[Funland] Chạy chốt bị vụt, nên hay không

poiuy

Xe ba gác
Cái gì cũng nếu thì chả cái gì chắc. Cử chi QH cũng ko đồng tình voi truy đuổi đến cùng khi vi phạm lỗi hành chính, vì thực tế rất nhiều vụ vì truy đuôi cả hai cùng thiệt mạng. Có người bảo nếu ko đuổi nó nó đâm vào người khác thi sao? Nhưng chính ta truy đuổi ko an toàn nên nó ngây nguy cho cả ba. ( đuôi trong phố dong hoac đuong 1 chieu). Suy cho cung nó ko đội mũ nhỡ nó đâm vào đâu thì nó ngẻo trước. Từ khi luật phải đội mũ thì các anh nhìn thấy người ko đội mũ như kẻ phạm tội chứ ko phải phạm luật. Ý nhà cháu là khi truy lỗi này thì ko nên bất chấp tính mạng của hai bên.
Vụ này không phải chỉ là không đội mũ mà nó đã chạy ngược chiều, phải hiểu là bắt do chạy ngược chiều chứ không nên hiểu là bắt do không đội mũ. Hậu quả của nhạy ngược chiều thì rõ ràng là cao hơn nhiều so với việc không đội mũ nên cần ngăn chặn là phù hợp.

Songque

Xe tăng
Không chấp hành tín hiệu giao thông, vượt đèn đỏ gây tai nạn, đều phải bồi thường.
Không chấp hành hiệu lệnh cảnh sát GT, cố tình bỏ chạy làm nguy hại an toàn cho người khác, trấn áp, vụt mạnh tay, em ưng (kể cả con em).
Một công dân bình thường, CSGT hướng dẫn đều phải chấp hành. nhiều vụ C.A xử lý đúng, dư luận ghét C.A nên cứ làm um lên, mấy anh cũng chả " sáng như gương " nên xử lý cán bộ theo chiều trấn an dư luận.
Cây gãy đổ gây chết người trong trường, chặt hết cây, người vi phạm GT, CS truy bắt trấn áp,...Đuổi việc. Sinh ra CSGT chỉ để hướng dẫn công dân chấp hành tốt ?

Chỉnh sửa cuối:

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
vụt, em vote vụt, mạnh. Vote vụt cả những đứa vừa đi đường vừa xem điện thoại nữa
Chuẩn cụ ơi, em mới dính 1 vụ vừa đi đường vừa xem điện thoại tông vào đít xe em. chốt lại là mình xước xe và mất thêm tiền cho họ đi khám, tâm lý dân mình vẫn là xe to đền xe nhỏ. Mệt

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Thanh niên trẻ ngày nay khi chạy thoát khỏi chốt thì nhìn đời bằng 1 mắt, Khi có sự cố xảy ra thì khổ những người xung quanh (người đi đường, công an, gia đình, bạn bè,...) Vậy nên hãy chấp hành tốt luật giao thông để bảo vệ cho chính mình và những người xung quanh.
Thân!

wasabi13

Xe hơi
mình không vi phạm đủ giấy tờ gương lược ko đua xe đánh võng, chẳng CSGT nào vụt cả.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cái gì cũng nếu thì chả cái gì chắc. Cử chi QH cũng ko đồng tình voi truy đuổi đến cùng khi vi phạm lỗi hành chính, vì thực tế rất nhiều vụ vì truy đuôi cả hai cùng thiệt mạng. Có người bảo nếu ko đuổi nó nó đâm vào người khác thi sao? Nhưng chính ta truy đuổi ko an toàn nên nó ngây nguy cho cả ba. ( đuôi trong phố dong hoac đuong 1 chieu). Suy cho cung nó ko đội mũ nhỡ nó đâm vào đâu thì nó ngẻo trước. Từ khi luật phải đội mũ thì các anh nhìn thấy người ko đội mũ như kẻ phạm tội chứ ko phải phạm luật. Ý nhà cháu là khi truy lỗi này thì ko nên bất chấp tính mạng của hai bên.
Tóm lại là vụt,nói cho nó ngắn gọn xúc tích.Lỗi chống người thi hành công vụ là có thế xử lý hình sự được.Nếu ra hiệu lệnh dừng xe ngay thì không được vụt,lỗi không mũ bảo hiểm là phạt hành chính

