[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

HN_2012

Xe tăng
Không biết nói gì hơn sau khi đọc hết 129 trang của thớt này là nói lời cám ơn Cụ chủ.
Cụ rất đã chụp rất nhiều ảnh đẹp, rất chi tiết mọi góc cạnh ngõ ngách (em đặc biệt ấn tượng với các làng quê) viết lời bình chân phương pha dí dỏm đọc rất hấp dẫn và lôi cuốn người đọc, em đọc mà cứ tưởng như mình đang đi cùng cụ chủ. Chỉ đi du lịch Châu Âu cùng cụ chủ quá OF nhưng em cũng cảm nhận đc phần nào cuộc sống ở các TP và con ng Châu Âu.
Cảm ơn cụ chủ nhiều về những bức ảnh đẹp. Chúc cụ mạnh khỏe và may mắn hoàn thành chuyến đi đúng ý nguyện.

jinyo89lie

Xe tăng
oài oài, mới có mấy ngày mà em đọc thấy rã rời rồi, dưng mà ko dưt ra được, Tiếp đê cụ Jo ơi :))

chuotlang

Xe lừa
Hôm nay là đã bước sang ngày thứ 29 hay 30 rồi

Jo có cần điều mấy em PG ra Nội Bài cầm hoa đón ko :P

maxinh84

Xe tăng
Vậy là hai anh đã kết thúc chuyến đi rồi, chào mừng trở lại VN nhá :)
Cũng là đúng dịp em có việc về lại Praha nên đã làm 1 chuyến thăm Paris chớp nhoáng , vừa là để thăm mấy người bạn , vừa để giao lưu với anh Jo luôn :P
Cuộc gặp gỡ tuy ngắn nhưng mấy anh em đã có những khoảnh khắc rất vui nhỉ, trong đt em chỉ có hình này thôi, góp với anh nha .

Chỉnh sửa cuối:

scud122

Xe tăng
lão jo đâu rồi hết ảnh ái czec rồi ah nhìn mà thèm nhỏ rãi

pandakiss

Xe buýt
Cụ chủ thớt tường thuật rất tỷ mỷ và cẩn ận, làm em đọc đến đâu, xem đến đâu, thấm đến đó ạ. Cảm ơn cụ nhiều! Cụ làm chuyến sang Moôcw và Sait peterburg chơi đi ạ. Cũng nhiều cái khám phá lắm lắm!

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cũng là đúng dịp em có việc về lại Praha nên đã làm 1 chuyến thăm Paris chớp nhoáng , vừa là để thăm mấy người bạn , vừa để giao lưu với anh Jo luôn :P
Cuộc gặp gỡ tuy ngắn nhưng mấy anh em đã có những khoảnh khắc rất vui nhỉ, trong đt em chỉ có hình này thôi, góp với anh nha .

Ơ thế phải kiễng chân hả Lê :P

pirlo102

Đi bộ

Cuối cùng cũng tới bức tường Berlin, bao nhiêu câu chuyện đã xảy ra nơi đây.

Đi dọc những bức tường này, mỗi hình ảnh là một câu chuyện..
tuyệt quá! qua các bức ảnh này hôm nay e mới nhìn thấy bức tường Berlin

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Chả biết khi nào đc đọc tiếp bài của lão Jo nữa đây. Công nhận bài viết hay, ảnh đẹp. Ước giề mềnh đc như anh ấy.

Ở nơi xã hội phát triển hơn thì cảnh sát chủ yếu là hướng dẫn và đảm bảo an ninh cho mọi người, còn ở nơi đâu đó thì các chú ấy chủ yếu là rình "phạt" thôi, ngẫm mà cũng buồn, nhưng thời kỳ quá độ thì cũng phải chấp nhận thôi cụ nhỉ, chúc cụ có sức khỏe tốt để tiếp tục có thông tin cho bọn e hóng!
Cảm ơn cụ :)

Cụ nên đưa cái chủ đề này lên một chút cho tươi trẻ thớt hơn ah:P
Vâng đoạn sau nhiều mà cụ, cứ từ từ.. ;)

Bác MICHAELJO: Bác cho em vài tấm hình (bản gốc - loại hình nằm ngang) cảnh con người và nhà cửa của thủ đô Pháp - Tiệp em làm quả hình nền được không bác
Đội ơn bác - em: vietnamfrozenfood@gmail.com
Mỗi bức ảnh gốc của em nặng lắm, cụ cho em biết chính xác cụ cần cái nào và kích thước bao nhiêu e sẽ resize và gửi cho cụ..

