[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

Zlonton

Xe tải
Cụ có nhầm vụ học bổng nhóm và đăng ký sớm không? Sao các em tuyển sinh bảo với em là dùng thẻ tri ân rồi thì không được áp dụng mấy cái ưu đãi kia? Cả nhà em 4-5 trẻ đăng ký cùng nhau mà :((
Dạ ko, đồng tiền đi liền khúc ruột, nhầm ra răng8-}e fun tí.

E đăng ký cho con học VS lâu lắm rồi, hồi hội thảo ở Vinmec, có lẽ loanh quanh tháng 4,5/2013 gì đó nên hồi đó mới có ưu đãi cho con đăng ký sớm (1.2 củ) và nhóm 3 người (miễn 3 củ - đăng ký ngay tại hội thảo luôn).

thaimy1985

Xe máy
Website
vnexpress.net
Các phụ huynh cũng khôn ngoan tính toán hết cả rồi. VS làm việc bài bản đâu ra đấy, thế thì cũng chẳng ngại.

Em ngày xưa học khổ quá rồi. Lớn lên đi làm thuê bạc cả mặt nên chỉ ước ao con sung sướng tý. Biết chữ và cộng trừ nhân chia là vui lắm rồi. Còn học thêm nếm được cái gì thì học :))
Ngày xưa chả có điều kiện, em nhớ mãi cái nhà vệ sinh lộ thiên hồi em học tiểu học, bọn em ngồi trên cái thềm tè thẳng xuống một bể lộ thiên các cụ ạ, chưa kể đáng ra đi tè thì người ta còn đi vũ trụ các kiểu đến nối mà em toàn nhịn về nhà mới đi vệ sinh.

Thôi giờ các cháu nó cũng có điều kiện hơn thì cứ để cho các cháu học trường có cơ sở vật chất tốt, mấy cái khác cũng ok thì triển thôi :)).

daobuoctrenmay

Xe máy
Nhà em mà gần thì em cũng cho con đi học vinschool, nhìn cơ sở vật chất đã thấy thích rồi ý

Thu Thao Le Thi

Xe đạp
Khai giảng đông, may mà Vinschool có đường vào riêng và Mẫu giáo chia về các tòa chứ không thì tắc. Em cũng có tham gia hội các phụ huynh trên Facebook, rôm rả bàn tán up ảnh các kiểu đà điểu lắm nên em cũng xem tình hình thế nào để có chuyển F1 về đây không.

lan vu

[Tịch thu bằng lái]
con nhà em năm nay học lớp 6 cũng cho học tại vc: đầu tiên đi họp phụ huynh thấy cách nhà trường đón tiếp ph rất ok? tiếp theo là vụ cho con đi tập chung buổi đầu tiên nhà trường ra đón các con tại cổng rất hoành tráng, bửa trưa của ngày đầu ở trường về mình học con khen là ngon mẹ ah( mặc dù con nhà mình rất kén đồ ăn) con nhân đc đồng phục mang về mình kiểm tra thấy chất lượng tốt đáng đồng tiền bát gạo.. cô chu nhiệm thương xuyên liên lạc với phụ huynh để dặn con học gì? soạn sách vở thế nào? mặc gì? mấy giờ đón xe buyt..:) đấy là cảm nghĩ ban đầu của mình. đắt tý cũng đc nhưng dịch vụ nói đến thời điểm này hài lòng.

Why_Me

Xe buýt
Dạ ko, đồng tiền đi liền khúc ruột, nhầm ra răng8-}e fun tí.

E đăng ký cho con học VS lâu lắm rồi, hồi hội thảo ở Vinmec, có lẽ loanh quanh tháng 4,5/2013 gì đó nên hồi đó mới có ưu đãi cho con đăng ký sớm (1.2 củ) và nhóm 3 người (miễn 3 củ - đăng ký ngay tại hội thảo luôn).
Có khi cụ với nhà cháu cùng dự buổi hội thảo đấy mà ko biết nhau nhỉ. Nhà cháu thì cho con học luôn từ T8/2013 tận bên Village đi bus cả năm nay giờ chuyển về Time rồi, hồi đấy chưa có thẻ gì cả mà trừ các thể loại KM mà đóng cả năm hết cóa 25 triệu , năm nay nộp cái thẻ mua 10T vào chỉ phải đóng 4,8T tiền cố định 1 năm. Cụ cũng cbi nộp khoản đấy bất kể cả có thẻ ạ.

dichvukhachhang

Xe đạp
Hóng cho F1 học cấp 3 năm sau....

taiadau

Xe điện
Các cụ cho e hỏi với, f1 2 tuổi đi bộ đội thì học phí thế nào ạ. Sao e thấy thì học phí chắc khoảng vài triệu như trang 1, hơi ngạc nhiên vì thằng cháu e 3 tuổi năm ngoái đi học ở royal thấy bảo 18 củ 1 tháng (cả nhà phản đối mà bố nó cứ máu), hay là 2 trường khác nhau hả các cụ.

