[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

maxinh84

Xe tăng

Em lại đi qua một công viên nhỏ, nói chung cứ bước vào mấy chỗ này thấy nhẹ nhàng êm đềm sao đó. Không khí trong lành sạch sẽ.

Người Pháp sống rất lãng mạn, ngồi ghế nhìn cây đổ cũng là một cái thú.. :P
Thích nhất những chỗ như thế này.. Lối đi giữa hai hàng cây.. Ở phía Nam Đan Mach cũng có những công viên kiểu này.. Mùa thu mà lá vàng hết thì nhìn buồn thê thảm.. Gợi nhớ cả con phố Phan Đình Phùng ở Hà Nội nữa..

Chỉnh sửa cuối:
Thích nhất những chỗ như thế này.. Lối đi giữa hai hàng cây.. Ở phía Nam Đan Mach cũng có những công viên kiểu này.. Mùa thu mà lá vàng hết thì nhìn buồn thê thảm.. Gợi nhớ cả con phố Phan Đình Phùng ở Hà Nội nữa..
Mợ mời e sang đó hoặc e mời mợ về đây, mợ chọn đi ... :))

minhmo

Xe cút kít

cesar

Xe tăng
Paris đẹp hơn rất nhiều qua góc máy cụ Mai cồ .. cả CH vẫn hóng hành trình của cụ hàng ngày

cesar

Xe tăng
Hai anh em rất quán triệt theo kế hoạch từ hôm ngồi ở nóc Tràng tiền plazza nhỉ.. bác T thích bảo tàng, dành cho bác cả ngày trong bảo tàng, cụ Mai cồ thích quangcảnh, con người thì lang thang....

babyhood

Xe tăng
chờ cụ sang nước #

cuabeo1217

Xe hơi
Ảnh của cụ tỉ mỉ và chi tiết làm ng xem cảm giác như đang ở bên đó vậy . E cũng có thằng e đang sống ở Pa-ri nhưng e chưa có điều kiên để đi chơi mặc dù bố mẹ em thì sang rất nhiều lần rồi. Pháp đẹp và thanh bình quá

Chỉnh sửa cuối:

vietrade

Xe tải
Nghe chuyện cụ Jo lại nhớ lần đầu e đi Châu âu cũng lạc mỏi chân ở CDG, chuyến đó e chỉ transit thôi nhưng đi từ terminal 2 ra terminal 7 e tưởng gần cứ loanh quanh mãi, đang ngơ ngác thì 1 chú tây pháp gốc phi lại gần nhìn e chằm chằm ( cũng hơi ngán ngán) rồi buông câu "về đâu" khiến e tưởng nó nói thổ ngữ mãi mới hiểu nổi.
Hóng cụ Jo tiếp...

kentdju

Xe điện
Thế chỉ chụp ảnh cho em gái Hàn thôi à cụ Cồ, ngoài ra còn gì nữa không, cụ kể tiếp đi.

Paris đẹp hơn rất nhiều qua góc máy cụ Mai cồ .. cả CH vẫn hóng hành trình của cụ hàng ngày
Hai anh em rất quán triệt theo kế hoạch từ hôm ngồi ở nóc Tràng tiền plazza nhỉ.. bác T thích bảo tàng, dành cho bác cả ngày trong bảo tàng, cụ Mai cồ thích quangcảnh, con người thì lang thang....
Cụ Cesar nhận xét rất chính xác. Những ngày sau chương trình còn hay hơn nữa, cụ xem FB thì biết rồi còn gì.. :)

chờ cụ sang nước #
Em vẫn đang ở nước # đây, nhưng bài viết thì phải có trình tự.. :)

Ảnh của cụ tỉ mỉ và chi tiết làm ng xem cảm giác như đang ở bên đó vậy . E cũng có thằng e đang sống ở Pa-ri nhưng e chưa có điều kiên để đi chơi mặc dù bố mẹ em thì sang rất nhiều lần rồi. Pháp đẹp và thanh bình quá
Cũng tùy chỗ cụ ạ, có nhiều chỗ tấp nập ồn ào lắm.

Nghe chuyện cụ Jo lại nhớ lần đầu e đi Châu âu cũng lạc mỏi chân ở CDG, chuyến đó e chỉ transit thôi nhưng đi từ terminal 2 ra terminal 7 e tưởng gần cứ loanh quanh mãi, đang ngơ ngác thì 1 chú tây pháp gốc phi lại gần nhìn e chằm chằm ( cũng hơi ngán ngán) rồi buông câu "về đâu" khiến e tưởng nó nói thổ ngữ mãi mới hiểu nổi.
Hóng cụ Jo tiếp...
Gà nhể.. :))

Không biết sau chuyến này về cụ Jo có đi Hàn xẻng không các cụ nhỉ?
Thế chỉ chụp ảnh cho em gái Hàn thôi à cụ Cồ, ngoài ra còn gì nữa không, cụ kể tiếp đi.
Hai cụ này muốn biết phần tiếp theo thì chờ em về, mời e cốc bia hơi đi.. :))

Lang thang là đúng nghề của em, nên có gì hay hay em cho vào ống kính hết, nhưng bảo đảm ko có gì trùng lặp. Em cũng có lần nằm lăn trên những thảm cỏ thế này ở tiệp, lúc nào đến tiệp e kể tiếp..

Đủ mọi loại phương tiện giao thông phục vụ du khách. Cái xe tàu này lòe loẹt quá giữa Paris cổ kính...

Lại cà phê góc phố, đặc sản đấy. Em vẫn gọi kiểu này là chém gió vỉa hè.