[Funland] Cháu là người vô tâm và ích kỷ.

Đê Làng

Xe máy
Cháu đang tự cách ly thì nghe tin bà cháu mất, bà cháu bị tai biến đầu năm 2019 và bị liệt cháu về chăm bà đc 3 tháng rồi lại vào Nam làm việc, thì thoảng với về bà đc 1 buổi rồi lại đi, lúc nghe tin bà cháu mất tuyệt nhiên cháu không buồn, trong đầu chỉ hiện lên toàn kỷ niệm về bà như 1 thước phim, bà cháu rất thương các con các cháu, ngày bé cháu ở với ông bà thế mà hay tin bà mất cháu lại ko khóc, không buồn lạ thật cccm ạ có phải cháu quá vô tâm không ạ, cháu chỉ có cảm giác nhớ và nuối tiếc vì ko đc ở cùng bà lúc mà về với tiên tổ, cháu cũng tiếc vì ko về chịu tang bà được chứ cháu chẳng hể khóc, cháu vẫn ăn cơm đủ 3 bữa như chẳng có việc gì, cháu vô tâm và máu lạnh đến sợ
Thêm nữa càng có tuổi cháu lại càng thấy mình ích kỷ, vì dụ như khi cho anh trai cháu vay tiền làm ăn mà cháu tính lên tính xuống, trong công việc cũng vậy, cháu luôn duy trì lợi ích của cháu lên hàng đầu, mặc kệ đồng nghiệp bạn bè, ko biết đây là bản chất thật của cháu hay xã hội đưa đấy, nhưng mà cháu tự thấy mình ích kỷ và vô tâm quá.
Đêm qua trả ngủ đc tý nào cứ mãi theo đuổi cái suy nghĩ này mãi nên sáng ra vào đây chút bầu tâm sự với các cụ, chúc cccm ngày mới an lành.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Bà em mất em cũng có tâm trạng giống cụ chủ.
Dù em rất thương bà vì hồi bé bà cũng thương em.

cdcn

Xe điện
Không liên quan, nhưng em thấy cái máy đo nồng độ ô xy bão hoà của cụ lởm quá. Loại này nhìn như đồ chơi của bọn trẻ con.

Đê Làng

Xe máy
Bà em mất em cũng có tâm trạng giống cụ chủ.
Dù em rất thương bà vì hồi bé bà cũng thương em.
Dạ vâng, giờ em cũng ko hiểu mình như thế nào nữa, thương bà là có nhưng em lại chẳng buồn( nghe mâu thuẫn đúng ko cụ) nó giống như việc gì đến sẽ phải đến và em đã chấp nhận điều này

Đê Làng

Xe máy
Không liên quan, nhưng em thấy cái máy đo nồng độ ô xy bão hoà của cụ lởm quá. Loại này nhìn như đồ chơi của bọn trẻ con.
Em thấy khó thở nên mang ra kẹp thôi ạ, chẳng biết nó có đúng ko

Cháu chắt như thế này , bố mẹ đẻ ra nó phí công nuôi dưỡng
Anh em ruột thịt với nhau mà nó còn " đo lọ nước mắm , đếm củ dưa hành "
Lập thớt để được nghe chởi thì giờ thoả mãn nhé

F1 Mercedes

Xe tăng
Máy loại rẻ tiền cụ chủ ạ. Chắc cũng chả đúng đâu. Giá mùa dịch mà hiện bán < 200k thì hiểu rồi đấy...
Cụ vứt ngay cái máy ấy vào sọt rác đi, chứ đo mà thêm lo thì lại thêm bệnh chứ chả giúp ích gì.

Chỉnh sửa cuối:

Đê Làng

Xe máy
Cháu chắt như thế này , bố mẹ đẻ ra nó phí công nuôi dưỡng
Anh em ruột thịt với nhau mà nó còn " đo lọ nước mắm , đếm củ dưa hành "
Lập thớt để được nghe chởi thì giờ thoả mãn nhé
Dạ em xin nhận ạ, thì cụ chửi đúng chứ có chửi sai đâu ạ

F1 Mercedes

Xe tăng
Tâm lý cụ chủ về chuyện bà mất là bình thường. Vì cụ bà bị tai biến 2019 nên cụ chủ đã đón nhận tâm lý cho việc này chứ không phải vô tâm đâu...cụ chỉ hơi thực dụng và coi trọng đồng tiền tí thôi.

Bobbo

Xe điện
Vứt cái máy đo đi cụ, loại lởm đo ko chuẩn phí công mua.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho lý do tại sao cu lại nâng lên hạ xuống vụ cho a trai vay xem???

