Cháu xin ý kiến về em Honda Diamond giống 99,99% LX _ Vinashin nhập bán ạ

Quất Lâm

Xe tăng
Em dự là mua 2 con 1 cho Gấu 1 cho bà chị dâu dưới Hải Phòng , nhưng thấy mông lung quá nên em đã mua cho Gấu 1 em Ê li za Bét màu vàng chó đuổi rồi chạy cũng thấy hay hay hay vì cái gì mới cũng hay mà các cụ nhỉ , còn xe cảu bà chị dâu thì em vẫn hóng con diamon này :P

nguyenkhoa

Xe buýt
Phải khâm phục sự Lanh Lẹ, và Khôn ngoan của mấy doanh nhân người Việt, người Trung.
- Pi thì đắt, máy rồ, tốn xăng, nhưng lại thiết kế đẹp, tiện dụng.
- Honda thì tiết kiệm xăng, máy êm, bền.

Vậy là Có 1 doanh nghiệp "Lạ" đặt mua máy Honda, Đúc nhựa vỏ Pi, rồi ráp vào với nhau, mang ra thị trường bán. Ra đời một mẫu xe, Rẻ hơn Lx, Hình thức như LX, máy Honda với công nghệ tiết kiệm nhiên liệu, ...bla...bla...

Nếu được đăng ký, đăng kiểm, em nghĩ mua xe này quá tốt. Còn ai chê cười nhái hay bắt chước, kém sành điệu... Kệ họ chứ, mình thấy ưng ý, thấy vui là đc, giải quyết đc nhu cầu của mình là đc. Còn nếu nói xe nhái, Công nhận là Giống thật, nhưng nếu nói Nhái thì cũng hơi quá lời, họ đâu có ghi là Px, Vespa, Logo cũng đâu phải, Và khi bán hàng họ cũng nói rõ là đây ko phải là xe của Pi. Ai có nhu cầu thì mua thôi.

Mỗi người có một quan điểm. Nếu Bác nào thích thời trang hơn thời tiết, Yêu Pi, thích hàng Brand thì cứ mua Pi.Bác nào ít $ thích kiểu ECo 2 trong 1 thì mua Diamon. :)) Phải không ạ?

Diamon giống LX là rõ ràng rồi, Nhưng ít nhất nó sẽ hiện thực giấc mơ của nhiều người. Còn ai nhớ Cơn sóng xe Tầu tràn vào VN mấy năm trước không ạ? Ai cũng biết là nhái Dream, nhưng có làm sao đâu? Ít nhất là người dân còn có cơ hội sở hữu xe máy, hữu ích rất nhiều trong cuộc sống.

(Chút thiển ý của em)

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Em cũng thấy tư tưởng thực dụng nên có ở VN là vừa. Em ủng hộ ý kiến Cụ Khoa ở trên :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hm qua e ra đó đi thử xe rồi các bác ạ, giảm sóc kém lắm, với lại tay ga lúc đi chậm lại nó cứ dật dật thế nèo ý, có thể cải thiện tình hình này ko? Máy e nó là hàng honda thì chạy ít xăng hơn Pi. Mà giờ Pi VN đi cũng chán lắm, chả biết chọn xe j...huhu#-o
Xe nào lúc mới chả gằn máy vì các chi tiết nó đã ăn khớp với nhau đâu, giảm xóc đôi kiểu gì cũng êm hơn cái giảm sóc đơn của Pi.
Mua Cuxi đi mợ ^^

Mr qhunter

Xe tải
Phải khâm phục sự Lanh Lẹ, và Khôn ngoan của mấy doanh nhân người Việt, người Trung.
- Pi thì đắt, máy rồ, tốn xăng, nhưng lại thiết kế đẹp, tiện dụng.
- Honda thì tiết kiệm xăng, máy êm, bền.

Vậy là Có 1 doanh nghiệp "Lạ" đặt mua máy Honda, Đúc nhựa vỏ Pi, rồi ráp vào với nhau, mang ra thị trường bán. Ra đời một mẫu xe, Rẻ hơn Lx, Hình thức như LX, máy Honda với công nghệ tiết kiệm nhiên liệu, ...bla...bla...

Nếu được đăng ký, đăng kiểm, em nghĩ mua xe này quá tốt. Còn ai chê cười nhái hay bắt chước, kém sành điệu... Kệ họ chứ, mình thấy ưng ý, thấy vui là đc, giải quyết đc nhu cầu của mình là đc. Còn nếu nói xe nhái, Công nhận là Giống thật, nhưng nếu nói Nhái thì cũng hơi quá lời, họ đâu có ghi là Px, Vespa, Logo cũng đâu phải, Và khi bán hàng họ cũng nói rõ là đây ko phải là xe của Pi. Ai có nhu cầu thì mua thôi.

