Chất lượng honda việt???

gameover1107

Xe tăng
ôi trời vẫn còn có ng bênh HD mới kinh
lại đổ cho thời tiết
thế cái bộ phận nghiên cứu để các linh kiện phù hợp với từng nước sinh ra để làm j
ngày xưa chơi HD thái mà đi đến tận bây h mới bị gỉ thậm chỉ là k gỉ thì tính sao
thằng nào bênh HD kỉu thế này rõ là ng của HD
cút

amanoginji

Xe buýt
lại đổ cho thời tiết
thế cái bộ phận nghiên cứu để các linh kiện phù hợp với từng nước sinh ra để làm j
ngày xưa chơi HD thái mà đi đến tận bây h mới bị gỉ thậm chỉ là k gỉ thì tính sao
cút
Ăn nói cẩn thận chứ bác, thỉnh thoảng có người vớ đc hàng ngon đấy ạ (nhưng đó là số ít). Và lại đa phần VN ấn tượng với honda từ cái thời xưa cơ nên vẫn còn nhiều ng cảm tình với honda lắm

nganhabtgtu

Xe buýt
Bác nói hay thật (thỉnh thoảng vớ được hàng ngon), nếu đó là sự thật thì đó chính là cái lởm của HDVN, bộ phận kiểm sát ở đâu, chất lượng ở đâu lại có cái ngon, cái không khi xuất ra thị trường. vành xe chỉ đi hơn một năm là rỉ thôi, cái nào cũng vậy đới. Bác kiểm chứng lại đi. Tôi đang nói về HDVN nhé, còn bác lôi cái thời xưa a ra thì không biết "bao giờ cho đến ngày xưa?"

punk_8x

Xe đạp
em thì cũng ghét hòn đá , cơ mà ngày xưa mua con wave zx 29u2-1795 đi vẫn ngon , em mua lúc hn mới rộ , đi đến tận bây giờ , kể cả cưới thêm 1 em đít to lx về em vẫn để làm kỉ niệm , cưỡi nó sướng ko khác cưỡi ngựa xích thố(l) ... giờ nhìn xe wave các dòng mới ra chán hẳn... lọc sọc... cô bé em đang theo đi con wave s mới:102: , nhìn nó vai u thịt bắp quá em sợ , em chỉ yêu kiểu wave@ , dream công tử thôi , giờ bọn hòn đá nó chế ra nhiều xe nhìn dị quá. cho em chọn em vote ngay cho sỉius trắng , nhìn còn cảm tình hơn con wave s mới

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
lại đổ cho thời tiết
cút
:77::77::77: Đi đc mấy đời xe HD rồi mà nói nghe tinh tướng thế ???

29P8888

Xe hơi
Thôi em chào mấy cái anh tôi yêu VN này :77::77:

gameover1107

Xe tăng
:77::77::77: Đi đc mấy đời xe HD rồi mà nói nghe tinh tướng thế ???
tinh tướng j ạ
chỉ hộ e cái
e nói sai chỗ nào à
thế bác cứ bênh típ honda đi nhé
trừ SH PS @ Dylan .. thì tính ra e cũng dc 4-5 đời đi honda rồi ạ
e chưa đủ tiền mua xe nên papa mua xe j phải đi xe đấy

nganhabtgtu

Xe buýt
Không nên nặng lời, HDVN kém chất lượng là chính xác. Nếu chất lượng tốt thì ai kêu ca làm gì. chất lượng kém lại còn hậu mãi tồi. Dân ai người ta chịu nổi, lại còn có cái khẩu hiệu bịt "Tôi yêu VN". không biết nó yêu tiền VN hay yêu cái sự khó thay đổi quan niệm của VN.
Chúc các bác hãy là người tiêu dùng thông thái!:):):)

