suy nghĩ khi em để chữ "hình sự" trong ngoặc kép à??Lớn rồi có phải lên ba lên năm đâu mà phải cắt nghĩa cụ thể chứ
Cụ tinh tế quá tôi ko kịp hiểu ạ. Chuyện phạt đáng bao nhiêu nó ko phải vấn đề của tôi mà là của cớm với bọn thông chốt.

Tôi ko phải cớm cũng ko định thông chốt nên tôi ko để ý đến ngoặc kép hay câu từ bóng gió của cụ.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ tinh tế quá tôi ko kịp hiểu ạ. Chuyện phạt đáng bao nhiêu nó ko phải vấn đề của tôi mà là của cớm với bọn thông chốt.

Tôi ko phải cớm cũng ko định thông chốt nên tôi ko để ý đến ngoặc kép hay câu từ bóng gió của cụ.
Vậy sao cụ biết nó sẽ không có tính chất "hình sự" mà cụ khẳng định chỉ không đội mũ?Bọn học sinh sinh viên nó giờ cũng biết các mức phạt nào nặng mức phạt nào nhẹ chứ chả phải ngu ngơ đâu.Chạy!100% có vấn đề

Nguyenhongson26

Xe tăng
Vấn đề là nửa bảo vụt là đúng, nhưng nửa còn lại bảo luật nào cho vụt. Nếu luật cho vụt thì xxx chịu trách nhiệm đàng hoàng chứ ở đây là vụt trộm rồi lấy lý lẽ để thanh minh. Em xin nhắc lại là vụt trộm nhé, ko thì đã ưỡn ngực "nó đi sai tôi vụt để răn đe" hay "tôi vụt để đảm bảo an toàn cho người đi đường".
Cụ nói chuẩn,ở bển cs trước khi nó bắn bao giờ nó cũng bảo "Tao bắn đây".Nếu chạy nó vừa đuổi vừa bảo "tao bắn đây"

ủng hộ vụt. Ko nói đến đúng sai nhưng phải chấp hành PL đã, ở đây là hiệu lệnh dừng xe của CSGT

xe beet

Xe buýt
Em ủng hộ nếu không chấp hành, chạy ngược chiều, thông chốt thì vụt, thậm chí vụt mạnh. Còn cụ nào bênh thành phần không chấp hành hiệu lệnh được thì khi nào người nhà cụ bị chúng nó tông vào lúc ấy ra bênh nó vẫn chưa muộn đâu

camlan

Xe đạp
Trẻ trâu ăn đòn cho nhớ. E bị vẫy thì vẫn nhẹ nhàng dừng xe, bị vòi tiền thì gọi điện thoại nhờ quyền trợ giúp, mình sai thì khéo mồm trả tầm 2-3 trăm.

sondaicajqk

Xe tăng
Dù gì cũng là con người với nhau. Ai lại đi vụt như vậy nhỡ nó đâm vào thì sao. Theo em thì dùng khẩu 31 phang hết băng cho em.

phamhonghai

Xe tải
Quan điểm của cá nhân em là cứ vụt ác liệt vào.

TU160M2

Xe tăng
Em ủng hộ vụt như bên Ấn Đụ, roi dài dễ trúng, nghiêm túc đã éo chạy chốt, cho nó đáng đời.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Biện pháp trấn áp như nào, mời cụ chỉ bảo cho các a còe hó vàng học hỏi.
Cụ đọc dòng cuối của tôi nhé.

Trấn áp. Hoặc biện pháp là các anh trong ngành học hỏi. Nâng cao. Hoặc sửa đổi hiến pháp. Nôm na là như Tây.

Đừng trút cơn giận theo cảm xúc. Sẽ mệt lắm đấy.

Cá nhân tôi biết chắc bọn mất dạy gây hại cho người khác, được Pháp luật bảo vệ, tôi thi hành công vụ, tôi bắn nhằm đầu...

mazda3_pro

Xe lăn
Vụt trộm thì quy vào tội cố ý gây thương tích thôi :D

MasanobuFukuoka

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tìm hiểu về cs Mỹ chứ thế mà khen, hài. Khen cs ở đâu chus khen cs thì biết cụ thuộc thành phâng đạo đuéc mạng rùi.
Cụ có hiểu em đang nói gì ko ạ?
Và em nói luôn em chẳng khen Mẽo hay ai hết - dân chủ của Mẽo vẫn đang ngổn ngang nửa vời, nhưng nếu so ra vẫn hơn thứ "dân là chủ" khẩu hiệu bên này :)