Đê Làng

Xe máy
Cụ cho lý do tại sao cu lại nâng lên hạ xuống vụ cho a trai vay xem???
Vì anh châu định mở vườn ươm lan mà cháu thấy nó không khả thi, thêm nữa tiền anh chị vay để làm nhà cũng chưa trả, và nhiều lí do khách quan nữa

Quakhoang

Xe buýt
Em thấy khó thở nên mang ra kẹp thôi ạ, chẳng biết nó có đúng ko
Ồ, bác việc thấy khó thở & việc thiếu oxy (do nang phổi không hấp thụ được) là hai việc hoàn toàn khác nhau.

- Mũi thông với cuống họng và xuống phổi bằng các đoạn ống và Covid không thể làm tắc các đoạn này nên không thể có chuyện thiếu oxy vào phổi.

- Bình thường bác bị cảm cúm vẫn có hiện tượng khó thở (sít mũi, tắc mũi)...đấy một phần là do dịch mũi sinh ra bít đường thở, hoặc do khoang mũi bị viêm sưng làm hẹp đường khi vào....hoặc đôi khi cả 2. Trong các trường hợp cảm bị như vậy bác đo SPO2 thì còn xuống tới tận < 90% cơ và bác vẫn không chết vì đơn giản là không hoảng loạn.

- Đối với covid nó cũng phải tạo ra các triệu chứng như vậy thì mới gây khó thở (còn khi viêm phổi thì đã phải sốt cao, sốt ầm ầm & li bì).

Vậy trong trường hợp nhẹ bác chỉ cần lắng nghe cơ thể mình, day nhẹ hai bên cánh mũi thành từng vòng tròn nhỏ + chịu khó thay đổi tư thế nằm ngồi->nếu thấy có đôi lúc mũi tự nhiên thoáng hẳn thì không có gì phải lo, đấy chỉ là sưng nhẹ và hãy giữ mũi ấm.

Trong trường hợp bác thấy đau mũi+hơi sốt nhẹ thì đó là covid làm viêm mũi, bác tiếp tục làm như trên và uống vài viên kháng sinh kiểu Choay là được

Hãy luôn nhớ cả đời bác phải gặp cỡ > 100 lần cảm cúm và trong mỗi lần đó luôn kèm ngạt mũi....trong những lúc ngạt mũi đó nếu bác đo thì SPO2 có lúc chỉ còn 85% trong cả đêm. Nhưng bác có chết vì khó thở và phải nhập viện không?
Rõ ràng là không, đơn giản vì bác không biết bên không hoảng loạn (hoảng loạn càng khó thở hơn) và hãy nhớ nguyên tắc là SPO2 càng giảm thì tim phải đập càng nhanh (giống như bịt mũi bác lại). Nên thấy nhịp tim vẫn ổn thì quên cái SPO2 đi mà sống.

Nhiều kẻ rất thích mọi người nhập viện để báo có cái viết bảo là nguy hiểm + để họ mua bán gì đó bác ạ-một trong số đó là dọa SPO2 một cách mù quáng để người dân sợ. Nếu bác sang Âu bác sẽ thấy người dân được bác sĩ khuyên đều như thế. Vậy nên mình hãy là người giữ tính mạng mình đúng cách nhất.

Tất nhiên bác có thể chọn cách sợ hãi và tiếp tục làm cái puppet để đội buôn vx hay buôn đồ tiếp tục chọc vào cơ thể, không sao cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng điều đó

Bobbo

Xe điện
Vì anh châu định mở vườn ươm lan mà cháu thấy nó không khả thi, thêm nữa tiền anh chị vay để làm nhà cũng chưa trả, và nhiều lí do khách quan nữa
Thế thì phải em cũng không cho vay chứ đừng nói là lăn tăn. Anh em kiến giả nhất phận, có gia đình riêng rồi còn phải lo nhiều. Nợ cũ chưa trả mà đã mở mồm vay thì em chịu.

cỏ và mây

Xe điện
Chia sẻ với mất mát của cụ. Ngày ông em mất e vướng bé nhỏ k về đc. E cũng k khóc, tâm trạng bồn chồn đứng ngồi k yên tay chân thừa thãi, chỉ nhớ đến hình ảnh của ông: hiền lành, tóp tép nhai trầu, ra vườn hái ổi cho e, cả việc ông quát bố mẹ em vì mắng em nữa… Đến ngày thứ 3 em gái em nhắn: về quê giờ trống vắng quá, k biết rồi những năm tới có động lực để về nữa không. Cảm giác như 1 vùng trời kí ức nó đã thực sự mất đi. Lúc đó e mới khóc ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Chia sẻ với mất mát củ cụ. Ngày ông em mất e vướng bé nhỏ k về đc. E cũng k khóc, tâm trạng bồn chồn đứng ngồi k yên tay chân thừa thãi, chỉ nhớ đến hình ảnh của ông: hiền lành, tóp tép nhai trầu, ra vườn hái ổi cho e, cả việc ông quát bố mẹ em vì mắng em nữa… Đến ngày thứ 3 em gái em nhắn: về quê giờ trống vắng quá, k biết rồi những năm tới có động lực để về nữa không. Cảm giác như 1 vùng trời kí ức nó đã thực sự mất đi. Lúc đó e mới khóc ạ :(
Em cũng như cụ, thích câu 1 vùng trời kí ức đã thực sự mất đi ko trở lại.