Anh_UK

Xe tăng
HD thì được mấy xe đời đầu thôi còn lại thì :77::77: chất lượng đã không bảo đảm mà còn bị của hàng làm tiền nữa, phải là Tôi yêu tiền của người VN chứ không phải là tôi yêu VN :77::77:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
tinh tướng j ạ
chỉ hộ e cái
e nói sai chỗ nào à
thế bác cứ bênh típ honda đi nhé
trừ SH PS @ Dylan .. thì tính ra e cũng dc 4-5 đời đi honda rồi ạ
e chưa đủ tiền mua xe nên papa mua xe j phải đi xe đấy
Bao tuổi mà dùng từ "thằng" để nói ng khác, lại còn dùng từ "cút" thế không phải là tinh tướng ah. Cái xe nó cũng như con ng thôi, sử dụng nó phải chăm sóc, bảo dưỡng thì nó mới bền đc. Xe HD không phải tự dưng mà nó lấy đc lòng tin của phần nhiều ng VN hiện nay đâu, chất lượng của HD ngay từ đầu mà không tốt thì chả bao giờ ăn sâu đc vào tiềm thức của ng VN như bây giờ. Chất lượng mấy hãng xe như HD, Ya, Su cũng same nhau cả thôi chủ yếu là các hãng hướng tới đối tượng khách hàng nào? Ya thì dành cho giới trẻ thích kiểu dáng thể thao, chạy bốc cho nên đến giờ Ya vẫn chưa dùng Fi cho xe của mình mặc dù các hãng khác đã dùng như HD, Pi hay SYM (vì Fi sẽ làm giảm độ bốc vọt truyền thống của xe Ya) cho dù nếu dùng Fi xe không có cảnh Nou LX 135 mà bình xăng có hơn 4lit vừa chạy vừa phải canh mà đổ xăng.

gameover1107

Xe tăng
Bao tuổi mà dùng từ "thằng" để nói ng khác, lại còn dùng từ "cút" thế không phải là tinh tướng ah. Cái xe nó cũng như con ng thôi, sử dụng nó phải chăm sóc, bảo dưỡng thì nó mới bền đc. Xe HD không phải tự dưng mà nó lấy đc lòng tin của phần nhiều ng VN hiện nay đâu, chất lượng của HD ngay từ đầu mà không tốt thì chả bao giờ ăn sâu đc vào tiềm thức của ng VN như bây giờ. Chất lượng mấy hãng xe như HD, Ya, Su cũng same nhau cả thôi chủ yếu là các hãng hướng tới đối tượng khách hàng nào? Ya thì dành cho giới trẻ thích kiểu dáng thể thao, chạy bốc cho nên đến giờ Ya vẫn chưa dùng Fi cho xe của mình mặc dù các hãng khác đã dùng như HD, Pi hay SYM (vì Fi sẽ làm giảm độ bốc vọt truyền thống của xe Ya) cho dù nếu dùng Fi xe không có cảnh Nou LX 135 mà bình xăng có hơn 4lit vừa chạy vừa phải canh mà đổ xăng.
ôi vãi
thì có ai bảo HD ngày xưa k tốt đâu
nên nhớ là ngày xưa thái và nhật
còn ZX rùi wave nọ kia ngày xưa thì tỉ lệ nội địa hóa thấp + độ tham nó cũng ít hơn bh
còn bảo xe đi kỉu bt với điều kiện VN mà nó gỉ vành lại đổ tại ng SD thì đúng là :77::77:
mấy cái 82 bh nhìu ng chở nc vo gạo hình như cũng k nhanh gỉ đến thế đâu

0986633123

Xe tải
ôi các cụ còn phải bàn. con air blade của e sửa đi sửa lại ** hiểu nó cứ kêu ở đâu nữa . hóa ra lỗi cái má phanh. sửa xong nó lại khêu ở chỗ khác. e tức mình ** sửa nữa bực cả mình

lover19

Xe hơi
Bác chắc đi dream thái hay future 1 rồi. bác search thử chữ Honda xem bao nhiêu trang web nó chửi bao nhiêu web tẩy chay - Honda gờ ko như bác nghĩ đâu. Loạn lắm rồi

Tiểu kê

Xe tăng
Cháu thấy nếu mua xe của HD được cái khi thay đồ dễ thay. Nhưng mà giờ nhà cháu cũng sợ lắm rồi. Đi mua đồ trong hãng bị các chị nhân viên chém cho không còn gì. Nhà cháu mua cái FUTURE FI được hơn 2 năm nay. Nhông xích của xe đi được 1,2 vạn đã phải thay. Vào hãng các chị ấy kêu 270k/bộ. Các chị ấy viện lý do là đồ của FI nó đắt, còn mua của GT rẻ hơn. Cháu chẳn biết như nào cứ mua đi thử. Đi được hơn 1 vạn lại phải thay. Lần thứ 3 cháu không vào hãng mà ra ngoài thay nhông xích Mạnh Quang giá 180k. Giờ cháu đi được 1.5 vạn rồi mà vẫn đi được. Theo cháu nghĩ phụ tùng của HD quá kém. Cứ cho rằng khi cháu thay bộ thứ 2 ở HEAD bị mua đồ dởm nhưng còn bộ ban đầu nguyên bản theo xe thì thê nào? Cháu cứ tin tưởng vào HEAD nên có vấn đề gì cũng vào. Giờ ra ngoài mới biết mình bị " luộc" nhiều quá. Cái má phanh đĩa nó bán giá 250k, cái khóa xích nó bán 30k trong khi ở ngoài chỉ là 5k. Thôi cháu từ nay cũng :77: HDVN. Mỗi tội nhà cháu cũng chưa biết chọn hãng nào thay thế:102:

