[Funland] Cháu hỏi dại mồm

Jake CNK

Xe buýt
Các CCCM cho cháu hỏi mẹ chồng nói thẳng con dâu là " *** thể yêu con dâu bằng con gái được, đừng có mà so bì, có mang nặng đẻ đâu, có máu mủ gì đâu mà yêu được"
Em câm nín cmnl chẳng biết trả lời vợ kiểu gì
Xin CCCM có kinh nghiệm cho cháu phương án thoát kèo này ạ :(

Cháu thêm cái ảnh chống trôi

tridaulau

Xe tăng
Sống chung thì 2vc dọn nhà ra ở riêng

Các CCCM cho cháu hỏi mẹ chồng nói thẳng con dâu là " *** thể yêu con dâu bằng con gái được, đừng có mà so bì, có mang nặng đẻ đâu, có máu mủ gì đâu mà yêu được"

Kệ thôi, bảo con dâu sống tốt để mẹ chồng yêu hơn con đẻ, sống tốt rồi mà vẫn không yêu được thì sống xa nhau ra cho đỡ mỏi.

cokimi

Xe điện
Hoàn cảnh, nguyên nhân nào mà bà cụ lại nói thẳng vậy với con dâu thế chứ, cụ kể hết ra đi.

butchikim

Xe ba gác
Bà nói thật là còn may, chứ nói yêu thương mà xử lý ngược lại mới sợ.

Bảo vợ cứ yêu thương, trách nhiệm với mẹ đúng với phận làm dâu con thôi, bà làm gì, đối xử thế nào kệ bà.

LeTai1979

Xe cút kít
Hỏi lại mẹ Cụ là mẹ có muốn nhà ck con gái đối xử tốt với con gái mẹ ko?

Mũi tên bạc

Xe container
Sống chung thì 2vc dọn nhà ra ở riêng
Đây là cách thằng đàn không không dung hòa được giữa vợ, gia đình hoặc đội vợ lên đầu và là cách cuối cùng cụ ạ. Vợ nó sinh cháu cho ông bà cũng là quý chứ!

NDTBM

Xe điện
Trong con mắt của mẹ chồng thì con dâu thực tế là tiểu tam (xen vào tranh cướp/sẻ chia tình yêu=mẫu tử của đứa con trai)...nên khó mà có chuyện so sánh với con gái của họ...?!;;)
P/S: Để tránh phức tạp trong quan hệ mẹ chồng-nàng dâu thì hợp lý+tình nhất vẫn là ra ở riêng (xa thơm gần...thúi)..;)

Tuấn Văn Trần

[Tịch thu bằng lái]
vợ cụ nói đúng nhưng quan trọng mẹ ck vợ cụ cũng k quá đáng j là đc !

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cái dại nhất là đi hỏi việc đấy, nhất là với mẹ chồng/ con dâu.
Kể cả bản thân mình thôi, trong 2 đứa con, cụ nào tự tin yêu chiều 2 đứa như nhau :D

demax

Xe tăng
Cái gì cũng có lý do cả. Lý do tại sao bà *** yêu được con dâu thì không thấy nói.

.Bo My

Xe container

Dễ mà, nóc nhà là ta, không cầm phải giải thích cho ai cả. Chính vì giải thích cho vợ nhiều quá nên mẹ mới nói thế! :D

Tony_Le

Xe container

Nhà em, ngày mới cưới, con dâu mẹ chồng không hợp nhau, thực ra là cụ không muốn em cưới cô ấy làm vợ. Có xung đột không be bé thổi vào tai em (em đi công tác 3 tháng, về nhà nghe 2 bên báo cáo thôi chứ không chứng kiến).

Lập tức tách các đồng chí ra hai nơi khác nhau. Với mẹ: không cần mẹ yêu nó như con, nếu nó láo mẹ cứ vả vỡ mồm. Với vợ: Không cần phải yêu như mẹ đẻ nhưng phải tôn trọng vì đấy là mẹ anh, xuân thu nhị kỳ 1 Tết, 2 giỗ phải có mặt, vui vẻ làm việc của con dâu rồi lượn, về nhà muốn nói gì thì nói với anh. Những dịp khác không cần phải về, bố con chúng tao về 1 mình cũng được.

