[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

ttran

Xe tải
học phí thế kia dân thường chắc ko kham nổi ạ :(

-maimai-

Xe đạp

happyhn

Xe container
Maays thầy cô ấy đến voiws Vins được bao lâu? Hy vọng anh V ko làm hàng

Tài mới

Xe tăng
Em thấy toàn lôi mấy bà về hưu của nền giáo dục cũ. Em thấy em học trường làng mà giờ vẫn sống khỏe nên con em vẫn quyết định cho nó học tiếp trường làng

congbinhxuong

Xe buýt
Giáo viên già công nhận có kinh nghiệm nhưng nói gì thì nói đó chỉ là kinh nghiệm rèn luyện gà nòi, sự chắc chắn, cẩn thận chứ về dạy tư duy, hướng con trẻ đến các xu hướng hiện đại, năng động .... chắc chắn bị hạn chế. Cái này có nhiều GV trẻ đáp ứng được tuy nhiên lại ko nhiều và chưa khẳng định được mình.
Học với người già thì tốt nhưng rõ ràng xu hướng đó ko thích hợp trong thời buổi hiện nay. Chưa kể GV già nhiều khi cũng có tính bảo thủ, tự trọng cao .... do vậy nếu quan hệ ko tốt là bye bye

-maimai-

Xe đạp
Giáo viên già công nhận có kinh nghiệm nhưng nói gì thì nói đó chỉ là kinh nghiệm rèn luyện gà nòi, sự chắc chắn, cẩn thận chứ về dạy tư duy, hướng con trẻ đến các xu hướng hiện đại, năng động .... chắc chắn bị hạn chế. Cái này có nhiều GV trẻ đáp ứng được tuy nhiên lại ko nhiều và chưa khẳng định được mình.
Học với người già thì tốt nhưng rõ ràng xu hướng đó ko thích hợp trong thời buổi hiện nay. Chưa kể GV già nhiều khi cũng có tính bảo thủ, tự trọng cao .... do vậy nếu quan hệ ko tốt là bye bye
Em cũng đồng ý với cụ ở khoản này :D

Bino

Xe điện
Em đánh giá đây là một tín hiệu tốt cho giáo dục ở Việt Nam.

Vinschool cam kết triển khai phương pháp lấy người học là trung tâm, trong đó có chủ trương đề cao giá trị từng cá nhân và tạo điều kiện tối đa để học sinh và giáo viên có thể phát huy khả năng và hoàn thiện bản thân. Hội đồng giáo dục của Vinschool em thấy có những chuyên gia có chuyên môn cao, có tầm nhìn và có tâm huyết. Em tin rằng họ sẽ đưa ra được những ý tưởng tốt và trực tiếp theo dõi việc xây dựng chương trình giáo dục nhằm phát triển toàn diện. Việc tuyển chọn đội ngũ giáo viên rất quan trọng. Hôm trước em đi dự Open Day thấy Vinshool có chương trình nâng cao trình độ giáo viên hàng năm, hi vọng sẽ có sự theo dõi để đảm bảo chất lượng giáo viên tốt. Chuẩn đầu ra về tiếng Anh cho lớp 12 là IELTS 6.0 em cho rằng khá tốt.

F1 nhà em học ở một trường cũng có tên tuổi ở Hà Nội (NS), nhưng em vẫn thấy mỗi kỳ đi họp phụ huynh là một lần được nghe kể lể về lỗi của h/s này, h/s nọ, hay khen hoặc nghênh bạn này bạn nọ. Em cho rằng thế là ko fair với các cháu (mặc dù F1 nhà em được khen là chính). Ngoài ra yếu tố "tự học", "tự khám phá" trong chương trình GD hiện nay ko nhiều. F1 nhà em vẫn phải học thuộc lòng khá nhiều, và về nhà vẫn phải làm bài đến tận đêm (mặc dù có cả ngày học ở trường). Do vậy em đánh giá là vẫn chưa thực sự đổi mới về giáo dục, vẫn nặng về thành tích (mặc dù cái này rõ ràng là lỗi của Bộ Giáo dục)

