[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

xe đạp lùn

Xe đạp
Em nghiên cứu cái thớt này tung toé, em có vài ý kiến của riêng em thôi nhé

- Đối với các con ko phải đặt nặng vấn đề thi thố thì cấp 1 ko cần học thêm nếm j đâu ạ. Cô giáo lớp 5 hĩm nhà em nói, thực ra, với kiến thức ở trường chỉ vừa đủ để các con nắm được cơ bản, nhưng để cho các con vào được những trường như mong muốn (Lương thế Vinh, Ám, ... (căn cứ khả năng của con nữa) thì buộc phải đi học thêm, học thêm đâu cái này tuỳ các cụ. 5 năm giời con em ko hề học thêm cô giáo ở trường cấp 1, trộm vía cô ko nhắc nhở j cả ^^ - dù cô mở lớp -

Em chỉ con chon đi học bổ sung kiến thức Toán bên ngoài từ cuối lớp 3, vì thực sự là với những bài toán ở lớp thì qả thực các con khó làm được những bài dạng hơi khó hơn 1 chút - đấy là kinh nghiệm bản thân em. Nói chung là cấp 1 chỉ cần cho con đi học tiếng ANh với các môn khác nữ vẽ, múa, đàn hát e nghĩ là ok. E cũng quảng cáo luôn là con em học cấp 1 trừờng tiểu học Quang Trung, trộm vía, cấp 1 e chỉ cần chọn cô giáo thương con ko ép uổng các con về thành tích, ^^ .

- Cấp 2 thực sự là e qá đau đầu, đến h vẫn đau đầu vì: Ban đầu e định vô Vins, nhưng thấy ý kiến trái chiều nhiều qá :( - có cụ con đã học lại xin ra nên em sợ ko đảm bảo chất lượng giảng dạy - e ko nói cơ sở vật chất huhu, nên em đã quay lại Trưng Vương - hik, dù ban đầu e nghĩ ko học trường công nữa, học tư cho nhẹ đầu, nhưng lại nghĩ sau này, mình ko xác định con đi du học, mà lên cấp 3 chiến đấu với các học sinh trường khác e sợ học ở Vín ko kham đc nên e xác định, con sẽ phải đi học thêm ở trung tâm - còn vụ nhà cô em ko biết ntn :((

Con em đỗ Vins rồi, nhưng qả thực là huhuhu, em vẫn liều quay lại trường công các cụ ạ :((

coolpix8700

Xe ngựa
..., nhưng lại nghĩ sau này, mình ko xác định con đi du học, mà lên cấp 3 chiến đấu với các học sinh trường khác e sợ học ở Vín ko kham đc nên e xác định, con sẽ phải đi học thêm ở trung tâm - còn vụ nhà cô em ko biết ntn :((
Con em đỗ Vins rồi, nhưng qả thực là huhuhu, em vẫn liều quay lại trường công các cụ ạ :((
Học trường công, nếu cho con học thêm (nhất là mấy cái trường điểm) thì ít ai chọn học cô giáo chủ nhiệm hay giáo viên trong trường (có thế phụ huynh chọn 1 trung tấm ở ngoài mà họ cũng thuê giáo viên trong trường, nhưng đó chỉ là ngẫu nhiên)!
Cũng như bác, nhưng em còn không biết tên các thầy-cô giáo giáo bộ môn đã dậy đứa út nhà em 2 năm vừa rồi!

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Thấy đợt thi thử lên lớp 10 ở Vin be bét lắm, không biết thi thật thế nào. ở Vin toàn các cô giáo mới ra trường chưa có kinh nghiệm.

be bư

Xe ngựa
em hóng kết quả vào 10 của vin mới đánh giá đc

Nhà Hoa Ban

Xe tải
em cũng thấy trường này rất tốt ạ , trang bị - thiết bị học tập cũng rất tốt ạ

xe đạp lùn

Xe đạp
Học trường công, nếu cho con học thêm (nhất là mấy cái trường điểm) thì ít ai chọn học cô giáo chủ nhiệm hay giáo viên trong trường (có thế phụ huynh chọn 1 trung tấm ở ngoài mà họ cũng thuê giáo viên trong trường, nhưng đó chỉ là ngẫu nhiên)!
Cũng như bác, nhưng em còn không biết tên các thầy-cô giáo giáo bộ môn đã dậy đứa út nhà em 2 năm vừa rồi!