Mỗi người có một quan điểm. Nếu Bác nào thích thời trang hơn thời tiết, Yêu Pi, thích hàng Brand thì cứ mua Pi.Bác nào ít $ thích kiểu ECo 2 trong 1 thì mua Diamon. :)) Phải không ạ?

Diamon giống LX là rõ ràng rồi, Nhưng ít nhất nó sẽ hiện thực giấc mơ của nhiều người. Còn ai nhớ Cơn sóng xe Tầu tràn vào VN mấy năm trước không ạ? Ai cũng biết là nhái Dream, nhưng có làm sao đâu? Ít nhất là người dân còn có cơ hội sở hữu xe máy, hữu ích rất nhiều trong cuộc sống.

(Chút thiển ý của em)

Cứ phải ghi rõ Pi hay Honda thì mới là nhái đâu bác. Ng ta đăng ký bảo hộ tên gọi, kiểu dáng...cơ mà

bapcai

Xe máy
Tin mới cho các cụ đây : “Mổ xẻ” xe lai Piaggio - Honda tại Hà Nội

Việc xuất hiện một chiếc xe “liên doanh” Âu - Á này khiến rất nhiều người tò mò về cả kiếu dáng và chất lượng...

http://dantri.com.vn/c111/s111-420762/Diamond-Blue-125-Xe-Honda-hay-Piaggio.htm
Xe Diamond 125 được bán tại Hà Nội với giá 50 triệu đồng, bao gồm cả đăng kí xe (theo ghi nhận của PV, hiện chưa có chiếc Diamond nào treo biển đăng kí) và đã có khá nhiều màu trong showroom tại Hà Nội: vàng, trắng ngà, trắng... Ngoài ra, theo lời người bán hàng, mẫu xe này sử dụng động cơ từ nhà máy Honda Sundiro ở Trung Quốc và đã được nội địa hóa nhiều tại Việt Nam (!), nên người tiêu dùng có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng.

Về hình thức, Diamond 125 giống hệt Vespa LX, từ đèn pha, hệ thống đồng hồ trung tâm, các chi tiết nút bấm kỹ thuật cho đến kiểu dáng yên xe, vị trí đèn báo rẽ... Điểm khác biệt ở thiết kế bên ngoài dễ dàng nhận thấy là bộ vỏ của xe Diamond làm bằng nhựa với các liên kết bằng tai bắt vào khung xe, trong khi đó xe LX chính hãng Piaggio có vỏ bằng thép và hàn chết vào khung xe.

Đi vào chi tiết, chất lượng vật liệu của xe Diamond không được sắc nét, tinh xảo như Vespa LX sản xuất tại Việt Nam.

Ở bên hông xe, dòng chữ Diamond 125 ở đúng vị trí như dòng chữ LX trên xe của Piaggio, làm bằng nhựa và dán bằng keo vào vỏ xe. Trên yếm xe cũng có một dòng chữ Diamond nằm vắt chéo phía bên phải, giống dòng chữ Vespa ở xe LX. Đặc biệt, một số chi tiết mạ inox ở khe nắp còi cùng nẹp hai bên yếm xe... không xuất hiện đồng nhất ở tất cả các xe tại showroom đang bán xe Diamond. Ngoài ra, bệ đồng hồ xe Diamond gần như giống hệt thiết kế của Vespa LX Việt Nam, có chăng sự khác biệt là đèn báo test hệ thống phun xăng.​

Ở phía đuôi xe, miếng inox trên chiếc cản sau của xe Diamond được dập chìm chữ Honda, còn ống xả cũng được ốp inox chống nóng nhưng hình thức không được sản phẩm dập công nghiệp; các góc cạnh không được loại trừ hết tạp chất sau khi hoàn thiện, hình dạng không cân đối và đồng đều.​

Xe Diamond sử dụng lốp Kenda của Đài Loan, có cùng kích thước với lốp Pirelli ở xe LX của Piaggio.

Hệ thống khóa điện của Diamond mang dáng dấp ổ khóa từ quen thuộc của Honda
Ngoài ra, sự khác biệt của Diamond và LX thể hiện rõ ở hệ thống giảm xóc, chiếc xe từ Trung Quốc này sử dụng cả bộ giảm xóc đôi cả trước và sau, khác hẳn với dòng LX chỉ sử dụng giảm xóc đơn cùng về một phía của bưởng máy.​

Chiếc giảm xóc "tăng cường" phía sau...
...
... và cả phía trước xe Diamond 125

Một khác biệt nữa là Diamond đưa cổ bình xăng lên cốp xe phía trước, thay vì dưới yên.
Động cơ phun xăng điện tử FI, thế mạnh của mẫu xe này, theo những thợ xe một thời "lăn lộn" tại chợ xe máy Phùng Hưng, Chợ Giời cho biết, có sự tương đồng với động cơ của các loại xe Freeway 125, Spacy Trung Quốc 100 trước đây, nhưng đã được đúc lại thành máy có cổ hút, tạo các đường tiếp nhiên liệu và không khí mới, cũng như tạo những điểm để bắt cảm biến cho bộ điều khiển ECU.​

Động cơ xe Diamond có gắn chữ Honda.