Zlonton

Xe tải
Các cụ cho e hỏi với, f1 2 tuổi đi bộ đội thì học phí thế nào ạ. Sao e thấy thì học phí chắc khoảng vài triệu như trang 1, hơi ngạc nhiên vì thằng cháu e 3 tuổi năm ngoái đi học ở royal thấy bảo 18 củ 1 tháng (cả nhà phản đối mà bố nó cứ máu), hay là 2 trường khác nhau hả các cụ.
VS Times và Royal khác học phí. Royal đắt hơn do thấy bảo nhiều En lít hơn:) nhưng cũng chỉ hơn khoảng 2-3 củ/tháng thôi

Còn món cụ nói e đồ BVIS ko phải VS ợ:) mặc dù e ko sure BVIS đi từ 3 tuổi ko?

@ Liên cấp chỉ có ở Times thôi các cụ nhé

taiadau

Xe điện
Đi từ 3 tuổi cụ ạ, ngoài 18 củ trên tháng còn phải đặt cọc trước mấy chục củ nữa cơ. Vì thế e nghe thấy Vin là soắn quẩy. Giờ biết thêm Vinschool thấy có khi cố cho F1 được, e xem thêm thông tin để tiến hành mới được

xe than

Xe tăng
Em không đú được.

Thu Thao Le Thi

Xe đạp
Đi từ 3 tuổi cụ ạ, ngoài 18 củ trên tháng còn phải đặt cọc trước mấy chục củ nữa cơ. Vì thế e nghe thấy Vin là soắn quẩy. Giờ biết thêm Vinschool thấy có khi cố cho F1 được, e xem thêm thông tin để tiến hành mới được
Em đoán là chị nhà cụ mua thẻ tri ân học hết 18 củ 1 năm vì năm ngoái thì giá thẻ tri ân rẻ cộng thêm với phí ban đầu đặc cọc hơn 10tr nữa.

Nhưng túm lại tiền đâu đấy tốn của cụ tầm loanh quanh 3 củ/ tháng thôi.

boy_spott

Xe điện
Em đóng góp mầm non và cấp 2 rồi, mới đầu còn chệch choạc lắm, hi vọng năm sau ổn hơn

xedua2020

Xe hơi
Thấy bảo về cơ bản là tạm ổn, cũng sạch sẽ, giáo viên nhẹ nhàng f1 nhà chị em cũng bẩu thích.
Chệch choạc cũng có vì cả phụ huynh học sinh và Vinschool đều đang giai đoạn làm quen nhau hóng tiếp xem thế nào các cụ nhể

Hai_75

Xe điện
Buồn cười nhất là vụ nhà trường yêu cầu học sinh đi giày đen vì lý do là bộ đồng phục của nhà trường hợp với giày màu đen và để các các con có thói quen chỉnh chu, ăn mặc lịch sự. Trẻ con nó hay chạy nhảy, em thấy đi xăng đan hay giày thể thao là hợp nhất. Ngoài ra thì tạm thời mọi thứ đều ổn.
Cái vụ giày đen chắc đang nới ra rồi cụ ợ. Em có 2 thằng đang học ở đây ( 1 thằng lớp 4, 1 thằng lớp 8) thấy chúng nó về bảo cô giáo nói có thể đi giầy hay xăng đan màu khác cũng được (không được đi dép lê thôi). Em thấy chúng nó khen cơm trưa và quà chiều ngon => thế là em vui rồi. Em thì ấn tượng quả dừng xe ở cổng có ngay anh bảo vệ mở cửa xe dắt hai ông vào trường ... he he :-bd

taiadau

Xe điện
E check lại rồi, thằng cháu nhà e là BVIS, loại này thì chịu rồi. E chỉ nghía Vinschool xem thế nào thôi, cụ nào có thẻ của Royal thi inbox em với nhé.

hdtm32

Xe hơi
Cái này phải các cụ các mợ có F1 ở đó thì mới lắm rõ đươc

Toannq1985

Xe hơi
E check lại rồi, thằng cháu nhà e là BVIS, loại này thì chịu rồi. E chỉ nghía Vinschool xem thế nào thôi, cụ nào có thẻ của Royal thi inbox em với nhé.
BVIS là trường quốc tế, giá thế là đúng rồi, giá Vinschool thì mềm hơn vì là trường việt nam chất lượng cao

Cái vụ giày đen chắc đang nới ra rồi cụ ợ. Em có 2 thằng đang học ở đây ( 1 thằng lớp 4, 1 thằng lớp 8) thấy chúng nó về bảo cô giáo nói có thể đi giầy hay xăng đan màu khác cũng được (không được đi dép lê thôi). Em thấy chúng nó khen cơm trưa và quà chiều ngon => thế là em vui rồi. Em thì ấn tượng quả dừng xe ở cổng có ngay anh bảo vệ mở cửa xe dắt hai ông vào trường ... he he :-bd
NGhe có vẻ ổn cụ nhỉ :D

Maybach 62S

Xe tăng
Nhà cháu thấy Vin-School chắc giờ đang là nhất rồi ạ, em có dịp được qua bên nhà ăn VS cấp 2, thấy mọi thứ quy củ lắm, giáo vụ giáo viên nhiều vô kể, hướng dẫn tận tình, lịch sử lắm ạ :)
Nghĩ tới cảnh con cháu nhà mình được đưa vào đây đào tạo, chưa cần biết có học "giỏi" hay không nhưng chắc chắn đây là một môi trường văn hóa, các cháu chắc chắn sẽ được rèn luyện ý thức tốt từ nhỏ :)