Đê Làng

Xe máy
Chia sẻ với mất mát củ cụ. Ngày ông em mất e vướng bé nhỏ k về đc. E cũng k khóc, tâm trạng bồn chồn đứng ngồi k yên tay chân thừa thãi, chỉ nhớ đến hình ảnh của ông: hiền lành, tóp tép nhai trầu, ra vườn hái ổi cho e, cả việc ông quát bố mẹ em vì mắng em nữa… Đến ngày thứ 3 em gái em nhắn: về quê giờ trống vắng quá, k biết rồi những năm tới có động lực để về nữa không. Cảm giác như 1 vùng trời kí ức nó đã thực sự mất đi. Lúc đó e mới khóc ạ :(
Cám ơn vì chia sẻ của cụ, nó giống hệt với cảm xúc của em, bồn chồn ko ngủ đc,nằm lăn qua lăn lại cứ suy nghĩ vẩn vơ

Đê Làng

Xe máy
Em cũng như cụ, thích câu 1 vùng trời kí ức đã thực sự mất đi ko trở lại.
Nhưng như vậy liệu có phải là tệ quá ko ạ, khi cái ta nhớ về là kỷ niệm chứ ko phải người thân của ta

Bobbo

Xe điện
Nhưng như vậy liệu có phải là tệ quá ko ạ, khi cái ta nhớ về là kỷ niệm chứ ko phải người thân của ta
Em cũng chẳng hiểu, nhưng đúng là em ko khóc được dù bé hay ở cùng ông bà nhiều.

Đê Làng

Xe máy
Ồ, bác việc thấy khó thở & việc thiếu oxy (do nang phổi không hấp thụ được) là hai việc hoàn toàn khác nhau.

- Mũi thông với cuống họng và xuống phổi bằng các đoạn ống và Covid không thể làm tắc các đoạn này nên không thể có chuyện thiếu oxy vào phổi.

- Bình thường bác bị cảm cúm vẫn có hiện tượng khó thở (sít mũi, tắc mũi)...đấy một phần là do dịch mũi sinh ra bít đường thở, hoặc do khoang mũi bị viêm sưng làm hẹp đường khi vào....hoặc đôi khi cả 2. Trong các trường hợp cảm bị như vậy bác đo SPO2 thì còn xuống tới tận < 90% cơ và bác vẫn không chết vì đơn giản là không hoảng loạn.

- Đối với covid nó cũng phải tạo ra các triệu chứng như vậy thì mới gây khó thở (còn khi viêm phổi thì đã phải sốt cao, sốt ầm ầm & li bì).

Vậy trong trường hợp nhẹ bác chỉ cần lắng nghe cơ thể mình, day nhẹ hai bên cánh mũi thành từng vòng tròn nhỏ + chịu khó thay đổi tư thế nằm ngồi->nếu thấy có đôi lúc mũi tự nhiên thoáng hẳn thì không có gì phải lo, đấy chỉ là sưng nhẹ và hãy giữ mũi ấm.

Trong trường hợp bác thấy đau mũi+hơi sốt nhẹ thì đó là covid làm viêm mũi, bác tiếp tục làm như trên và uống vài viên kháng sinh kiểu Choay là được

Hãy luôn nhớ cả đời bác phải gặp cỡ > 100 lần cảm cúm và trong mỗi lần đó luôn kèm ngạt mũi....trong những lúc ngạt mũi đó nếu bác đo thì SPO2 có lúc chỉ còn 85% trong cả đêm. Nhưng bác có chết vì khó thở và phải nhập viện không?
Rõ ràng là không, đơn giản vì bác không biết bên không hoảng loạn (hoảng loạn càng khó thở hơn) và hãy nhớ nguyên tắc là SPO2 càng giảm thì tim phải đập càng nhanh (giống như bịt mũi bác lại). Nên thấy nhịp tim vẫn ổn thì quên cái SPO2 đi mà sống.

Nhiều kẻ rất thích mọi người nhập viện để báo có cái viết bảo là nguy hiểm + để họ mua bán gì đó bác ạ-một trong số đó là dọa SPO2 một cách mù quáng để người dân sợ. Nếu bác sang Âu bác sẽ thấy người dân được bác sĩ khuyên đều như thế. Vậy nên mình hãy là người giữ tính mạng mình đúng cách nhất.

Tất nhiên bác có thể chọn cách sợ hãi và tiếp tục làm cái puppet để đội buôn vx hay buôn đồ tiếp tục chọc vào cơ thể, không sao cá nhân tôi hoàn toàn tôn trọng điều đó
Em thì ko sốt, ko ho, nhưng cứ nằm xuống là tịt một bên mũi phải thở bằng miệng, ngồi dậy lại hết ạ