[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Sau khoảng 15 phút chờ đợi, cuối cùng em đã được chính thức nhìn thấy gan ngỗng tươi thì nó to thế nào. Món này ko phải là pate gan mà thi thoảng mình ăn ở nhà đóng hộp vớ vẩn. Mà nó là tươi nguyên đặt trên lớp đá nóng thế này.

Riêng lớp đá của nó nóng rất lâu, ăn phải tới 5p mà nó vẫn cứ lọp bộp tiếp tục làm nóng gan. ăn gan này ngon nhưng dễ ngấy. Em ăn xong suất này thì order thêm 1 suất bò bít tết nữa em và anh T ăn chung. Về nhà no không thở được.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lúc mới mang ra nó khói um lên và bắn mỡ ra xung quanh rất nhiều.

Túm lại bữa ăn tối thành công tốt đẹp và đi hết thêm 2 chai vang, lại về nhà chém gió rồi nằm ngủ thẳng cẳng để ngày hôm sau hành trình về thăm nhà bố mẹ vợ anh L. Lưu ý, vợ anh L là người Hungary nên vùng quê nhà hai cụ chắc chắn có nhiều cái hay. Bọn em rất háo hức.

minhmo

Xe cút kít
Cụ Jo về VN nửa tháng rồi mà vưỡn bị hội chứng lệch múi giờ hay sao mà dậy viết bài sớm thế.:D
Chúc cụ một ngày làm việc hiệu quả. Hôm nào cụ viết là em đều phải đuổi theo cả chục trang là ít.

Cụ Jo về VN nửa tháng rồi mà vưỡn bị hội chứng lệch múi giờ hay sao mà dậy viết bài sớm thế.:D
Chúc cụ một ngày làm việc hiệu quả. Hôm nào cụ viết là em đều phải đuổi theo cả chục trang là ít.
Cụ mò dậy kém gì em đâu.. :P
Hôm nay em kiếu cụ vì vụ ảnh của ngày hôm nay ít quá, cụ đọc kỹ sẽ hiểu. Còn lại đúng như cụ nói, em luôn có viết cho dứt điểm 1 ngày, nếu viết dứt một ngày thì thường là vài trăm kiểu ảnh nên đến cả chục trang thật. Chuyến đi còn dài, mong cụ đủ sức đuổi kịp em nhá.. :D

kentdju

Xe điện
Giá như các cụ chụp được bên trong nhà tắm thì tốt quá:P

expatvn

Đi bộ
Cảm ơn tâm huyết của cụ!

HnA

Xe tăng
Cụ Jo phọt tiếp ảnh nhà bố mẹ vợ anh L đi. Em cũng háo hức không kém. Hungary và Praha phải nói là quá đẹp cụ nhỉ?

vietquang1101

Xe hơi
Bài viết và ảnh của cụ chủ sinh động quá, thật là như đi du lịch trực tiếp vậy. Em tiếp tục dõi theo.

Thôi e cứ phải thi thoảng chén tí thời gian của công ty để up bài vậy ko để lâu viết mãi ko xong!

Ngày 14. Nhà anh L - Về quê thăm nhà bố mẹ anh L - Thăm xưởng và showroom ô tô ở một tỉnh nhỏ.

Buổi sáng hôm nay dậy, thời tiết đẹp, trong người sảng khoái. Nhà có 3 anh em nhưng em thường dậy sớm nhất, chắc do khó ngủ. Loanh quanh một hồi nhớ ra mình chưa chụp nhà anh L lại để làm kỷ niệm, nên lại loay hoay vác máy đi loanh quanh chụp mấy kiểu. Chả hiểu sáng nay mắt mờ chân chậm thế nào mà hình nào cũng bị rung. Chứng tỏ máy càng ngày càng nặng và người càng ngày càng yếu đi.

Đứng góc này mới thấy được hết toàn nhà.

Phía đằng sau là một thảm cỏ với rất nhều cây cao tán rộng.

Cuối đường này là nơi ở của chú chó béo ị chậm chạp nhưng vô cùng tình cảm.

Ở đây, trong nhà mà cũng có cái chỗ trượt từ cây nọ sang cây kia rõ hay, giống cái khu mạo hiểm trên đỉnh núi. Có lần anh T nổi hứng trèo lên trượt đứt cả một đôi dép nhà anh L. :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phía trước nhà cũng có thảm cỏ, cây cối xum xuê. Anh L bảo, chặt mãi cuối cùng vẫn còn hơn 50 cây, mệt quá chả chặt nữa. Để nhiều cây trong nhà tối om.
Nghe anh L nói mà mình thèm quá, nhà mình thì chả có cây nào cả..

Có hôm buổi chiều đang ngồi trong nhà bỗng nghe rầm một tiếng xong rồi mất hút, hốt hoảng chạy xuống xem có chuyện gì xảy ra, hóa ra là cái máy bay mini nó vừa bay qua để phun thuốc diệt côn trùng.