Cháu đi mua Xe đây! :| Các cụ giúp cháu mới! :|

Becgie

Xe điện
chúc mừng kụ đã có quyết định của riêng mình ! sau vụ này kụ lại có kinh nghiệm mua xe trả góp để tư vấn cho các kụ khác :-bd chúc cho quán cafe của kụ đông khách để kụ dư rả trả góp ~10 củ/tháng $-)
em định rước em CDX mà đang thiếu gần 200 củ ko biết trả góp thì 1 tháng phải nộp sưu bao nhiu bác nhỉ? :-??

bacsirua

Xe hơi
em định rước em CDX mà đang thiếu gần 200 củ ko biết trả góp thì 1 tháng phải nộp sưu bao nhiu bác nhỉ? :-??

cách tính mua xe trả góp ở đây ạ (Cháu copy hướng dẫn của cụ CuongLee) cụ tham khảo xem:

HỒ SƠ MUA XE TRẢ GÓP Ô TÔ Kính gửi: Quý Khách hàng Công ty CP ô tô Tân Phát xin gửi tới Quý khách hàng lời chào trân trọng và hy vọng hai bên sẽ có sự hợp tác tốt đẹp trong tương lai.
Để chuẩn bị cho việc vay vốn tại ngân hàng, chúng tôi đề nghị quý khách hàng hỗ trợ cung cấp cho chúng tôi BẢN PHÔ TÔ các hồ sơ sau:

DANH MỤC TRẢ GÓP TÊN PHÁP NHÂN (CÔNG TY)

Hồ sơ pháp lý:
□ Đăng ký kinh doanh
□ Điều lệ công ty
□ Đăng ký mẫu dấu,mã số thuế
□ Quyết định bổ nhiệm kế toán trưởng, giám đốc (cần bên ngân hàng cấp mẫu).CMT giám đốc, kế toán trưởng
□ Quyết định vay vốn ngân hàng và uỷ quyền cho Giám đốc ( tổng giám đốc.chủ tịch hội đồng QT )ký kết các hợp đồng với ngân hàng (theo mẫu của ngân hàng)
2 Hồ sơ chứng minh tài chính:
□ Báo cáo tài chính năm năm trước và các quí trước từ đầu năm
□ Báo cáo nhanh tình hình tài chính từ đầu năm đến thời điểm vay
□ Hợp đồng đầu ra và đâu và năm trước và năm nay (có đính kèm hoá đơn vào. Ra)
□ Quyết toán thuế năm cũ (nếu có),tờ khai thuê 12 tháng năm trước cùng các tháng trong năm đến nay
□ Báo cáo chi tiết quan hệ tài chính với các tổ chức tin dùng hiện còn dư

1. Hồ sơ vay vốn:
□ Đề nghị vay vốn) (theo mẫu của Ngân hàng cho vay)
□ Hợp đồng vay vốn (theo mẫu của Ngân hàng cho vay )
□ Phương án kinh doanh (mẫu ngân hàng)
□ Hợp đồng đầu vào ứng với phương án đăng ký

1. Hồ sơ về tài sản thế chấp:
· CMT và sổ hộ khẩu của chủ tài sản.Trong TH chủ tài sản chưa lập gia đình thì làm xác nhận độc thân ở phường.Nếu đã có gia đình thì kèm đăng kí kêt hôn hoặc sổ hộ khẩu đủ tên hai vợ chồng
· Cam kết thế chấp (mẫu ngân hàng)
· Sổ đỏ photo(nếu là nhà đất0,đăng ký xe và đăng kiểm cùng bảo hiểm (nếu tài sản đảm bảo là ô tô)
Lưu ý: Tùy theo đặc điểm khoản vay và tính chất công việc của Quý Khách hàng, Ngân hàng có thể chỉ yêu cầu một số loại giấy tờ nhất định trong danh sách trên đây.

hàng chuyên làm trả góp ( hoàng cho mình , nếu muốn). Đại diện ngân hàng sẽ gdự
Bhợ DANH MỤC HỒ SƠ Ô TÔ CHỦ DOANH NGHIỆP
HỘ KINH DOANH CÁ THỂ