Anh_UK

Xe tăng
Hôm rồi mang côn Future F1 ở nhà ra hãng thay cũng bị làm hơn 200 mà có đúng nhông xích của F F1 đâu nó thay của Wawe Rs vào đấy chứ, tại người già cứ bảo vào hãng mình mua nó lại tính cả tiền công riêng nữa chứ, ra hàng thay cho xong :77:

tuananh88vn

Xe hơi
hix HDVN cũng là nỗi khổ khó nói hết của lòng em. ai đời xe Fu FI em mua được 1 tuần mà phải đem đi sửa 3 lần em đau quá ( còn không bằng xe dream thái nhà em đi 10 năm)
hỏi thì bị các anh NHÂN VIÊN nói là xe FU FI xe nào cũng bị lỗi như thế này => em tịt luôn. rồi còn vụ tiết kiệm bia nữa chứ FU FI uống còn ngang có khi hơn con dream thái đi 10 năm của em (cỡ 3lit bia thì các bác bảo có tiết kiệm ko)
xe em đi đến bây giờ đc hơn 1 năm đem đi bảo dưỡng,hỏng hóc,thay đồ ... cứ goi là HỠI ƠI ...
à còn vụ bảo hành 2 năm của hãng các bác thấy thế nào, lúc đầu thì nghe chúng nó nói ngọt y như thật vậy đến khi đem bảo hành nó chỉ bơmlốp cân vành cho em rồi HÓT: ANH ƠI PHẢI BẢO DƯỠNG TOÀN BỘ XE MẤT 150K MỚI NGON ĐC ........

philongcar

Xe tăng
hix HDVN cũng là nỗi khổ khó nói hết của lòng em. ai đời xe Fu FI em mua được 1 tuần mà phải đem đi sửa 3 lần em đau quá ( còn không bằng xe dream thái nhà em đi 10 năm)
hỏi thì bị các anh NHÂN VIÊN nói là xe FU FI xe nào cũng bị lỗi như thế này => em tịt luôn. rồi còn vụ tiết kiệm bia nữa chứ FU FI uống còn ngang có khi hơn con dream thái đi 10 năm của em (cỡ 3lit bia thì các bác bảo có tiết kiệm ko)
xe em đi đến bây giờ đc hơn 1 năm đem đi bảo dưỡng,hỏng hóc,thay đồ ... cứ goi là HỠI ƠI ...
à còn vụ bảo hành 2 năm của hãng các bác thấy thế nào, lúc đầu thì nghe chúng nó nói ngọt y như thật vậy đến khi đem bảo hành nó chỉ bơmlốp cân vành cho em rồi HÓT: ANH ƠI PHẢI BẢO DƯỠNG TOÀN BỘ XE MẤT 150K MỚI NGON ĐC ........
bảo dưỡng cũng chỉ tra dầu mỡ, tra dầu giảm xóc + cổ, sơn lại vành xe chứ có làm gì đâu trời :D em ra thợ quen bảo dưỡng con wave thái có 70k ...

khoe chút, con wave nhà em 9 năm rồi, chưa bao giờ đòi $ 1 cách vô lý và oan ức, cùng lắm chỉ là thủng lốp chết buzi, chứ chưa lần nào hỏng vặt

vậy mới hỏi vì sao xe thái đắt hơn nhiều lần ...

ôi việt nam quê hương tôi ...

29P8888

Xe hơi
Cụ nào mà còn em Wawe Thái ngày trước thì em đảm bảo bền hơn mấy em HDVN mình bấy giờ, em thấy cón FU F1 là 125 nhưng em thấy đi yếu và không bốc lắm gần 30 củ, giờ lại thèm Dream Thái ngày xưa quá các cụ nhỉ