Vâng, í e là các cụ đang sợ bị ép uổng học thêm của cô giáo trong trường í - e là sợ nhất vụ đó thôi, chứ em nghĩ bây h, giáo viên học cũng thoáng hơn rồi, công thì rõ ràng thua về cơ sở vật chất với trưởng dân lập rùi.

các cụ nào mà lăn tăn Vins, mà muốn cho con học dân lập, em nghĩ các cụ nên nghiên cứu Lương thế Vinh hoặc mariecuriehanoi cho em, học ổn về chất, và chất lượng ra có thể chiến đấu được với trường công trường điểm đấy ạ (cùng giá tiền mà chất học em nghĩ hơn hẳn, mỗi tội xa bà cố :))

E ngại vì cấp 2 cơ bản lắm, hổng kiến thức phát thì sau này mình khổ lẫn con khổ :(. Thôi cũng ko dám đánh liều với Vins, có chăng e đợi F2 nhà em, lúc đó Vins có thành tích rồi, lúc đó e tính tiếp ^^

Vụ các thầy cô giáo thì năm nay hĩm nhà e mới vào cấp 2, nhưng chắc sẽ khó biết vì tất tần tật qa cô chủ nhiệm :)) - theo e được truyền kinh nghiệm vậy ah

Nói chung là cấp 2 e TV, cấp 3 e tính LTV hoặc j đó, vì cấp 2 học LTV nhóc nhà e đi xa qá :((

coolpix8700

Xe ngựa
Vâng, í e là các cụ đang sợ bị ép uổng học thêm của cô giáo trong trường í - e là sợ nhất vụ đó thôi, chứ em nghĩ bây h, giáo viên học cũng thoáng hơn rồi, công thì rõ ràng thua về cơ sở vật chất với trưởng dân lập rùi...
Bác vào thử Trưng Vương xem từ lớp học đến sân trường nó thua ở điểm nào. Chắc chỉ là những dẫy phòng học xây quá lâu rồi (và trần quá cao nữa)!

Độc_Đinh

Xe máy
Cái này e cũng hóng cún nhà e sắp lớp 1.
Đang tính cho học ecopark đoàn thị điểm.

D nâu

Xe điện
Cũng không cần phải quá đk, cứ tầm trung hai vợ chồng công chức lương kha khá là ok rồi.
Nhưng em công nhận là Vin nó cũng đầu tư ra tấm ra món, vì em vừa đọc cái bài trên Vietnamnet thấy chi tiền cho 3 chục cháu sang Mỹ tham gia trại hè
Em thích nhất cái này. Vì kinh nghiệm của rất nhiều phụ huynh nếu con bạn có khả năng về tiếng Anh vượt trổi thì việc tham gia trại hè giúp các con sẽ bổ sung kiến thức thực tế, phát triển và nâng cao ngôn ngữ nói và giao tiếp. Nếu cũng đang tìm các chương trình như thế này.

xe đạp lùn

Xe đạp
Bác vào thử Trưng Vương xem từ lớp học đến sân trường nó thua ở điểm nào. Chắc chỉ là những dẫy phòng học xây quá lâu rồi (và trần quá cao nữa)!
Dạ vâng - đang xây dựng j đó hay sao í ạ.
Ah , đại khái là về tỷ lệ học sinh, phòng ốc, , đại khái thì cũng ko so đc với cơ sở vật chất của Vins hay một số dân lập nổi như bây h đâu ạ^^
Vins có vẻ chú trọng thêm về kỹ năng sống ^^
Còn chất lượng giảng dạy thì em ko dám phát ngôn.

Về tuyển đầu vào của VIns, nói chung là căn cứ vào học bạ và có kiểm tra đầu vào 1 chút ^^ , ngoài ra, khi vào trưởng sẽ được kiểm ra tiếng Anh để xếp lớp. chẹp,

D nâu

Xe điện
"Để giành được cơ hội đi Mỹ cùng Vincamp, các em học sinh Vinschool cần tham gia cuộc thi “Tự hào Việt Nam - Hội nhập thế giới” đề xuất những ý tưởng, dự án thể hiện được tinh thần tự tôn dân tộc cũng như khả năng hội nhập thế giới, hướng tới mục tiêu: Giữ gìn truyền thống bản sắc văn hoá Việt Nam; Quảng bá những nét đẹp của Việt Nam ra nước ngoài; hoặc Học hỏi kinh nghiệm từ thế giới để áp dụng tại Việt Nam. Ý tưởng sẽ được thể hiện bằng hình thức Video Clip với độ dài không quá 3 phút và gửi về Ban Tổ chức từ nay đến 20/06/2016"

Em thích ý tưởng cho trẻ thi bằng video clip này. Dễ thể hiện sự sáng tạo hơn, mà còn tạo sự tự tin cho bọn trẻ nữa. Chứ nếu viết bài thì dễ có gian lận lắm, lại còn khô khan nữa
Trẻ em trên mười 10 tự làm clip từ A đến Z hả cụ? Nhưng cái từ tự hào Việt Nam, hội nhập thế giới thì hơi đao to búa lớn nhỉ?
Em thì chỉ thích sự sáng tạo một cách ngẫu nhiên, thông qua đó mình có thể tìm thấy sự tiềm ẩn khả năng sáng tạo và tư duy của các bé hay hơn chứ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp lùn

Xe đạp
Vâng k biết chi phí 2 trường vênh nhau nhiều k cụ. Con sắp đi học phải tìm hiểu kĩ tí. Nhà 2 nằm giữa 2 trường đấy nên cân đối đi lại cu gx dễ
Ko vênh nhau là mấy cụ ah. theo e được biết thì tầm trên 7 triệu cả tiền xe cụ ạh ^^ - có khi DTĐ còn đắt hơn ^^, nhưng chất lượng DTĐ thì đã được thẩm định ạ.