Em thấy với chất lượng cơ sở vật chất như vậy, và học phí ko phải là cao (tương đối) thì có thể thấy Vinschool đang góp phần làm cho thị trường giáo dục ngày càng "cạnh tranh hơn" hơn, và một thị trường cạnh tranh hoàn hảo là cái mà người dùng có lợi nhất. Ngoài ra chắc chắn Vinschool sẽ có tác động ngược lại đến Bộ GD-ĐT và buộc họ phải thay đổi cách đánh giá hàng năm để đảm bảo các em được đánh giá đúng và đủ, và đảm bảo khuyến khích việc dạy học văn hóa phải đi kèm với dạy kỹ năng, đặc biệt là kỹ năng sống.

Em dự kiến sẽ cho F1 nhà em chuyển trưởng để sang đây học.

okiela

Xe tải
Sức mạnh tiền thôi. Ko biết có giống vụ mấy bác sỹ đầu quân cho Vinmec ko, nhưng nếu vẫn cách dùng người phủi tay em nghĩ nhiều giáo viên lại hối hận thôi.
Nhiều bsi vỡ mộng thì phải

-maimai-

Xe đạp
Em nghĩ có thêm nhiều lựa chọn trường thì là tín hiệu đáng mừng của ngành GD. Các bác cũng ko nên so sánh ngành Y với ngành GD vì 2 lĩnh vực này khác xa nhau.

congbinhxuong

Xe buýt
Em đánh giá đây là một tín hiệu tốt cho giáo dục ở Việt Nam.

Vinschool cam kết triển khai phương pháp lấy người học là trung tâm, trong đó có chủ trương đề cao giá trị từng cá nhân và tạo điều kiện tối đa để học sinh và giáo viên có thể phát huy khả năng và hoàn thiện bản thân. Hội đồng giáo dục của Vinschool em thấy có những chuyên gia có chuyên môn cao, có tầm nhìn và có tâm huyết. Em tin rằng họ sẽ đưa ra được những ý tưởng tốt và trực tiếp theo dõi việc xây dựng chương trình giáo dục nhằm phát triển toàn diện. Việc tuyển chọn đội ngũ giáo viên rất quan trọng. Hôm trước em đi dự Open Day thấy Vinshool có chương trình nâng cao trình độ giáo viên hàng năm, hi vọng sẽ có sự theo dõi để đảm bảo chất lượng giáo viên tốt. Chuẩn đầu ra về tiếng Anh cho lớp 12 là IELTS 6.0 em cho rằng khá tốt.

F1 nhà em học ở một trường cũng có tên tuổi ở Hà Nội (NS), nhưng em vẫn thấy mỗi kỳ đi họp phụ huynh là một lần được nghe kể lể về lỗi của h/s này, h/s nọ, hay khen hoặc nghênh bạn này bạn nọ. Em cho rằng thế là ko fair với các cháu (mặc dù F1 nhà em được khen là chính). Ngoài ra yếu tố "tự học", "tự khám phá" trong chương trình GD hiện nay ko nhiều. F1 nhà em vẫn phải học thuộc lòng khá nhiều, và về nhà vẫn phải làm bài đến tận đêm (mặc dù có cả ngày học ở trường). Do vậy em đánh giá là vẫn chưa thực sự đổi mới về giáo dục, vẫn nặng về thành tích (mặc dù cái này rõ ràng là lỗi của Bộ Giáo dục)

Em thấy với chất lượng cơ sở vật chất như vậy, và học phí ko phải là cao (tương đối) thì có thể thấy Vinschool đang góp phần làm cho thị trường giáo dục ngày càng "cạnh tranh hơn" hơn, và một thị trường cạnh tranh hoàn hảo là cái mà người dùng có lợi nhất. Ngoài ra chắc chắn Vinschool sẽ có tác động ngược lại đến Bộ GD-ĐT và buộc họ phải thay đổi cách đánh giá hàng năm để đảm bảo các em được đánh giá đúng và đủ, và đảm bảo khuyến khích việc dạy học văn hóa phải đi kèm với dạy kỹ năng, đặc biệt là kỹ năng sống.

