[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Về nhà nghỉ ngơi và ăn tối xong xuôi, mấy anh em lại kéo nhau ra sông Danube chụp mấy cái cầu xem có gì hay ko.

Lâu đài Buda có vẻ rạng rỡ hơn khi về đêm vì nó toạ lạc trên đỉnh núi và nhìn rất rõ từ phía sông Danube lên.

Cầu Charles.

Mấy ảnh trên chụp là có chân phơi sáng nhì nhằng tí, còn mấy ảnh dưới là em cứ xách tay mà phang ko thì chẳng có thời gian để đi theo mọi người.

Có những góc phố tịnh ko có bóng người.

Đang lang thang buồn buồn ko có trò gì chơi, tự nhiên thấy có một em gái cứ đứng ngoài đường giới thiệu mọi người đi Icebar. Ngó qua thấy hay hay thế là mấy anh em định đi đến đó, nhưng cô bé này lại giới thiệu theo kiểu, nếu mày mua vé ở đây thì được ưu tiên và trước vì ở đó đông người xếp hàng vào lắm... :)) Thế là mấy anh em cũng thấy ghê ghê thôi mua ở đây cho chắc luôn. Đỡ băn khoăn. Mua xong em ý cho cái bản đồ đường đi đến quán bar, hoá ra trên cùng con phố mà cách đó khoảng 1km đi bộ về phía đầu kia.

Em này body thì đàn ông mà giọng nữ. Sau này em có phong cho em này là đệ nhất chém gió Budapest.. :)). Lý do lát e kể cho.

Đi bộ mãi cuối cùng cũng tới quán Bar, quán này nằm riêng một khu độc lập yên tinh.

Quán bar này tất cả chỉ có 3 người phục vụ. Cậu này vừa làm lễ tân xong lát lại mặc áo vào làm bartender. Đa tài phết.

Sau khi được trang bị xong các đồ bảo hộ cần thiết như găng tay, áo choàng để đối phó với nhiệt độ lúc nào cũng -1 độ. Bắt đầu bọn em đi qua một cái cửa như là cửa tủ lạnh thế này.

Bố khỉ, vào đến nơi hoá ra khách hàng có đúng 3 anh em với thằng bartender là 4. Thế mà em gái đệ nhất chém gió kia bảo xếp hàng dài, vãi với cách PR của nó. :))

Ngồi được tầm khoảng 10p chịu hết nổi, ba anh em cố làm nốt mấy ly coctail bé bằng cái ly vodka, nhưng cái ly cũng làm từ đá ra. Xong rồi là tiếp tục lên đỉnh đồi nữ thần tự do để chụp ảnh budapest về đêm.