[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

thangdep

Xe hơi
e xin 1 dép hóng để cho cháu nhà bà chị ở cùng làng có họ với ông ngoại nhà bố vợ của ông anh họ nhà đằng ngoại với bố em ạ

TSTA

Xe container
em thì mong Vin tăng học phí lên 10-15 tr/tháng, tăng chất lượng lên cao. Cạnh tranh ngang hàng với mấy song ngữ như wellspring.
Chứ như giờ nửa chợ nửa cao.

Justforfuntoo

Xe container
em thì mong Vin tăng học phí lên 10-15 tr/tháng, tăng chất lượng lên cao. Cạnh tranh ngang hàng với mấy song ngữ như wellspring.
Chứ như giờ nửa chợ nửa cao.
Đợi nó có tiếng tăm và kinh nghiệm chắc nó cũng tăng cho cụ hài lòng
Với mức hp đấy thì em té

miuuim

Xe hơi
Chính khóa tuần có 2 tiết thể dục, 1 tiết mỹ thuật, 1 tiết âm nhạc thì cũng chỉ "lướt" qua thôi. Trưòng sẽ tổ chức các CLB ngoại khóa thu phí, kiểu như ăn lẩu gọi thêm nước, rau, mỳ....sẽ tính thêm phí. Nếu muốn con được hưởng đầy đủ CSVC mỗi tháng trả thêm 1-2 triệu tham gia các CLB nữa.
Em thì thấy thế cũng vừa phải rồi vì em muốn ưu tiên cho con học kĩ năng sống với mấy môn chính, nhạc họa thể dục thì các con có thể biết thế, để xem thích hay không, nếu con có đam mê thì mới dành nhiều thời gian hơn cho nó chứ môn nào cũng phải nhiều thì ban căng đấy.

Cuối giờ các cháu thích thì ở lại đá bóng giao lưu, chơi bóng rổ, cái chính là có thích không thôi

Đợi nó có tiếng tăm và kinh nghiệm chắc nó cũng tăng cho cụ hài lòng
Với mức hp đấy thì em té
Cụ ấy vui tính quá, giá đấy thì em vỡ mồm
Công bằng mà nói thì Vs đang cung cấp dv tốt tương đương các trg học phí cao hơn, nhưng cái này em nói trên này thôi chứ ko dại mà tâm sự với trg :))

Đỗ Đ Thiện

Xe đạp
VS em thấy cũng quyết liệt nâng cao chất lượng học sinh lắm, điểm chuẩn vào lớp 10 năm nay em thấy lấy cao, nói chung cũng không phải vào học để cưỡi ngựa xem hoa đâu mà sẽ phải nghiêm túc, cụ nào cho con vào cấp 2 thì em thấy cũng là lựa chọn được, bỏ hơi phí

blackcarens

Xe buýt
Cấp 2 học chính cả sáng lẫn chiều nhé. Bài ở nhà thì tùy giáo viên từng lớp. Học bơi thì chắc năm nay có, bóng đá bóng rổ có nhưng cũng chỉ gọi là xóa mù thôi.
Chả bù cho con nhà em, nó mong ngóng từng ngày để vào lớp 7 vin mặc dù lớp 6 nó học trường công cũng vui
Cụ cho nó xem mấy cái ảnh hé lộ cơ sở vật chất mới của Vin cấp 2 xem nó có thích ko? Bể bơi, thư viện, căn tin, sân bóng rổ, sân bóng đá hoành tráng
Vin học cả ngày chứ ko học nửa buổi như các trường công
Cám ơn các cụ. Em đang cho nó đi trại hè làm quen với trường, hy vọng nó thích. Cơ bản là thằng này nó thích làm theo ý mình từ bé, em cũng hơi nương tay nên ko bắt nó theo mình, thường là bố con thương lượng thôi. Nó thích đá bóng, bơi lội nên em lấy ra dụ nó vào vs, chứ hiện giờ nó cứ khăng khăng vào trường công theo các bạn nó. Học hành thì em ko lo lắm, cần bổ sung thêm gì thì cũng phải học thêm thôi, nhưng được cái thoải mái tinh thần, chả phải chạy vạy xin xỏ gì. Kinh nghiệm nhà em thằng lớn vừa thi vào 10 thì chỉ có toán phải đầu tư từ gốc cho nó chắc, còn văn thì đến lớp 9 mới phải tập trung ôn luyện. Từ lớp 6 đến lớp 8 tranh thủ chơi đã.

