[Funland] Châu Việt Tỏi - Thay đổi và truy tố tội danh Giết người.

scorpion_ica

Xe điện
Người ta điều tra theo tội danh chứ ai điều tra theo hành vi? Cụ lạc chủ đề à? Ở đây mọi người đang bàn đến tội danh đưa ra điều tra thì cụ lại nói chuyện khác, thế thì thôi vậy.
Vâng, xin phép dừng chuyện với cụ.

JAL

Xe tăng
thầng tào lao này cho nó đi mút mùa đền tội và nhẹ nợ cho xã hội, chỉ tội bà mẹ già ở quê, đc thằng con thì nó chỉ trực bay lắc với phá
Vâng cụ
Nhiều cụ cứ nghĩ, bên CA nghe nó khai thế nào thì tin thế :))
Điều tra đơb giản thế thì cần quái gì CA, cần gì học hành rồi thăng tiến ĐTV các kiểu :))
Hay nhìn mấy cậu giao thông quen rồi, cứ nghĩ điều tra, hình sự, trinh sát nó cũng thế
Nó thế thì xã hội này loạn rồi.

scorpion_ica

Xe điện
Cụ nghĩ là nó điên, nó dại khi ko biết đường cãi cho nhẹ tội ?
Nó khai như nào là 1 chuyện, còn đưa ra kết luận như thế nào thì ko phải việc của nó
Tất nhiên.
Nhưng cụ nên nhớ "án tại hồ sơ", vụ này mà hồ sơ không thể hiện rõ ràng thì CQĐT không dám mạnh tay như vậy.

tienaka

Xe điện
Sao một số cụ cứ bảo chuyển nhẹ thành nặng nhỉ. E thấy đúng mà

bjboyn00b

Xe điện
Vô ý cái ****, đâu phải dễ mà mở mồm 1 người nhét đầy tỏi vào được, trong khi người đó có chống cự . các cụ comment thật như ****, đó là cố ý, vô ý là nó làm rơi nhánh tỏi vào mồm gây chết người mới là vô ý .
Dùng vũ lực khống chế để nhét tỏi. Nếu xử vô ý thì lần sau đầy thằng giết người xong rồi làm mấy viên kẹo, ít ke rồi lại thành vô ý án treo lúc đó lại ngồi chửi :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích gom tất vào một kiểu "mất mạng - đền mạng".
Và khéo léo lọc bỏ đi những ví dụ không phù hợp với lập luận của mình.
Và lại đòi Luật phải quy kết tình huống "xác đáng"
Công nhận cụ rất tỉnh, chắc cũng đẹp trai. :))
Không hẳn chuyện đó.

Tôi "tuyên án" luôn:
Những Hải Dương + Đức Nghĩa + ...: Đã đành rồi, và các đồng chí cũng đã hy sinh.
Ví dụ này: https://dantri.com.vn/phap-luat/chiec-vi-to-cao-ke-giet-nguoi-hiep-dam-20180528202901206.htm
"HĐXX tuyên phạt Lý Thành Đạt 20 năm tù về tội “Giết người”.", còn tôi sẽ tuyên đồng chí Đạt dựa cột.

Vụ khác: http://giadinh.net.vn/phap-luat/noi-long-cua-hai-nguoi-me-trong-phien-toa-20180717085927451.htm
"Sau khi xem xét các tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ, HĐXX đã tuyên bị cáo Minh 15 năm tù về tội giết người."
Tôi cũng sẽ tuyên Dựa cột.

Có thể 2 cháu trên kia oan lắm, nếu bị bắn, nhưng có lẽ sau đó, các nạn nhân của vụ tương tự sẽ giảm xuống đáng kể, hơn con số 2 mạng người nhiều lần.
Và 1 trong mục đích chính của việc Tuyên án cũng vậy: Để dằn mặt các tội phạm tiềm năng khác.

blackbox

Xe tăng
Mẹ cái thằng này làm mọi người cứ gọi em là Cường tỏi
:)):)):)) Giờ cứ cụ nào tên Cường thì sẽ được gọi là Cường tỏi thôi! Không khác được.
Trừ khi có thằng Cường khác nổi hơn giết người bằng củ xả hay củ khoai hay củ chuối gì đấy thì cụ sẽ được đổi tên! :))

Kim J. Ủn

Xe tăng
Có tiền tội nặng thành nhẹ, ko tiền nhẹ thành nặng. Tội thằng này suy cho cùng cũng là vô ý làm chết người thôi.
Mịa sư, cụ đã đọc hồ sơ, đọc lời khai, đọc biên bản khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm tử thi hay chưa? Mà cụ kết luận như đúng rồi thế ạ.