Thời gian sẽ trả lời tất cả, quan trọng là cách sống của vợ chứ mẹ bắt thay đổi thì ăn chửi. Tuy nhiên, mẹ cũng sẽ tự thay đổi thôi nếu con dâu biết được phải làm gì. Ít nhất là ở nhà em, bây giờ các cháu đã lớn, con dâu sắp thành mẹ chồng thì thấy họ yêu thương nhau nhiều hơn. Chả biết có yêu như con gái không nhưng mẹ nằm viện cả tháng, con gái không chăm được ngày nào vì ở xa, con dâu làm tất không ca thán câu nào với chồng.

Mẹ chồng thẳng tính nhưng tâm bà sao thì chỉ cụ biết thôi. Cá nhân em thấy người yếu thế còn thương được, tại sao đứa đẻ ra cháu nội mình lại không yêu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Đây là cách thằng đàn không không dung hòa được giữa vợ, gia đình hoặc đội vợ lên đầu và là cách cuối cùng cụ ạ. Vợ nó sinh cháu cho ông bà cũng là quý chứ!
Khác quan điểm! Trưởng thành thì phải ở riêng, đấy mới là chân lý. Ở với bố mẹ để phụng dưỡng cơ bản là ngụy biện (em không nói tất cả nhưng đa số là thế: Do không có nhà, do không thuê nhà sợ tốn tiền, do nhờ bố mẹ trông cháu..BlaBla... bố ốm mẹ đau, khuyết 1 người thì có thể là chuyện chấp nhận được)

Dở người

Xe điện
Ủa bà cụ nói thẳng thật thế còn gì.
Mẹ chồng em cũng vậy. Bà nói thẳng luôn con dâu con rể là con nhà người ta, có chuyện gì bà chỉ mắng mỏ, trao đổi, chia sẻ với con trái, con gái của bà. Và bà làm đúng như thế. Dâu rể khách hết, không tham dự gì vào chuyện nội bộ gia đình bà.

Bù lại, bà cũng không đòi hỏi con dâu con rể phải yêu thương hay trách nhiệm với bà. Đấy là việc của con đẻ. Dâu rể thêm tý nào là vui tý đấy, không có thì thôi. Em đánh giá đấy là thái độ rất đàng hoàng.

Sợ nhất các bà quyền lợi thì không thấy con dâu nhưng trách nhiệm thì "dâu con rể khách". Ấy mới vỡ mõm. Chứ cụ bà nào thẳng thắn được như trên thì quá tốt.

Jake CNK

Xe buýt
Nhà em, ngày mới cưới, con dâu mẹ chồng không hợp nhau, thực ra là cụ không muốn em cưới cô ấy làm vợ. Có xung đột không be bé thổi vào tai em (em đi công tác 3 tháng, về nhà nghe 2 bên báo cáo thôi chứ không chứng kiến).

Lập tức tách các đồng chí ra hai nơi khác nhau. Với mẹ: không cần mẹ yêu nó như con, nếu nó láo mẹ cứ vả vỡ mồm. Với vợ: Không cần phải yêu như mẹ đẻ nhưng phải tôn trọng vì đấy là mẹ anh, xuân thu nhị kỳ 1 Tết, 2 giỗ phải có mặt, vui vẻ làm việc của con dâu rồi lượn, về nhà muốn nói gì thì nói với anh. Những dịp khác không cần phải về, bố con chúng tao về 1 mình cũng được.

Thời gian sẽ trả lời tất cả, quan trọng là cách sống của vợ chứ mẹ bắt thay đổi thì ăn chửi. Tuy nhiên, mẹ cũng sẽ tự thay đổi thôi nếu con dâu biết được phải làm gì. Ít nhất là ở nhà em, bây giờ các cháu đã lớn, con dâu sắp thành mẹ chồng thì thấy họ yêu thương nhau nhiều hơn. Chả biết có yêu như con gái không nhưng mẹ nằm viện cả tháng, con gái không chăm được ngày nào vì ở xa, con dâu làm tất không ca thán câu nào với chồng.

Mẹ chồng thẳng tính nhưng tâm bà sao thì chỉ cụ biết thôi. Cá nhân em thấy người yếu thế còn thương được, tại sao đứa đẻ ra cháu nội mình lại không yêu nhỉ?
Cụ tách ra được mà em muốn cũng ko tách được, có mỗi cái chuyện cỏn con bà cũng nói chán kinh. Hai vc thì cũng cần có không gian riêng chứ ạ? đi ăn ngoài thì bà bảo là ko quan tâm, bỏ bà ở nhà. xuống ngoại chơi thì bảo đội nhà ngoại lên đầu, nhiều lúc nghĩ mà nản

ROW

Xe tải
Không cần mẹ chồng yêu con dâu hơn con đẻ, chỉ cần yêu con dâu bằng con dâu thôi