1. Bản sao giấy CMND
  2. Bản sao hộ khẩu hoặc KT3 của người vay và vợchồng
  3. Đơn đề nghị vay vốn ( theo mẫu NH)
  4. Đơn yêu cầu mở tài khoản ( theo mẫu NH)
  5. Hợp đồng mua ô tô
  6. Bản sao tiền đặt cọc mua bán xe
  7. Bản sao giấy tờ nhà đất, sổ tiết kiệm, giấy chứng nhận sở hữu cổ phần/ cổ phiếu hoặc các chứng từ có giá trị khác ( nếu có)
  8. Báo cáo tài chính năm 2008, 2009 và báo cáo nhanh năm 2010
  9. Bản sao tờ khai thuế VAT 6 tháng gần đây nhất
Chú ý: Các giấy tờ photo thì mang bản gốc đối chiếu ( không cần công chứng)

DANH MỤC HỒ SƠ Ô TÔ CÁ NHÂN

1. Bản sao giấy CMND
  2. Bản sao hộ khẩu hoặc KT3 của người vay và vợchồng
  3. Bản sao giấy đăng ký kết hôn/ giấy chứng nhận độc thân
  4. Đơn đề nghị vay vốn ( theo mẫu NH)
  5. Đơn yêu cầu mở tài khoản ( theo mẫu NH)
  6. Thư xác nhận công tác, Hợp đồng lao động, quyết định tăng lương, bổ nhiệm chức vụ (nếu có), Bảng lương 2 tháng gần nhất
  7. Hợp đồng mua ô tô
  8. Bản sao tiền đặt cọc mua bán xe
Chú ý: Các giấy tờ photo thì mang bản gốc đối chiếu ( không cần công chứng)

CHI TIẾT TỔNG PHÍ TRẢ BAN ĐẦU VÀ TRẢ HÀNG THÁNG

A = Giá xe
B = Khoản vay = 70% A ( tối đa thường áp dụng)
C = Thời gian vay = 36 phổ biến
D = B/C = Gốc trả hàng tháng
E = Lãi suất = 1,35 – 1,5 % = theo từng thời điểm
F = B x E = Lãi phải trả hàng tháng
K = Trước bạ = 12% A ( theo áp của nhà nước)
Y = ĐKĐK ( gồm tiền biển,đăng kiểm,bảo hiểm dân sự,lắp biển,cà số ) = 5 triệu ( thoải mái)
T = D + F = Tổng trả hàng tháng
Đ = A – B + K + Y = Tổng thiệt hại ban đầu phải trả

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Cụ cứ tính khoảng 1,5% tiền lãi /tháng + trả 1 phần gốc ạ :)
Thế thì cũng nhìu cụ nhỉ. Vậy em chờ đủ tiền mua cho nó rảnh nợ vậy. Chơi trả góp em kham ko nổi 8-x. Đánh quả nào đủ xiền rùi phang em ấy nuôn cho nó máo hehehehe 8-x>:)

LeM

Xe hơi
tùy vào thời hạn bác vay, nếu vay 2 năm thì cả gốc và lãi vào khoảng 11 củ, nếu 3 năm thì vào khoảng 8 củ/tháng, bác cứ lấy tổng số tiền bác vay chia đều cho 24 hoặc 36 tháng rồi nhân với lãi xuất 1.5% tháng.
em có cái file excel tính trả góp nhưng rất tiếc ko attach lên đây được.

bacsirua

Xe hơi
Cụ Cuonglee-Tân Phát đã kiếm được đúng tiêu chuẩn vợ cho cháu rùi các cụ ơi...Gets MT tím than....Nhà cụ ý ngay gần nhà cháu, lát nữa cháu sẽ qua nhà cụ ý đặt cọc 10 trịu ngay..... Cháu mừng rơi nước mắt.... Vậy là việc cưới vợ 2 đi tết của cháu sắp thành hiện thực rồi.... Yêu cụ Lee quá, chắc cưới cụ ý làm vợ 3 luôn mất.... :(( Hu hu :(( :(( :((

bacsirua

Xe hơi
Cụ Lee Nhiệt tình quá, cuối năm bận chăm công nghìn việc ... Vậy mà cụ ý vẫn cố gắng giúp nhà cháu... Không chê cháu nghèo, chỉ mua được Con Gets ghẻ rẻ tiền... Thật không biết lấy gì đội ơn cụ..... :(