Có tiền thành nhẹ, không tiền thành nặng.

Em có thể chỉ đồng ý với cụ vế 1. "Có tiền thì đúng là thành nhẹ thật" Bọn nó sẽ làm mọi cách giảm nhẹ cho

Còn chuyện ko tiền thành nặng thì em khẳng định *** bao giờ có. Chả thằng nào ko nhận được đồng *** nào lại đi làm nặng lên cho người ta, vừa thất đức vừa rủi ro (vì án có thể bị kiểm tra, xem xét lại, vỡ lở ra là vỡ mồm)

Nên cụ nghĩ kỹ một tí trước khi còm ạ

datto70

Xe container
Đầu tiên, Châu Việt Cường bị CAQ Ba Đình khởi tố với tội "vô ý làm chết người". Hồ sơ được chuyển sang VKS Q.Ba Đình trong cùng ngày.
VKS trả hồ sơ đề nghị xét lại tội danh.
Và hôm nay, sau quá trình "đánh giá lại hồ sơ" và "xem xét các tình tiết", Cường được CAQ Ba Đình ra quyết định thay đổi tội danh từ ngộ sát sang "giết người".

Không biết khai thế nào mà dính tăng nặng thế nhỉ? "Anh em xã hội" đâu hết rồi?

www.tienphong.vn/phap-luat/ca-si-chau-viet-cuong-bi-khoi-to-toi-giet-nguoi-1346377.amp.tpo
Dám chơi, dám chịu, nhét cả tỏi vào mồm con người ta đến chết, kêu éo gì.

ina

Xe Cứu Trợ
Dám chơi, dám chịu, nhét cả tỏi vào mồm con người ta đến chết, kêu éo gì.
Mở mồm người ta ra để nhét tỏi vào là phải dùng vũ lực rồi. Em ủng hộ tiêm. :)

Mr.KuTeu

Xe tải
vỤ NÀY EM TƯỞNG ĐI 1 ĐÁM CHỨ, MỖI THẰNG NÀY THÔI Ạ?

--Lamborghini--

Xe cút kít

TrinityBear_

Xe tải
Mịa sư, cụ đã đọc hồ sơ, đọc lời khai, đọc biên bản khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm tử thi hay chưa? Mà cụ kết luận như đúng rồi thế ạ.

Có tiền thành nhẹ, không tiền thành nặng.

Em có thể chỉ đồng ý với cụ vế 1. "Có tiền thì đúng là thành nhẹ thật" Bọn nó sẽ làm mọi cách giảm nhẹ cho

Còn chuyện ko tiền thành nặng thì em khẳng định *** bao giờ có. Chả thằng nào ko nhận được đồng *** nào lại đi làm nặng lên cho người ta, vừa thất đức vừa rủi ro (vì án có thể bị kiểm tra, xem xét lại, vỡ lở ra là vỡ mồm)

Nên cụ nghĩ kỹ một tí trước khi còm ạ
vế 2 chưa đúng, em nghe kể ra toà nó cứ cho cụ kịch khung đã, cho cụ chạy xuống nhẹ dần là vừa. ít tiền thì cũng phải nôn ra bằng hết.

Chứ cho nhẹ đúng tội éo ai chạy nữa

DungHNam

Xe hơi
em biết vụ này, nhưng ko biết mặt chế này

duytrong

Xe lăn
Em tưởng "anh em xã hội" sống với nhau tình nghĩa lắm chứ. Sao lại để đến nỗi bị gia hạn lệnh 4 tháng lần thứ 3 và tội danh tăng nặng thế này nhỉ?
Quả này tàn đời cu Tỏi rồi.
Nước chảy vòng quanh rồi cụ ơi,giờ đến lúc bòi anh rái chú rồi.