Em dự kiến sẽ cho F1 nhà em chuyển trưởng để sang đây học.
Nói chung khi thành lập các trường tư ban đầu đều đề ra các tiêu chí có thể nói rất tốt và hướng tới nền GD hiện đại ..... Tuy nhiên thực chất lại sao chép mô hình của Tây hơi nhiều mà thực sự ko có bản sắc của riêng mình, phù hợp với diều kiện hoàn cảnh VN (vì dù gia có tiền, có điều kiện cho con đi học nhưng nó vẫn sinh sống trên xứ sở VN, hằng ngày vẫn phải ăn món ăn VN, hít thở không khí và giao tiếp với ông bà bố mẹ cô dì chú bác .... là các người VN, có thể có trình độ cao, thấp khác nhau ...). Em thấy nhiều đứa bé được học trường Tây và Tây hóa đến nỗi khi đi tiếp xúc với các trẻ em gia đình khác (bạn bè) học trường VN nó như một sinh vật lạ. Hoặc lủi thủi 1 mình, hoặc chơi với bố mẹ vì cách ăn nói, động tác .... nó khác các đứa trẻ thông thường. Thế là tốt hay xấu cũng chẳng biết nhưng đó là tín hiệu ko tốt. Rất nhiều trường như Hanoi Academy thấy quảng bá cũng rất rầm rộ, cô hiệu trưởng ban đầu hình như ở trường Trưng Vương thì phải, rất nổi tiếng ... Nay hình như cũng dần đi vào quên lãng.

Hainq

Xe buýt
Em nghĩ là không như bác sĩ của Vinmec vì giáo viên dù sao họ cũng làm việc như công việc họ đã làm.
Còn Vinmec trả lương cao cho bác sĩ, nhưng về không có việc, không được thực hành đúng chuyên môn thì họ bỏ là phải.
Ko phải vẫn đề về chuyên môn cụ ạ, làm cho a Vượng rồi mới hiểu đc, trong chăn mới biết có rận.

Đường bộ

Xe điện
Nhiều bsi vỡ mộng thì phải
Cụ có là 1 trong số ấy không?

Nhà cháu có mấy người quen đã hoặc đang làm hay được mời làm cho bệnh viện này. Người đang làm thì yên tâm với thu nhập và thoải mái với kỷ luật ở đây. Người đã làm nhưng hiện không làm nữa cũng không oán trách gì phía chủ đầu tư.

boy_spott

Xe điện
F1 nhà e học trường công lớp 55hs 48hs giỏi Theo các cụ có vui ko ạ

L.C.D

Xe container
Cụ có là 1 trong số ấy không?

Nhà cháu có mấy người quen đã hoặc đang làm hay được mời làm cho bệnh viện này. Người đang làm thì yên tâm với thu nhập và thoải mái với kỷ luật ở đây. Người đã làm nhưng hiện không làm nữa cũng không oán trách gì phía chủ đầu tư.
Bạn e làm phó GĐ cho Vimec 2 năm, sau ko làm nữa và cũng nói nhiều lý do, ko chỉ vì ít bệnh nhân đâu ạ.

L.C.D

Xe container
Các cụ cho e hỏi, có cụ nào cho con học ở Wellspring ko ạ??? Cho e xin ít nhận xét với...

trungduong2211

Xe điện
F1 nhà e học trường công lớp 55hs 48hs giỏi Theo các cụ có vui ko ạ
Cụ cứ suy từ con cụ. Cháu giỏi hay không tự cụ phải biết. Và để được như thế cháu nó phải thông minh ntn, cố gắng học hành ra sao, bố mẹ quan tâm giúp con thế nào? Nhờ những thứ đó mà cháu nó giỏi thật sự, thế mà cụ lại không vui à?
Thấy lạ là gần đây có mấy cụ cứ kêu ca sao các cháu tỉ lệ giỏi cao thế này thế kia, rồi so sánh với ngày xưa, rồi suy diễn con nhà khác học thế mà cũng giỏi, chẳng ra làm sao cả. Với kiến thức cấp 1, và trẻ con bây giờ nó năng động, thông minh, lại được bố mẹ quan tâm thì học giỏi là chuyện bình thường. Từ cấp 2 trở lên sẽ phân hóa rõ ràng đấy.