[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Cụ Jo khó tính nhỉ, mấy trang trứoc e thấy cụ bảo dừng ở đây để có thời gian ìn doi bên kia :) thế là e ko hóng đây nữa sang fb add friend cụ, thế mà cụ đồng ý xong lại unfriend, chán quá :( chả hóng đc vào lại đây lại thấy cụ cập nhật tiếp :)

27091403

Xe tăng
Sao vuốt nhiều đến mức bóng thế kia mà toàn chỉ 6h là sao hở cụ :D

boy_spott

Xe điện
Em xem thế hết 53trang mệt mà thíc, đêm cụ pót tiếp nhá, thaks.

boy_spott

Xe điện
Em ngắm bạn đồng hanh cụ gặp ở sông sen ,quyến rũ rất ấn tượng.

dongcasper_2

Xe tăng
hôm nay đang ở đâu rồi a Mai

Bảo tàng này rất tuyệt, lát vào trong các cụ sẽ thấy.

Người vô gia cư ở Pháp rất nhiều. Ở đâu em cũng gặp. Nhưng nói chung cũng ngại chụp họ, thấy tội nghiệp sao đó, mình cứ cười trên đau khổ người khác là điều không nên.

Dòng người xếp hàng chờ rất đông, như vậy càng thôi thúc em muốn vào. Vậy là cũng làm một line, trong lúc chờ đợi lôi ipad vào OF chém gió.. :)

Vào trong phải qua một cửa kiểm tra đồ rất là gắt gao. Chỗ này rất xứng đáng để vào xem.

Khổ quá vào trong mới biết là ở đây cấm chụp hình, thế có chết không. Em đành phải tắt máy. Nhưng sau khi lượn lờ một lúc, thấy mọi người vẫn máy ảnh chụp trộm rõ kinh, nên em cũng đành vác ra chụp vài tấm để về báo cáo các cụ cho tiện. Thôi có ảnh nào các cụ xài ảnh đấy nhé.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Bảo tàng ở đây tập trung những tác phẩm tuyệt đẹp nhất của các nghệ sỹ nổi tiếng. Các tác phẩm điêu khắc, tượng, tranh... và nhiều cổ vật khác. Nhưng do không được chụp ảnh nên em ko thể chụp cận cảnh một tác phẩm nào. Các cụ có thể tìm hiểu thêm thông tin về bảo tàng này trên mạng.

Phía ngoài cửa bán tất cả các loại sách để giải thích từng tác phẩm một. Định mua vài cuốn nhưng phát hiện ra mình không biết gì về nghệ thuật nên đành ngậm ngùi chia tay.

Sang phía bên kia bờ sông đứng ngắm sông Sein một lúc, thấy mọi người ngồi đây hóng gió ăn trưa mới giật mình phát hiện ra mình cũng chưa ăn gì. Thế là lại chạy ngược lại sang bên đường để mua bữa trưa.

Chụp vớt vát một kiểu trước khi sang đường.

Mua xong bữa trưa em lại chạy sang ven bờ sông Sein ngồi ăn giống như những người khác. Bữa trưa của em thế này có ngon không các cụ, đủ chất phết đấy nhá.

Cận cảnh đây, đồ ăn Pháp chắc là ổn.

Cái sàn này nhìn giống như là cát nhưng nó đã được dính keo nên không bay và bám vào giầy dép đồ đạc mọi người. Em đã test rồi. ;)

Ăn xong bữa trưa, trong người cảm giác thư thái, thế là lang thang dọc bờ sông Sein để ngắm cảnh và chụp hình. Nhìn xuống ven bờ sông có rất nhiều hình vẽ, các cụ biết để làm gì ko?

Chỗ này là góc em vừa ngồi ăn trên đó.

now_what

Xe điện

Bảo tàng ở đây tập trung những tác phẩm tuyệt đẹp nhất của các nghệ sỹ nổi tiếng. Các tác phẩm điêu khắc, tượng, tranh... và nhiều cổ vật khác. Nhưng do không được chụp ảnh nên em ko thể chụp cận cảnh một tác phẩm nào. Các cụ có thể tìm hiểu thêm thông tin về bảo tàng này trên mạng.
Dạo nọ em cũng vào đây. Vào rồi mới thấy ngành công nghiệp cướp bóc của nước Pháp xưa kia. Có mọi tác phẩm từ khắp nơi trên thế giới được trưng bày ở đây. "Bộ sưu tập của Bảo tàng Louvre hiện nay gồm hơn 380.000 hiện vật, nhưng chỉ khoảng 35.000 trong số đó được trưng bày thường xuyên. Theo cách phân loại của bảo tàng, các hiện vật của Louvre trưng bày trong tám khu vực chính: Phương Đông cổ đại; Ai Cập cổ đại; Hy Lạp, La Mã và Etruria cổ đại; Nghệ thuật Hồi giáo; Hội họa; Điêu khắc; Nghệ thuật họa hình và Nghệ thuật trang trí. Bên cạnh đó, bảo tàng còn một khu trưng bày các hiện vật lịch sử của chính cung điện Louvre và một bộ sưu tập nghệ thuật châu Á, Phi, Mỹ và châu Đại Dương"

Đây là trò chơi tìm đường ra mà người ta làm trên đường vành đai ven bờ sông cho mọi người cùng chơi. Người lớn trẻ em đều chơi tuốt như nhau.

Pháp nổi tiếng với các sản phẩm đồ chơi sạch sẽ, an toàn, khỏe mạnh.