Độc_Đinh

Xe máy
Ko vênh nhau là mấy cụ ah. theo e được biết thì tầm trên 7 triệu cả tiền xe cụ ạh ^^ - có khi DTĐ còn đắt hơn ^^, nhưng chất lượng DTĐ thì đã được thẩm định ạ.
Vâng . E cũng tính cả trường ngoài
Nhưng trường ngoài riêng cái khoản học thêm đủ môn + thêm time đưa đón cả vấn đề nan giải
K biết có cụ nào cho con học ở wellspring k ạ

TSTA

Xe container
Thời các cháu nó TA là ngôn ngữ phổ thông rồi ợ, cũng như ai cũng biết dùng máy tinh bây h ấy.
biết và sử dụng TA ở các level khac nhau vẫn cho ra các tri thức và cơ hội cuộc đời khác nhau mà cụ.

D nâu

Xe điện
Có ai khen rẻ đâu cụ :((, so với trường công thì đắt gấp mấy lần ý chứ
Em cho chúng nó học Vin chỉ vì gần nhà, xuống sảnh, đi mấy bước là sang đến trường, tự đi học, tự về, ko mất thời gian đưa đón của bố mẹ, ko lo ách tắc giao thông, ko nhiễm độc khí thải do các phương tiện giao thông thải ra. Trương lớp sạch sẽ, thức ăn ngon, cô giáo hiền, nhiều hoạt động vui chơi, con thích đi học
Còn việc học hành thì phần lớn là do tố chất của con, tối về nhà bố mẹ kiểm tra thêm để bổ sung kiến thức, chứ ở quê đầy cháu nhà nghèo, chỉ học ở trường cũng đỗ được đại học đó thôi. Mà nói thật em cũng chán cái đại học ở vn rồi, nếu nó ko đỗ thì cho đi làm thợ hoặc học hành thêm 1 nghề nào đó cho "nhất nghệ tinh, nhất thân vinh"
Mọi người cứ mong con đỗ đại học chứ em chỉ mong nó có có 1 nghề và nó yêu cái nghề đó, kể cả nghề đi quét rác, dọn dẹp vệ sinh. Dân mình đi làm toàn do tiếng gọi của đồng tiền hoặc theo nghề của gia đình, chả mấy ai làm được nghề mà mình yêu thích và hết mình với nó
Công nhận Dân mình giờ ai cũng đầu tư cho con vào đại học, chả ai thích đầu tư nghề.

TSTA

Xe container
Thằng F1 nhà em học trường làng cũng đọc Harry Porter nguyên bản 1000 trang lúc lớp 7, lớp 8 rồi. Cho nên em nghĩ phần lớn là do tự thân nó ,có yêu thích và hứng thú thì sẽ giỏi thôi.
nếu lớp nó 50% làm đc như nó thì mới kết luận được.
Chứ dựa vào mình nó để kết luận trường làng thì em nghĩ chưa liên quan

xe đạp lùn

Xe đạp
Vâng . E cũng tính cả trường ngoài
Nhưng trường ngoài riêng cái khoản học thêm đủ môn + thêm time đưa đón cả vấn đề nan giải
K biết có cụ nào cho con học ở wellspring k ạ
Cụ đủ khả năng thì sao ko tính olympia? Em em học ở đó thấy ok, đặc biệt là ngoại ngữ ^^ - từ lớp 5 nó đã xem phim ko phụ đề rồi cụ ah ^^
wellspring emcó con cháu học cấp 3 - nhưng em cũng ko rõ lắm, vì tụi nó lớn rùi, và các bạn lớp nó xác định đi du học gần hết :)) - cháu em học cấp 3 wellspring vẫn phải học thêm (thuê gia sư) như thường ^^ - có thể tần suất ko cao nhưng vẫn có học thêm ^^

Cấp 1 e nghĩ cụ ko cần qá lăn tăn đâu. Lớp con em học nửa kì lớp 1 mà vẫn có bạn mang trong cặp toàn đồ ăn, sách vở để nhà :)), rơi răng ở giữa sân trường thì cô nói thế nào cũng: CON PHẢI TÌM ĐƯỢC RĂNG con mới vàolớp :)) - trường công đấy ạ, các cô thương con lắm.
Học thêm ngoài hay ko do cụ thôi, e nghĩ cấp 1 chưa cần thiết ngoài vụ ngoại ngữ ^^

blackcarens

Xe buýt
cụ nào con đang học cấp 2 VS cho em hỏi tý, không biết bọn lớp 6 học chính vào sáng hay chiều? buổi còn lại có hướng dẫn làm bài tập ko? tối về nhà có phải làm nhiều bài ko? ở trường có học bơi, học đá bóng hay bóng rổ gì đó ko? thằng f1 nhà em đang ko muốn học vs mà muốn học trường công với các bạn cũ, bày trò dỗ dành thuyết phục mãi chưa xong