blackcarens

Xe buýt
Chính khóa tuần có 2 tiết thể dục, 1 tiết mỹ thuật, 1 tiết âm nhạc thì cũng chỉ "lướt" qua thôi. Trưòng sẽ tổ chức các CLB ngoại khóa thu phí, kiểu như ăn lẩu gọi thêm nước, rau, mỳ....sẽ tính thêm phí. Nếu muốn con được hưởng đầy đủ CSVC mỗi tháng trả thêm 1-2 triệu tham gia các CLB nữa.
em tưởng clb là clb, còn bể bơi sân bóng thì cứ xuống mà chơi chứ nhỉ? chả lẽ xây cái bể bơi chỉ dành riêng cho mấy bạn ở clb?

be bư

Xe ngựa
VS em thấy cũng quyết liệt nâng cao chất lượng học sinh lắm, điểm chuẩn vào lớp 10 năm nay em thấy lấy cao, nói chung cũng không phải vào học để cưỡi ngựa xem hoa đâu mà sẽ phải nghiêm túc, cụ nào cho con vào cấp 2 thì em thấy cũng là lựa chọn được, bỏ hơi phí
điểm vào lớp 10 năm nay vin lấy bao nhiêu cụ

Honghen2008

Xe container
Con nhà em học wellspring các môn bơi, đá bóng..nói chung các môn thể thao thì rất tốt nhưng về phần học tiếng anh thì em không yên tâm lắm vì chỉ vài tiết là cô bản địa dậy còn toàn cô việt dậy nghỉ hè toàn phải học thêm tiếng Anh ngoài. Mà học phí cũng tương đối.

be bư

Xe ngựa
Con nhà em học wellspring các môn bơi, đá bóng..nói chung các môn thể thao thì rất tốt nhưng về phần học tiếng anh thì em không yên tâm lắm vì chỉ vài tiết là cô bản địa dậy còn toàn cô việt dậy nghỉ hè toàn phải học thêm tiếng Anh ngoài. Mà học phí cũng tương đối.
con cụ học lớp mấy ? GV nước ngoài dậy bao buổi 1 tuần

Honghen2008

Xe container
con cụ học lớp mấy ? GV nước ngoài dậy bao buổi 1 tuần
Con em lớp 3, giáo viên nước ngoài dậy tuần 2 buổi. Mà lên lớp trên hay không là phụ thuộc vào trình độ tiếng Anh của bé!

blackcarens

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ mợ coi trọng tiếng Anh quá, em nghĩ nó chỉ là cái công cụ thôi, mặc dù rất quan trọng, nhưng chỉ là công cụ. Quan điểm của em là khi nào cần lấy điểm tiếng Anh để thi vào chỗ này chỗ kia (ví dụ thi vào 10) thì đầu tư học thi lấy điểm, xong rồi thì tập trung vào những món khác quan trọng hơn như tư duy toán, logic, kỹ năng phân tích và viết luận, các loại kỹ năng mềm...
Em chưa thấy ban nào tư duy tốt mà tiếng Anh lại lởm khởm cả