Hệ thống phun xăng điện tử.

Kim phun nhiên liệu

Hộp ắc quy không nằm trong cốp dưới yên, mà ở phía bên trong đuôi xe.

Xe Diamond được làm mát bằng dung dịch, trong khi LX được làm mát bằng gió cưỡng bức

Két nước của Diamond được gắn luôn vào hốc quạt gió.

Nguồn:http://dantri.com.vn/c111/s111-421401/mo-xe-xe-lai-piaggio-honda-tai-ha-noi.htm

duy đông

Xe buýt
Trời mẹ ơi giảm sóc đôi kìa =))

bird

Xe buýt
xe giống lx hôm ra đg tớ còn thấy có 1 em lx bưởng máy có chữ lifan cơ

Chi Chi

Xe điện
Hum nay e đi qua thấy có màu xanh da trời nữa, đẹp phết
thấy kêu xe này bán chạy đến mức chả kịp phân phối, :))

cợt nhả

Đi bộ
cái quan trọng trong giấy tờ người ta bán cho khách ghi hãng nào thì bài báo lại không nói đến, chắc chắn không phải pi và cũng chẳng phải hon rồi

NoKiss

Xe tải
chán nhỉ.chẳng biết bao giờ mới có thông tin chính thức từ con xe này.đang muốn làm 1 em nào chắc ăn quá mà cứ chờ ko biết đến bao giờ.em này mà máy của honda thật thì quá tuyệt.chắc chắn sẽ dc điểm cao từ người dân VN.còn nếu ngược lại thì nó chỉ đáng vứt đi.mua LX VN bây giờ thì cũng bt.đi lại tốn xăng,máy thì ko tốt...nhưng muốn có xe sớm quá.híc ... mong là sớm có đáp án để quyết luôn

duy đông

Xe buýt
hôm nay e thấy trên Phố Huế 1 kụ già đang đem con dinamon này đi lắp khung.Cảm giác đầu tiên là nếu nhìn từ xa chả khác dek gì LX =((. Đến gần nhìn kỹ mới rõ dc.
Em nhận xét thế này :Cái mặt đồng hồ làm rất đẹp nhìn chả khác dek gì LX nhập (Hic ).Logo PI thay bằng logo diamon Blue =))
Zoom các chi tiết máy thấy rõ sự lộn xộn ko dc tinh tế như Vespa LX.Chất liệu làm vỏ xe nhìn cũng ko đã mắt lắm hơi đểu =)).

DanteXXL

Xe tải
Dân ta chuộng Honda thì có khi nó đắt hơn cả LX VN ấy chứ 8->

Aquarius

Xe đạp
Sao Piaggio ko có đăng ký bản quyền cho mẫu mã của họ hả các bác? Sao họ ko có ý kiến gì về vụ xe Diamond này nhỉ?

fulro

Xe tăng
40 củ làm con lô mua LX đi cho sướng

Longnguyen

Xe tải
các bác kêu xe dại hay này nọ em nghĩ các bác nên tận mắt chứng kiến nó đi ah. hôm nọ em và vợ ra đó xem thì trời ơi, trông nó chả khác gì cả. đẹp cũng lung linh mà máy móc e chạy thử thấy rất bốc, ổn. nói chung nếu các bác bỏ qua đc cái sĩ diện hão (của mấy thằng nghèo mà tinh tướng) thì em thấy cũng đc các bác ạ. xét về độ thực dụng thì rất ổn, yêu nhất quả cốp, kém SCR tí thôi

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
các bác kêu xe dại hay này nọ em nghĩ các bác nên tận mắt chứng kiến nó đi ah. hôm nọ em và vợ ra đó xem thì trời ơi, trông nó chả khác gì cả. đẹp cũng lung linh mà máy móc e chạy thử thấy rất bốc, ổn. nói chung nếu các bác bỏ qua đc cái sĩ diện hão (của mấy thằng nghèo mà tinh tướng) thì em thấy cũng đc các bác ạ. xét về độ thực dụng thì rất ổn, yêu nhất quả cốp, kém SCR tí thôi
50 củ thì ai bảo là nghèo hả cụ ;)) em là em đang máu cái con vừa ra mắt trong nước của honda cũng 50 xiềng :))