[Funland] Cháu đã bỏ đi dép sục sau nhiều năm vì 3 lý do...

Namuda

Xe máy
Em đi giày đi làm quanh năm, còn ở nhà với ở văn phòng thì chỉ có dép tổ ong huyền thoại thôi. Chân ko bị mùi cũng chẳng thấy bị đau

motthoidongbim

Xe điện
Ko ai cấm đi cr cả, đi đúng nơi đúng chỗ là được.
"Xấu hay đẹp tùy sở thích" chỉ là câu bao biện cho thói tùy tiện thôi, mặc py ja ma hay quần sịp dạo phố "cho mát" cũng chả bị ai bắt phạt vì đấy là "sở thích riêng' mà.
Pijama cụ mặc vô tư dạo phố nhưng mặc mỗi sịp đi dạo phố thì khác đấy cụ ạ.
Ý cụ là cr chỉ đi trong nhà?

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Pijama cụ mặc vô tư dạo phố nhưng mặc mỗi sịp đi dạo phố thì khác đấy cụ ạ.
Ý cụ là cr chỉ đi trong nhà?
Chả khác gì cả, Pijama cr hay xịp là “sở thích” thôi mà, đi bất cứ đâu ko có biển cấm là dc 😂

hanoicomputer

Xe hơi
E thì toàn đi sục vì cơ quan cũng ko quan trọng vấn đề ăn mặc, và cái chính là thoải mái hơn đi giày

Lá Mơ

Xe buýt
Thấy tay nào đi dôi này ngoài đường là mặc định hãm, éo chơi được rồi =))

chip_m

Xe buýt
Toàn các cụ chê về ngoại hình (chê với ngôn từ đọc phát sợ)
Không thấy dẫn chứng đáng tin từ cụ chủ là nguyên nhân chân cụ như vậy là do sục này hoặc có nghiên cứu nào dép sục này ảnh hưởng đến sự phát triển của xương chân không nhỉ?

Bé con nhà em cũng toàn đi sục này nên em quan tâm.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Toàn các cụ chê về ngoại hình (chê với ngôn từ đọc phát sợ)
Không thấy dẫn chứng đáng tin từ cụ chủ là nguyên nhân chân cụ như vậy là do sục này hoặc có nghiên cứu nào dép sục này ảnh hưởng đến sự phát triển của xương chân không nhỉ?

Bé con nhà em cũng toàn đi sục này nên em quan tâm.
Đội y tế toàn đi dép này như kiểu dép ngành nên cụ cứ yên tâm thôi

dongnat123

Xe container
Em thì bao năm mới biết mình có đôi bàn chân kén giày (hơi giống tật bàn chân bẹt). Em cứ chọn giày dép hợp quần áo thì thể nào cũng đau chỗ nọ rộp chỗ kia. Mùa đông đi giày thể thao rộng lót lòng êm được còn đỡ, mùa hè mưa nhiều thì khốn khổ… cho đến khi biết đến loại sục nhựa cao su của hãng Cr. Em đi sục Cr… thấy dễ chịu hẳn nhưng vẫn không thực sự ưng vì chất lượng có vẻ không tương xứng với giá. Đôi sục triệu mấy thời năm 2015 mà đi hơn 1 năm đã bung đế.

Sau đó em mua loại To… của Thái thì phải nói là như gặp chân ái vì chất liệu hãng này có vẻ hợp khí hậu VN hơn Cr…. Tuy đôi To… xấu đau đớn nhưng từ hồi mua nó, mọi triệu chứng đau mỏi chân cẳng của em gần như biến mất. Em thích nó đến nỗi đi Nhật mấy ngày em cũng xách theo để đi xen kẽ với đôi giày thể thao hãng Ec... cho chân được thở. Ở VN, hầu như này nào em cũng đi bộ 8-10k bước, sang Nhật thì số bước mỗi ngày tăng gấp 2-3 lần, mà thật sự chân không hề hấn gì (trong khi lần đầu đi Nhật cách đây 10 năm với đôi giày vải VNXK kiểu Vans hay Deck gì đó, đến ngày cuối, em đau chân chỗ xương ghe xương chêm đến mức suýt phải đi nạng lên máy bay về VN).

