[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

kienjapan

Xe buýt
Em có cho F1 đang học mẫu giáo ở VC thì thấy cũng bình thường, ko quá "đẳng cấp" như cụ nói mà giá thì cũng hơi chát ạ.
Học mẫu giáo ở đây trung bình 1 tháng bao nhiêu vậy cụ? Con em đi nhà trẻ bên Nhật 1 tháng hết có 2900 yên tầm 600k VND mà thấy cực kì yên tâm. Để thấy rằng không nhất thiết cứ phải có tiền mới có được chất lượng.

hgb

Xe container
E thì quan điểm rất rõ ràng là ko nuôi con gà công nghiệp:) Quan trọng các con phải có kỹ năng sống, đại khái ăn dao dĩa cũng cũng đc mà ăn bốc cũng ko sao.

Con nhà e học ở mẫu giáo e thấy rất ok, vâng, chẳng có gì là đẳng cấp mà đẳng cấp cũng chẳng để làm gì... quan trọng con học vui vẻ, nhớ trường lớp, bạn bè, đc học bơi, học võ... Thế là e vui lắm rồi:)
Em đồng ý với quan điểm của cụ

haivanphe

Xe container
Lớp 1: 19 lớp; Lớp 6: 12 lớp. Đông vui, cho đến nay thì nhà trường có thái độ rất cầu thị với phụ huynh học sinh.

nguyenphan80

Xe tăng
Cách làm việc của Vỉngoupp chưa có doanh nghiệp nào miền Bắc sánh được .
Tiền là quan trọng nhưng cái quan trọng không phải là tiền

bảo châu

Xe điện
Lớp 1: 19 lớp; Lớp 6: 12 lớp. Đông vui, cho đến nay thì nhà trường có thái độ rất cầu thị với phụ huynh học sinh.
Đầu vào như này là quá thành công rồi. Hy vọng Vin duy trì được chất lượng dạy và học.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mới mở mà thế này là quá thành công đấy ạ.

tuanzs

Xe container
Đường dài mới biết ngựa hay, mong cho Vin thành công chứ ngán anh Dục nhà mình lắm rồi.

Zlonton

Xe tải
Học mẫu giáo ở đây trung bình 1 tháng bao nhiêu vậy cụ? Con em đi nhà trẻ bên Nhật 1 tháng hết có 2900 yên tầm 600k VND mà thấy cực kì yên tâm. Để thấy rằng không nhất thiết cứ phải có tiền mới có được chất lượng.
Cụ so sánh khập khiễng quá cụ ah... not work

haivanphe

Xe container
Buồn cười nhất là vụ nhà trường yêu cầu học sinh đi giày đen vì lý do là bộ đồng phục của nhà trường hợp với giày màu đen và để các các con có thói quen chỉnh chu, ăn mặc lịch sự. Trẻ con nó hay chạy nhảy, em thấy đi xăng đan hay giày thể thao là hợp nhất. Ngoài ra thì tạm thời mọi thứ đều ổn.

Đầu gấu

Xe tải
Có tiền thì cứ học đâu tốt cho con thì các cụ cắm vào thôi. Chứ quanh nhà em dân xóm trọ tháng để cho con cỡ 3 củ để ăn tiêu đi học là ghê lắm rồi chứ học Vin này chắc 1 tháng bán thân luôn

QAZ

Xe container
Trước có mấy thớt nói về phong bì trường học, thấy các cụ cho con theo học trường tư cũng có quan điểm giống cụ. E hơi băn khoăn chút là bao gồm cả ngày 20/11, cũng không quà cáp cảm ơn cô ạ?

Các bạn thuê ô-xin giúp việc, hàng tháng còn phải cho người ta về quê, ngày lễ ngày tết đều có thưởng thêm, ở nhà người ta có việc hiếu hỉ gì cũng gửi quà người ta mang về.

Giám đốc doanh nghiệp ăn nên làm ra thì cũng có phần thưởng cho nhân viên, lương tháng 13, nghỉ hè nghỉ mát v.v...

Thế thì việc phong bì, quà các cho các thày/cô dạy con mình là việc hết sức bình thường, nhất là ở trong các trường tư, chệch lệch giàu nghèo là rất ít, không lo chuyện phân biệt đối xử đâu. Đến ông vua được nhận quà còn thấy sướng, nữa là người thường.