Honghen2008

Xe container
Em thấy nhiều cụ mợ coi trọng tiếng Anh quá, em nghĩ nó chỉ là cái công cụ thôi, mặc dù rất quan trọng, nhưng chỉ là công cụ. Quan điểm của em là khi nào cần lấy điểm tiếng Anh để thi vào chỗ này chỗ kia (ví dụ thi vào 10) thì đầu tư học thi lấy điểm, xong rồi thì tập trung vào những món khác quan trọng hơn như tư duy toán, logic, kỹ năng phân tích và viết luận, các loại kỹ năng mềm...
Tuỳ về sau con Cụ cho học ở đâu thôi ạ:)

be bư

Xe ngựa
Con em lớp 3, giáo viên nước ngoài dậy tuần 2 buổi. Mà lên lớp trên hay không là phụ thuộc vào trình độ tiếng Anh của bé!
thế thì vì lớp nhỏ nên học thế thôi chứ lớp 7 - 8 tuần 10 tiết giáo viên nước ngoài + 2 tiết giáo viên bản địa

blackcarens

Xe buýt
Tuỳ về sau con Cụ cho học ở đâu thôi ạ:)
Thực ra học ở đâu thì tiếng Anh cũng là bắt buộc, thậm chí nếu học trong nước thì càng phải đầu tư tốt tiếng Anh vì ko có cơ hội cọ sát nâng cao trình độ. Bọn đi học nước ngoài nó có lợi thế tiếp xúc với tiếng bản địa hàng ngày nên trình độ ngoại ngữ lên nhanh lắm. Em biết một thằng cu đang học ở Pháp, trước khi quyết định đi Pháp thì một chữ bẻ đôi ko biết, nó học tiếng P trong 6 tháng, đủ để qua vòng hồ sơ, sang Pháp bây giờ tiếng P của nó giỏi hơn tất cả hội sv nước ngoài trong lớp nó.

be bư

Xe ngựa
tùy định hướng mỗi nhà nếu cho con du học hay học trường quốc tế thì đầu tư tiếng anh là 1 hướng đi đúng và hiệu quả

Honghen2008

Xe container
thế thì vì lớp nhỏ nên học thế thôi chứ lớp 7 - 8 tuần 10 tiết giáo viên nước ngoài + 2 tiết giáo viên bản địa
Nhiều thế nhỉ, con em học cùng với bọn trẻ có bố hoặc mẹ là người nước ngoài thì bọn đấy khinh không học tiếng anh ở lớp vì quá dễ. Mà con mình thì chật vật. Hè vẫn phải cho học thêm:( chắc Cụ xem giáo trình thôi chứ rất nhiều giáo viên Việt dậy làm gì nhiều giáo vien nước ngoài đau. Em sang đó thường xuyên mà!

Honghen2008

Xe container
Thực ra học ở đâu thì tiếng Anh cũng là bắt buộc, thậm chí nếu học trong nước thì càng phải đầu tư tốt tiếng Anh vì ko có cơ hội cọ sát nâng cao trình độ. Bọn đi học nước ngoài nó có lợi thế tiếp xúc với tiếng bản địa hàng ngày nên trình độ ngoại ngữ lên nhanh lắm. Em biết một thằng cu đang học ở Pháp, trước khi quyết định đi Pháp thì một chữ bẻ đôi ko biết, nó học tiếng P trong 6 tháng, đủ để qua vòng hồ sơ, sang Pháp bây giờ tiếng P của nó giỏi hơn tất cả hội sv nước ngoài trong lớp nó.
Cái chính là ngay lúc nhập học các bé đã không hiểu bài giảng và trình độ tiếng Anh không đủ để hoà nhập với học sinh cùng trường ,làm gì có nhiều học sinh nước ngoài đâu toàn dân bản địa mà!

Justforfuntoo

Xe container
em tưởng clb là clb, còn bể bơi sân bóng thì cứ xuống mà chơi chứ nhỉ? chả lẽ xây cái bể bơi chỉ dành riêng cho mấy bạn ở clb?
Clb thì cũng chỉ 1 tuần 1 buổi thôi, các sân ở giữa trường thì con nào thích chơi thì chơi, thoải mái
Còn bể bơi thì để tháng 8 này con em vào học em sẽ cung cấp thông tin
Nhưng nhà em ở Times thì cũng có bể bơi 4 mùa quanh năm miễn phí nên em cũng không quan trọng lắm