Đợt trước, em lại ham hố mua 1 đôi Cr… và lại thấy không ưng vì lúc mua thì rất vừa chân mà đi một vài tháng đã thấy nó oác ra doạ tuột, đi còn thua đôi sục sale sập sàn em mua trong shop hàng Tàu theo phong cách Nhật Tokyo gì gì gần ga Phùng Khoang. Thế nên em nghĩ vấn đề không hẳn đã ở kiểu sục mà có khi là ở chất liệu. Cụ chủ chọn loại sục bớt dẻo, ban đầu không quá êm chân xem sao.

Đây là ảnh chân em với chân ái và cái nắp cống ở Nhật:
Chân em toàn xương, trước em đổi đôi giày tây mới bị đau chân nên em đi khám, bác sĩ xương khớp khuyên nên đi dép, không nên đi giày. Giờ đi làm em mặc quần tây đi giày thể thao :D , thỉnh thoảng đi lại vẫn bị hơi nhói ở chân

datinh

Xe container
giờ em mới biết cần đeo tất khi đi loại này.
tiện khoe khoang đôi của em. hàng hịn. công nhận hình tướng anh ý lố bịch. nhưng nhẹ. êm. chống tượt ...
nhược điểm. giá khá cao

taomeomommy

Xe buýt
Bé nhà em bàn chân hơi bẹt, cũng đc khuyên là không nên đi sục vì đi sục rộng khiến đầu các ngón chân luôn có xu hướng khoằm về phía trước để giữ thăng bằng, làm thay đổi cả dáng đi, và ảnh hưởng tới cả cơ khớp.

Parejo_10

Xe điện
Em ko đi sục như lũ trẻ ở nhà mà đi đôi Crocs kiểu dép lê thấy cũng tiện và ko bị trơn các cụ ạ.

:)

juve99

Xe cút kít
Xấu nhất trong các loại dép :))

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
May quá em lại k thể đi sục với lý do cứ đi thì các ngón chân chạm vào mũi sục rất đau, kể cả fake hay xịn. Loại hở mõm thì rộng đi xe máy, đi bộ, đi gì cũng dễ bị tuột, vấp. Mà em cũng k thích sục vì nhìn nó to, thô, trông như chân vịt. Mấy đứa nhỏ nhà em thì lại thích vì đi nó thoải mái.

Pumzen

Xe ba gác
May quá em lại k thể đi sục với lý do cứ đi thì các ngón chân chạm vào mũi sục rất đau, kể cả fake hay xịn. Loại hở mõm thì rộng đi xe máy, đi bộ, đi gì cũng dễ bị tuột, vấp. Mà em cũng k thích sục vì nhìn nó to, thô, trông như chân vịt. Mấy đứa nhỏ nhà em thì lại thích vì đi nó thoải mái.
Có lẽ bàn chân mợ gầy và mỏng quá, thành ra toàn bị rộng chiều ngang, chiều dầy nên khi đi lại, chân toàn thúc về phía trước, các ngón chân chọc vào thành chăng?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lông bạc hết cả rồi mợ ạ! Bước sang t 13 rồi, chắc hưởng dương 1-2 năm nữa là tới ngưỡng.
Thỉnh thoảng em vẫn gặp ảnh cụ đăng ẻm mặc áo xanh ngồi ghế. Thôi ẻm cứ khoẻ mạnh là ok rồi cụ ạ. Tuổi thọ chung của tụi nó chỉ được thế thì biết sao được.

Rivers

Xe container
Chưa hiểu cái sục đấy có ưu điểm gì mà nhiều người khoái đi thế nhỉ.