Oài, cụ dừng lại à, nếu mỏi chân quá để em gửi sang cho cụ ít mật gấu. Còn nếu mỏi tay gõ bàn phím và cả người thì để em gửi một quán massage cho cụ dùng.:D
Còn hơn 20 ngày Châu Âu nữa cơ mà.
Em nghỉ giải lao thôi có nghỉ luôn đâu cụ. :P

Không biết nói gì hơn sau khi đọc hết 129 trang của thớt này là nói lời cám ơn Cụ chủ.
Cụ rất đã chụp rất nhiều ảnh đẹp, rất chi tiết mọi góc cạnh ngõ ngách (em đặc biệt ấn tượng với các làng quê) viết lời bình chân phương pha dí dỏm đọc rất hấp dẫn và lôi cuốn người đọc, em đọc mà cứ tưởng như mình đang đi cùng cụ chủ. Chỉ đi du lịch Châu Âu cùng cụ chủ quá OF nhưng em cũng cảm nhận đc phần nào cuộc sống ở các TP và con ng Châu Âu.
Cảm ơn cụ chủ nhiều về những bức ảnh đẹp. Chúc cụ mạnh khỏe và may mắn hoàn thành chuyến đi đúng ý nguyện.
:) e rất cảm thấy mãn nguyện sau chuyến đi này cụ ạ.

oài oài, mới có mấy ngày mà em đọc thấy rã rời rồi, dưng mà ko dưt ra được, Tiếp đê cụ Jo ơi :))
:)

Hôm nay là đã bước sang ngày thứ 29 hay 30 rồi

Jo có cần điều mấy em PG ra Nội Bài cầm hoa đón ko :P
Về chả thấy em nào..

Lát a góp thêm mấy cái nữa nhé.. :))

Cụ chủ thớt tường thuật rất tỷ mỷ và cẩn ận, làm em đọc đến đâu, xem đến đâu, thấm đến đó ạ. Cảm ơn cụ nhiều! Cụ làm chuyến sang Moôcw và Sait peterburg chơi đi ạ. Cũng nhiều cái khám phá lắm lắm!
Sang đó em ko quen ai, đi lại sợ lắm.

Thôi e tiếp ko thì lại sắp loãng hết thớt rồi. Mục lục từ giờ em sẽ cập nhật thêm ở trang 1 các cụ nhé, cho tiện các cụ theo dõi.

Mỗi góc của thành phố này đều có cái hay.

Cái thông tin lúc trước e nói vs các cụ giờ e nói lại, người ta đã kiểm tra các tòa nhà ở vùng này và đảm bảo ko tòa nhà nào có kiến trúc giống nhau.

Sông ngòi ở đây cũng được quy hoạch vệ sinh sạch sẽ nên ko thấy mùi vị quen thuộc kiểu Tô lịch lắm.

Bắt đầu vào khu vực của tòa nhà chuyên tổ chức các sự kiện điện ảnh.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ở khu vực này xung quanh bán đồ ăn tràn ngập luôn. Lúc nhìn này thì chưa đói nhưng giờ viết bài lại thấy đói.. Biết thế lúc đấy mỗi thứ ăn thử tí thì giờ đỡ phải hối hận.

Nghe nói cái chỗ này được xây dựng cả trăm năm trước, thế mà giờ vẫn sử dụng, chứng tỏ tầm nhìn của họ ngày xưa cũng ổn quá chứ.

Thấp thoáng nhà hàng, chỗ này mà ngồi cà phê chém gió thì tuyệt.