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cuối bài báo ghi rõ là va mặt vào gậy. :((

Phạm pháp quả tang mới đc vụt chứ.
Như nào là phạm pháp quả tang vậy cụ??
Em vote vụt, ko những vụt, nếu có súng cao su hay bắn chích điện cũng sử dụng triệt để.

giacmo1234

Xe tải
Nếu là em ở trường hợp chiến sĩ kia em cũng vụt, nhìn nó bỏ chạy trông thách thức ngứa mắt bcm.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Vụ vụt này em gặp nhiều rồi, em ủng hộ. Đa số đối tượng là những thanh niên còn trẻ, không muốn mất tiền nên chạy, nếu cứ để yên không làm gì thì sau ai thấy CSGT cũng chạy, loạn cụ ạ.
Bọn trẻ trâu nó không nghĩ đến việc mất tiền bằng việc thích thể hiện bản thân (thông chốt , khoe mẽ). chứ nếu nghĩ đến việc mất tiền thì trước khi ra đường chúng nó đã đàng hoàng như con người rồi :-?

Red2010

Xe điện
Em ko ủng hộ những hành động Vô Pháp.

Luke2018

Xe hơi
Vụt thẳng tay, ủng hộ chơi rắn với thói coi thường trật tự xã hội

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Trích: "Khi tới gần ngã tư Nguyễn Tất Thành - Hai Bà Trưng, anh C. phát hiện các chiến sĩ CSGT đang làm nhiệm vụ tại đây. Vì không đội mũ bảo hiểm nên anh C. đã điều khiển xe quay đầu, đi ngược chiều ở đường một chiều.
“Khi đi mé trái đường ngược chiều thì CSGT ở trong vỉa hè đi ra đập em. Khi đi tiếp 1 đoạn, em thấy mình chảy nhiều máu quá nên tấp vào bên đường nhờ người dân cho đi viện” - anh C. nói. ".

Tội nghiệp thằng nhỏ. Khổ thế.
Sao nó không lao đầu vô cái cột điện xinh xắn nào đó, cho vỡ cmn đầu đi; lại lao đầu vào gậy làm gì không biết.
Thế mà ở đây anh C còn tố anh CS ko ra xem ntn vs đi taxi, trong khi trích của cụ lại kêu vẫn đi thêm 1 đoạn. Thế đi thêm nv, vỡ mũi mắt ko nhìn được mà vẫn biết anh cs đi đâu làm gì nữa kể cũng siêu cụ nhỉ.
E gặp mấy thằng chạy chốt bị cơ động dí điện rồi, nói thật lúc nó chạy nó có đi chậm đâu, mà mấy bố GT quen tay hay giơ cái gậy chắn đường nên việc bị va vào khá logic. Chứ đố cụ nào đang chạy xe máy bị vụt trúng mặt mà còn đi tiếp được đấy.

Website
xevanminh.net
Cá nhân em bỏ 1 phiếu cho việc tăng thêm quyền cho CSGT trong những trường hợp kiểu này. Gần đây, bọn trẻ ra đường rất manh động.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Với tư cách người đã bị vụt 2 lần thời trẩu (1 trượt, 1 nhẹ) em ủng hộ luật hoá việc được phép vụt! :))

hatinh5760

Xe điện
CS có trực tiếp đánh người đâu. Thông qua dùi cui đấy chứ.
Sai thì đứng lại mà giải quyết. Chạy có khi lại vạ lây cho người đi đúng. Có khi tự ngã, tự đâm vào đâu đó, tai nạn còn nặng hơn.

Theo các cụ, CSGT nên vụt hay không vụt trong trường hợp này?
Cũng chỉ là lều báo tường thuật, ko biết cụ thể như thế nào, nhưng gặp chốt sao phải chạy nhỉ? Cứ đàng hoàng xuống mà nói chuyện thì có sao? Bỏ chạy rồi húc vào người khác thì sao nhỉ?
Cảnh tượng vụt này e thấy nhiều , nhìn mà chán

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

Transporter123

Xe buýt
Mợ Toét cho e xin gia Máy lọc nước RO Karofi ERO 8 lõi lọc ERO80 không vỏ nhé. THanks mợ

Go on

Xe điện
Em đúng luật, vẫy bao lần vào chả mất đồng nào, lên xe đi như 1 vị thần vì các a ý vẫy vào lấy cớ ktra xem có đủ giấy tờ ko