[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

tzerox85

Xe đạp
Hoa thật đó Cụ,mùa này hoa nở đẹp lắm,hôm rồi em đi đến một khu làng ở Bỉ,cả thị trấn trồng hoa khắp mọi nơi,treo trên cả cột đèn,đẹp không tả được,nhưng vì mệt và đói,nên chẳng chụp tấm nào.
Oái giời ơi...... em tưởng hoa giả thôi.
Hôm trước cụ Jo chụp hoa ở nhà cụ, em thấy mê kiểu trồng hoa như vậy quá cụ ạ. Không biết ở VN có trồng được lọa hoa như ở nhà cụ không nhỉ ?

Thangz

Xe tăng
Hoa thật đó Cụ,mùa này hoa nở đẹp lắm,hôm rồi em đi đến một khu làng ở Bỉ,cả thị trấn trồng hoa khắp mọi nơi,treo trên cả cột đèn,đẹp không tả được,nhưng vì mệt và đói,nên chẳng chụp tấm nào.
Cảm ơn cụ đã giải thích. Gấu nhà e cứ bảo là giả. Quả này e cũng phải cho đi để xem Hoa ThậT mới đc cụ ạ!

Catmatpat

Xe điện
Jô cho ké mấy tấm cho cụ Mina nhé

ir-300

Xe máy
Đó là do Lão Jo tự chọn đấy,vì biết đâu có cơ hội sử dụng ở quê nhà,chứ học lái mấy con cọp,beo thì về cưỡi trong mơ thôi!
Cụ muốn mua không em mua giùm cụ mấy chiếc về mở trường cho anh em OF!:))
Báo cáo cụ MINA là em ở cách cụ có 4 tiếng chạy xe thôi, BTR với dòng T này em cũng đc thử vài lần rồi, mà em đang lobby với bác Thanh bác Vịnh 3 tiểu đoàn T72 loại biên của Slovakia mà chưa thấy có hồi âm :) Bac máu ko em để giá người nhà .

tixiu

Xe hơi
Em phải dành nhiều thời gian viết về sân bay để cho các cụ mợ nếu lần sau có đi thì hình dung được cách thức di chuyển và những việc phải làm trong sân bay, nhiều khi ko làm đúng sẽ rất mất thời gian.
Những bức ảnh của cụ làm em nhớ lại cái thủa mới bơ vơ đặt chân đến Paris, lạ nước lạ cái... Lại phải ngồi chờ ở CDG 3 tiếng để transist đi Bordeaux...

tixiu

Xe hơi

Ai hiểu ký hiện này thì nhắc em cái xem nó là cái gì?

Chỉ dẫn trên taxi, cẩn thận củi lửa thôi. Đọc kỹ kẻo về nhà bị tính thêm mấy phí trời ơi thì chết.
Cái biển đó là thông báo có kiểm soát khoảng cách và tốc độ tự động đặt ở bên đường, cụ nào phóng ẩu, không giữa khoảng cách thì se bị chụp ảnh và gửi chát phạt về tận nhà.

tixiu

Xe hơi
Thôi em tiếp tục câu chuyện trước khi đi ăn cùng bạn đồng hành nhá.. :))

Lần thứ 2 thất bại về vụ sim 3G nên bọn em bỏ cuộc, đi ăn đã đói rồi. Vừa ra khỏi cửa gặp ngay cửa hàng đồ ăn của Tàu, thế là vào ăn nhanh tí.

Bàn ghế cũng sạch sẽ ngăn nắp.
Ăn ở đây thhí đắt vãi, mà không ngon, đồ ăn đa phần làm sẵn và rất nguội.

tixiu

Xe hơi

Xem xét săm soi chán chê, em lại quay ra để ngó nghiêng quang cảnh xung quanh. Trước khi vào để xem tháp thì phía ngoài có rất nhiều cây cột sắt thấp, to, có những ghi chú thế này..

Lần đầu tiên em ngó thấy cuộn giấy ăn to thế. Chả hiểu lau cái gì mà dùng giấy to thế các cụ nhể..
Cuộn giấy ấy để ở nhà vệ sinh công cộng cụ ạ, đây là một cậu dọn vệ sinh (ở mình là lao công dọn khu vệ sinh, hay găpkj ở các siêu thị hay trung tâm thương mại lơn ấy)

tixiu

Xe hơi

Nhiều góc phố rất cũ nhưng rất đẹp.

Cái này là cái gì hả cụ Cát nhỉ?
Nhắc nhở ý thức vệ sinh, đặc biệt đối với vệ sinh của thú cưng khi dắt ngoại đường cụ ạ. Có mũi tên chỉ để đưa chó mèo đến đó mà vệ sinh.

quynhpham123

Xe máy
cụ sướng thật đấy, hay được đi nước ngoài

BMW2B

Xe tải
Trích dẫn BMW2B viết
P/s:cụ còn ở Beclin ko ạ? Em cũng vừa đến Beclin sau 3 ngày lang thang ở Bắc Âu...
Em tên Lâm cụ ạ!:)

Nếu Cụ còn ở Berlin mà đọc được dòng này,cụ gọi cho em theo số 0049 173 870 58 68 nhé!

)
Em cảm ơn cụ MINA rất nhiều ạ, em đang theo tour qua 5 nước, đến 28/7 này mới quay lại và ở lâu tại Berlin, đến lúc đấy em sẽ làm phiền cụ nhé :)

bongmit

Xe đạp
Công nhận cụ chụp ảnh rất
đẹp

chiu chiu cz

Xe điện
[/URL]
Ở Hung em thấy nó có cả hộp để khăn giấy to lót vào chỗ tay cầm cho khỏi bị nhiễm xăng, bên Tiệp này ko thấy có.
có cái găng tay ni lông cụ Zô ạ , mỗi lần đổ xăng ở biên giới là em tranh thủ vào đút 500 hoặc 1000kc ăn hoa quả :D

chiu chiu cz

Xe điện
[/URL]
Xe cảnh sát đậu một mình một kiểu, mà xe trông ko cổ lỗ lắm nhỉ.
xe Skoda Octavia , của Tiệp sản xuất nhưng bây giờ bán cổ phần cho anh W rồi ạ , cụ lật nắp capo lên nhiều chi tiết ký hiệu của W , các cụ ở CZ chứng minh hộ em cái này đúng ko ạ .

Bobby Car

Xe buýt
xe Skoda Octavia , của Tiệp sản xuất nhưng bây giờ bán cổ phần cho anh W rồi ạ , cụ lật nắp capo lên nhiều chi tiết ký hiệu của W , các cụ ở CZ chứng minh hộ em cái này đúng ko ạ .
Của VW chứ cụ ,nó mua 20 năm nay còn gì.