Các cụ ai mua xe như cháu thì qua chỗ cụ Cường lee (Xe con_Kia, Leeauto) mua đi, cụ ấy rât nhiệt tình, tử tế và uy tín, làm việc thì nhanh, Chính xác và hiệu quả. Cháu rất thích cách làm việc của bác ý. Các bác qua rồi sẽ biết :| Chắc cưới xong vợ 2, cháu sẽ cưới tiếp cụ ấy làm vợ 3 nun :x

LoveCerato

Xe hơi
Em sợ cụ cưới vợ 3 nhưng nhà gái không cho cưới :)).
Hôm nào cụ lấy xe cụ nt em nhé, em ra cafe chia vui với cụ :D

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
em là nhà dịch vụ...cụ cứ quá nhời>:D<

bacsirua

Xe hơi
Em sợ cụ cưới vợ 3 nhưng nhà gái không cho cưới :)).
Hôm nào cụ lấy xe cụ nt em nhé, em ra cafe chia vui với cụ :D

vưng nhất chí nun ạ :"> hum đó em sẽ mời các cụ qua em cafe nun. Em nghèo em đãi các cụ theo cách của người nghèo, các cụ không chê nghèo là em vui rồi ... :">

Game Over

Xe điện
Cụ Lee Nhiệt tình quá, cuối năm bận chăm công nghìn việc ... Vậy mà cụ ý vẫn cố gắng giúp nhà cháu... Không chê cháu nghèo, chỉ mua được Con Gets ghẻ rẻ tiền... Thật không biết lấy gì đội ơn cụ..... :(

Các cụ ai mua xe như cháu thì qua chỗ cụ Cường lee (Xe con_Kia, Leeauto) mua đi, cụ ấy rât nhiệt tình, tử tế và uy tín, làm việc thì nhanh, Chính xác và hiệu quả. Cháu rất thích cách làm việc của bác ý. Các bác qua rồi sẽ biết :| Chắc cưới xong vợ 2, cháu sẽ cưới tiếp cụ ấy làm vợ 3 nun :x
Hôn nhân đòng giới giờ cũng bình thường.
Cưới nhớ mời.:))...em tặng cụ ít Johnson Baby...=))

bacsirua

Xe hơi
Hôn nhân đòng giới giờ cũng bình thường.
Cưới nhớ mời.:))...em tặng cụ ít Johnson Baby...=))

Sao cụ lại nói "đồng giới ạ???", Sao cụ biết???? ::-o :-o :-o em thì chuẩn men nì ràu... Thế Nhưng cụ đã CHECK cụ Lee chưa ạ????? :-o :-o :-o ;))

cttt

Xe hơi
chúc mừng cụ BSR nhé.
[cố spam cho đủ 50 bài cái nào]

Ranmong

Xe hơi

Chả bít đằng lào mà lần:-?

LoveCerato

Xe hơi
Lấy xe chưa cụ ơi, để cháu còn qua ké cốc cafe của cụ nào :))

Nông_dân

Xe buýt
Em chưa thấy box nào vui như của cụ này. Hấp dẫn thật. Chúc mựng cụ chủ thớt. Em cũng vừa gọi cụ lee hôm trước nhưng vẫn chưa mua được giề...

bacsirua

Xe hơi
hĩ hĩ... mai hoặc ngày kia là vợ 2 cháu được đi bấm biển ràu.... Chắc khoảng 1, 2 ngày nữa cháu được cưỡi vợ 2 rùi các cụ ạ.... :"> Cụ Lee lo giup cho cháu từ đầu đến.... răng :| Cháu đang sướng âm ỉ các cụ ạ.... :">