Zlonton

Xe tải
Buồn cười nhất là vụ nhà trường yêu cầu học sinh đi giày đen vì lý do là bộ đồng phục của nhà trường hợp với giày màu đen và để các các con có thói quen chỉnh chu, ăn mặc lịch sự. Trẻ con nó hay chạy nhảy, em thấy đi xăng đan hay giày thể thao là hợp nhất. Ngoài ra thì tạm thời mọi thứ đều ổn.
Thế Tây hay Nhật bửn cũng ko ổn hả cụ hàng xóm:) e fun tý

trungduong2211

Xe điện
Các bạn thuê ô-xin giúp việc, hàng tháng còn phải cho người ta về quê, ngày lễ ngày tết đều có thưởng thêm, ở nhà người ta có việc hiếu hỉ gì cũng gửi quà người ta mang về.

Giám đốc doanh nghiệp ăn nên làm ra thì cũng có phần thưởng cho nhân viên, lương tháng 13, nghỉ hè nghỉ mát v.v...

Thế thì việc phong bì, quà các cho các thày/cô dạy con mình là việc hết sức bình thường, nhất là ở trong các trường tư, chệch lệch giàu nghèo là rất ít, không lo chuyện phân biệt đối xử đâu. Đến ông vua được nhận quà còn thấy sướng, nữa là người thường.
Vâng mấy thớt đấy thấy các cụ đả phá kinh quá em chẳng dám ý kiến ý cò gì. Giờ lại thấy nên em hỏi nhẹ nhàng thế thôi, ý là quà cáp tri ân ngày 20/11 mà các cụ ấy cũng lớn tiếng thì ngạc nhiên quá. Nếu cụ nào kèm con học hàng ngày thì sẽ biết cô vất vả thế nào, nhất là thời gian đầu tiểu học. Ăn quả nhớ kẻ trồng cây, một chút quà cảm ơn cô giáo mà lại lăn tăn quy kết nọ kia em thấy mất hay. E thì 2f1 đứa đã hết tiểu học, đứa đang tiểu học, lần 20/11 đầu tiên của con cũng định mua hoa tặng cô nhưng thấy hoa thì đắt mà đời sống giờ còn vất vả nên từ đó chuyển vào phong bì + 1 thiếp chúc mừng. Giờ cháu đầu lên cấp hai vẫn nhắc cháu về thăm cô ngày khai giảng hoặc 20.11, tất nhiên với trẻ thì cho nó góp tiền cùng bạn bè mua hoa, mua quà thôi.

thangnk

Xe hơi
Ngày Vu Lan mà cụ! Các con đưa bố mẹ đi mua sắm báo hiếu! hiiiiii!

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Có cụ nào cho F1 học mẫu giáo ở đây chưa? Em chuẩn bị cho F1 đi mà chưa biết học phí với chất lượng ở đây như nào.

gianghoang

Xe đạp
các cụ toàn chém về tiền, em chưa thấy cụ nào chém về giáo dục nhỉ? có được như quảng cáo ko? e cũng chưa dám thì nghiệm F1 nhà mình.

g_d

Xe buýt
các cụ toàn chém về tiền, em chưa thấy cụ nào chém về giáo dục nhỉ? có được như quảng cáo ko? e cũng chưa dám thì nghiệm F1 nhà mình.
Giáo dục đã có gì đâu mà chém. Chỉ thấy là tiếng Anh tuần 8 tiết, 3 tiết là người nước ngoài: Tây được tuyển chọn kỹ chứ không phải là Tây ba lô.
Thế là em cũng hài lòng rồi. Tiền em ít nên không dám đòi miếng thịt to.

gianghoang

Xe đạp
ý em ko phải tiền ít mà đòi miếng thịt to. cụ cứ quá lời. Em ko nhớ rõ nhưng mà hình như là cấp 2 hay cấp 3 có trước rồi chứ nhỉ, năm 2014 này chỉ thêm cấp 1 thôi
Giáo dục đã có gì đâu mà chém. Chỉ thấy là tiếng Anh tuần 8 tiết, 3 tiết là người nước ngoài: Tây được tuyển chọn kỹ chứ không phải là Tây ba lô.
Thế là em cũng hài lòng rồi. Tiền em ít nên không dám đòi miếng thịt to.